เมษายน 29, 2024, 07:04:59 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 8261 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
สอบถามครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:04:20 PM »

เมื่อวานไปเดินที่ma....พอดีไปเจอตัวนี้วางอยู่ในตู้ราคา3xxเท่านั้น มีใครเคยลองดื่มตัวนี้บ้างมั้ยครับ  ดูจากขวดที่วางอยู่ในตู้โชว์แล้วท่าจะขายไม่ออกเพราะสีเริ่มซีดพอสมควร
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:06:51 PM »
ลองหาข้อมูลแล้วเจอแต่sause,เครื่องเทศ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:20:33 PM »
การรีวิวของต่างชาติ   อ่านแล้วแทบไม่อยากลองเลยทีเดียว
McCormick Whiskey... Dear. God. Why.

--------------------------------------------------------------------------------

Many of us poor college kids have suffered through that charming rubbing alcohol flavor of McCormick brand vodka. After all, how can you beat the price of 9.99 for a handle?

But I have discovered something new. Something horrible. It is a sin, it is wrong, and it is an offense before man and God. I am talking about, of course, McCormick WHISKEY. I purchased a bottle during my recent trip to springfield, mo out of morbid curiousity. The first warning sign should have been the price tag of six dollars and fifty cents (for a 750). However, I bought it, undaunted, thinking that two years of drinking McCormick vodka had so thoroughly withered my taste buds that I could drink it.

Last night, I returned and opened the bottle with my roommates. One of them smelled it. The look of shock and disgust on his face was unsettling. It wasn't an ordinary look of disgust. He looked as if the odor rising from the bottle had morally offended him. After a warning that I shouldn't smell it first, he poured up our shots.

I took his advice, keeping the shot glass far enough away that the foul scent couldn't reach me. After raising my eyes to heaven and giving a short silent prayer that God would preserve my soul, we cheersed and I took the shot.

My life flashed before my eyes. The flavor was so, so...wrong. It resembled whiskey. Sort of like a harlequin fetus resembles a healthy newborn. The horrible taste was assaulting my tongue with extreme prejudice. My mind was paralyzed with shock, but years of drinking had trained my body and I swallowed the shot by sheer reflex. The taste...lingered. Like a dead thing in my mouth. I wanted to scream, but knew if I opened my mouth and unlocked my throat I would projectile vomit across the room. Only a few moments passed, but it felt like eternity as I fought my gag reflex. Finally I controlled it enough to grab some dr. pepper and gargle with it.

This is probably the second worst alcohol I have ever had, surpassed only by a whiskey I had in Thailand that tasted like bad whiskey mixed with molasses. Possible competition for #2 would be Taaka brand vodka. I'd have to do a side-by-side comparison to be sure, and...I'm not sure I want to do that.

This is a warning. Don't ever, ever drink this if you value your immortal soul. If you've had it before, my condolences. If us survivors stick together, we can rebuild our shattered lives. The bottle I have will sit in the darkest corner of our freezer until I think I can trick someone into taking a shot. The horror....

http://www.genmay.com/showthread.php?t=794366

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:50:14 PM »
ผมไม่เคยดื่ม แต่จำได้ว่ายี่ห้อนี้มีสินค้าหลายตัวครับทั้ง Vodca, Rum,Gin ราคาก็สามร้อยกว่าๆ เท่ากันหมดผมเลยคิดว่าไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:48:43 PM »
อ่านรีวิวแล้ว -0042 -0042 -0042 ครับ
เก็บราคานี้ไว้ไปหา High Commissioner ดีกว่าครับคุณโชค
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:50:21 PM »

เค้าพาดพิงถึงเหล้าไทยด้วยอยากรู้จังว่าเหล้าอะไร -0028

ออฟไลน์ Kobkiat_ta

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 07:37:04 PM »
เค้าเล่นรีวิวซะ McCormick หมดอนาคตเลย -02

นั่นสิครับ!!! ผมก็สงสัยอยู่ว่าเหล้าไทยที่ว่าคืออะไร
A good whisky has plenty of character.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:03:39 PM »
ถ้าอ้างอิงจากคำว่า molasses ที่แปลว่ากากน้ำตาล ผมว่าไม่แม่โขง ก็แสงโสมเหรียญทองล่ะครับ
โดยเฉพาะตัวหลังนี่ถ้าตบแบบ shot นี่กลิ่น กากน้ำตาล แรงมั่กๆ ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:15:39 AM »
เจ้าMcCormick American Blended Whiskey ตัวนี้...รู้สึกทางMcCormick Distilling ได้เลิกผลิตแล้ว และเลิกผลิตWhiskey หลายตัวยกเว้นWhiskey เกรด Premium ซึ่งได้แก่ Wiser's Canadian Whisky  แต่McCormick Distilling มักเน้นผลิตแต่เหล้าหวานและ vodka เป็นหลัก.....ไม่นานมานี้ผมเพิ่งไปซื้อ McCormick Taco Seasoning Mix ไม่รู้นะนี่ว่ามันผลิตเหล้าด้วย -0019
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:43:37 AM »
อยากกินทาโก้อะ -0055

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:11:30 AM »
พี่อัฐบอกสูตรทำทาโก้ให้หน่อยครับ

• สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:00:48 PM »
ผมก้อไม่ค่อยได้ทำtacoบ่อยเท่าใดนะ...แต่พอรู้มาว่า หากทำtaco ให้อร่อยต้องใช้เนื้อวัวบดเท่านั้น...เนื้อหมู+ไก่ไม่เข้ากัน ส่วนมะกอกหั่นผมไม่ได้ใส่เพราะขี้เกียจหาซื้อ นอกจากใส่ผักกาดแก้วหั่น+หอมใหญ่สับ+มะเขือเทศสับแล้วผมได้ใส่ซอส Salsa ไปด้วย พร้อมเหยาะTobacco Sauces (อภินันทนาการ จากพี่นัฐ)นิดหน่อย และโรยเชดด้าชีสขูด ผมทานง่ายๆ อาจไม่ครบสูตรแบบแม๊กซิกัน -0019 คุรโชคชอบกินแผ่นtortillas ไหม(รูป2)
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:27:34 PM »
น่ากินมากๆ เลยครับ แต่ผมไม่กินเนื้อซะแล้ว....

พี่อัฐถ้ามาหาหมออีกเดี๋ยวผมพาไปกินอาหารแมกซิกัน เจ้าอร่อย -30

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:30:08 PM »
ผมก้อไม่ค่อยได้ทำtacoบ่อยเท่าใดนะ...แต่พอรู้มาว่า หากทำtaco ให้อร่อยต้องใช้เนื้อวัวบดเท่านั้น...เนื้อหมู+ไก่ไม่เข้ากัน ส่วนมะกอกหั่นผมไม่ได้ใส่เพราะขี้เกียจหาซื้อ นอกจากใส่ผักกาดแก้วหั่น+หอมใหญ่สับ+มะเขือเทศสับแล้วผมได้ใส่ซอส Salsa ไปด้วย พร้อมเหยาะTobacco Sauces (อภินันทนาการ จากพี่นัฐ)นิดหน่อย และโรยเชดด้าชีสขูด ผมทานง่ายๆ อาจไม่ครบสูตรแบบแม๊กซิกัน -0019 คุรโชคชอบกินแผ่นtortillas ไหม(รูป2)
ชอบครับ  มันมีกลิ่นเฉพาะตัว   

ตอนนี้กำลังหาสูตรการทำอยู่  เอาไว้จะลองทำกินเองดูที่บ้าน

มีโอกาสจะนำภาพมาลงให้ชมกันครับ(ซื้อกินแพงไปหน่อยทำกินเองดีกว่า)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:39:03 PM »
น่ากินมากๆ เลยครับ แต่ผมไม่กินเนื้อซะแล้ว....

พี่อัฐถ้ามาหาหมออีกเดี๋ยวผมพาไปกินอาหารแมกซิกัน เจ้าอร่อย -30
ได้เลย ...เดี๋ยวลองเมนูตามภาพ -0019 ชิมอาหารแมกซิกัน แล้วต้องมีTequila ด้วยไหมคับ -0029

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:02:58 PM »
เห็นมีขายแต่เบียร์ corona ครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 05:21:09 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/t799F9IPn94?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/t799F9IPn94?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

คลิปการทำ taco

ขออนุญาตแก้ใส่คลิปให้นะครับ -0023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 08:29:14 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:31:54 PM »
วิธีการใส่คลิปเข้าในกระทู้ ศึกษาได้จาก กระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ MmG

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 01:21:04 PM »
พี่อัฐสุดยอดเลยครับ
ถ้าตากีล่า ผมมีให้แกล้มนะครับ
เบียร์ก็มี  -0074

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 01:38:23 PM »
<a href="http://[flash=200,200]" target="_blank" class="new_win">http://[flash=200,200]</a>[/flash]
พี่อัฐสุดยอดเลยครับ
ถ้าตากีล่า ผมมีให้แกล้มนะครับ
เบียร์ก็มี  -0074
ใช่... 2ตัวนี้หรือป่าวคุณMmG -0019 คุ้นๆๆ นะ เหมือนผมเคยมีอยู่ในตู้เหล้าประจำบ้านผมเลยอ่ะ -0029

<a href="http://" target="_blank" class="new_win">http://</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:58:38 AM โดย numm-aut »