พฤษภาคม 15, 2024, 04:33:58 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ  (อ่าน 119741 ครั้ง)

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • Bad girls go everywhere.
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:44:39 PM »
เมียจ๋า
คือ ผู้หญิงหน้าดุเหมือนเสือ ยืนชูไม้ต้นรักเหมือนเทพีสันติภาพ และมีสามีนั่งคุก
เข่าอยู่กับพื้น ประสานมือเหนือหน้าอกเหมือนไหว้เจ้า เพราะมีประวัติเพิ่งทำการ
ละเมิดข้อห้ามร้ายแรงของภรรยาบังเกิดเกล้า ลักษณะตัวสั่น น้ำลายไหลเล็กน้อย
พูดตะกุกตะกักว่า 'เมียจ๋า' ซึ่งเป็นคำพูดในความหมาย ขออภัย ไถ่โทษ

Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:45:01 PM »
เมียกู
คือ ผู้หญิงสวย ขาว หุ่นเพรียวผอม อายุน้อย หน้าตาน่ารัก เพราะยังไม่มีการรวม
ตัวของไขมันและตีนกา พูดจาไพเราะอ่อนหวาน ผู้ชายที่พบเห็นจะเกิดอาการเขื่อน
กั้นน้ำลายพัง ทำให้เอ่อล้นออกมานอกปาก แสดงอาการหึงหวง กีดกันชายอื่นไม่
ให้เข้าใกล้ แสดงความเป็นเจ้าของ ทั้งที่บางครั้งยังไม่มีความสัมพันธ์ลึกซึ้ง

« ตอบกลับ #362 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:45:23 PM »

เมียบังเกิดเกล้า
คือ ผู้หญิงที่น่าเบื่อที่สุดในโลก ความรู้น้อย บริหารงานไม่เป็น vision เป็นศูนย์
เผด็จการ ชอบใช้อำนาจในทางที่ผิด ข่มขู่ ทำร้ายร่างกาย ใช้คำพูดหยาบคาย
บุคลิกภาพน่ารังเกียจ เป็นที่ชิงชังของเพื่อนบ้านและผู้ชายทั่วไป โดยเฉพาะสามี
จากคุณสมบัติที่น่าสยดสยองดังกล่าว ทำให้สามีเกลียด ขยะแขยง คลื่นไส้จนไม่
อยากพูดด้วย ไม่อยากโต้ตอบ ไม่อยากมีเรื่อง สามีที่มีภรรยาประเภทนี้ จึงใช้คำ
พูดอยู่สองคำ คือ 'ครับ' และ 'ใช่ครับ' และใช้สรรพนามเรียกภรรยาว่า 'แม่' มัก
อธิบายให้เพื่อนฟังว่า เรียกตามลูก แต่เพื่อนๆ ไม่แน่ใจว่าเรียกตามลูกหรือเรียก
ด้วยความเคารพยำเกรง เพื่อสวัสดิภาพของตัวเอง และที่สำคัญ ได้ลบคำว่า 'นอก
ใจ'ออกจากสมองและพจนานุกรมในบ้านเรียบร้อยแล้ว

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:45:50 PM »
เพิ่มเติม

ความหมายของคำว่า เมีย (WIFE)

W = without = ปราศจาก

I = Information = แจ้งให้ทราบ

F = Fighting = ต่อสู้ (ทะเลาะ)

E = Every Day = ทุก ๆ วัน

รวมความก็คือ

Without Information Fighting Every day

แปลเป็นไทยก็คือ

หาเรื่อง ทะเลาะได้ ทุก ๆ วัน โดย ปราศจาก การ แจ้งให้ทราบล่วงหน้า

« ตอบกลับ #364 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:46:47 PM »
สงสัยจัง
ว่าจะชอบ
มอ สระ เอีย
ที่ว่ามาแบบไหนที่สุด

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:48:23 PM »
วิธีดูว่าเจ้าสาวบริสุทธู์อยู่หรือเปล่า ,

ชายหนุ่มที่กำลังจะได้แต่งงานได้เข้าไปซื้อของในร้านเครื่องมือช่าง

เขาซื้อสี

2 ถัง กับขวานอีกหนึ่งอัน

เจ้าของร้านสงสัยจึงถามชายหนุ่ม

เจ้าของร้าน คุณจะเอาสี 2 ถัง กับขวานไปทำอะไรรึ

ชายหนุ่ม เอาไปใช้หลังพิธีแต่งงานของผมครับ

เจ้าของร้าน หลังพิธีแต่งงาน ?

จะใช้ยังไงผมไม่เข้าใจ

ชายหนุ่ม ก็หลังจากอุ้มเจ้าสาวเข้าห้องหอ

ผมก็เอาสีแดงทาไข่ข้างหนึ่ง

สีน้ำเงินทาไข่ข้างหนึ่งแล้วมือก็ถือขวานไว้

หากแฟนผมพูดว่า

' ฉันไม่เคยเห็นไข่ใครเหมือนของคุณเลย'

ผมจะเอาขวานฟาดหัวเธอ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:46:31 AM »
เก็บกดมาจากไหนอ่ะ กับปิตัน
โดนยึดสนามแข่งใช่เป่า
 :smile1:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ถึงมายกะปิตันและเสี่ยกานต์
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:35:03 AM »
ยังอยู่ดีมีสุขอยู่ในบ้านเราทั้งคูุ่่หรือปล่าวหว่า  ????
มายกะปิตันไม่น่ามีปัญหา แต่เสี่ยกานต์ไม่โพสนี่ทำให้สงสัยจังเลย
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 12:15:23 AM »
' เมียอั๊วนอกใจว่ะ ' ไอ้หนุ่มปรับทุกข์กับเพื่อน
' เรื่องเป็นไงมาไงวะ ' เพื่อนยินดีรับฟัง
' เมื่อคืนอีไม่ยอมกลับบ้านน่ะสิ พออั๊วถาม อีบอกว่าไปค้างกับพี่สาว '  ไอ้หนุ่มเล่า
' ก็ไม่เห็นแปลกอะไรนี่หว่า แค่นี้จะว่าเค้านอกใจได้ไง '  เพื่อนชี้ทางสว่าง
' โกหกเห็นๆว่ะ อั๊วนอนอยู่กับพี่สาวอีทั้งคืนแท้ๆนี่หว่า ...'

« ตอบกลับ #369 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 12:16:16 AM »
หนุ่มใหญ่นั่งครุ่นคิดอยู่เป็นเวลานานจนภรรเมียสงสัย
' คิดอะไรอยู่หรือพี่ ' เธอถาม
' จำได้มั้ย วันนี้เมื่อยี่สิบปีที่แล้วพ่อเอ็งจับได้ว่าข้าเข้าหาเอ็ง '
' จำได้สิพี่ ' เมียพยักหน้าหงึกๆ
' แล้วพ่อเอ็งก็ให้ข้าเลือกว่าจะมาสู่ขอเอ็งหรือว่าจะยอมติดคุกซัก 20 ปี '
' แล้วพี่ก็เลือกแต่งกับชั้น ' เมียพยักหน้าอาการรับรู้
' แล้วพี่นั่งคิดอะไรอยู่ล่ะ '
' ข้าคิดอยู่ว่า ถ้าข้ายอมติดคุก วันนี้ข้าก็พ้นโทษแล้วว่ะ!!! '

ออฟไลน์ ป๊อบ ลูกไก่ย่าง

"เหตุผลที่ผมต้องไล่เลขาสาวสวยออก"
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 03:17:52 PM »
อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
แต่ ลูกผมไง
พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซักคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า ' สวัสดีค่ะเจ้านาย ' แล้วก็
' สุขสันต์วันเกิดนะคะ '

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผมได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

' วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ '

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า ' แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ '

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ ( เป็นส่วนตัว ) หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
เจนบอกกับผมว่า ' วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย '

ผมก็ตอบไปว่า ' อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ '

เจนเลยตอบว่า ' งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง '

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
เจนก็บอกกับผมว่า ' บอสคะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอนซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมาหาบอสนะคะ '

ผมก็ตอบ ' โอเค ' ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วันเกิดให้ผม ..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น

บนโซฟาของเจน

แบบล่อนจ้อนและเปลือยกายอยู่ .......  -16 -02 -14

ออฟไลน์ eak

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:00:49 AM »
ว่าแต่ว่า อ้ายป๊อบใส่เตี๋ยวตัน ก้อนะ :try:

ออฟไลน์ Ernie Els

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2008, 09:25:37 AM »
คราวนี้ไล่ไอ่คนเก่ามันออกไปก่อนเลย  คราวหน้าเลขาใหม่อย่าตามไปที่อพาร์ทเม้นเด็ดขาด ให้พาไป "เลิฟโบ้ท"  -11 จบข่าว
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30
Re: ถึงมายกะปิตันและเสี่ยกานต์
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 07:43:58 PM »
ยังอยู่ดีมีสุขอยู่ในบ้านเราทั้งคูุ่่หรือปล่าวหว่า  ????
มายกะปิตันไม่น่ามีปัญหา แต่เสี่ยกานต์ไม่โพสนี่ทำให้สงสัยจังเลย

มะมีอาราย

งานมันยุ่งง่ะ

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 09:01:28 PM »
จากระซิบข่าวให้
แอบไปเที่ยวหัวหินกะเซียนกระบี่มา
หนุกมาก

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 08:39:27 AM »
แอ้น...แล่...แล้...ลักไปแอ่วตวยกั๋นมาแล่  -23

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 05:31:54 PM »
เด๋วนี้นิยมนะ
เพื่อนเก่า
นัดไปทะเลกัน

นัดเผยใจ
สิ่งที่เก็บไว้
มานาน...

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 07:26:12 AM »
อ้วกกกกกกกกก  :try:

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • Freshman MC 27/30
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 04:56:42 PM »
พิมพ์เร็วไปหน่อย

> • ' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ' (ไอ้บร้า!)
>
> • ' แฟนเป็นคนเสียวดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ' (มาบอกตูทำไมฟร่ะ!)
>
> • ' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอมใครง่าย ๆ' (อมไรอ่ะ)
>
> • ' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดีครับถึงจะไม่น่าเกลียด' (แล้วแต่เทคนิคล่ะครับ)
>
> • ' สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุนหมอย นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะรู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ' (-*-)
>
> • ' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย' (อาหารฝรั่งหรอจ๊ะ)
>
> • ' ถ้าพิจารณาความเสี่ยวแล้วคาดว่าคุ้มถ้าลงทุนต่อไป' ( เออดี)
>
> • ' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ' (ป๊าด!!มีด้วยรึ)
>
> • ' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย' (รูใหญ่ใหมจ๊ะ)
>
> • ' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ' (ปิดไฟแล้วเสียแน่นอนครับ)
>
> • ' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ' (ร้ายถ่ายรูมั้ง)
>
> • ' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ' (.*-*.)
>
> • ' อาจารย์คะ ปีนี้ข้อสอบวิทย์จะเน้นอกเรื่องอะไรคะ หนูจะได้เตรียมตัวมาแต่เนิ่น ๆ' (เหอะๆ)
>
> • ' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่ง หลายคน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียน มาก ๆ '
>
> • ' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย' (เลียร์ไรฟร่ะ)
>
> • ' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่ หมาเปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย' (ป๊าดโธ้กินหมาป่าวๆยายแกบร้าไปแล้ว)
>
> • ' หนูแอบชอบเค้าอยู่ ทำไงหนูถึงจะได้รูถ่ายของเค้าคะ' (ถ่ายเอาดิครับ)
>
> • ' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ยครับ' (เล็กไปครับ)
>
> • ' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง' (.)
>
> ทะลึ่งนิดอภัยกันนะจ๊ะ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
update เรื่องคลายเครียดกันหน่อย
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 11:10:23 PM »
ณ ร้านขายสามี ( อยากให้มีบนโลกนี้จริงๆ )
มีร้านขายสามีแห่งหนึ่งเพิ่งเปิดตัวที่ ...
นิวยอร์กซิตี้แอนเดอร์เจ็คสันเพลโตลรี่ชอป
ที่ซึ่งผู้หญิงสามารถเข้าไปเลือกซื้อสามีได้
ที่ทางเข้ามีคำอธิบายว่าห้างนี้ทำงานยังไง

แต่ !! คุณจะมาที่ร้านแห่งนี้ได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น
ร้านนี้มี 6 ชั้นและคุณค่าของสินค่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ตามชั้นที่คุณขึ้นไปคุณสามารถจะเลือกซื้อสินค้าใดก็ได้ในแต่ละชั้น
หรือจะเลือกขึ้นไปยังชั้นถัดไป แต่คุณไม่สามารถลงมาได้อีก
นอกจากจะออกจากร้านไปเลย !

ผู้หญิงคนหนึ่งจึงไปที่ร้านนี้เพื่อหาสามี
ที่ชั้นแรก มีป้ายเขียนว่า ชั้น 1 :   ชายเหล่านี้มีงานทำ
ที่ชั้นสอง มีป้ายเขียนว่า ชั้น 2 :   ชายเหล่านี้มีงานทำและรักเด็ก
ที่ชั้นสาม มีป้ายเขียนว่า ชั้น 3 :   ชายเหล่านี้มีงานทำ รักเด็ก และหน้าตาดีสุดๆ
หญิงคนนั้นคิด ' ว้าว ' แต่ก็ยังขึ้นไปยังชั้นต่อไป
ที่ชั้นสี่ มีป้ายเขียนว่า ชั้น 4 :   ชายเหล่านี้มีงานทำ รักเด็ก หน้าตาดีสุดๆ และช่วยทำงานบ้าน
' โอ้ พระเจ้าช่วย ' หญิงคนนั้นอุทาน ' ฉันทนต่อไปไม่ไหวแล้ว ' แต่เธอก็ยังไปยังชั้นห้า
ที่ชั้นห้า มีป้ายเขียนว่า ชั้น 5 :   ชายเหล่านี้มีงานทำ รักเด็ก หน้าตาดีสุดๆ ช่วยทำงานบ้าน และโรแมนติกมาก

แต่เธอก็ยังขึ้นไป ชั้นหก ที่ชั้นนี้ไม่มีผู้ชายเลย
... ชั้นนี้ถูกสร้างแยกออกมาเพื่อพิสูจน์ว่าผู้หญิงไม่มีวันพอใจอะไรง่ายๆขอบคุณที่มาใช้บริการ ( ติ๊งต่อง ........)

เพื่อไม่ให้เกิดความครหาว่าลำเอียงเจ้าของร้านจึงเปิดร้านใหม่อีกร้านนึง
เป็นร้านขายภรรยา ซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้าม
ชั้นแรก   มีภรรยาทีชอบมีเซ็กส์
ชั้นสอง   มีภรรยาที่ชอบมีเซ็กส์ และมีเงิน
ที่ชั้นสามจนถึงชั้นหก ไม่เคยมีใครขึ้นมาถึงเลย .................
เพราะแค่ชั้นแรกมันก็ อยู่กันเกือบหมดแล้ว   ............ 
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย