เมษายน 29, 2024, 06:49:22 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1038705 ครั้ง)

ออฟไลน์ ben urban

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #1460 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:37:29 PM »
วันนี้พลาดโอกาสเจอกับท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) เลยอดลิ้มลองน้อง Lasanta และพี่ Tarisker เพราะต้องพา ผบ.ทบ ไปถอย 3G งานนี้เลยชวดเลยครับ ว้า ว้า ว้า  -25 -25 เสาร์หน้าค่อยว่ากันใหม่นะครับท่านพี่ฯ...
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #1461 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 08:46:37 PM »
วันนี้พลาดโอกาสเจอกับท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) เลยอดลิ้มลองน้อง Lasanta และพี่ Tarisker เพราะต้องพา ผบ.ทบ ไปถอย 3G งานนี้เลยชวดเลยครับ ว้า ว้า ว้า  -25 -25 เสาร์หน้าค่อยว่ากันใหม่นะครับท่านพี่ฯ...

กรรมบังครับ...

เสาร์หน้าไม่แน่ใจว่าจะกลับจากพัทยาหรือยังนะครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #1462 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:03:38 PM »
ใช่เลยครับพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) ลืมไปเลยว่า อาทิตย์หน้า พี่ต้องไปเดินสายกินเหล้าฯ เอ้ย สัมมนาครับ...งานนี้ผมคิดว่าเป็นใจทั้งบรรยากาศและสถานที่ แบบชิวๆ ริมทะเล..โหย..สงสัยไอ้ของที่รับไปจากผมจะพอหรือเปล่าครับนี่ท่านพี่ฯ เรา   -0014  หรือว่าต้องเรียกกำลังเสริมด่วนซะแล้ว
ปล.ยังไงเหลือเศษติดก้นขวดกลับมาบ้างนะพี่เน้อ... -0029
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #1463 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:50:30 PM »
ใช่เลยครับพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲) ลืมไปเลยว่า อาทิตย์หน้า พี่ต้องไปเดินสายกินเหล้าฯ เอ้ย สัมมนาครับ...งานนี้ผมคิดว่าเป็นใจทั้งบรรยากาศและสถานที่ แบบชิวๆ ริมทะเล..โหย..สงสัยไอ้ของที่รับไปจากผมจะพอหรือเปล่าครับนี่ท่านพี่ฯ เรา   -0014  หรือว่าต้องเรียกกำลังเสริมด่วนซะแล้ว
ปล.ยังไงเหลือเศษติดก้นขวดกลับมาบ้างนะพี่เน้อ... -0029

งานนี้เอา Black ไปครับ...วันนี้ไปซื้อ Black 2ขวด...คนขายไม่ยอมรับเงิน แถมยัด wine ไทยทำขวดเล็กมาให้อีกครึ่งโหล

ไปงานแบบนี้เอา SM ไป...เดียวลูกนอกจับผสมโซดาเสียดายของครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #1464 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:54:34 PM »
วันนี้ผมรอฟัง Confirm การรีวิวรสชาดของน้อง Lasanta กับเจ้าพี่ Talisker อยู่นะครับว่าจะลงเอย..สรุปผลเป็นอย่างไรครับท่านพี่เล่งฮู้ชง(令狐冲)  023 023
ปล. ถ้าเป็นเช่นที่ท่านพี่ฯว่า..แสดงว่างานนี้ผมก็ยังมีบุญได้ลองน้อง Lasanta และพี่ Talisker แน่ๆ 555 :love:

« ตอบกลับ #1465 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 11:32:35 PM »
ระหว่างรอช่องปากผมปรับสภาพของกลิ่นควันที่เต็มช่องปากจาก Tarisker  10ปี ผมได้ถ่ายรูป wine thai thai ที่ได้ฟรีมาครึ่งโหลนำมาให้ชมก่อน แต่ขอยังไม่ลองชิมนะครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #1466 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 12:41:32 PM »
ได้เลยครับพี่เก่งฯ...ถ้าผมมีโอกาสขึ้นไปเหนือเมื่อไหร่ จะหิ้วติดไม้ติดมือเป็นของฝากจากชาวกรุงเทพครับพี่ -0019 -0019
ขอบคุณน้ำใจงามๆ ล่วงหน้าครับคุณเบน เมื่อวานไปลองมองๆ หาในเชียงใหม่ เห็นมีแต่ของฝรั่งเศส อิตาลี ญี่ปุ่น แล้วก็เยอรมันครับ -25
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1467 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:52:41 AM »
ขออนุญาตถามครับ พอดีผมได้ทราบว่าทางMF27 ได้แยกห้องล้อมวงนั่งดื่มออกมาผมเสนอความเห็นว่า

น่าจะแยกreviewของเหล้าแต่ละตัวออกไปเป็นกระทู้ของแต่ละตัวดีไหมครับ คิดว่าประโยชน์ที่ได้รับคือง่ายต่อการหาข้อมูลย้อนหลังครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #1468 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:40:13 AM »
ขออนุญาตถามครับ พอดีผมได้ทราบว่าทางMF27 ได้แยกห้องล้อมวงนั่งดื่มออกมาผมเสนอความเห็นว่า

น่าจะแยกreviewของเหล้าแต่ละตัวออกไปเป็นกระทู้ของแต่ละตัวดีไหมครับ คิดว่าประโยชน์ที่ได้รับคือง่ายต่อการหาข้อมูลย้อนหลังครับ
เรื่องนี้กำลังว่าจะจัดการให้อยู่ครับ ขอเวลานิดหนึ่งครับ ว่าจะอ้างอิงข้อความเก่าๆ ออกไปเป็นกระทู้ใหม่อยู่ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #1469 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:48:16 AM »
คุณเก่งครับแล้วสำหรับการreviewเหล้าใหม่ๆ ให้ใส่ในกระทู้นี้ไปก่อนหรือว่าตั้งใหม่เลยดีครับ

« ตอบกลับ #1470 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 02:06:13 PM »
เริ่มใหม่ไปเลยก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #1471 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 02:52:41 PM »
ขอแจ้งพี่ๆ น้องๆ Update ข่าวคราวของเหล้า SM ตัว Glenmorangie Lasanta ครับผม...ตอนนี้
มีการรีแบรนด์ใหม่จาก Glenmorangie Lasanta / Sherry Cask Finish 46% ซึ่งมีอายุหมัก 10 ปี มาเป็น
Glenmorangie Lasanta 12 Year Old / Sherry Finish 46%
สรรพคุณมีดังนี้ครับ...Updated in summer 2010, Glenmorangie Lasanta now boasts an age statement of 12 years old. Lasanta is a sherry-finished Glenmorangie and is said to mean 'Warmth & Passion' in Gaelic.
ปล. ราคาเท่ากันครับ...มิน่าล่ะ ตอนนี้ตัว Glenmorangie Lasanta / Sherry Cask Finish 46%
มันไม่มีของแล้วครับ..เพราะเขาคงจะเลิกสายการผลิตแล้วครับผมมม -0012

« ตอบกลับ #1472 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 03:19:26 PM »
555 มิน่าหล่ะเห็นอยู่ในwebเหมือนกัน พอมีเลข 12เข้าไปค่อยดูสมราคาหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 03:46:33 PM โดย otrue »

« ตอบกลับ #1473 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:44:46 PM »
 -0023 ต้องขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ
ผมตัดแบ่งหัวข้อออกมาใหม่ ให้เป็นการรีวิวเหล้าตัวต่างๆ หลังจากที่ได้ทำการถ่ายรูปพรีวิว หรือให้รายละเอียดที่มาที่ไป
ก็เลยเกิดรายการตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม เพื่อเป็นการง่ายสำหรับค้นหาครับ
เพราะกระทู้นี้ยาวมากครับ กลัวว่าเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ จะค้นหาลำบากครับ
ชอบหรือไม่ชอบก็แจ้งมาได้ครับ ยินดีน้อมรับไปแก้ไขให้ครับ -0023

« ตอบกลับ #1474 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:46:28 PM »
-0023 ต้องขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ
ผมตัดแบ่งหัวข้อออกมาใหม่ ให้เป็นการรีวิวเหล้าตัวต่างๆ หลังจากที่ได้ทำการถ่ายรูปพรีวิว หรือให้รายละเอียดที่มาที่ไป
ก็เลยเกิดรายการตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม เพื่อเป็นการง่ายสำหรับค้นหาครับ
เพราะกระทู้นี้ยาวมากครับ กลัวว่าเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ จะค้นหาลำบากครับ
ชอบหรือไม่ชอบก็แจ้งมาได้ครับ ยินดีน้อมรับไปแก้ไขให้ครับ -0023

ดีเลยครับ สะดวกดีครับ

« ตอบกลับ #1475 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:55:45 PM »
ขอแจ้งพี่ๆ น้องๆ Update ข่าวคราวของเหล้า SM ตัว Glenmorangie Lasanta ครับผม...ตอนนี้
มีการรีแบรนด์ใหม่จาก Glenmorangie Lasanta / Sherry Cask Finish 46% ซึ่งมีอายุหมัก 10 ปี มาเป็น
Glenmorangie Lasanta 12 Year Old / Sherry Finish 46%
สรรพคุณมีดังนี้ครับ...Updated in summer 2010, Glenmorangie Lasanta now boasts an age statement of 12 years old. Lasanta is a sherry-finished Glenmorangie and is said to mean 'Warmth & Passion' in Gaelic.
ปล. ราคาเท่ากันครับ...มิน่าล่ะ ตอนนี้ตัว Glenmorangie Lasanta / Sherry Cask Finish 46%
มันไม่มีของแล้วครับ..เพราะเขาคงจะเลิกสายการผลิตแล้วครับผมมม -0012

เข้าใจว่าเป็นตัวเดิมนั่นแหละครับคุณเบน เพราะของเดิมก็เป็น 12 Yo อยู่แล้วครับ
เพียงแต่ว่าของเดิมจะบอกว่าบ่มแบบ Original 10 Yo แล้วเอาไปทำบ่มต่อในถัง Sherry Oak จากสเปน กับ Bourbon ต่ออีก 2 ปีก่อนบรรจุขวดขายครับ
ทีนี้การเน้นว่าเป็น 12 Yo ทำให้ดูดีขึ้นมาไงครับ คิดว่าเร็วๆนี้ Quinta Ruban ก็คงจะทำลักษณะเดียวกันออกมาอีกแน่ๆ ครับ

« ตอบกลับ #1476 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:25:58 AM »

ดีเลยครับ สะดวกดีครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1477 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:30:09 AM »
แบ่งแล้วดีครับ ง่ายต่อการค้นหาและจัดเก็บ -0025

« ตอบกลับ #1478 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:04:31 AM »
ขอเป็นกำลังใจ และร่วมชมเชย พร้อมกับขอขอบคุณพี่เก่งฯ และทีมงาน MF27 ที่ช่วยกันสร้างสรรค์เวปนี้ให้มีคุณค่า และน่าสนใจยิ่งๆขึ้นไปครับผม...ขอบคุณครับ  -0021 -0021
ปล. ขอบคุณครับพี่เก่งฯ สำหรับข้อมูลเหล้า SM ตัว Glenmorangie Lasanta 12 yo ครับ... -0029

ออฟไลน์ www.montfort27.com

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
« ตอบกลับ #1479 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:19:45 AM »
ในนามของทีมงานของ MC27 ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ชอบความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นครับ
หากมีสิ่งใดที่ต้องการแก้ไข หรือเปลี่ยนแปลงในเรื่องใดๆ อีก สามารถแจ้งทีมงานได้เลยครับ
เพื่อเป็นการพัฒนาและปรับปรุงให้สอดคล้องกับความต้องการของเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
จะแจ้งถึงทีมงานผ่านทาง Pm หรือฝากข้อความไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ
ยินดีน้อมรับฟังข้อเสนอแนะจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านตลอดเวลาครับ
ทีมงาน www.montfort27.com -0023