เมษายน 29, 2024, 02:47:36 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม  (อ่าน 1038813 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: เหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:12:04 PM »
เมื่อไหร่ตูจะได้ดื่มเนี่ย กับเพื่อนๆ ริมน้ำปิง หรือชายทุ่งดอยอินทนนท์
เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นเพื่อน  :laugh2:

คุณตือครับลองดูครับ web ของ duty ท่าขี้เหล็กครับ มีตัวน่าสนใจราคาไม่แรงหลายตัวอยู่ครับ
อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลเหมาะสำหรับคนไม่มีโอกาสไปต่างประเทศแบบผมครับ  -021
http://www.thaiindo.com/

ตัว JB Black เคยฝากคนรู้จักไปหิ้วมาให้ เขาเลยถือโอกาสลองไปด้วยในตัว
จากปกตินิยม No.7 เลิกเลยครับเปลี่ยนไปคบกับ JB Black แทนซ่ะแหล่ว  -021
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #501 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 01:54:19 PM »
เมื่อไหร่ตูจะได้ดื่มเนี่ย กับเพื่อนๆ ริมน้ำปิง หรือชายทุ่งดอยอินทนนท์
เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นเพื่อน  :laugh2:

คุณตือครับลองดูครับ web ของ duty ท่าขี้เหล็กครับ มีตัวน่าสนใจราคาไม่แรงหลายตัวอยู่ครับ
อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลเหมาะสำหรับคนไม่มีโอกาสไปต่างประเทศแบบผมครับ  -021
http://www.thaiindo.com/

ตัว JB Black เคยฝากคนรู้จักไปหิ้วมาให้ เขาเลยถือโอกาสลองไปด้วยในตัว
จากปกตินิยม No.7 เลิกเลยครับเปลี่ยนไปคบกับ JB Black แทนซ่ะแหล่ว  -021

ต้องขอลองบ้างแล้วแต่ที่กทม.เห็นแต่ white ครับ

ของผมเวลาซื้อเหล้าจะฝากเพื่อนในdutyfreeซื้อให้ครับ แต่ถ้าตัวที่ใน kingpower ไม่มีก็ต้องฝากเพื่อนที่บินไปเมืองนอกซื้อครับ
แต่ถ้าพวก Grain จะซื้อร้านข้างๆบ้าน

PS. JB ถ้าตัว white นี่พอเทียบ Black ได้ไหมครับ หรือถ้าเทียบ no7 เป็นยังไงครับ เผื่อจะได้ซื้อมาศึกษา
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 05:40:09 PM »
ตัว White ขอผ่านครับ ไม่เคยลองเหมือนกันครับ แต่หลายคนว่าผสม Coke แล้วแจ่มอยู่เหมือนกันครับ
แบบว่าเคยได้ Black ในราคาที่ถูกกว่า White พอมาเห็นราคา White บ้านเราแล้วซื้อไม่ลงครับ
ฝากเขาซื้อง่ายกว่า พอดีคนรู้จักเขาต้องไปทำธุระที่แม่สายเกือบทุกเดือนอยู่แล้วครับ

ตัว JB Black นี่ที่พอจะบอกได้คือนิ่มและเนียนกว่า No.7 และ Gentleman Jack ด้วยครับ

ตัว Gentleman Jack นี่จะออกแนวเบาๆ และนุ่มๆ เพราะผ่านการกรองสองรอบ
ตัวนี้แบบ Neat ตามด้วยน้ำหวานลิ้นมั่กๆครับ เหมาะกับสาวๆ ที่ต้องการ Party ข้ามคืนได้สบายๆ ครับ

ส่วนตัว JB Black ออกแนวเนียนๆ เข้มนิดๆ แต่ไม่บาดคอบาดลิ้นครับ แบบว่า On the rock หรือ Neat ได้สบายเลยครับ
เหมาะสำหรับชิวๆ ข้ามคืนกับเพื่อนรู้ใจได้สบายๆ ครับ สัก 3-4 Shot on the rock หรือ Neat ก่อนนอนหลับสบาย
เช้ามาไม่มี hang over ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 09:01:16 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 11:41:32 PM »
ตัว White ขอผ่านครับ ไม่เคยลองเหมือนกันครับ แต่หลายคนว่าผสม Coke แล้วแจ่มอยู่เหมือนกันครับ
แบบว่าเคยได้ Black ในราคาที่ถูกกว่า White พอมาเห็นราคา White บ้านเราแล้วซื้อไม่ลงครับ
ฝากเขาซื้อง่ายกว่า พอดีคนรู้จักเขาต้องไปทำธุระที่แม่สายเกือบทุกเดือนอยู่แล้วครับ

ตัว JB Black นี่ที่พอจะบอกได้คือนิ่มและเนียนกว่า No.7 และ Gentleman Jack ด้วยครับ

ตัว Gentleman Jack นี่จะออกแนวเบาๆ และนุ่มๆ เพราะผ่านการกรองสองรอบ
ตัวนี้แบบ Neat ตามด้วยน้ำหวานลิ้นมั่กๆครับ เหมาะกับสาวๆ ที่ต้องการ Party ข้ามคืนได้สบายๆ ครับ

ส่วนตัว JB Black ออกแนวเนียนๆ ไม่บาดคอบาดลิ้นครับ แบบว่า On the rock หรือ Neat ได้สบายเลยครับ
เหมาะสำหรับชิวๆ ข้ามคืนกับเพื่อนรู้ใจได้สบายๆ ครับ สัก 3-4 Shot on the rock หรือ Neat ก่อนนอนหลับสบาย
เช้ามาไม่มี hang over ครับ

white ถ้าผสมโค้กแล้วแจ่มผมคงต้องขอผ่านเหมือนคุณเก่งครับ อ่านจากพรีวิวของคุณเก่งตอนนี้ใจผมเทไป black แล้วครับ ต้องหามาดับกระหายให้ได้ครับไม่งั้นนอนไม่หลับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ -0023

วันนี้ผมกลับมาดึกขอต่อจากเมื่อวานซักนิดแล้วกันนะครับ

เริ่มด้วยอะไรที่น่าจะคุ้นเคยกันนะครับ ตัวนี้เพิ่งได้มาแต่กำลังจดๆจ้องๆอยู่ครับว่าจะฟัดกันวันไหนดีครับ

PS.สำหรับหมาใจดำตัวนี้รบกวนแนะนำวิธีดื่มที่แจ่มๆทีครับ

« ตอบกลับ #504 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:56:56 AM »
จิ้มไปที่นี่ได้เลยครับ สำหรับวิธีลองหมาใจดำขวดนี้
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=857.msg27869#msg27869

http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=857.msg28242#msg28242

ปล. ผมยังลองไม่ครบครับ ไม่ชอบแนว White Spirit เท่าไหร่ครับ
เป็นอีกเห็นผลหนึ่งที่ทำให้มองข้าม Gin ของคุณตือมาตลอดครับ
อ้อ... อีกอย่างผมเทใจให้กับคู่แฝดของตัวนี้มากกว่าครับ หมาใจดำลำก้า อยู่ในหน้าต้นๆ ของกระทู้นี้
หรือกลางๆ ของกระทู้ลองหมาใน link ข้างบนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2010, 09:00:26 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #505 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 12:09:52 PM »
ขอบคุณสำหรับวิธีการเลี้ยงหมานะครับคงได้ฟัดกันเร็วๆนี้แน่นอนครับ

พวกwhite spirit ถ้าซัดกันเพียวๆมันไม่ค่อยมีกลิ่นครับแถม after ก็ยังไม่มีอีกดื่มลงไปหลงเหลือไว้แต่กลิ่น แอลกอฮอกับความร้อนในคอและตับไตใส้พุง
ซึ่งน่าจะเป็นจุดประสงค์ดื่มเพื่อแก้หนาวครับหรือไว้ทำค๊อกเทล
(แถมบางตัวยังแพงกว่า whisky หรือ brandy อีกทั้งๆที่ขั้นตอนการหมักบ่มก็แทบจะไม่มีบางยี่ห้อเอาง่ายเข้าว่าใส่กลิ่งสังเคราะห์เลยก็มี)

สำหรับ Gin ที่ผมต้องมีติดบ้านไว้เพราะเวลาเหนื่อยๆ Gin+Tonic+มะนาว+น้ำแข็งพูนๆ ซักแก้วดื่มแล้วมันได้ทั้งรสหวานอมเปรี้ยว+กลิ่นหอมของสมุนไพรสดชื่นดีครับ

PS. ต้องขออภัยด้วยนะครับคือว่าผมสะสมเหล้าไว้ค่อนข้างเยอะครับ เพื่อนเรียกผมว่า"ไอ้บ้าเหล้า" ยังไงผมจะค่อยๆแง้มตู้นะครับ เริ่มรู้สึกว่าตอบกระทู้ของผมมันเริ่มจะเปลืองพื้นที่บอร์ดแล้ว :smile6:

« ตอบกลับ #506 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 02:01:38 PM »
555 แบบนี้ต้องลองหมาใจดำครับ มีกลิ่นเด่นดีทีเดียวครับ ตอนนี้มีตัวใหม่ออกมาอีกแล้วครับ
เป็นหมากล้วยๆ http://www.maajaidumfanclub.com/products_bananas.php
ว่าจะลองไปเดินหามาลองสักหน่อยอยู่ครับ

PS. ต้องขออภัยด้วยนะครับคือว่าผมสะสมเหล้าไว้ค่อนข้างเยอะครับ เพื่อนเรียกผมว่า"ไอ้บ้าเหล้า" ยังไงผมจะค่อยๆแง้มตู้นะครับ เริ่มรู้สึกว่าตอบกระทู้ของผมมันเริ่มจะเปลืองพื้นที่บอร์ดแล้ว :smile6:
ข้อความนี้เป็นเรื่องของความชอบมากกว่าครับ อย่าไปสนใจคำคนมากนักเลยครับ
ผมจะรอชมเหล้าของชาวบ้านบ้างจริงๆ แล้วละครับ ส่วนผมคงต้องค่อยๆ อดออม ค่อยๆ สะสมไปชิมไปเรื่อยๆ ตามกำลังครับ
เรื่องเปลืองพื้นที่บอร์ด ไม่เป็นไรครับ เรื่องนี้เฮีย City พ่อยกของบอร์ดปล่อยให้พวกเราเต็มที่ครับ
ถ้าไม่พอเดี๋ยวผมเคลียร์เองครับ จัดประมูลของหาเงินซื้อ HD สัก 2-3 TB ให้ไปเลยครับ  -0015

« ตอบกลับ #507 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:13:18 PM »
ขอบคุณในน้ำใจมากๆครับ  -0023

งั้นมาแง้มต่อกันเลยนะครับ

ตัวนี้เป็น Teqlila สัญชาติเอเมริกันครับ ฉายาไอ้งูใหญ่ Patron' เป็น Teqlila Hand made ระดับ Premium

โดยทุกขวดจะมีเลขกำกับว่าผลิตเป็นขวดที่ไหร่ โดยเอกลักษณ์ของเจ้าขวดสีส้มคือมีการหมักบ่มต่อในถังไม้ Oak อีกประมาณ 6-8เดือน ก่อนจำหน่ายครับ

รสชาตินุ่มและมีกลิ่นหอม ไม่หยาบเหมือน Teqlila ทั่วๆไปครับ

« ตอบกลับ #508 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:21:18 PM »
ต่อมาก็ขอเป็น White spirit อีกตัวนะครับ

เจ้าตัวนี้เป็น Vodca สัญชาติรัสเซียครับ ถือเป็นระดับ Premium อีกตัวครับ เพราะราคาถ้าไม่ลดยังไงผมก็ไม่ซื้อครับ

แต่พอดีผู้นำเข้ารายนี้เค้าจะไม่นำเข้าแล้วเพราะราคาต้นทุนสูงมากเลยมาล้างสต๊อกครับ จากที่เคยสอบถามผู้ที่เคยลองบอกมาว่า

"ไร้สี ไร้กลิ่น ไร้รสตกค้าง ร้อนวูบๆอย่างเดียวครับ" :laugh1:

« ตอบกลับ #509 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:26:36 PM »
ตัวสุดท้ายของวันนี้นะครับ ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าเป็นเหล้าตละกูลอะไรดี

มันเหมือนขนมมากกว่าครับ ชื่อของมันคือ Drumgray เป็น Highland cream(ทำไมไม่เป็น Highland Park ฟล่ะ  :no:)

เป็นครีมผสมแอลกอฮอ 17 ดีกรีครับ กินสดๆก็ได้ หรือไว้ราดหน้ากาแฟ โกโก้ ก็ได้ครับ รสชาติหวานมันครับ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 11:46:47 PM »
คุณ otrue มาได้ถูกจังหวะมากครับ  -0023
พี่เก่งกำลังเหงา.... -09
ผมก้อกำลังเซ็ง อิอิ  :no2: -0015 ขอซักกรึบ  -30

« ตอบกลับ #511 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:26:41 AM »
กรุงเทพนี่มันสวรรค์บนดินของคนรักเหล้าจริงๆ ครับ มีให้หา มีให้ดูเยอะดีครับ
ไม่เหมือนเชียงใหม่บ้านผม เดินดูแต่ละที่มีแต่หน้าเดิมๆ เหล้าตลาดๆ  -25
สงกรานต์นี้เจอกันสวรรค์บนดิน  :angry2: :angry2: :angry2:
แต่ตอนนี้ขอทำงานก้มหน้าเก็บตังค์ก่อนเด้อ  :laugh2: :laugh2: :laugh2:

« ตอบกลับ #512 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:58:13 AM »
คุณ otrue มาได้ถูกจังหวะมากครับ  -0023
พี่เก่งกำลังเหงา.... -09
ผมก้อกำลังเซ็ง อิอิ  :no2: -0015 ขอซักกรึบ  -30

เรียกผมว่าตือก็ได้ครับ

ไม่ทราบว่าคุณอุเทน47 ชื่ออะไรครับ

จริงๆผมก็กำลังเหงาๆเหมือนกันครับ  :laugh2:

กรุงเทพนี่มันสวรรค์บนดินของคนรักเหล้าจริงๆ ครับ มีให้หา มีให้ดูเยอะดีครับ
ไม่เหมือนเชียงใหม่บ้านผม เดินดูแต่ละที่มีแต่หน้าเดิมๆ เหล้าตลาดๆ  -25
สงกรานต์นี้เจอกันสวรรค์บนดิน  :angry2: :angry2: :angry2:
แต่ตอนนี้ขอทำงานก้มหน้าเก็บตังค์ก่อนเด้อ  :laugh2: :laugh2: :laugh2:

จริงๆ กรุงเทพก็ไม่ถึงกับสวรรค์หรอกครับ หน้าเดิมๆเหมือนกันครับ

SM เยอะๆต้องไป The Mall ครับ ส่วนเหล้าแปลกๆ ผมซื้อข้างบ้าน(ตอนนี้พัฒนาเอาGlenfiddichมาขายแล้ว) หรือไม่ก็ฝากคนอื่นซื้อเวลาไปเมืองนอกครับ และจากข้อดีของฉายา "ไอ้บ้าเหล้า" คือใครๆก็จะซื้อเหล้ามาฝากครับ :smile7:

ถ้าคุณเก่งมากทม.เรียนเชิญไปดื่มกันซักกรึบสองกรึบนะครับ

« ตอบกลับ #513 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:10:51 AM »
ขอตอบแทนคุณอุเทนครับ เรียก เทน หรือ เก๋ ยอดดอยก็ได้ครับ  :laugh2:
ส่วนเรื่องกรึบนี่เดี๋ยวขอพิจารณาเรื่องเวลาอีกทีครับ ไปกรุงเทพทีไรมันบีบเวลาตัวเองทุกทีครับ
มันอยากไปเสียทุกที่นะสิครับ ไปเรียน 4ปี ทำงานอีกปีหนึ่ง ไปทีไรเหมือนบ้านหลังที่สอง
อยากไปเดินเล่นให้ทั่วกรุงทุกครั้งที่ไปให้หายคิดถึงเรื่อยเลยครับ  :smile7:

ปล. ชักอยากถูกเรียกว่า ไอ้บ้าเหล้า กับเขาบ้างจัง จะได้มีคนซื้อเหล้ามาฝากกับเขาบ้าง  -021

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 11:40:50 AM »
ไอ้เก่ง.....ไอ้คนบ้าเหล้า -0007 -0007 -0007 -0007 -0007 -0007

« ตอบกลับ #515 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:18:14 PM »
เย้  :V อ้ายต๊อกเอิ้นผมจะอี้ มาคราวหน้าบ่ดีลืมหิ้วมาฝากผมเน้อ ห้ามลืมเน้ออ้ายเน้อ 
 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31 -31

คราวก่อนก่อบ่าได้กิ๋นไปแล้วครั้งหนึ่งอ่ะ  -08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2010, 01:30:26 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #516 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 01:40:54 PM »
ผมมีเพื่อนเป็นคนบ้าเหล้าเพิ่มแล้ว 555

ไม่ทราบว่าคุณเก่งเรียนจบที่ไหนเหรอครับ เผื่อโลกจะกลม

PS.วันนี้ผมคงไม่ได้แง้มตู้ต่อจากเมื่อวานนะครับพอดีมีสังสรรกับเพื่อนๆ อดใจรอพรุ่งนี้นะครับ

« ตอบกลับ #517 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:28:10 PM »
รับทราบครับ จะรอชมในวันถัดไปครับ  023
ผมจบจาก ABAC รุ่น 20 รหัส 311-XXXX ครับ
แล้วคุณตือละครับ จบมาจากที่ไหนเอ่ย...

« ตอบกลับ #518 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 02:54:40 PM »
ผมว่าแล้วครับว่าโลกมันต้องกลม เพราะผมก็จบ ABAC คณะ Law ครับ

คุณเก่งจบคณะอะไรครับ

คุณเก่งเป็นรุ่นพี่ผมหลายปีนะครับเนี่ย ขอเรียกพี่เก่ง ได้ไหมครับ -0021

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:10:38 PM »
555 ครับ ผมจบ BBA Major Accounting ครับ
เรียกยังไงก็ได้ครับ ตามสะดวกครับ ยินดีที่มีเพื่อนต่างวัย หัวใจเดียวกันครับ