เมษายน 30, 2024, 09:02:27 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อินเดีย..แดนดินถิ่นพระเจ้า  (อ่าน 128253 ครั้ง)

ออฟไลน์ Montri babu

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: อินเดีย..แดนดินถิ่นพระเจ้า
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 08:16:05 PM »
ชีวิตคือการเดินทาง ขอให้โชคดีกับทริปต่อไปครับ น้องอาร์ต
ตรูชอบประโยคนี้ว่ะ  :pray: แล้วเมื่อไหร่จะถึงจุดหมายปลายทางซะทีว่ะ หรือว่าไม่มีปลายทางว่ะ -07
มีกะ เมื่อมึงหายใจเฮือกสุดท้ายนั่นคือจบการเดินทาง -14

ออฟไลน์ KITTI

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
Re: อินเดีย..แดนดินถิ่นพระเจ้า
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:03:04 AM »
 :try:

ออฟไลน์ charnwitp

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:19:01 AM »
ชีวิตคือการเดินทาง ขอให้โชคดีกับทริปต่อไปครับ น้องอาร์ต
ตรูชอบประโยคนี้ว่ะ  :pray: แล้วเมื่อไหร่จะถึงจุดหมายปลายทางซะทีว่ะ หรือว่าไม่มีปลายทางว่ะ -07
มีกะ เมื่อมึงหายใจเฮือกสุดท้ายนั่นคือจบการเดินทาง -14
อ้าย บาบู คิงไม่ปั่นไปเป็นเพื่อนกับ อ้ายอาร์ตเปิ้น หล่ะ เผื่อจะค้นหาชีวิตที่แท้จริงพบ 555 ก่อนหายใจเฮือกสุดท้าย อิอิ
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

« ตอบกลับ #263 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 02:02:11 PM »
อ้าย บาบู คิงไม่ปั่นไปเป็นเพื่อนกับ อ้ายอาร์ตเปิ้น หล่ะ เผื่อจะค้นหาชีวิตที่แท้จริงพบ 555 ก่อนหายใจเฮือกสุดท้าย อิอิ
แชมป์ กูเจอตัวตนของตัวเองนานมาแล้ว และก็ใช้ชีวิตอย่างคุ้มบ้างไม่คุ้มบ้างแต่ก็มีความสุขกับชีวิตที่มีนะ ว่าแต่มึงเถอะคิดว่าพบแล้วเหรอวะ :smile9:

ออฟไลน์ Putsiland

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 07:16:36 AM »
แชมป์ กูเจอตัวตนของตัวเองนานมาแล้ว และก็ใช้ชีวิตอย่างคุ้มบ้างไม่คุ้มบ้างแต่ก็มีความสุขกับชีวิตที่มีนะ ว่าแต่มึงเถอะคิดว่าพบแล้วเหรอวะ :smile9:
-25 -25 -25 -25 -25 -25

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ชอบเรื่องอาร์ตมาก ๆ แต่สั้นมาก
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:13:48 PM »
อ่านเรื่องของอาร์ต ไม่จุใจเลย มนตรี มีช่องทางติดต่อเขาไหม ป่านนี้ปั่นไปถึงไหนแล้วก็ไม่รู้
จริง ๆ เรื่องของเขาสนุกดี เหมือนเรื่องของ อินสม วงศ์สาม ศิลปินแห่งชาติ ที่ลำพูน ที่ขับมอไซค์
ไปรอบโลกเพื่อหาเงินเรียนศิลปะที่อิตาลี ผมเคยไปสัมภาษณ์ลุงอินสม
เรื่องสั้นไป มนตรี
หามาอ่านอีกนะจ๊ะ
ขอบคุณมาก ๆ

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
มนตรี
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:26:06 PM »
นิดนึง เออ วันวานมีเวลาดูหนัง สลัมดอกมิลเลี่ยนแนร์ เกี่ยวกับเด็กสลัมในมุมไบที่ไปเล่นเกมเศรษฐี
ไม่รู้ว่าคิงดูหรือยัง หรือมีความเห็นอย่างไรกับเมืองมุมไบ แล้วอินเดียในวันนี้กับที่หนังเขาเสนอนี่ มันใกล้กันหรือเปล่าวะ
ชีวิตเด็กๆ ในมุมไบทุกวันนี้ เป็นอย่างไร
น่าสงสารเนอะ
เล่าให้ฟังหน่อยนะ
อ้อ เห็นคิงออกทีวีแวบ ๆ ทางช่องเนชั่น ที่พา ท่านว.วชริเมธีไปทัวร์พุทธ คิงโชคดีมาก ๆ มนตรี
หวังว่าคิงคงสบายดี ไม่ได้เจอคิงมา 20 ปีแล้วนะ
โชคดีเพื่อน

« ตอบกลับ #267 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:30:25 PM »
พูดถึงไอ้สิวเพื่อนเรานี่นา่ภมิใจนะครับ
อย่างผมอย่างเก่งก็วัดพระธาตุดอยสุเทพ
ไอ้สิวไปไกลถึงพุทธคยา
ส่วนพระพุทธบาทผมก็เห็นแต่ในรูป
ไอ้สิวเพื่อนเราไปสำผัสถึงสถานที่
พระพุทธเจ้าเดินจงกรมมาแล้ว
สรุปว่าอ้ายมนตรีของเราไปสัมผัส
สถานที่ศักสิทธ์มาหมดแล้ว ด้วยเหตุผล
ที่ว่ามานี้อ้ายมนตรีน่าจะหลุดพ้นในระดับหนึ่ง
แต่เท่าที่สังเกตุดู ไอ้สิวเพื่นเรา........
ยิ่งไกล้ยิ่งล__กงะ :x :x :x :x :x :x

« ตอบกลับ #268 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:40:47 PM »
พูดถึงไอ้สิวเพื่อนเรานี่นา่ภมิใจนะครับ
อย่างผมอย่างเก่งก็วัดพระธาตุดอยสุเทพ
ไอ้สิวไปไกลถึงพุทธคยา
ส่วนพระพุทธบาทผมก็เห็นแต่ในรูป
ไอ้สิวเพื่อนเราไปสำผัสถึงสถานที่
พระพุทธเจ้าเดินจงกรมมาแล้ว
สรุปว่าอ้ายมนตรีของเราไปสัมผัส
สถานที่ศักสิทธ์มาหมดแล้ว ด้วยเหตุผล
ที่ว่ามานี้อ้ายมนตรีน่าจะหลุดพ้นในระดับหนึ่ง
แต่เท่าที่สังเกตุดู ไอ้สิวเพื่นเรา........
ยิ่งไกล้ยิ่งล__กงะ :x :x :x :x :x :x

อ้ายต๊อกเรียกผิดคนแล้ว ผมมันขั้นเด็กๆ บ่สามารถไปเปรียบกับอ้ายเก๋ ได้หรอกครับ

Re: ชอบเรื่องอาร์ตมาก ๆ แต่สั้นมาก
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 03:00:59 PM »
อ่านเรื่องของอาร์ต ไม่จุใจเลย มนตรี มีช่องทางติดต่อเขาไหม ป่านนี้ปั่นไปถึงไหนแล้วก็ไม่รู้
จริง ๆ เรื่องของเขาสนุกดี เหมือนเรื่องของ อินสม วงศ์สาม ศิลปินแห่งชาติ ที่ลำพูน ที่ขับมอไซค์
ไปรอบโลกเพื่อหาเงินเรียนศิลปะที่อิตาลี ผมเคยไปสัมภาษณ์ลุงอินสม
ขอบคุณมาก ๆ

ตอนแรกก็จะเขียนยาวๆอยู่หรอก แต่กลัวคุณเนินไม่อ่านอะดิ เพราะมันจะยาวกว่าห้าบรรทัด
ป่านนี้ก็คงถึงเมืองพาราณสีเรียบร้อยแล้วล่ะ ก็ยอมรับในความหนักแน่นและความมุ่งมั่นของน้องอาร์ตนะ
ถ้ามีโอกาสเจอเขาอีกจะเอาเรื่องมาลงอีก แต่คิดว่าอีกไม่นานน่าจะมีหนังสือของเขาออกวางจำหน่ายนะ
เอาไว้หาอ่านตอนนั้นน่าจะได้รสชาติกว่าผมเล่า

Re: ชอบเรื่องอาร์ตมาก ๆ แต่สั้นมาก
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 03:09:04 PM »
ขอบคุณมาก ๆ

ตอนแรกก็จะเขียนยาวๆอยู่หรอก แต่กลัวคุณเนินไม่อ่านอะดิ เพราะมันจะยาวกว่าห้าบรรทัด
ป่านนี้ก็คงถึงเมืองพาราณสีเรียบร้อยแล้วล่ะ ก็ยอมรับในความหนักแน่นและความมุ่งมั่นของน้องอาร์ตนะ
ถ้ามีโอกาสเจอเขาอีกจะเอาเรื่องมาลงอีก แต่คิดว่าอีกไม่นานน่าจะมีหนังสือของเขาออกวางจำหน่ายนะ

อ้ายมนลองพ้องก่อคับ เช่ารถตู้ชักกันเอาน้องซักสองคน พอถึงพรานรานาสีคงบรรลุพอดีนะคับ
ป.ล. บรรลุเพดานนะครับ :x
เอาไว้หาอ่านตอนนั้นน่าจะได้รสชาติกว่าผมเล่า

Re: แจ็ค
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 03:10:38 PM »
นิดนึง เออ วันวานมีเวลาดูหนัง สลัมดอกมิลเลี่ยนแนร์ เกี่ยวกับเด็กสลัมในมุมไบที่ไปเล่นเกมเศรษฐี
ไม่รู้ว่าคิงดูหรือยัง หรือมีความเห็นอย่างไรกับเมืองมุมไบ แล้วอินเดียในวันนี้กับที่หนังเขาเสนอนี่ มันใกล้กันหรือเปล่าวะ
ชีวิตเด็กๆ ในมุมไบทุกวันนี้ เป็นอย่างไร
น่าสงสารเนอะ
เล่าให้ฟังหน่อยนะ
อ้อ เห็นคิงออกทีวีแวบ ๆ ทางช่องเนชั่น ที่พา ท่านว.วชริเมธีไปทัวร์พุทธ คิงโชคดีมาก ๆ มนตรี
หวังว่าคิงคงสบายดี ไม่ได้เจอคิงมา 20 ปีแล้วนะ
โชคดีเพื่อน

ดูแล้วเหมือนกั๋นครับ หนังที่นำเสนอนั่นคือชีวิตของมุมไบครับ มหานครที่มีความเจริญทางด้านโลกธุรกิจ แฟชั่น การแสดง วัฒนธรรมตะวันตก
แต่อีกด้านนึงคือความยากจนที่ได้เห็นจากหนังเรื่องนี้ ปัจจุบันสลัมบอมเบย์ก็ยังคงเป็นสลัมที่ใหญ่ติดอันดับโลก ธุรกิจการค้ามนุษย์ ยาเสพติด โสเภณี
ก็มีเหมือน มหานครใหญ่ๆในโลก แบบว่ากรุงเทพมีอะไรที่นี่ก็มีเหมือนกันว่ะ

Re: อินเดีย..ก่พญานาคเน้อครับ
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 06:55:30 PM »
พญานาคนี้เป็นฝีมือของ สล่าเมือง(เรียนเทคโน เจ็ดยอด) เป็นรุ่นพี่ของสล่าที่ปั้นอยู่ตี้วัดฮิมบ้านอ้ายเก่ง หล่ายดอย ตอนนี้มาทำวิหารที่วัดป่าพุทธคยา

คนซ้ายคือสล่านิวัฒน์ แปงคำมูล(สล่าวัฒน์) คนขวาคือสล่าธนชัย มณีวรรณ์(สล่าแสบ) ทั้งสองเป็นผู้รับเหมางานเริ่มตั้งแต่ฐานจนถึงยอดวิหาร

Re: อินเดีย..ก่มีพญานาคเน้อครับ
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:36:09 PM »
โชว์ฝีมือเลยครับ

« ตอบกลับ #274 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:40:53 PM »
ตั๋วตี้วัดด้าง สล่าบอกว่าตั๋วมอม แต่ตี้นี่สล่าบอกว่าเป็นตั๋ว เห-ราพจน์ ต๋อนนี้หันก้าตี๋นย่ำเต้า

« ตอบกลับ #275 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:42:42 PM »
ตี๋นย่ำเต่าครับ ขออภัยบ่แม่นย่ำเต้าเน้อ :smile6:

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:45:50 PM »
 -11

ออฟไลน์ donggy

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:48:09 PM »
ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ
สล่านิวัฒน์ นี่เป็นคนสันกำแพง
แล้วก็เป็นสามีของญาติเพื่อนผม
แล้วก็เป็นเพื่อนกับคนออกแบบบ้านผมเอง

ส่วนอีกคนถ้าจำไม่ผิดอีกเหมือนกัน(เห็นรูปไม่ค่อยชัด)
สล่าแสบหรือสล่าตุ๋ม ก็เป็นรุ่นน้อง
มงฟอร์ตของเรานี่เอง เป็นลูกพี่ลูกน้อง
ของหมอผี(ภูมิเกียรติ)เรานี่เอง
(ถ้าผิดคนก็ขออภัยทั้งสองท่านด้วยนะครับ)
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:51:04 PM »
 :smile5:

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:55:55 PM »
โดนด้องกี้ปาดหน้า รูปมาซ้อนกันเลยว่ะ วันนี้มีนัดกิ๋นข้าวแลงกั๋นพอดีเดียวจะถามหื้อเน้อ