มีนาคม 28, 2024, 05:34:09 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องด่วนสำหรับพวกเราที่มีลูกกำลังจะเข้ารร.มงฟอร์ต  (อ่าน 14103 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
อีกพักนึงยะ
อีกห้าปีกว่าจะปอหนึ่ง
เรื่องงานโรงเรียน
มีไรให้ช่วยก็บอก
 -23
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
ท่านหมอตรงระเด็น จริงๆฮาเปรยๆให้บางคนฟังว่าช่วงนี้อยากมีเวลาเริ่มสร้างครอบครัวกะเขาบ้าง ก็เลยอยากจะลดงานลงบ้าง มาคิดอีกทีเราต้องสมดุลเนาะ

คิดไม่ทันสุด วันนี้งานเข้าแล้วล่ะ

รุ่นเราคงได้ช่วยกันทำงานใหญ่กันคราวนี้เน้อครับ วันนี้ ผมไปประชุมกรรมการสมาคมศิษย์เก่ามงฟอร์ตมา พี่ๆเขาอยากให้รุ่นเราช่วยเป็นแกนจัดงานปิ๊กมงฟอร์ตบ้านเฮาปีนี้ ครั้งที่ 20 เ ห็นพวกเรารวมตัวกันไ ด้ดี ผมก็เลยขอให้พี่วิทยา ครองทรัพย์ (AIA) รุ่น20 เป็นประธานจัดงานฯ แ ละแกนจัดงานคงช่วยกันระหว่างรุ่น 20 25 และรุ่นเรา 27 โดยจะเริ่มจากคุยในรุ่นเรากันก่อน แล้วพี่ๆเขาจะช่วยสนับสนุน ทุกๆด้านอีกที อีกทั้งจะหาทางเชื่อมศิษย์เก่ารุ่น 30 ถึง 48 ซึ่งไม่ได้เข้ามาร่วมกิจกรรมศิษย์เก่า งานนี้จะขอแรงคิด แรงใจ แรงทำ พวกเราบางคนหน่อยเน้อครับ อยู่ต่ออีกปีก่ ได้

อันนี้งานช้างละครับทั่นประธาน  โดยเฉพาะประธานจัดงานชื่ออ้าย "วิทยา" เตรียมตั๋วไว้เต๊อะครับ จะมีรูปแบบงานใหม่ ๆ มาหื้อหมู่เฮาช่วยกั๋นเพียบแน่ ๆ รับรองฝีมือกับไอเดียครับ
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • Bad girls go everywhere.
Re: เรื่องด่วนสำหรับพวกเราที่มีลูกกำลังจะเข้ารร.มงฟอร์ต
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 03:34:09 PM »
บ้านลูกอยู่ไกลไปหน่อย
อยากให้เรียนมงฟอร์ตเหมือนกัน

"ไม่มีเวลาไปหาเมียน้อย"
ขอมอบเพลงนี้ ฮื้อ ประธานยะ เน่อ
 :laugh1:

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
Re: เรื่องด่วนสำหรับพวกเราที่มีลูกกำลังจะเข้ารร.มงฟอร์ต
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2009, 09:13:51 PM »
โธ่ ก้ส่งมาอยู่โรงเรียนประจำซิครับ

ออฟไลน์ กูมาแล้ว

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
Re: เรื่องด่วนสำหรับพวกเราที่มีลูกกำลังจ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 06:48:24 PM »
เห้ย ถามจริง Howmuch ? ถ้าเอาลูกเข้า ไปเรียน ตอบกันตรงๆ อย่าอ้อมค้อมเลยว่ะ มี สอง คนแระ  -15
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 07:24:58 PM โดย ฮามาแล้ว »
แม้โลกนี้จะกว้างใหญ่ เราต่างก็ค้นหากันจนเจอ

ออฟไลน์ jin

ลูกผมเรียนอยู่ ป.๓ ตอนเข้าใหม่แล้วแต่จะให้เท่าไหร่ หรือไม่ให้ก็ได้
อยากได้วัสดุก่อสร้างมาที่ร้านเอี่ยมเส็งพานิช 053-430629
ฮาจะลดให้เป็นพิเศษ

ออฟไลน์ Ernie Els

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
ลูกผมเรียนอยู่ ป.๓ ตอนเข้าใหม่แล้วแต่จะให้เท่าไหร่ หรือไม่ให้ก็ได้
ถ้าลูกของเราผ่านการทดสอบตามโปรแกรมของโรงเรียน โรงเรียนไม่มีสิทธิ์ปฏิเสธที่จะไม่รับนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเป็นลูกของศิษย์เก่าด้วยแล้ว เวลาสัมภาษณ์ผู้ปกครอง ผู้สัมภาษณ์ก็จะเป็นครู กับมาสเตอร์ที่เคยสอนเรามาแล้วหรือรุ่นพี่ที่มาเป็นมาสเตอร์ครับ คุยกันก็เรื่องความหลังสมัยเป็นนักเรียนนั่นแหล่ะครับ ส่วนมากจะขอร้องให้เราในฐานะผู้ปกครอง และศิษย์เก่าถ้ามีความพร้อมก็กลับมาช่วยกันทำกิจกรรมช่วยโรงเรียนบ้าง อาจจะมาเป็นกรรมการผู้ปกครอง กรรมการของรุ่น หรือกรรมการของสมาคมศิษย์เก่าฯ เพื่อจะได้แบ่งเบาภาระในการหารายได้ของทางโรงเรียน และโรงเรียนจะได้ไม่ขอความร่วมมือบริจาคกับผู้ปกครองมากเกินไปครับ ในวันที่มอบตัวและเอกสารของลูกหลังจากประกาศผลสอบแล้ว ทางโรงเรียนจะให้ซองทึบเปล่า ๆ มาให้เราคนละ 1 ซอง  แล้วแต่ว่าเราจะช่วยเป็นเงินค่าบำรุงโรงเรียนคนละเท่าไหร่ครับ อันนี้ผมขอยืนยัน เพราะว่าลูกผม 2 คน ผมใส่ซองไปคนละ 1 พันบาทเท่านั้นครับ
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
อะแฮ้มๆ พวกเราอย่าระบุตัวเลขกันในนี้ดีกว่าครับ
เมื่อปีที่แล้วผมเซ็นลูกพวกเราเข้าไป 4 คน
เรียนตามตรง ว่าไม่จำเป็นต้องเสียเงินอีกนะครับ
การบริจาคเป็นเรื่องส่วนบุคคล
โดยความเห็นส่วนตัวผม เห็นว่าค่าบริการ ค่าบำรุง อยู่ในค่าเทอม อยู่แล้ว ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆนอกจากที่โรงเรียนแจ้งเพิ่มเติมอีก
ช่วยกันสร้างนิสัยที่ดีตั้งแต่เด็กกันดีกว่านะครับ ประเทศไทย

ส่วน ใครจะมาช่วยงานรุ่นนั้น ผมยินดีจะแต่งตั้งให้เป็นกรรมการรถ้นงานสำคัญๆมากมายเลย คุยกันตรงๆ โดยเฉพาะกับเพื่อนๆที่ลูกถึงวัยเข้าเรียนแล้ว
มาช่วยกันมากขึ้น ช่วยงานสมาคมฯศิษย์เก่าด้วยกัน ช่วยงานสมาคมผู้ปกครอง ช่วยงานโรงเรียนร่วมกัน ยินดีเสมอนะครับ
โทรมาได้ที่ผมโดยตรง 08-1818-6161
อารยะ

ปล. ปีนี้เราต้องรวบรวมกัน ช่วยจัดงานปิ๊กมงฟอร์ตบ้านเฮา 6 กพ.53 มาสมาคมกันมากขึ้นเป็นการดี ผมจะได้ไปมีลูกกะเขาบ้าง นะๆ
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ยะ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 03:52:09 PM »
ยะ พูดกันตรง ๆ เลยได้ไหมว่า สมมุติผมจะฝากลูกเข้าเอ็มซี ม.4 สมมุติ ต้องเตรียมอะไรบ้าง เสียตังเท่าไหร่ 

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ลูกหม้อ MC
อะแฮ้มๆ พวกเราอย่าระบุตัวเลขกันในนี้ดีกว่าครับ
เมื่อปีที่แล้วผมเซ็นลูกพวกเราเข้าไป 4 คน
เรียนตามตรง ว่าไม่จำเป็นต้องเสียเงินอีกนะครับ
การบริจาคเป็นเรื่องส่วนบุคคล
โดยความเห็นส่วนตัวผม เห็นว่าค่าบริการ ค่าบำรุง อยู่ในค่าเทอม อยู่แล้ว ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆนอกจากที่โรงเรียนแจ้งเพิ่มเติมอีก
ช่วยกันสร้างนิสัยที่ดีตั้งแต่เด็กกันดีกว่านะครับ ประเทศไทย

ส่วน ใครจะมาช่วยงานรุ่นนั้น ผมยินดีจะแต่งตั้งให้เป็นกรรมการรถ้นงานสำคัญๆมากมายเลย คุยกันตรงๆ โดยเฉพาะกับเพื่อนๆที่ลูกถึงวัยเข้าเรียนแล้ว
มาช่วยกันมากขึ้น ช่วยงานสมาคมฯศิษย์เก่าด้วยกัน ช่วยงานสมาคมผู้ปกครอง ช่วยงานโรงเรียนร่วมกัน ยินดีเสมอนะครับ
โทรมาได้ที่ผมโดยตรง 08-1818-6161
อารยะ

ปล. ปีนี้เราต้องรวบรวมกัน ช่วยจัดงานปิ๊กมงฟอร์ตบ้านเฮา 6 กพ.53 มาสมาคมกันมากขึ้นเป็นการดี ผมจะได้ไปมีลูกกะเขาบ้าง นะๆ
ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆ
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชมรมคุณพ่อ สมาคมศิษย์เก่ามงฟอร์ต ครับ ท่านประธาน

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
Re: ยะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 07:21:02 PM »
ยะ พูดกันตรง ๆ เลยได้ไหมว่า สมมุติผมจะฝากลูกเข้าเอ็มซี ม.4 สมมุติ ต้องเตรียมอะไรบ้าง เสียตังเท่าไหร่ 

แน่ใจละกา จะเอาลูกมาอยู่เจียงใหม่หนะ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
คิงโทรคุยกันดีก่อ แจ๊ค
 -06
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
แจ๊ค ก่อนสอบ เอาใบรับรองมาฮื้อฮาเซ็น(แบบฟอร์มขอที่โรงเรียน) ไม่มีฮาร่างฮื้อเอง
แล้วไปสอบ พร้อมยื่นแบบฟอร์ม(ว่าเป็นลูกศิษย์เก่าฯ)
ก็ได้รับพิจารณา

ไม่ต้องเสียตังค์ หากไม่ประสงค์บริจาค

ยะ
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ จ๊วย ทับห้า

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
ขอให้ ท่านยะ เป็นมิ่งขวัญของพวกเรานานๆ ครับ

จ๊วยทับห้า