เมษายน 25, 2024, 11:59:16 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เอา link Chat Room 27 มาฝาก  (อ่าน 2367 ครั้ง)

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
เอา link Chat Room 27 มาฝาก
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 12:19:53 PM »
สำหรับเพื่อนที่เรียกร้อง Chat Room ครับ
ตอนนี้พี่ที่ www.montfortalumni.com ได้เมตตาจัด Chat Room สำหรับ MC27
ให้กับพวกเราใครที่เช็คชื่อเพื่อนได้แล้วมีใคร online อยู่ถ้าอยาก Chat กันสดๆ ให้ตามลิงนี้ไปได้ครับ
สำหรับกติกาก็ไม่ยาก ถ้าเครื่องของเพื่อนๆ มี Java อยู่แล้วก็สามารถ Chat ได้เลย
โดยใส่ชื่อ login แล้วก็ connect เข้า server ส่วนเพื่อนที่ยังไม่มี Java ก็ Download และติดตั้งได้
จาก link ที่อ้ายบ่าว webmaster montfortalumni เค้าได้จัดให้ที่หน้าแรกได้เลยครับ
เกริ่นมาตั้งนานก็ได้เวลาสำหรับ web link ซะทีครับ

http://www.montfortalumni.com/chatroom27.htm

แล้วเจอกันเมื่อ online ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2006, 09:36:11 PM โดย เด็กหอ 302/605 »

sarawut.a

Re: เอา link Chat Room 27 มาฝาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:35:24 PM »
ตอนนี้มีคำตอบให้กับเพื่อน jack603 แล้วสำหรับในส่วนของห้องฉัตร์ (Chat Room)
ได้ทำลิ้งค์ให้ลองเล่นแล้วนะครับ ถ้าพบปัญหาอะไรก็โพสถามกันหรือ ทาง PM หรือ โทรศัพท์ก็ได้ครับ ที่ 08-1881-3516

ช่วงนี้ชื่นใจครับสำหรับสถิติการเข้าชมเวปของพวกเราที่ค่อยๆ เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่องมา 2 เดือนแล้ว
หลังจากที่วังเวงกันมาพักใหญ่ๆ อยากให้ที่แห่งนี้เป็นเหมือนสื่อกลางในการติดต่อกันของพวกเราชาว mc27/30
แบบนี้ไปเรื่อยๆ และตลอดไปครับ

ต้องขอบคุณอ้ายบ่าวเบิ้ม mc18 webmaster montfortalumni.com ที่ใจดีตอบสนองในการจัดห้องฉัตร์ (Chat Room)
ให้กับพวกเราเป็นรุ่นแรก เพื่อนคนไหนว่างๆ ก็เชิญทดลองกันได้ครับ

ต้องขออภัยที่โพสข้อความซ้ำกันนะครับ อยากชื่อชมพี่พี่เค้าจริงๆ ครับ

sarawut.a

Re: เอา link Chat Room 27 มาฝาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:46:37 PM »
ลืมให้ลิ้งค์ download สำหรับเพื่อนที่ยังไม่มีจาวา สามารถดาวน์โหลดตัวติดตั้งแบบ *.exe มาติดตั้งได้จากลิ้งค์นี้ครับ

http://w11.easy-share.com/716647.html

แล้วพบกันเมื่อ online ครับ

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 10:02:29 PM »
แล้วเจ้าของห้องเค้าอนุญาตแล้วหร๋อ อยู่ๆเข้าไปเล่นกันในห้องเค้าเนี้ย 555
ปล. พ่อบ้านฉัตร์มันไม่ว่าหร๋อว่ะ 666
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

sarawut.a

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 08:08:38 AM »
ก็ไม่เห็นว่าอะไรนี่หว่า ป้าฉัตร์เองก็ไม่ค่อยเข้าเลยช่วงนี้
สงสัยจาไปเลิกเน็ตที่ถ้ำกระบอกหรือเปล่าอ่ะ อิอิ ;D ;D
เจ้าของห้องเค้ามะอยู่หนูหนูก็ออกมายึดซะ 555