มีนาคม 29, 2024, 02:33:44 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แกร่งดั่งเพชร (คลิปวีดิโอที่ คิดว่าดีที่สุด เท่าที่เคยดูมา)  (อ่าน 4907 ครั้ง)

ออฟไลน์ crystal

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Please read before start the clip  กรุณาอ่านตรงนี้ก่อนดูคลิป

True Story ...
เรื่องจริง ...

A son says to his father: 'Dad, would you be willingly to run a marathon with me?'
วันนึงลูกชายได้พูดกับพ่อของเขาว่า 'พ่อครับ พ่อจะไปวิ่งมาราธอนกับผมได้ไหม'

The father, despite his age and a heart disease, says 'YES'.
ถึงแม้ว่าตัวคุณพ่อเองจะอายุมากแล้ว แถมยังเป็นโรคหัวใจ เขาเลือกที่จะตอบลูกของเขากลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

And they run that marathon, together.
หลังจากนั้นทั้งสองก็วิ่งมาราธอนด้วยกัน

The son asks: 'Dad, can you run another marathon with me?' Again father says 'YES'.
อีกวันนึง ลูกชายได้ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับ พ่อจะวิ่งมาราธอนกับผมอีกครั้งได้ไหม' แน่นอนว่า พ่อตอบกลับไปว่า 'ได้ซิลูก'

They run another marathon, together.
เขาทั้งสองก็ได้วิ่งมาราธอนรายการอื่นอีกครั้งด้วยกัน

One day the son asks his father: 'Dad, would please do the Iron Man with me?'
และอีกวันนึง ลูกชายก็ถามพ่อของเขาอีกครั้งว่า 'พ่อครับพ่อจะลงแข่ง Iron Man กับผมได้ไหม'

Now just in case you wouldn't know, 'The Iron Man' is the toughest triatlon in existance; 4km swimming, then 180 km by bike, and finaly another 42 km running, in one stroke.
(สำหรับคนที่ไม่รู้ว่า Iron Man คืออะไร มันก็คือไตรกีฬานั่นเองในภาษาไทย รายการนี้จะรวมมนุษย์เหล็กจากทั่วโลกมาแข่งขันกันโดยแบ่งออกเป็น ว่ายน้ำ 4 กิโล ปั่นจักรยาน 180 กิโล และ วิ่ง 42 กิโล โดยไม่มีการหยุดพัก ใครเข้าเส้นชัยก่อนเป็นผู้ชนะ)

Again father says 'YES'
และก็อีกครั้งหนึ่งที่ผู้เป็นพ่อไม่ได้ตอบปฏิเสธ 'ได้ซิลูก'

Maybe this doesn't 'touch' you yet by heart ... until you see this movie (put on sound!):
บางทีบทสนทนานี้คุณอาจจะยังไม่เข้าใจ และยังไม่เกิดความประทับใจกับมัน...จนกระทั่งคุณได้ดูคลิปต่อไปนี้

........

Can you do all of these for someone that you are really love before you will lost him/her forever?

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
ได้ดูแล้ว ขอบอกว่าซึ้งมาก น้ำตาผมแทบร่วง เลยจัดให้ชมกันที่นี่เลย ขอบคุณน้องแก้ว Crystal มากครับที่แบ่งปันความสุขซึ้งจากวีดิโอนี้  :cry5:

<a href="http://www.youtube.com/v/VJMbk9dtpdY&amp;hl=en&amp;fs=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/VJMbk9dtpdY&amp;hl=en&amp;fs=1</a>

ออฟไลน์ KITTI

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
ขอบคุณ
"พ่อ"
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27
กะเค้าซะหน่อย ดูแล้ว.....จุกอยู่ที่คอเลย
<a href="http://www.youtube.com/v/k_ufqno7NaE&amp;hl=en&amp;fs=1" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/k_ufqno7NaE&amp;hl=en&amp;fs=1</a>

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ดูของเก๋แล้วทำหื้อคิดได้ว่า ทุกวันนี้เราดูแลพระในบ้านเราได้ดีพอแล้วหรือยัง

ส่วนของ Mac ดูแล้วทำหื้อคิดได้ว่าไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นลูกของเราก็ยังเป็นลูกของเราอยู่เสมอครับ
สุดท้ายไม่ว่าจะเกิดเรื่องใดก็ตามขึ้นเราต้องตั้งรับและเป็นหลักให้กับเขาเสมอครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ ป๊อบ ลูกไก่ย่าง

• มัธยมต้น MC 27/30
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..คนเรามีสิทธิ์ที่จะผิดพลาดด้วยกันทุกคนเพียงแต่ว่าผิดพลาดแล้วจะมีคนให้โอกาสมั๊ย 023 023

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
 -11 -11ยอดเยี่ยมครับท่านให้ 100 คะแนน

ออฟไลน์ crystal

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *

ผู้ชายคนที่วิ่งนี้อายุ 60กว่าแล้วค่ะ เค้าทำเพื่อลูกมา40กว่าปี คนที่อยู่บนรถเข็นเป็นลูกเค้า อายุ  40กว่าแล้วค่ะ อยากให้พี่ๆดูเรื่องสั้นๆนี้ แล้วจะซึ้งกว่าเดิม พ่อทำเพื่อลูกได้ทุกอย่างจริงๆ

อย่าลืม บอกรักพ่อ ทำอะไรเพื่อพ่อ ก่อนจะสายเกินไปนะคะ

จาก น้อง คนรักพ่อ