เมษายน 20, 2024, 11:55:52 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องอาหารโรงแรมเซ็นเตอร์ปาร์ค เชียงใหม่  (อ่าน 25710 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0

สืบเนื่องจากกระทู้สถานที่เลี้ยงรุ่น มงฟอร์ต27 ประจำปี 2551 ที่จะถึงนี้
ในตอนแรกทีมงานแค่กะจะไปสำรวจสถานที่เท่านั้น
แต่พอได้พบปะพูดคุยกับท่าน ผจก.ทั่วไปของทางโรงแรม ชื่อคุณพิสิษฐ์ พงษ์พันธ์งาม
ซึ่งคอยให้ข้อมูลและแนะนำรายการอาหารต่างๆของทางโรงแรม แก่ทีมงานเป็นอย่างดี
ก็เกิดอาการอยากลิ้มลองอาหารจากห้องอาหารของทางโรงแรม
ซึ่งทราบว่ามีเมนูแนะนำเด็ดๆอยู่หลายอย่าง โดยเฉพาะอย่างยิ่งพ่อครัวใหญ่
ที่ได้ข่าวว่าเป็นพ่อครัวที่มาจากร้านจิตรโภชนา กทม.ซะด้วย
ทีมงานเลยตัดสินใจจะฝากท้องมื้อเย็นวันนั้นกันที่ห้องอาหารโรงแรมเซ็นเตอร์ปาร์ค แห่งนี้ครับ
ไปชมและชิม(ด้วยตา) กันเลย

Re: ห้องอาหารโรงแรมเซ็นเตอร์ปาร์ค เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 06:44:49 AM »
ชมบรรยากาศภายในห้องอาหารกันสักเล็กน้อยก่อนนะ
ส่วนใหญ่ภาพบรรยากาศของโรงแรมจะอยู่ในกระทู้นี้ครับ ตามไปชมได้
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=743.60

Re: ห้องอาหารโรงแรมเซ็นเตอร์ปาร์ค เชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 06:51:39 AM »
เราเริ่มต้นเรียกน้ำย่อยกันก่อนด้วยเครื่องดื่มเย็นๆ
ตามด้วยกับแกล้มแนะนำของทางห้องอาหาร
ด้วยเมนูนี้ครับ เนื้อแดดเดียว (เนื้อจากหนอกบนหลังวัว)
อร่อย แตกต่างจากเนื้อแดดเดียวทั่วไปจริงๆครับ เคี้ยวนุ่ม ไม่เหนียว อร่อย
ทานกับถั่วลิสง มะนาวหั่นลูกเต๋า และพริกขี้หนู เข้ากันกับเบียร์เย็นๆ นะจะบอกให้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 06:57:34 AM »
ต่อกันด้วยกับแกล้มเรียกน้ำย่อยอีกหนึ่งจาน
กุ้งแก้ว ก้งแห้งตัวใหญ่ๆทอดกรอบ ทานกับถั่วลิสงทอด และใบมะกรูดทอดกรอบ
จะจิ้มซอสพริกด้วยก็ได้ตามชอบใจครับ จากนี้ก็เข้ากันกับน้ำขวดเขียวเป็นอย่างดี

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:00:42 AM »
กับแกล้มเรียกน้ำย่อยสองจานแรกชักจะไม่พอซะแล้ว
เมื่อน้ำย่อยเริ่มมีปฏิกริยา ท้องเริ่มร้องจอกๆ
ต้องขอสั่งเมนูเด็ดๆของทางห้องอาหารซะทีครับ ได้ข่าวว่ามีเด็ดๆอยู่หลายเมนู

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:09:04 AM »
มาแล้วครับ แค่เห็นหน้าตาก็พากันน้ำลายสอไปทั้งโต๊ะ
เมนูสูตรเด็ดของที่นี่ การันตีโดยท่าน ผจก.
" ปูม้าดอง "  ปูมาที่แกะก้ามปูมาให้ ทานสะดวกไม่ต้องลำบากแกะ
ลองคำแรกแล้ว ขอบอกว่าอร่อยจริงๆ เนื้อปูสดๆที่แช่เย็นไว้ คลุกเคล้ากับน้ำยำรสเด็ดกับกระเทียมโทนฝานบาง
สุดยอดจริงๆครับ ถูกใจคอเบียร์ รวมถึงคุณแม่บ้านของทีมงานมากๆ เมนูนี้ต้องยกนิ้วให้จริงๆ  -11 -11 -11
ภายหลังยังทราบว่า มักจะมีลูกค้าขับรถมาซื้อกลับไปทานที่บ้านอยู่บ่อยๆครับ แสดงว่าติดใจจริงๆ  -11 -11 -11

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:15:46 AM »
เมนูถัดมาต้องหาอะไรมาซดให้คล่องคอกันหน่อยล่ะ
เอาเป็น "ปลาหมึกไข่นึ่งมะนาว" ก็แล้วกันครับ
พอได้ลองแล้ว ทุกคนลงความเห็นว่าน้ำซุปอร่อยเหาะ แซ่บซะใจ ซดกันโฮกๆๆ น้ำแห้งไปในทันที
ต้องขอเติมน้ำซุปถ้วยที่สอง ส่วนปลาหมึกไข่นั้นก็สดจริงๆเนื้อแน่นนุ่มอร่อยครับ  -11 -11 -11

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:20:45 AM »
เมนูนี้ก็อร่อยตามมาตรฐานครับ "กระเพาะปลาผัดแห้ง"
ที่เจ๋งก็คือ อาหารแต่ละจานออกจากครัวมาไวมาก ไม่ต้องรอนานเลย
แสดงว่าเค้ามืออาชีพจริง เครื่องปรุงน่าจะถูกเตรียมมาพร้อมปรุงแล้วล่ะ สั่งปั๊บลงกระทะปุ๊บ ไม่เกิน 10 นาทีได้ทานเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:28:56 AM »
หลังจากกับข้าวมาเต็มโต๊ะ ทานไปๆน่าจะมีข้าวมาทานด้วยซะหน่อยให้อยู่ท้อง
เมนูที่ดูเหมือนจะสิ้นคิดก็ถูกสั่งมาครับ "ข้าวผัดปู" จานใหญ่ถูกสั่งมา
หิวกันแล้วนี่ เผลอแป้บเดียวเกลี้ยงจาน อร่อยตามมาตรฐานอีกเมนูหนึ่งครับ
จะสังเกตได้ว่าพ่อครัวจะทำอาหารออกมาในสไตล์อาหารจีนครับ ดูจากข้าวผัดนี่รู้เลย (เสี่ยด้องว่าอย่างงั้น)
อ้อ ที่ขาดไม่ได้คือ พริกน้ำปลาครับ ถูกเสิร์ฟมาไม่อั้น ขอได้เต็มที่
ทีมงานจึงเก็บสต็อคไว้ให้เพื่อนเนินด้วยหนึ่งถ้วยใหญ่
เผื่อเพื่อนเนินจะได้เก็บเอาไว้กินในวันงานเลี้ยงรุ่น วันที่ 18 ตค. 555 :x

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:39:42 AM »
งานนี้สปอนเซอร์ใหญ่คือเสี่ยด้องครับ(เสื้อเหลือง) นักชิมตัวยงอีกคนหนึ่งของทีมงานแอ่วม่วนจวนกิ๋น
มาพร้อมกับ คุณแชมป์ ผจก.ร้านอุดมมิตร  เป็นการออกมาดูงานห้องอาหารนอกสถานที่ นัยว่าเป็นการปูทางไปสู่อุดมมิตรสาขา 2
ส่วนน้องสาวทั้งสอง ก็คนใกล้ชิดติดตามทั้งสองนักชิมแหละครับ คุณปุ้ม กะคุณบี (งานนี้ไม่กลัวอ้วนกันล่ะ เพราะมันลำแต้ๆเจ้า)
ลำบ่ลำ ก็ดูได้จากผลงานหลังจากเสร็จศึกครับ  :smile6:

หมายเหตุ : ด้วยความอร่อยที่ยังติดพัน "ปูม้าดอง" ถูกสั่งมากอีกเป็นจานที่สอง ผลเหรอครับ เกลี้ยงจาน เหลือแต่กระดองปู   
อย่างที่เห็นนั่นแหละ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:45:04 AM »
อ้าว แป๊ะเหล็ง โผล่มาเอาเมื่อกับข้าวเหลี้ยงโต๊ะแล้ว
ไม่เป็นไร สั่งมาใหม่ "ข้าวอบสัปปะรด" อร่อยครับ แป๊ะเหล็งบอก  -11
"ปลาทับทัมนึ่งมะนาว" อร่อยครับ แป๊ะเหล็งบอกอีก อย่างงี้ไม่เชื่อไม่ได้แล้ว  :smile10:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:54:31 AM »
สรุปว่างานนี้ ห้องอาหารโรงแรมเซ็นเตอร์ปาร์ค คุณภาพอาหารดีมากครับ อร่อยทุกอย่าง  -11 -11 -11
ตอนแรกทีมงานกะว่าจะไม่ทานข้าวกันที่นี่แล้ว เพราะคิดว่า อาหารโรงแรมคงจะธรรมดาๆ
แต่พอได้ลิ่มลองแล้วก็ไม่ผิดหวังครับ 
งานนี้ต้องขอขอบคุณ นายห้างวสันต์ ผู้บริหารโรงแรม ที่เชื้อเชิญให้พวกเราได้มาเยี่ยมชม
คุณพิสิษฐ์ ผจก.ทั่วไป ของโรงแรม ที่อำนวยความสะดวกให้แก่ทีมงานเป็นอย่างดี
งานเลี้ยงรุ่นประจำปี 51 ของ มว.27 18 ตค.นี้ คงจะอุ่นใจได้ครับว่าพวกเราจะได้อิ่มอร่อยกันแบบคุณภาพจริงๆ
แล้วพบกันวันงานครับ สวัสดี  -01

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:01:48 AM »
แผนที่ทางไปโรงแรมครับ สำหรับท่านที่อยากจะไปชิมอาหารก่อนวันงาน
หาไม่ยาก ติดถนนวงแหวนรอบกลาง(รอบ 2) ทางไปศาลากลาง ถ้ามาจากแยกรวมโชคอยู่ขวามือครับ
มีเวบไซต์ด้วย http://www.cparkhotel.com โทร.053-110600

ออฟไลน์ charnwitp

• none
  • Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 01:47:50 PM »
ของเค้าดีจริง ๆ การันตีได้ครับ ใครผ่านไปแถว ๆนั้น ก็แวะไปครับอร่อยมากขอบอก ครับพี่น้องครับ -11 :smile10:
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:24:52 PM »
เห็นเมนูเด็ดมีแต่พวกเนื้อ  ปลา  และของทะเล  แล้วอาหารประเภทหมูไม่มีเหรอครับ ?
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 04:09:41 PM »
หลังจากกับข้าวมาเต็มโต๊ะ ทานไปๆน่าจะมีข้าวมาทานด้วยซะหน่อยให้อยู่ท้อง
เมนูที่ดูเหมือนจะสิ้นคิดก็ถูกสั่งมาครับ "ข้าวผัดปู" จานใหญ่ถูกสั่งมา
หิวกันแล้วนี่ เผลอแป้บเดียวเกลี้ยงจาน อร่อยตามมาตรฐานอีกเมนูหนึ่งครับ
จะสังเกตได้ว่าพ่อครัวจะทำอาหารออกมาในสไตล์อาหารจีนครับ ดูจากข้าวผัดนี่รู้เลย (เสี่ยด้องว่าอย่างงั้น)
อ้อ ที่ขาดไม่ได้คือ พริกน้ำปลาครับ ถูกเสิร์ฟมาไม่อั้น ขอได้เต็มที่
ทีมงานจึงเก็บสต็อคไว้ให้เพื่อนเนินด้วยหนึ่งถ้วยใหญ่
เผื่อเพื่อนเนินจะได้เก็บเอาไว้กินในวันงานเลี้ยงรุ่น วันที่ 18 ตค. 555 :x

ปลื้ม....เพื่อนฝูงมันรู้ใจ -08

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 07:21:00 PM »
อ้อ...อยู่แถวๆบ้านฮานี่หว่า
 :laugh1:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:11:44 AM »

ปลื้ม....เพื่อนฝูงมันรู้ใจ -08
ใครบอก...เค้าขี้เกียจฟังมึงบ่นอ่ะดิ  :x
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:36:04 AM »

ใครบอก...เค้าขี้เกียจฟังมึงบ่นอ่ะดิ  :x

อ่ะ....รู้ใจอีกแล้วววว....

ปล.  ปูดองน่ากินว่ะ  จานเท่าไหร่วะเก๋?

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 11:03:05 AM »
จานละ 130 ได้ปู 2 ตัว ครับ ลำ ลำ ลำ แต้ๆๆๆๆๆ อู้แล้วน้ำลายไหล    :smile6: