มีนาคม 19, 2024, 09:15:06 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: AIG ===> AIA ยุ่งหรือไม่ จากUSA==>THAI  (อ่าน 16767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
Re: AIG ===> AIA ยุ่งหรือไม่ จากUSA==>THAI
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 01:27:02 PM »
ของกูมี AIG ประกันอุบัติเหตุอยู่ กรมธรรม์นึง...ไม่เปนไรหรอกมั้ง...ไม่จ่ายกู กู ก็แค่ เป็นผีไปหลอกคนขาย< ตรู๊ด >...
ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่าคนขายเป็นสุภาพสตรีด้วยอ่ะป่าวเพ่ ? เอ๊  หรือว่าเป็นแค่ข่าวลือน๊อ ?

รู้จริงครับท่านเลขาเอก...แต่รู้ไม่หมด...ที่รู้ไม่หมดนั้นก้อคือ ...เธอเป็นถึงดาราละครทีวีช่องปลาหมอสีด้วยครับ...อิ อิ อิ -07
โห แล้วอย่างนี้เกิดท่านเนินถูกรถชน อาการสาหัส จะไปแหล่มิไปแหล่แล้ว น้องเค้าเกิดติดถ่ายละครอยู่ ใครจะมาทำเรื่องเคลมให้ละครับเนี่ย วู้.......จะไปแหล่มิไปแหล่นะครับ........ใครจะทำเคลมให้ครับเนี่ย........น่าคิดนะคร้าบ!!!!!! -03
ถ้าคิดจะทำฉบับต่อไป หรือว่าจะต่ออายุเนี่ย ทำไมไม่คิดถึงตัวแทนที่อยู่ใกล้ตัวบ้างน๊า

อาจจะไม่ใช่ผมก็ได้นะครับ  แต่อาจจะเป็นคนที่มีคุณสมบัติดังนี้

1.มีลูกอยู่โรงเรียนเดียวกัน
2.เป็นเพื่อนร่วมรุ่น
3.สามารถไปบริการได้ทันทีเพราะเป็นตัวแทนเต็มเวลา

อะไรประมาณเนี้ย  ลองหา ๆ ดูนะครับ  อาจจะอยู่แถว ๆ เนี้ยครับ
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
Re: AIG ===> AIA ยุ่งหรือไม่ จากUSA==>THAI
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:21:55 PM »
ปีหน้านี่ถ้าหมดอายุแล้วต่อที่เลขาเอกดีกว่า....แต่มีข้อแม้ว่าต้องได้ทุนประกันเท่ากับที่ได้ปัจจุบันนะ...

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 06:05:40 PM »
ปีหน้านี่ถ้าหมดอายุแล้วต่อที่เลขาเอกดีกว่า....แต่มีข้อแม้ว่าต้องได้ทุนประกันเท่ากับที่ได้ปัจจุบันนะ...
ทุกอย่างมีวิธีการครับ แล้วค่อยคุยกันเมื่อถึงเวลานั้นครับ ว่าแต่........มันจะหมดอายุเมื่อไหร่ล่ะ ?
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:20:03 PM »
ถึงแม้ผมจะเคยทำงานอยู่ บ.เอไอเอ แต่ไม่เคยซื้อประกันกับ เอไอเอเลยครับ ไม่รู้ทำไม  :smile6:
ใช้แต่บริการกรุงเทพประกันชีวิต ในเครือธนาคารกรุงเทพ จะเข้าข่าย ใกล้เกลือ กินด่าง รึเปล่าเนี่ย  :smile9:

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 12:06:59 PM »
อย่าเพิ่งตื่นมูลค่าของเงินสำรองมีมากกว่าในไทยคงไม่ไปง่ายๆๆ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
จากวิกฤติของ AIG ถึงเวลาแล้วที่จะบอกให้โลกรู้ว่า...เมืองไทยไม่ได้มีดีแค่ CHANG

ตามไปชมภาพอื่นๆอีกมากมายได้ที่นี่ http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S7022984/S7022984.html

ตัวอย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2008, 10:51:19 AM โดย อุเทน47 »

ออฟไลน์ Super เซียน

AIG ===> AIA ยุ่งหรือไม่ จากUSA==>THAI
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:18:28 PM »
เฮาว่าการทำประกันนั้นสำคัญที่ต้องฮู้จักคนที่ทำประกันคร้าบบบ
เพราะเฮาเข้าไปนอน ใน รพ.มา เฮาสามารถ แคลมประกันได้ตวยคร้าบบบ

แล้วเจ้าหน้าที่ประกันก่ดีตวย  ใช้ AIA ของเพื่อนเฮานี่แหละคร้าบบบ

ต๋อนนี้ประต่อประกันของ ไทยประกันแล้ว อู้บ่ฮู้เรื่อง มันสนใจ๋ก้เงินที่เฮาเอาไปจ่ายค่าเบี้ยมันบ่ดาย
ส่วนก๋านแคลม อ่ะหยั๋งมันบ่สนสักอย่าง บ่เหมือนที่มันอู้ถึงเลยคร้าบบบบ
อยากตีกอล์ฟ

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:52:21 AM »
ท่านประธาน และท่านเอก แนะนำได้ดีมากครับ
ยังงัยช่วงนี้เติมน้ำมันเต็มถัง กันไว้ก่อนแล้วกัน

จัดสัมมนา การวางแผนทางเงิน เมื่อไร ช่วยบอกให้ด้วย
เป็นโครงการที่ดีมากเลยครับ

ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ Putsiland

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 03:45:25 PM »
ไม่ต้องห่วงครับรัฐบาลกลางเอาเงินเข้ามาช่วยเหลีอเรียบร้อยแล้ว บริษัษใหญ่ขนาดนี้เขาไม่ปล่อยให้ล้มง่ายหรอกครับ :smile5

แล้วถ้าล้มพร้อมๆกัน หลายๆบริษัท รัฐบาลกลางจาเข้ามาช่วยไหวเหรอครับ
คำถามท่านกระบี่ถามง่ายๆ แต่ตอบลำบากครับ แต่ผมจะพยายามตอบในแง่ของคนที่ทำมาหากินอยู่แถวๆนี้ครับ

ไม่ใช่เรี่องง่ายที่รัฐบาลกลางจะรอจนล้มพร้อมๆกันแล้วค่อยช่วย
เพระปัญหาที่เกิดอยู่นี้กระทรวงการคลังของอเมริกาจับตามองมานานแล้ว
แต่หาวิธีแก้ไขหรีอหยุดไม่ได้ (เคี่ยวผมจะเขียนเรี่องปัญหาของอเมริกาแยกหัวข้อ)
เมี่อวานนี้คือวันอังคารที่อเมริกา รัฐมนตรีกระทรวงการครังของอเมริกาได้ประชุมกับสภาคองเกรส
เพื่อขอเงินอนุมัติช่วยเหลือเป็นวงเงิน ๗๐๐ พันล้านเหรียญ โดยกระทรวงการคลังหวังว่าสภาคองเกรสจะอนุมัติภายในวนศุกย์นี้
แต่คงไม่ผ่านง่ายๆขนาดนั้นหรอกครับ ซำ้ยังถูกสมาชิกของสภาคองเกรสบางท่านตอกกลับว่าจะรีบด่วนไปไหน
และยังขอดูแผนการจัดการเพิ่มในรายละเอียดมากกว่านี้ แต่ไม่ได้ปฎิเสธว่าไม่ให้นะครับ
เพียงแต่ว่าจะให้เมี่อไหร่ ให้ยังไง บนเงี่อนไขอย่างไรเท่านั้น แต่คงไม่นานเกินรอ เพระถ้าช้าอาจจะกลายเป็นปัญหาใหญ่

หลังจากกรณี AIG เกิดขี้น เมี่อวันวันอังคารที่ผ่านมาประธานาธิบบดีบุชบอกเลิกหมายกำหนดการทั้งหมด ใล้วบินตรงไปนิวยอร์ก
เพี่อแก้ไขปัญหาเร่งด่านที่ วอย์สตีด เท่านั้นแหละครับหุ้นพุ่งขึ้นมา ๔๐๐​ จุด

เปรียบเทียบช่วงเศรฐกิจตกตำ่ของอเมริกาตอนปีค.ศ.๑๙๘๖ ตอนนั้นภายในสองเดือนมูลค่ารวมตลาดหลักทรัพย์ของอเมริกาลดฮอบลง๒๗%
และลดลงไปเรี่อยๆจนถึง๗๐% แต่ในตอนนี้(ปีค.ศ.๒๐๐๘)ผมเช็คตัวเลขเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมูลค่ารวมของตลาดหลักทรัพย์ที่นี่เพิ่งลงไปแค่ ๖%เท่านั้น

เขียนมาถึงตรงนี้คงตอบท่านกระบี่อยู่ที่ไว้ย์ เอ้ย..ขอโทษครับ อยู่ที่ใจว่าโอกาศล้มพร้อมกันคงยากเพระเป็นปัญหาเห็นซึ่งหน้าและได้มีการดำแผนการแก้ไขไปบางส่วนแล้ว
แต่ผลที่ตามมาหลังจากนี้ซิครับ ที่น่าติดตาม
 -30 -30 -30 -30 -30 -30

ออฟไลน์ Putsiland

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 12:47:32 AM »
ที่เขียนข้างบนนี่ลืมบอกไปว่าในส่วนของAIG รัฐบาลกลางได้อนุมัติเงินช่วยไปแล้วนะครับ ๘๕พันล้านเหรียญ ส่วนเงินที่กำลังขออนุมัติใหม่๗๐๐พันล้านนั้นเป็นการตลาดหลักหรัพย์โดยรวม เพระฉะนั้นลูกค้าของAIAทุกท่านหยุดตี่นชั่วคราวได้แล้วครับ
 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23 -23

ออฟไลน์ กูมาแล้ว

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:03:38 PM »
มันบ่ง่ายอย่างงั้นหรอก เดี๋ยว AIA มันก็ล้มแน่นอน
แม้โลกนี้จะกว้างใหญ่ เราต่างก็ค้นหากันจนเจอ