เมษายน 24, 2024, 09:53:19 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จั๊กกะแร้ดำจะเป็นแอร์ได้มั้ยคะ  (อ่าน 3775 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
จั๊กกะแร้ดำจะเป็นแอร์ได้มั้ยคะ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 01:35:03 AM »
จั๊กกะแร้ดำจะเป็นแอร์ได้มั๊ยคะ

คือไปอ่านประสบการณ์การสมัครแอร์ของพี่ๆ ที่เวบ thai cabincrew มาค่ะ

พี่เค้าเล่าว่า กรรมการให้ถอดเสื้อตัวนอกออก แล้วถอดรองเท้า เดินไปเดินมา แล้วยกแขนชูจั๊กกะแร้ให้กรรมการดูด้วยค่ะ (ของบางกอกแอร์)

แต่ว่าหนูจั๊กกะแร้ดำค่ะ ทำยังไงดีคะ ถ้ากรรมการให้หนูยกแล้วเห็นจั๊กกะแร้หนูดำ เค้าจะขำกันมั๊ยคะ

แล้วหนูจะทำยังไงดีคะ ให้จั๊กกะแร้ขาวๆ จริงๆไม่ต้องเหมือนโฆษณาก็ได้ค่ะ เอาแค่มันไม่ดำจนออกนอกหน้าน่ะค่ะ

กลุ้มจังเลยค่ะ

โดย : fire (Guest !)
อีเมล์ : fire@sanook.com
วันที่ : 2006-12-03 14:16:59

ไปอ่านมาจาก Mthai เห็นตลกดีเลยเอามาให้เพื่อนๆ อ่านกันขำๆ
มีคนนึงตอบว่า ถ้าเป็นแอร์ไม่ได้ ก็ลดเกรดมาเป็นพัดลมก็ดีเหมือนกันนะ :D

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
Re: จั๊กกะแร้ดำจะเป็นแอร์ได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 07:58:42 AM »
 :'( :'( :'( ;D ;D ;D ;D ;D 555555555

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
Re: จั๊กกะแร้ดำจะเป็นแอร์ได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2006, 09:48:14 AM »
 :o ป้าดโธ้ ขนาดจั๊กกะแร้ยังต้องพิจารณา แล้วถ้าสมัครเป็นสจ็วตเค้าจะขอดูอะไรมั่งเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 09:15:35 AM »
เพื่อไม่ให้พื้นที่กระทู้นี้มันเสียไปกับเรื่องไร้สาระ
ดังนั้นจึงขอต่อด้วยการแนะนำหนังสือเล่มหนึ่งให้เพื่อนๆ อ่าน
เห็นคนในพันทิปเขาแนะนำ พอได้อ่านมั่ง อืมม์ มันดีจริงๆ

"พระจันทร์ที่ไม่เคยโดนเหยียบ" เป็นหนังสือการ์ตูนที่คุณหมอคุณากร
(หนึ่งในอดีตหมอดรีมทีม ร.พ.บ้านตาก) เป็นผู้เขียน ภาพวาดสมจริงมาก และมุขก็ฮากระจาย
อ่านแล้วรู้สึกดี แค่เปลี่ยนมุมมองนิดๆ หน่อยๆ ความสุขในชีวิตก็จะหาได้ง่ายขึ้นมาก
(แถมแอบคิดถึงแม่ ตอนที่เรายังเด็กๆ ด้วยแน่ะ)

อ่านเอาเรื่องก็ได้ อ่านเอาสนุกก็ได้ อ่านเอาบุญก็ได้อีก (รายได้ส่วนหนึ่งเข้ามูลนิธิเด็ก) ฟันธง!

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 01:23:58 PM »
 :) ขอฉายหนังตัวอย่างให้ชมหน่อยสิ ฉัตร ข้างในหนังสือเป็นจะใดบ้าง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:26:15 PM »
เอ่อ แบบว่าไม่มีสแกนเนอร์ง่ะ ไปดูที่นี่ละกันนะ มีรีวิวหนังสือ แล้วก็มีตัวอย่างให้ดูหน้าสองหน้าพอเป็นกระษัย
เป็นเว็บที่เราสั่งหนังสืออยู่เป็นประจำ ลดเยอะกว่าเป็นสมาชิกร้านหนังสืออีกแน่ะ ส่งไว ห่อดีด้วยนา
http://www.thaispecial.com/bookshop/newbookpreviewx.asp?booklist=9749436032

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2006, 02:45:40 PM »
ขอบคุณป้าฉัตร์ที่แนะนำหนังสือดีๆ มาให้ เดี๋ยววันเสาร์นี้จาให้แม่บ้านเราเค้าลองไปเซาะกอยก่อนเน้อ