มีนาคม 29, 2024, 03:02:39 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อันเนื่องมาจากข้อความ PM (private messages)  (อ่าน 3315 ครั้ง)

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
อันเนื่องมาจากข้อความ PM (private messages)
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 02:43:25 PM »
อันเนื่องมาจากข้อความ PM (private messages)
เนื่องจากว่าเราเกรงว่าจะดูแลได้ไม่ทั่วถึงเรื่องการแสดง pop up เมื่อได้รับข้อความใหม่
สำหรับช่วงนี้เราจะทยอยเปิดให้กับเพื่อนที่มีการโพสข้อความในกระทู้ต่างๆ ก่อน
สำหรับเพื่อนคนอื่นๆ หากต้องการให้แสดง pop up สามารถแก้ไขได้โดย
เข้าไปที่ข้อมูลสมาชิกของตัวเอง แล้วเลือก ปรับแต่งข้อความส่วนตัว
ทางซ้ายมือ จากนั้นให้ ติ๊ก เครื่องหมายถูกหน้าช่อง แสดงป๊อปอัพเมื่อคุณได้รับข้อความใหม่
แล้ว คลิ๊ก ที่ปุ่ม เปลี่ยนแปลงรายละเอียด เท่านี้เองครับ
ถ้าเพื่อนคนไหนไม่แน่ใจให้สอบถามเข้ามาใหม่ได้ครับ หรือว่าจะให้เราจัดการให้ก็แจ้ง log in เข้ามาได้เลยครับ

sarawut.a

Re: อันเนื่องมาจากข้อความ PM (private messages)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 04:30:11 PM »
สำหรับตอนนี้เราได้ทำการเปิดป๊อปอัพ ให้กับเพื่อนที่เคยตอบกระทู้ทุกคนแล้ว
ส่วนคนที่ยังไม่เคยตอบ จะทยอยเปิดให้ใช้งานครับ
เพราะไม่แน่ใจว่าเพื่อนอาจต้องการความเป็นส่วนตัว
ถ้าใครต้องการเปิดใช้งานให้ลองเปิดใช้งานเองตามข้างบนดู
แต่ถ้าทำไม่ได้ให้แจ้งชื่อ log in เข้ามาที่กระทู้นี้ หรือ ส่ง PM ถึงผมได้เลยครับ

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: อันเนื่องมาจากข้อความ PM (private messages)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 06:59:05 PM »
ขอบคุณค่ะท่าน Admin เมื่อครู่ข้าพเจ้าเปิดรายชื่อสมาชิกดู
บางคนพอเดาออก บางคนเดาม่ายออกเลยว่าเป็นใคร
ไม่เป็นไร เรามีทั้งเพื่อนต่างห้อง เพื่อนลูกหม้อ
Anyway ไม่มีชื่อไหนสะดุดตาเท่า kalum
ท่านคะ มันอ่านว่าอะไร อิฉันคิดมากไปหรือเปล่า  :-[
เพื่อนไม่กล้าเรียกเลยนะเนี่ย :-X

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 07:35:02 PM »
 ;D แม้ ทำไปด้ายน้อ นายคาลัม เป็นใครจงเปิดเผยตัวด้วยครับ ชื่อของท่านหวาดเสียว หมอริมดอย ช่วยตรวจสอบด้วย นายเคยตั้งข้อสังเกตเกี่ยวกับชื่อเรานี่หว่า ว่า "ยูตีน47"

sarawut.a

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2006, 08:26:45 PM »
ขอบคุณค่ะท่าน Admin เมื่อครู่ข้าพเจ้าเปิดรายชื่อสมาชิกดู
บางคนพอเดาออก บางคนเดาม่ายออกเลยว่าเป็นใคร
ไม่เป็นไร เรามีทั้งเพื่อนต่างห้อง เพื่อนลูกหม้อ
Anyway ไม่มีชื่อไหนสะดุดตาเท่า kalum
ท่านคะ มันอ่านว่าอะไร อิฉันคิดมากไปหรือเปล่า  :-[
เพื่อนไม่กล้าเรียกเลยนะเนี่ย :-X
ม่ายเป็นไรใช้ชื่อไหนก็เพื่อนกันทั้งนั้นแหละ โพสแซวกันแต่พองาม อย่าเกินพอดีเป็นใช้ได้เพื่อน
ต่อไปอาจต้องช่วยกันระวังในเรื่องการตั้งชื่อกันหน่อยอ่ะนะ ;D

sarawut.a

คราวนี้ใครอยาก PM หาใครเต็มที่ไปเลยเพื่อน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2006, 12:30:19 PM »
ตอนนี้เราได้เปิดแจ้งเตือน PM ใหม่ให้สมาชิกปัจจุบันทั้ง 82 คน เรียบร้อยแล้ว
ใครอยาก PM หาใครเต็มที่เลยเพื่อนจะมี pop up แจ้งเตือนทุกครั้งที่มี PM ใหม่ให้ตลอดครับ
ขอให้สนุกกับการใช้งานทุกคนครับ