บอกเล่าเรื่องราวผ่านรูปภาพ > ภาพเก่าเล่าเรื่องราว

ภาพเก่าๆจากจ่าบอย

(1/15) > >>

อุเทน47:
จ่าบอย สหรัฐ 302 และอดีตนักเรียน มป. 1/4 ฝากรูปมาให้ชมครับ
เจ้าตัวเก็บรักษาไว้อย่างดี มีอยู่หลายภาพเดี๋ยวจะทยอยนำมาลง
รูปแรกนี้เป็นต้นฉบับ ของนักเรียน มป.1/4 ใครเป็นใครลองเดาดูครับ

อุเทน47:
ส่วนผมลองเดาได้แค่นี้ครับ
วงกลมสีม่วง    สายัณห์ ฟักนาค 302/606
วงกลมสีแดง   ท่านประธานอารยะ 302/605
วงกลมสีเขียว   ดร.สมิทธิ์ สุขพันธ์โพธาราม 302/605
วงกลมสีน้ำเงิน  โอภาส สถาพร มป.6/1 มว.ห้องไรก็ไม่ทราบจำไม่ได้
วงกลมสีเหลือง  จ่าบอย สหรัฐ 302 เอง 

อุเทน47:
รูปนี้จ่าบอยเล่าว่า
ถ่ายตอนอยู่อนุบาลดรุณนิมิต
ในถาพแถวยืน คนที่สองจากซ้าย ก็จ่าบอย
แถวยืนคนขวาสุด น่าจะพอเดากันได้
เลขาฯเอก หัวล้าน(เนินมักจะใช้เรียกเป็นเอกลัษณ์ประจำ) หรือ รุ่งโรจน์ หรือ ฐิติพันธ์ ลานนาพันธ์ นั่นเองครับ

อุเทน47:
เพื่อนสองคนที่กล่าวถึงนั้น มีนัยใกล้ๆกันอยู่เรื่องหนึ่ง
คนแรกเลขาเอกเป็นลูกตำรวจ ไม่ได้เป็นตำรวจ แต่เป็นผู้บริหารหน่วย บ.ประกัน
ส่วนจ่าบอยนั้นเป็นตำรวจตัวจริง ไม่ได้ขายประกันแต่อย่างใด งงมะ 

อุเทน47:
ส่วนภาพนี้ จ่าบอยจำไม่ได้ว่าไปถ่ายจากที่ไหนมา
แต่ผมจำได้ว่ามีบุคคลในภาพเคยเล่าให้ฟังว่า เคยไปถ่ายรูปสมัยเด็กๆกะจ่าบอยที่สวนสัตว์เชียงใหม่
ภาพนี้น่าจะเป็นตอน ป.2
บุคคลที่เล่าเรื่องสวนสัตว์ให้ผมฟัง สมัยนั้นใช้คำนำหน้าว่า "เด็กชาย" ปัจจุบันใช้ "นาย" แต่เพื่อนๆมักจะเรียกเค้าว่า "อี..กบ" ในภาพคนขวาสุดครับ
ส่วนคนซ้ายสุดที่ยิ้มแป้นอยู่นั่น ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ขาประจำเวบ(ในช่วงนี้) พี่ Robinhood ล้อต๊อก นั่นเอง
สองคนถัดจากต๊อกมา ผมจำหน้าได้แต่ชื่อเรียงเสียงไรนี่ ขออภัย จำไม่ได้จริงๆ
คนที่สี่จากซ้าย จ่าบอยเองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version