มีนาคม 28, 2024, 05:50:38 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแอ่วเมืองปายกัน  (อ่าน 19072 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ ลูกไก่ย่าง

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
ไปแอ่วเมืองปายกัน
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:09:16 PM »
(ผมย้ายมาตั้งกระทู้ใหม่ตามที่อ้ายเก๋เปิ้ลแนะนำมาครับ จากกระทู้ภาพนี้โดนใจ เพื่อนๆถ้าสนใจไปเที่ยวเมืองปายวันนี้ผมขออาสาพาไปครับ)
ช่วง สองสามวันที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปทำธุระที่เมืองปายมาครับ บรรยากาศค่อนข้างดีเลยถือโอกาสนี้ชักชวนเพื่อนๆไปเที่ยวเมืองปายกันครับยังคงความเป็นธรรมชาติอยู่เยอะ
ถึงแม้นว่าจะมีความเจริญขึ้นมากแล้ว แต่ก็ยังดีกว่าเมืองเชียงใหม่นะครับ ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวเถอะครับ ถือว่าไปฟอกปอดกันครับ เพื่อสุขภาพที่ดีด้วยครับ

Re: ไปแอ่วเมืองปายกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:11:02 PM »
ภาพช่วงนี้เป็นระหว่างเดินทางครับ ทิวทัศน์สวยงามครับ พอดีไปคนเดียว (คนเดียวจริงๆครับ ไม่ต้องมาจับผิดเลย) เลยขับไปถ่ายไปครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:12:05 PM »
ภาพแรกเป็นสะพานเก่าข้ามลำน้ำปายก่อนถึงตัวเมืองครับเป็นสะพานเก่าอยู่เคียงข้างสะพานใหม่ ปิดใช้งานแล้วภาพแต่แข็งแรงดีครับ
ภาพที่สองและสามเป็นร้าน Coffee in Love ที่มีหลักกิโลเมตรใหญ่ๆ ถือเป็นโลโก้ที่ใครมาเมืองปายต้องถ่ายรูปกลับไปครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:13:33 PM »
กาแฟร้อนและกาแฟเย็นในร้านรสชาติดีครับ รวมทั้งบรรยากาศภายในร้านก็มีทิวทัศน์สวยงาม เหมาะพักผ่อนหย่อนใจมากๆครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:15:46 PM »
มีภาพบรรยากาศในร้านอีกหน่อยครับ อ้อลืมบอกไปเค้ามีบริการชทสวนด้วยครับโดยมีเจ้าม้าแคระเป็นพาหนะ ผมไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ กลัวมันเตะเอา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:17:26 PM »
สถานที่พักผมเลือที่ติดแม่น้ำปายครับและเลือกที่พักที่มีระเบียงเอาไว้นั่งหรือนอนเปลี่ยนอิริยาบถครับ ระหว่างนั่งเล่นนอนเล่นสภาพอากาศที่นี่ก็เป็นไปเรื่อยๆครับ
เดี๋ยวแดดออกดีดี ก็มือครึ้มมีฝนตกอ่อยๆบ้าง แต่มีเสน่ห์แตกต่างกันสรุปแล้วไม่น่าเบื่อครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:18:55 PM »
ที่บอกไม่เบื่อเพราะผมมีอุปกรณ์ อำนวยความสะดวกที่ดีครับ และที่ขาดไม่ได้ ไอ้น้ำในกระป๋องสีเขียวๆ(ประมาณสักสี่กระป๋อง)นั่นทำให้ผมนอนหลับฝันดีเลยครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 08:50:55 PM »
ภาพช่วงนี้เป็นระหว่างเดินทางครับ ทิวทัศน์สวยงามครับ พอดีไปคนเดียว (คนเดียวจริงๆครับ ไม่ต้องมาจับผิดเลย) เลยขับไปถ่ายไปครับ
อืม...ครับ คนเดียวครับคนเดียวจริงๆ   :smile10:
แต่เอ...อย่างที่อ้ายเซียนว่า คนเดียวทำไมกาแฟมานมี สองแก้ว หว่า... ????
นะ...เพื่อนป๊อปว่าไปคนเดียวก็คงคนเดียวจริงๆ แหละ  :smile9:

รูปสวยครับ เฮ้อ...  -25
ปาดเหงื่อเมื่อไหร่จะมีเวลาไปแบกเป้เที่ยวแบบสมัยก่อนอีกหว่า  -09
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:33:26 AM »
อืม...ครับ คนเดียวครับคนเดียวจริงๆ   :smile10:
แต่เอ...อย่างที่อ้ายเซียนว่า คนเดียวทำไมกาแฟมานมี สองแก้ว หว่า... ????
นะ...เพื่อนป๊อปว่าไปคนเดียวก็คงคนเดียวจริงๆ แหละ  :smile9:

รูปสวยครับ เฮ้อ...  -25
ปาดเหงื่อเมื่อไหร่จะมีเวลาไปแบกเป้เที่ยวแบบสมัยก่อนอีกหว่า  -09
อ้ายเก่งวางระเบิดจ้าวบ้านแห่มแล้วครับ.....ฮีม.....แต่ผมเห็นกาแฟ๒แก้วแต้ๆนาคับ :smile8:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 01:46:16 AM »
(ผมย้ายมาตั้งกระทู้ใหม่ตามที่อ้ายเก๋เปิ้ลแนะนำมาครับ จากกระทู้ภาพนี้โดนใจ เพื่อนๆถ้าสนใจไปเที่ยวเมืองปายวันนี้ผมขออาสาพาไปครับ)
ช่วง สองสามวันที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปทำธุระที่เมืองปายมาครับ บรรยากาศค่อนข้างดีเลยถือโอกาสนี้ชักชวนเพื่อนๆไปเที่ยวเมืองปายกันครับยังคงความเป็นธรรมชาติอยู่เยอะ
ถึงแม้นว่าจะมีความเจริญขึ้นมากแล้ว แต่ก็ยังดีกว่าเมืองเชียงใหม่นะครับ ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวเถอะครับ ถือว่าไปฟอกปอดกันครับ เพื่อสุขภาพที่ดีด้วยครับ
เมีองปายนี้อยู่ตางไดคับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 05:55:45 AM »
ที่บอกไม่เบื่อเพราะผมมีอุปกรณ์ อำนวยความสะดวกที่ดีครับ และที่ขาดไม่ได้ ไอ้น้ำในกระป๋องสีเขียวๆ(ประมาณสักสี่กระป๋อง)นั่นทำให้ผมนอนหลับฝันดีเลยครับ
เห็นมีอสองอัน...วางอยู่ติดกันด้วย :smile4:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 07:37:00 AM »
เมืองปายเป็นส่วนหนึ่งของจังหวัดแม่ฮ่องสอนครับแต่ว่าน่าเที่ยวมากกว่ามีความเป็นธรรมชาติมากกว่าครับ ถ้าออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ไปทางแม่แตงครับ
แล้วแยกเข้าเลี่ยงเมืองก่อนถึงแยกทางเข้าแม่มาลัยครับ  ส่วนเรื่องกาแฟผมบอกทางบ้านว่าไปคนเดียวจะให้ผมบอกเพื่อนว่าไปหลายคนได้ไงครับผิดจรรยาบรรณ
อ้ายเก่ง อ้ายเซียน อ้ายต๊อก ครับเห็นใจผมเต๊อะ อ้ายเก๋เปิ้นยังบ่อู้อะหยั๋งเลยครับ :smile6:

ออฟไลน์ อารยะ

• Freshman MC 27/30
  • *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 08:25:48 AM »
ปายอากาศสดชื่นมาก หายใจได้เต็มปอด
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 03:49:27 PM »
เมืองปายเป็นส่วนหนึ่งของจังหวัดแม่ฮ่องสอนครับแต่ว่าน่าเที่ยวมากกว่ามีความเป็นธรรมชาติมากกว่าครับ ถ้าออกจากตัวเมืองเชียงใหม่ไปทางแม่แตงครับ
แล้วแยกเข้าเลี่ยงเมืองก่อนถึงแยกทางเข้าแม่มาลัยครับ  ส่วนเรื่องกาแฟผมบอกทางบ้านว่าไปคนเดียวจะให้ผมบอกเพื่อนว่าไปหลายคนได้ไงครับผิดจรรยาบรรณ
อ้ายเก่ง อ้ายเซียน อ้ายต๊อก ครับเห็นใจผมเต๊อะ อ้ายเก๋เปิ้นยังบ่อู้อะหยั๋งเลยครับ :smile6:
อ้ายเก๋เปิ้นอยู่แผนกสร้างและสันย์ย์ย์...........ล่อครับ เปิ้นเลยบ่่อว่าอะหยั่ง -23
ส่วนอ้ายเซืยนอยู่แผนกวางยา : -24 อ้ายเก่งอยู่แผนกวางระเบิด -123 ส่วนผมอยู่แผนกซำ้... และ... เติม -15

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:10:58 PM »
อ้าย เปิ้น ตัดข้อความของกระผมออกไปแย้วววเน้อ

อ้ายเก่ง เปิ้นเห็นใจ๋ คนหัวอกเดียวกั๋น.......แม่ก่ออ้ายยยยยยย -16

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:21:53 PM »
ตอนนี้ผมเหมือนคนขึ้นไปต่อยเวทีมวยเดียวกับเขาทราย  กาแลคซี่เลยครับ ตอนโดนเขาทรายทุบ
อ้ายอ้ายแต่ละคนหมัดหนักหนักทั้งนั้นเลยครับ ดีนะเมียไม่เคยเข้ามาอ่านแต่ถ้ามันเข้ามาอ่านวันใดกรูตายแน่แน่ :งง:

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:27:56 PM »
อ้าย เปิ้น ตัดข้อความของกระผมออกไปแย้วววเน้อ

อ้ายเก่ง เปิ้นเห็นใจ๋ คนหัวอกเดียวกั๋น.......แม่นก่ออ้ายยยยยยย -16
เรื่องนี้ผมยังไม่ได้รับรายงานคร๊าบพ่อแม่พี่น้อง
โธ่โว้ย...
ม่ายรู้ ตูบ้า......... -02
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก  -04
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:31:12 PM »
อ้ายเก่งเปิ้นโมโหอะหยั๋งบ่ฮู้คร้าบบบ

ข้าพเจ้าเริ่มเสียวแล้วว่าจะถูกบล็อคบ่ฮื้อเข้ามาในห้องนี้

อย่างใดก่เห็นใจ๋.......เน้ออ้ายเน้อ :smile6: :cry7:

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:37:34 PM »
ก๊าสสสสสสสส......

:angry3:

:go:

ล้อเล่นแค่ขำๆ เน้ออ้ายเซียน
 -500

วันนี้อารมณ์ดีครับ ผบ.กำลังทำขนมเค็กให้กินอยู่ครับ
ว่างๆ เลยนั่งอ่านไปเรื่อยจ๊ะ  :smile3:

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 04:54:19 PM »
เห้อ แล้วไป

นึกว่าจะโดนซะแล้ววววว

ว่าแต่เค้ก อะหยั๋งคร้าบท่าน 

เค็ก แข็ง --ย อ่ะเป่า -14