เมษายน 29, 2024, 08:46:42 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าวถึงเพื่อนเรยีนา ครูป๋องเป็นมะเร็ง  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
เมื่อคืนส่งเมล์แจ้งข่าวเรื่องงานรดน้ำดำหัวครูเรยีนา ซึ่งจะจัดที่ร.ร.มาแตร์เดอี (เพลินจิต) วันที่ 22 นี้ 14.00 น.
ก็ได้ข่าวจากเก่ง (วีระอนงค์) เพื่อนของเรา ซึ่งตอนนี้เป็นนักจัดรายการวิทยุอยู่ที่วิทยุกรมประชาสัมพันธ์เชียงใหม่
แจ้งข่าวว่า ครูป๋อง (ครูผกากรอง) กำลังไม่สบาย ครูเป็นมะเร็ง จึงขออาศัยพื้นที่ตรงนี้แจ้งข่าวถึงเพื่อนๆ อีกทีนะ

ฉัตร์ที่รัก...เก่งเองเน้อ
         ขอบคุณที่ส่งข่าวคราว..ฝากความกึ๊ดเติงหาเพื่อน ๆ ทุกคนเลยเจ้า กิจกรรมน่าสนใจคงไม่มีโอกาสไปร่วมงาน..
แต่จะขออาสาประชาสัมพันธ์ทางวิทยุ ผ่านรายการของตัวเอง ให้หมู่มวลสมาชิกไปร่วมงานกันเยอะ ๆ นะ
มีเรื่องอยากบอกว่าเรามีครูท่านหนึ่งนะ..ไม่รู้ว่าพวกตัวเองจะรู้หรือยัง ว่า "ครูป๋อง" ครูผกากรอง ของพวกเรา
ก็กำลังป่วยด้วยโรคมะเร็งอยู่นะ..ฝากส่งข่าวคราวให้เพื่อน ๆ ร่วมให้กำลังใจคุณครูด้วย
เรามีเบอร์โทร.ฝากให้ทุกคนนะ อยากให้กำลังใจคุณครูก็โทร.ไปคุยนะ 087-7864524
เพื่อน ๆ ในเชียงใหม่ก็โทร.ทักทายกันได้นะ 086-1816226 ด้วยความยินดีจ้ะ...
อย่าลืมบอกฝากความคิดถึงหื้อเพื่อน ๆ ทุกคนตวยเน้อเจ้า...คงจะได้ไปปะกั๋นซักวัน

เก่ง   วีระอนงค์  ดวงทิพย์

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ฝากข่าวถึงเพื่อนเรยีนา ครูป๋องเป็นมะเร็ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:46:40 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
แต่ว่า เก่ง วีระอนงค์ นี่รุ่นเดียวกับเราแต่ว่าคนละโรงเรียนตอน ม.ปลาย แม่นก่ครับป้า
ติดตามผลงานการจัดรายการของเปิ้นบ่อยๆ ครับสมัยที่ต้องขับรถเข้าเวียงทุกวันสมัยลูกยังเล็ก
โดยเฉพาะวันศุกร์ตอนแลงๆ ที่มักจะเปิดเพลงกำเมืองม่วนแต้ๆ ครับ บ่ฮู้ว่าบ่าเดี่ยวยังจัดอยู่ก่หา  ????

ปล. ขอย้ายไปที่หมวดกิจกรรมของรุ่นเน้อป้า เพราะเพื่อนที่บ่ได้ login จะได้อ่านได้โตยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• *
Re: ฝากข่าวถึงเพื่อนเรยีนา ครูป๋องเป็นมะเร็ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:19:36 PM »
ขอบคุณเจ้าอ้ายเก่ง ส่วนปี้เก่งหรือน้องเก่ง วีระอนงค์ จบเร'นา แล้วไปเป๋นเด็กแอล (LCC) เพื่อนอ้ายแชมป์เจ้า แม่นแล้ว เก่งจัดรายก๋านแกำเมืองและเปิดเพลงกำเมืองเจ้า เมืองแต๊ะเมืองว่าเลย คนฟังซอบ..ขนาด นี่เฮาก่บ่ได้ปะหน้าเปิ้นมาเป๋นสิบกว่าปี๋แล้วเหมือนกั๋น สวนกั๋นไปก่อสวนกั๋นมาอยู่ฮั่นนะ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 02:21:52 PM »
หันเก่งเกยบอกว่า จัดอยู่ ทาง FM 93.25 (เชียงใหม่)
   จ-ศ  15.30-16.00 และ 17.00-18.00 น.
   หรือทาง www.cmradio.net ถ้าสนใจ๋ก่อลองฟังผ่อเน่อ
บ่ฮู้อัพเดตก่อ ข้อมูลนีเก่งบอกมาปี๋ป๋ายแล้ว

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 03:43:32 PM »
อ๋อ ปี้เก่ง 93.25 เจียงใหม่ คนอู้เมืองนี่เอง นึกว่าใผ๋ตี้ไหน
นึกว่าเปิ้นแก่เหลือหมู่เฮากำซ้ำ ตี้แต้รุ่นเดียวกันกานิ
ปั๊ดโธธัมโมสังโค หลงกึ้ดว่าเปิ้นแก่กว่ามาจ้าดเมิน
แฟนรายการเปิ้นตอนหลังเลิกงานนี่จ้าดนักผ้องเน้อ ผมก่คนนึงละ
แต่บะเดี่ยวบ่ค่อยได้ฟังมาเมินเป๋นปี๋เหมือนกัน มัวก้ายะอะหยังก่บ่ฮู้ วิทยุก็บ่มีฟังกับเปิ้น เฮ้ออออ  :smile5:

ใค้ฮู้ว่าเปิ้นกลายมาเป๋นดีเจได้จะใดนิ จบ แอลซีซี สาขาอะหยัง สาขานิเทศศาสตร์ แอลซีซี บ่มีเน้อ  :x
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 03:45:09 PM โดย อุเทน47 »