มีนาคม 29, 2024, 02:08:37 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมคอนเสิร์ท The Land of Heart P.R.C.  (อ่าน 11417 ครั้ง)

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
Re: พาชมคอนเสิร์ท The Land of Heart P.R.C.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 11:52:48 PM »
เข้าใจผิดคร้าบ นึกว่างานอีกอันหนึ่ง

ห้องประชุมที่นี่เฮาได้เข้าไปทำเวที กะเก้าอี้ตวยคร้าบ

ต๋อนทดลองเสียงเป็นเปิดหนังฮื้อดูตวย เครื่องเสียงเปิ้นม่วนขนาดคร้าบ

ดูแล้วยิ่งกว่าอยู่ในโรงหนังก่อน  สุดยอดมะกล้วยเทศ เน้อ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: พาชมคอนเสิร์ท The Land of Heart P.R.C.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 11:32:15 AM »
ที่แท้ตนานุวัฒน์ของเสี่ยพ้งเป็นคนตกแต่งภายในนี่เอง
ถึงว่าผลงานเนี๊ยบครับ ระบบเสียง การเก็บเสียง สุดยอด
เก้าอี้ก็นั่งสบายจนแทบจะนอนได้ 5555 เยี่ยมครับ  -11
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2008, 03:46:32 PM โดย อุเทน47 »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2008, 05:17:48 PM »
 :no2: บ่มีอะหยังไค้หลับบ่ดาย

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 12:39:02 PM »
ขึ้นมาชั้นที่สอง ขอกดชัตเตอร์วิวสักภาพเถอะ บรรยากาศย่ำค่ำ อากาศสบายๆหน้าฝน
มีดนตรีรออยู่ข้างหน้า จินตนาการไปไกลแล้วครับ
ตึกเก่าๆแบบนี้รู้สีกอบอุ่นปนโรแมนตีกอะไรทำนองนั้น ถ้าได้ไวย์สักขวดกับคนรู้ใจ..................คง........นั่งฟังเพลงกัน..................ตลอดทั้งคืน......... :smile3:

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 12:57:04 PM »
วงดนตรีแบบนี้เค้าเรียกว่า Wind Symphony เพราะ่จะเป็นเครื่องเป่าลมซะเป็นส่วนใหญ่
องค์ประกอบส่วนอื่นๆ ก็จะเป็นพวกเพอคัสชั่น (เครื่องเคาะจำพวก กลอง ระนาดฝรั่ง ฯลฯ)

รายการเพลงก็เป็นแนวคลาสิคครับ
ผลงานของคีตกวี อาทิ

Antonin Dvorak
Dimitri Shostakovice
Alfred Reed
Gustav Holst
Gardel Simon

ตอบพี่อุเทน๔๗ กระผมจำไม่ได้ครับ รู้แต่ว่าตอนโรงเรียนเราได้ที่หนื่งประเทศไทยปีแรกพวกเราอยู่ม.๑ คีอประมาณ ๒๕ ปีที่แล้วครับ ไม่ใช่ ๓๐ ปีครับ ถ้า ๓๐ปีที่แล้ว ผมกับพี่อุเทนย์ยังเล่นยืงลูกแก้วกันอยู่เลย

ผมรู้จักอยู่ตั้งคนนึง คือ Gustav Holst จำได้ว่าเคยเห็นเอ็มซีแบนด์ นำบทเพลงชื่อ Mars ( ดาวอังคาร เทพเจ้าแห่งสงคราม)
ของศิลปินท่านนี้มาบรรเลงประกวดแบบมาร์ชชิ่ง (สวนสนาม) ที่สนามศุภฯ ราวๆปี 30 หรือไงนี่ผมก็จำไม่ค่อยได้
ตอนนั้นได้แชมป์ประเทศไทยไปครองครับ
เพื่อนต๊อก พอจะจำได้มั้ยเอ่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 02:51:23 PM โดย อุเทน47 »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:05:47 PM »
สภาพแสงน้อยครับ ไม่สามรถใช้แฟลชด้วย ( ทางผู้จัดขอความร่วมมือไม่ให้ใช้แฟลช เป็นการรบกวนสมาธิของนักดนตรี)
ต้องช่วยด้วยการปรับ ISO (ความไวแสงของกล้อง) ภาพอาจจะหลุดโฟกัสไปบ้างนะครับ

เห็นน้องคนนี้้แล้วทำให้นึกถึงเพื่อนเราคนนึงที่อยู่แดนไกล...

อดีตมืออัลโตแซ็กโซโฟน เอ็มซีแบนด์....ต๊อก วินสัน ชินอุปกิจ 302/606 หรือ นามปากกา Robinhood

(ฝากถามผู้รู้หน่อย ..เครื่องดนตรีชิ้นที่น้องเค้ากอดอยู่นี้เรียกว่า" ยูโฟเนียม " ใช่รึเปล่าครับ)
ขอบคุณนะพี่ที่ยังคึดถืงผมตลอดเวลา........."เพื่อน....กูคิดถืงมึงว่ะ"...  :laugh1:

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 02:59:28 PM »

Alfred Reed

ตอบพี่อุเทน๔๗ กระผมจำไม่ได้ครับ รู้แต่ว่าตอนโรงเรียนเราได้ที่หนื่งประเทศไทยปีแรกพวกเราอยู่ม.๑ คีอประมาณ ๒๕ ปีที่แล้วครับ ไม่ใช่ ๓๐ ปีครับ ถ้า ๓๐ปีที่แล้ว ผมกับพี่อุเทนย์ยังเล่นยืงลูกแก้วกันอยู่เลย
ผมรู้จักอยู่ตั้งคนนึง คือ Gustav Holst จำได้ว่าเคยเห็นเอ็มซีแบนด์ นำบทเพลงชื่อ Mars ( ดาวอังคาร เทพเจ้าแห่งสงคราม)
ของศิลปินท่านนี้มาบรรเลงประกวดแบบมาร์ชชิ่ง (สวนสนาม) ที่สนามศุภฯ ราวๆปี 30 หรือไงนี่ผมก็จำไม่ค่อยได้
ตอนนั้นได้แชมป์ประเทศไทยไปครองครับ

ผมหมายถึงปี พ.ศ. 2530 ครับ ตอนนั้นเราอยู่ ม.6
มานึกดูอีกที ไม่น่าจะใช่ปี 2530 ครับ
น่าจะเป็นหลังจากที่พวกเราจบ ม.6 ไปแล้วมากกว่าครับ
เพราะจำได้ว่าน้องสาวผมก็เดินโบกธง เป็นทีมโบกธงหญิง ในการประกวดสวนสนาม ร่วมกับเอ็มซีแบนด์ด้วย
สมัยที่เพื่อนต๊อกยังอยู่วงแบนด์ จำได้ว่ายังไม่มีทีมโบกธงนะ  ????

ออฟไลน์ Yai P5/6

• เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 03:27:12 PM »
ว่าจะไปขอที่ร้านเล่นกีตาร์ย้อนยุค(ดีๆแบบไม่เมามาก โฮ่ๆ)ซักวัน
ให้เก๋ช่วยเล่นเปอคัชชั่นให้หน่อย
มีแซ็กซักต้วก็หรู แต่ไม่รู้ใครเป่า(55)
เปิดหมวกน่าได้ค่าเบียร์อยู่น่อ
ได้ไหมเอ่ย
 023
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:53:08 PM »
น่าสนนะ ใหญ่
แชมป์ก็เคยชวนว่า เฮ้ย อยากเล่นดนตรีว่ะ
เอาไว้วันเลี้ยงรุ่นปีนี้บ๋อ
ท่านประธานยะกำหนดวันเลี้ยงรุ่นออกมาแล้วนะ
เดี๋ยวคงจะเข้ามาแถลง เวลาผ่านไปไวมาก
ยังไม่ทันไรจะครบอีกปีแล้วสิ  :no2:

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:07:16 AM »

Alfred Reed

ผมหมายถึงปี พ.ศ. 2530 ครับ ตอนนั้นเราอยู่ ม.6
มานึกดูอีกที ไม่น่าจะใช่ปี 2530 ครับ
น่าจะเป็นหลังจากที่พวกเราจบ ม.6 ไปแล้วมากกว่าครับ
เพราะจำได้ว่าน้องสาวผมก็เดินโบกธง เป็นทีมโบกธงหญิง ในการประกวดสวนสนาม ร่วมกับเอ็มซีแบนด์ด้วย
สมัยที่เพื่อนต๊อกยังอยู่วงแบนด์ จำได้ว่ายังไม่มีทีมโบกธงนะ  ????
ทำไมอยู่ดีๆพี่อุเทนย์มีน้องสาวด้วยหรือครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:12:37 PM »
น่าสนนะ ใหญ่
แชมป์ก็เคยชวนว่า เฮ้ย อยากเล่นดนตรีว่ะ
เอาไว้วันเลี้ยงรุ่นปีนี้บ๋อ
ท่านประธานยะกำหนดวันเลี้ยงรุ่นออกมาแล้วนะ
เดี๋ยวคงจะเข้ามาแถลง เวลาผ่านไปไวมาก
ยังไม่ทันไรจะครบอีกปีแล้วสิ  :no2:
ขอเป็นช่วงปิดเทอมกลางเดือนตุลาเน้อ ผมจะได้ไปแจมแบบจริงจังได้ซะที
รอมานานแล้วง่ะ งานนี้ถ้าเป็นเดือนตุลาจริง ผมติดเสื้อแดง กับเสื้อดำ ไปอย่างละตัวเลยเอ้า... :cry5:
น้ำมันก็แพง อยากได้แบบสะดวกผมบ้างจริงๆ นะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 12:18:07 PM »
ทำไมอยู่ดีๆพี่อุเทนย์มีน้องสาวด้วยหรือครับ

ฮามีน้องสาวคนนึง ก็แม่ของเจ้าหลานสาวจอมยุ่งที่ไปดูคอนเสิร์ทกะฮานั้นแหละ
น้งอผมคนนี้ จบเรนาฯ และ จบ มว.รุ่น 29 เคยโบกธงกะวงแบนด์อยู่ปีสองปีนี่แหละ
อาจจะมีหลายคนที่ยังไม่ทราบ เพราะไม่ค่อยมีใครถาม 555  :smile5: