มีนาคม 29, 2024, 03:55:19 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Do you believe in Destiny?  (อ่าน 62414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
Re: Do you believe in Destiny?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:33:21 PM »
ติดตามมาตั้งนาน มันดี แต่ตอน ใกล้จบ แบบมีด้ายแดง
ที่ปลายทาง รูสึกแปลก ๆ ว่ะ

Re: Do you believe in Destiny?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:35:59 PM »
-14น้องปอยทำพี่เก่งได้ลงคอ พูดไปก้อสงสารหนุ่มเชียงใหม่เพราะถูกสาวเมีองกรุงหลอกให้หยากแล้วจากไป..........

แต้บะ ฮาก็เกยโดนเหมือนคิง  ฮาตึงบ่ไปย่ำกรุงเทพระทมแหมซ้ำ จังคนวอกนัก   -18

ของเก๋ บ่ได้หลอกให้อยากแล้วจากไปหรอก
แต่ของ เก๋ นั้น สุขุมนุ่มลึกกว่านี้มาก

จริง ๆ ให้เก๋เล่าแบบนี้ก็ได้ โฮ รับ รองมันว่านี้หลายเท่า

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:26:54 PM »
อือม...
นี่มึงไม่ได้ไปเรียนหนังสือเลยนิ
ว่างเจงๆ
........
เอ...ทำไมไม่มีเรื่องแบบนี้มั่งวะ
อ้อ...กูเมา..
แหะๆ
 -06

เขียนหนุกดี
ไม่ลองเอาดีเขียนขายหาตังให้ลูกกินหนมวะ
ไม่เอาอ่ะ เขียนเล่นๆ ไว้นานแล้ว
แบบว่า นึกอยากเขียนเรื่องราวที่รับรู้ และประสบการณ์เก่าๆ
เหมือนกับบันทึกความทรงจำมากกว่าว่ะใหญ่

ติดตามมาตั้งนาน มันดี แต่ตอน ใกล้จบ แบบมีด้ายแดง
ที่ปลายทาง รูสึกแปลก ๆ ว่ะ

เฮียบ่โรมันพลาสติกเลยอ่ะ
มันเป็นคำเปรียบเปรย ว่าอะไรบางอย่างเหมือนกับเป็นโชคชะตา
ที่ชักนำให้เราได้พบเจอเรื่องต่างๆ ในชีวิตครับ

อย่างสมมติว่า ถ้าผมบ่ได้อยู่ห้องเดียวกับเฮีย อ้ายเก๋ เสี่ยหมอ
เฮียบ่ได้ลอกการบ้านผม (อุๆ อันนี้ชักเสียว) เฮาก็คงบ่สนิทกั๋น แม่นก่อครับ
หรือว่าอย่างอ้ายใหญ่ เนี้ยะ ถ้าบ่ติดวิดวะ จุฬาฯ ก็คงบ่ได้ไปสร้างวีระกรรมอันยิ่งใหญ่ กลางพัฒพงษ์
หรือว่าอย่างอ้ายเก๋ อะหยั่งทำหื้อเปิ้นต้องฮู้จักสาวน้อยกรุงเทพ จนต้องเจ็บช้ำใจ๋ ทำหื้อต้องรอจนมาปะกับน้องจอยหวานใจ๋ตัวแต้ในปัจจุบัน  :laugh2:

มันเป็นเหมือนกับ Destiny ที่ถูกอะหยั่งสักอย่างกำหนดไว้ล่วงหน้า
แต่ว่าคนเฮามีสิทธิ์เลือกครับ เพราะทางที่เฮาเดินมักจะมีทางเลือกอยู่เสมอ
เมื่อเลือกแล้วมันก่อเหมือนจะมี Destiny ใหม่ขึ้นมาอีก ว่าสุดปลายทางเดินที่เฮาเลือกจะมีอะหยั่งรออยู่อีก
ถามว่าถ้าวันนั้น ก๊ำเลือกที่จะเป็นตัวสำรองของน้องปอย เพราะเหมือนกับว่าน้องปอยได้ปิ๊กมาหื้อความหวังใหม่
สุดท้ายแล้วก๊ำก่ออาจจะลงเอยกับน้องปอยก่อได้เหมือนกันครับ หรือว่าอาจต้องเจ็บช้ำใจ๋กว่าเก่าก่อได้อีกครับ
หรือว่าตอนที่ก๊ำแอบปลื้มนุ่น แล้วตัดสินใจ๋ลุยต่อ ก๊ำก่อคงบ่ได้ไปกรุงเทพ เพราะนุ่นเรียนเชียงใหม่ ก๊ำก่อคงจะอยู่เรียนต่อที่เชียงใหม่เหมือนกั๋นครับ
หรือแม้แต่เรื่องน้องนุ้ยก่อเหมือนกั๋นครับ
ปลายทางสุดท้ายของแต่ละเรื่องราวเหมือนกับสิ่งที่เฮาต้องค้นหา ว่าสุดท้ายแล้วด้ายแดงที่เฮาเลือกที่จะสาวเพื่อค้นหาว่าปลายอีกด้านมีอะหยั่งอยู่
มันคือเรื่องราวต่างๆ ที่เฮาพบเจอกั๋นอยู่ในชีวิตทุกวันครับ อยู่ที่ว่าเฮาจะมีมุมมองในเรื่องต่างๆ อย่างไรครับ
อันนี้เป็นมุมมองของผมเน้อครับ คงบ่ซีเรียสเกินไปเน้ออ้ายนายทั้งหลาย
อุ อุ ทำไปทำมาเอาบทสรุปของเรื่องมาเป็น spoil ไปก่อนเสียแล้ว

ว่าแล้ววันนี้อู้งานดีกว่า เรื่องมันใกล้จบขี้คร้านก๊อปมาหื้ออ่านล่ะ  :smile9:

ว่าแต่ว่าถ้าผมเล่าจบแล้ว ขออ้ายเก๋มาเล่าต่อได้ก่อครับ อยากฟังเรื่องเล่าของอ้ายเก๋พ้อง เฮียรับประกั๋นว่ามันกว่าของผม
ก่ออยากฟังเรื่องอ้ายเก๋เหมือนกั๋นครับ
ใครอยากฟังยกมือขึ้น ผมคนแรกครับ เอาไปเลย หนึ่งเสียงหลวง  :smile9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2009, 10:21:10 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:53:29 PM »
ว่าแล้วก่ออดใจ๋ไว้บ่าได้มาต่อเรื่องหื้อดีกว่าเนอะ

อย่างที่ได้ทิ้งท้ายเอาไว้ในตอนก่อน
การเรียนในปีสามที่วิทยาลัยแห่งนี้ จำเป็นต้องมีการเลือกเมเจอร์ของคณะที่ผมเรียนอยู่
ซึ่งผมตัดสินใจไว้นานแล้วอย่างที่คุณๆ คงพอจำกันได้ว่าผมอยากเรียนบัญชีมาตั้งแต่แรก
ผมเลือกเมเจอร์ Accounting ซึ่งเมเจอร์นี้ส่วนใหญ่คนที่เลือกจะเป็นสาวๆ ซะมากกว่า  :smile4:
แต่ก็มีผู้ชายที่เลือกอยู่บ้างเหมือนกัน ดังนั้นในเมเจอร์จึงมีผู้ชายเพียงแค่ 10 คน
แต่เป็นสาวๆ ซะร่วม 40-50 คนครับ จึงเป็นเรื่องไม่ยากที่จะทำความรู้จักกับสาวๆ ในคณะทั้งหมด
เพราะพวกเราต้องเรียนร่วมกันอยู่แล้ว ด้วยความที่มีจำนวนคนในเมเจอร์ไม่มาก
ดังนั้นในเวลาไม่นานพวกเราจึงเริ่มสนิทกันมากขึ้น และเริ่มแบ่งกันเป็นกลุ่มย่อยๆ
เพื่อคอยช่วยเหลือกัน และมักจะจัดกิจกรรมต่างๆ ร่วมกันเสมอ
ด้วยความที่เรามีกิจกรรมร่วมกันบ่อยๆ นี้เองทำให้ในจำนวนเพื่อนสาวใหม่ๆ นี้
มีอยู่ 2-3 คนที่ทำให้ผมเริ่มไม่แน่ใจและเริ่มหวั่นไหวไปกับใจของตัวเองอีกครั้ง
ผมยอมรับนะครับในบรรดากิจกรรมต่างๆ ที่ผมจัดขึ้นในช่วงเวลานั้น
เป็นวัตถุประสงค์หลักในการที่จะทำให้ผมได้รู้จักกับพวกเธอมากขึ้น
อย่างน้อยก็ได้เบอร์โทรศัพท์ หรือรู้ว่าบ้านอยู่ที่ไหน
และด้วยความที่ผมมักจะเป็นหัวหน้ากลุ่มในการจัดกิจกรรมต่างๆ อยู่เสมอ
ทำให้ไม่ยากที่ผมจะโทรไปคุยกับพวกเธอ และทำความรู้จักให้มากขึ้น
จนกระทั่งเมื่อเจ้า Destiny เกลอเก่าทำให้ผมได้มาพบกับเธอ...  :smile4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 10:29:43 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:15:21 AM »
เอ๋ ถ้าอย่างงั้น ฮาก้มีด้ายแดงหลายเส้นนะก่ะ

-123

ออฟไลน์ ป๊อบ ลูกไก่ย่าง

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:48:57 AM »
ผมกลัวว่าถ้าไอ้ด้ายแดงหลายเส้น..มันพันข้อมือ..ยุ่งนาครับเฮีย..เรื่องที่อ่านมาเนี๋ยะมันอย่างกับอ่านหนังสือศุภักษร..ที่ผมอ่านสมัยมอ.ต้นเลย ทำให้เคลิ้มไปเลยนา

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 11:16:35 AM »
ผมกลัวว่าถ้าไอ้ด้ายแดงหลายเส้น..มันพันข้อมือ..ยุ่งนาครับเฮีย..เรื่องที่อ่านมาเนี๋ยะมันอย่างกับอ่านหนังสือศุภักษร..ที่ผมอ่านสมัยมอ.ต้นเลย ทำให้เคลิ้มไปเลยนา

ไม่เป็นไร พกคีมติดเอวเป็นประจำทุกวัน
ถ้าพันมากไป ตัดทิ้งเลย

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 12:40:20 PM »
ผมไม่อยากเล่าเรื่องของผมครับ ถึงแม้ว่ามันจะสุขุมนุ่ม(เน่า)ลึกกว่า...อย่างที่เฮียว่าไว้
ละครสวรรค์เบี่ยง ช่อง 3 เพิ่งจะจบไปเมื่อวานนี้ 7 พค. แฮปปี้เอนดิ้งไปแล้ว  :smile3:
เลยไม่อยากขุดซากอดีตที่เน่าเปื่อยไปตามกาลเวลาขึ้นมาอีกครับ ต้องขออภัยจริงๆ  :pray:

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 03:18:15 PM »
ผมไม่อยากเล่าเรื่องของผมครับ ถึงแม้ว่ามันจะสุขุมนุ่ม(เน่า)ลึกกว่า...อย่างที่เฮียว่าไว้
ละครสวรรค์เบี่ยง ช่อง 3 เพิ่งจะจบไปเมื่อวานนี้ 7 พค. แฮปปี้เอนดิ้งไปแล้ว  :smile3:
เลยไม่อยากขุดซากอดีตที่เน่าเปื่อยไปตามกาลเวลาขึ้นมาอีกครับ ต้องขออภัยจริงๆ  :pray:

โถ....พี่อุเทนย์ครับแฟนๆรออยู่....เล่าเลยครับอย่าคิดนาน เพี่อคนอ่านจะได้เป็นบทเรียนสอนใจ......ha ha

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:03:08 PM »
เอ๋ ถ้าอย่างงั้น ฮาก้มีด้ายแดงหลายเส้นนะก่ะ

-123
ของเฮียมันบ่ใจ้หลายเส้นบ่ดายก้า มันเป็นยุเป็นย่วม เป็นพวงเลยกำแล้วก้า  :x
อีกอย่างมันบ่ปันข้อมือบ่ดาย มันจะปันอย่างอื่นโตยนิก้า :smile9:

:smile6: ใครจะไปนึกล่ะครับบางครั้งชีวิตคนมันก่อคล้ายนิยาย
แต่บ่แน่นา บางทีอันนี้อาจเป็นแค่นิยายที่ผมแต่งเล่นเอามันส์ก่อได้เหมือนกั๋นครับพี่น้อง  :smile10:
จริงๆ ผมว่าทุกคนมีเรื่องราวกั๋นทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าเฮาจะมีมุมมองในเรื่องที่ผ่านเข้ามาในชีวิตเฮาจะใดมากกว่าเนอะ  :smile6:

อันนี้ผมบ่ยอมเน้ออ้ายเก๋ ใคร่ฟังเรื่องราวของอ้ายเก๋พ้อง
เพราะเฮียถึงขั้นรับประกันความมันส์แล้ว
บ่อั้นผมจะบ่อเล่านิทานชาวหอต่อแล้วเน้อ -17
แล้วจะปล่อยเรื่องนี้หื้อบ่จบโตย   :laugh2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 09:06:21 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:09:50 PM »
คนที่เมื่อแรกเจอก็ทำให้ผมรู้สึกคุ้นตาอย่างบอกไม่ถูก  023
ผมทำทุกอย่างที่จะได้รู้จัก และพูดคุยกับเธอครับ
จัดกิจกรรมระหว่างกลุ่มของพวกเราให้มากขึ้นเพียงเพื่อจะได้รู้จักกับเธอ  -26
แต่เชื่อมั๊ยครับ เธอกลับไม่เคยร่วมกิจกรรมต่างๆ ที่ผมจัดขึ้นเลย  :angry4:
ผมเพียรพยายามที่จะหาทางรู้จักกับเธอให้ได้แต่ก็กลายเป็นลงแรงเปล่า
ผมรู้แต่ว่าเธอเรียนเมเจอร์เดียวกับผม เรียนหลายวิชาด้วยกัน
แต่ผมก็ยังไม่เคยได้คุยกับเธอเลย
แม้จะรู้ว่าเธอชื่ออะไร แต่ก็ไม่ได้เบอร์โทรของเธอ
ทำให้ผมรู้สึกว่ามันเป็นอะไรที่น่าค้นหา
ราวกับสายลมแห่งความหวั่นไหวผ่านเข้ามาในใจผมอีกครั้งหนึ่ง  :smile2:
เวลาผ่านไปจนกระทั่งขึ้นเทอมสอง...

จบแล้วครับ ถ้าอ้ายเก๋บ่สัญญาว่าจะเล่าเรื่องอ้ายเก๋หื้อกั๋นฟัง
ผมจะจบเรื่องของผมตะอี้แต้ๆ เน้อ 
:laugh1: :laugh2: :laugh1: :laugh2: :laugh1: :laugh2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 09:11:44 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:28:43 AM »
ผมลืมไปหมดแล้วนา ตึงวันนี้ก็เป็นสุขดีแล้ว ไม่ดีกว่าครับ น้าเก่ง   :try:
น้าเก่งเล่าต่อเถอะสนุกดีออก  -01

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 04:45:52 PM »
อึ๋ ฮาตึงบ่เล่าต่อแล้ว  :laugh2:

ออฟไลน์ ป๊อบ ลูกไก่ย่าง

• มัธยมต้น MC 27/30
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 05:57:27 PM »
เล่า เล่า...เล่าต่อครับอ้ายเก่ง..กำลังติดตามสนุกครับ ชีวิตของคนเรามันก็เหมือนละครจริงๆครับเพียงแต่ว่ามันจะเป็นแฟนฉัน เพื่อนสนิท หรือว่า เพื่อนกูรักมึงว่ะ บางทีมันอาจจะกลายเป็นฉันรักผัวเขาในท้ายที่สุดก็ได้ รึเปล่าครับ?

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:28:54 PM »
เล่า เล่า...เล่าต่อครับอ้ายเก่ง..กำลังติดตามสนุกครับ
ชีวิตของคนเรามันก็เหมือนละครจริงๆ ครับ
เพียงแต่ว่ามันจะเป็นแฟนฉัน เพื่อนสนิท หรือว่า เพื่อนกูรักมึงว่ะ
บางทีมันอาจจะกลายเป็นฉันรักผัวเขาในท้ายที่สุดก็ได้ รึเปล่าครับ?
โฮ่ โฮ่ ปานนั้นเชียวหรือครับอ้าย
แต่ว่ามีก่า ผมเล่าอยู่คนเดียวมันบ่ม่วนอ่ะ
เดียวคนอ่านจะก้ายเสียก่อนอ่ะ มีก่าปู่เฒ่านี่เล่าอะหยั่งก่อบ่ฮู้อยู่คนเดียว  -08
อยากอ่านของคนอื่นพ้องอ่ะ  -08
ดูดิเล่ามาสองเรื่องแล้ว จบไปแล้วเรื่องหนึ่ง
อีกเรื่องก่อใกล้จบ แถมจะเริ่มเรื่องใหม่อีก มีก่าคนอ่าน
บ่มีใครมาแลกเปลี่ยนหรือร่วมแชร์ประสบการณ์โตยอ่ะ มันบ่มันส์เลย  -09
บ่เอาแล้วล้มโต๊ะ เลิกเลยดีก่า  -04
ฮาก่อลืมไปหมดแล้วเหมือนกั๋น  -021

:laugh2: :laugh1: :laugh2: :laugh1: :laugh2: :laugh1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2008, 08:44:05 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 09:38:16 PM »
ไหนๆ ก่ออยู่หล่ายดอยแล้วก่อเลยว่าเอาเพลงหล่ายดอยมาฝากก่อแล้วกั๋นครับ  :smile10:

http://www.ziddu.com/download.php?uid=aKubmZamaK6elOKnYaqhkZSqXqucmpmm1

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 08:50:53 PM »
ว่าแล้วก่อล้อเล่นกับอ้ายเก๋มาเสียหลายวัน
เริ่มแล้วก่อต้องหื้อจบครับ จะได้ไปเริ่มเรื่องใหม่ต่อเนอะ  :smile5:

ในที่สุดผมก็ได้รู้จักและพูดคุยกับเธอง่ายอย่างไม่น่าเชื่อครับ
ก็ผ่านทางเพื่อนในเมเจอร์ที่เคยอยู่ร่วมชมรมเดียวกับผมเมื่อตอนปีหนึ่งครับ
เธอเป็นเพื่อนสนิทของเพื่อนผมครับ  เฮ้อ!!!  -25
ทำอ้อมไปอ้อมมาซะยากเชียว เธอของผมคนนี้ชื่อ กุล ครับ
เมื่อได้คุยกันทุกอย่างกลับกลายเป็นว่าเหมือนเราได้เคยรู้จักกันมานานแล้ว
ประมาณเนี้ยะ
แล้ววันหนึ่งเธอนั้นก็มาฉันรู้สึกเธอนั้นคุ้นตา
เหมือนบางสิ่งฉุดฉันดึงเธอเข้าหาให้มารักและรู้ใจกัน
ตั้งแต่เจอะเรานั้นคุ้นเคยเหมือนรู้จักมาแล้วเนิ่นนาน
ถ้าจะบอกเหตุผลเรื่องเธอกับฉันก็ไม่เห็นจะมีข้อไหน
บางครั้งฉันคิดเองว่าฟ้าสร้างเรามาอย่างตั้งใจ

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 08:56:53 PM »
ผมสนิทกับกุลอย่างรวดเร็วราวกับว่าเราทั้งสองต่างรู้จักกันมานานแล้ว
ผมก็รู้จากกุล ว่าเธอเคยเห็นผมมาก่อนนี้นานแล้ว
ผมเคยทำกิจกรรมร่วมกลุ่มกับเธอเมื่อตอนปีหนึ่ง
เคยเรียนร่วมกับเธอมาหลายวิชาระหว่างที่เรียน ปีหนึ่งและปีสอง
กุลเคยเห็นผมหลับในห้องจนถูกอาจารย์บางท่านปลุกไปล้างหน้า  -08
รวมทั้งถูกอาจารย์บางท่านขว้างด้วยแปรงลบกระดานมาแล้ว  -06
แต่ผมกลับไม่เคยสังเกตุเห็นเธอเลย เมื่อได้คุยกันในเรื่องนี้เธอกลับแซวผมกลับว่า
ก็เป็นเพราะผมมัวแต่สนใจคนที่ผมไปนั่งเรียนด้วยข้างๆ (ถ้าเป็นช่วงปีสองก็คงจะเป็นวานั่นแหละครับ)

อืม...หรือว่าเรื่องราวต่างๆ ชักนำผมมาที่นี่เพื่อเธอคนนี้กันนะ  ????
จะเป็นด้วย destiny ที่นำพาผมห่างไกลบ้านออกมาก็เพื่อมาเจอเธอ
หรือว่ามันเป็นเพียงสายลมลวงอีกครั้งที่จะนำพาให้หนุ่มบ้านนอกต้องชอกช้ำใจอีกครั้ง   -13

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 09:04:01 PM »
ความสัมพันธ์ระหว่างผมกับกุลพัฒนาไปอย่างรวดเร็วเหมือนกับว่าเราได้รู้จักกันมานานแล้ว
เราสามารถพูดคุยปรึกษากันได้ทุกเรื่อง ระหว่างนี้กุลก็รับรู้ในเรื่องที่ผมยังคงไปไหนมาไหนกับปอย
ผมไม่เคยปิดบังเธอเลยในเรื่องต่างๆ เธอเองก็ทำตัวเหมือนเพื่อนสนิทที่ผมสามารถพูดคุยได้ทุกเรื่อง
เธอไม่เคยว่าผมในเรื่องใดเลย (แต่แอบมาเฉลยในตอนหลังว่า คนอะไรไปไหนกับแฟนเก่ายังมาเล่าให้เราฟังอยู่ได้  :smile9:)
ผมเองคงต้องยอมรับนะครับว่ายังไม่แน่ใจเท่าไหร่กลัวต้องน้ำตาเช็ดหัวเข่าอีกรอบ   -14
แม่สาวชาวกรุงคงไม่ลวงหลอกให้หนุ่มบ้านนอกต้องชอกช้ำใจอีกรอบนะ  -13

อุอุ แอบเฉลยไปซะแล้ว... :smile4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 09:05:48 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:18:57 PM »
เวลาผ่านไปความมั่นใจก็เริ่มมากขึ้น
ผมเริ่มแน่ใจแล้วว่าผมได้พบกับใครสักคนที่ผมเหมือนรอคอยมานานแล้ว
ถ้าเป็นสมัยนี้ก็คงเข้ากับเพลงพรหมลิขิตของบิ๊กแอสนั่นแหละครับ
ผมมีความรู้สึกเหมือนกับว่าในที่สุดเจ้า Destiny เกลอเก่าก็ได้ชักนำผมให้มาพบกับใครสักคนที่จะเป็นเพื่อนชีวิตของผม
เส้นทางชีวิตของผมทั้งหมดถูกนำพามาที่นี่เพื่อวันนี้นี่เอง
เรื่องราวของผมที่ต้องออกจากบ้านมาเพื่อพานพบกับเรื่องราวต่างๆ ในชีวิต
หลายสิ่งที่เกิดขึ้นกับผมก็คงเพื่อพบกับใครสักคนที่รอเราอยู่ที่ปลายด้ายแดงอีกข้าง
ความรู้สึกบางอย่างบอกกับผมอย่างนั้นเมื่อเวลาผ่านไป
ผมกับกุลคบกันอย่างค่อนข้างสบายใจที่สุด เธอให้ความไว้วางใจกับผมอย่างเต็มที่ และผมเองก็ไม่เคยปิดบังเรื่องใดกับเธอ
ผมทดสอบกุลในเรื่องต่างๆ หลายครั้ง ทะเลาะกันบ้างก็หลายหน
แต่ทุกครั้งผมกับรู้สึกเหมือนเป็นฝ่ายผิดมากกว่า
ยิ่งนานวันก็เหมือนกับผมได้ตามหาส่วนที่ขาดหายไปของผมกลับคืนมาได้แล้ว...