เมษายน 25, 2024, 08:16:24 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อร่อยทั่วไทย  (อ่าน 143293 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: อร่อยทั่วไทย
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:07:19 AM »
เหมือนสวรรค์บนดินเลยเนอะ พี่กานต์
กระผมก็ไปแคะปลากระป๋องโรซ่า แก้มไวน์ จากเจ้เล้งก็ สุขแล้วละ

ท่านแจ๊คก็ว่าเกินไป

เดี๋ยวว่างๆไปกินด้วยกันเนอะ

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:07:50 AM »
เสี่ยกานต์ เอาเรื่องกินบนสวรรค์มารวมเล่มเลยดีไหม ผมจะหาที่พิมพ์ให้
อ่านแล้ว มีความสุขเหลือเกิน

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 11:17:32 AM »
ไม่รู้ว่าอาหารระดับโอทอปในบ้านเรานั้น เสี่ยกานต์นิยมชมชอบไหม
วันนี้จะพาลูกไปนั่งกิน ร้านผักน้ำ แถวซอยสุคนธสวัสดิ์ เขาขายแต่ผัก สลัดผัก พาสต้า
ขายแค่บ่ายสองเอง ต้องรีบไปแล้ว อืมม อยากให้ลูก ๆ กินผักอะ
แล้วจะหารูปมาฝากจ๊ะ

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 01:17:51 AM »
ไม่รู้ว่าอาหารระดับโอทอปในบ้านเรานั้น เสี่ยกานต์นิยมชมชอบไหม
วันนี้จะพาลูกไปนั่งกิน ร้านผักน้ำ แถวซอยสุคนธสวัสดิ์ เขาขายแต่ผัก สลัดผัก พาสต้า
ขายแค่บ่ายสองเอง ต้องรีบไปแล้ว อืมม อยากให้ลูก ๆ กินผักอะ

อาหารระดับโอท๊อป นี่ของโปรดเลยนะครับ

ขนมครกแม่หลาย จ.แพร่/ กล้วยอบใบเตย จ. ชุมพร/ ซาลาเปาทับหลี จ.ชุมพร/ เต้าส้อตะกั่วป่า จ.พังงา/ โมจิไข่เค็ม จันทร์สุวรรณ จ.นครสวรรค์/ ถั่วกับกลอยทอด จ.สุโขทัย / ข้าวหลาม หนองมน ชลบุรี, ลำปาง, น่าน/ ไข่เค็มไชยา จ.สุราษฎร์ธานี/ ขนมบ้านอาจารย์ จ.เชียงใหม่/ กุ้งเสียบ จ.ภูเก็ต/ ทุเรียนกวน จ. ระยอง/ ขนมหม้อแกง จ.เพชรบุรี/ ทองม้วนสด จ.กาญจนบุรี/ ก๋วยเตี๋ยวญวน จ. อุบลราชธานี/ ขนมจาก จ.ฉะเชิงเทรา/ กระหรีปั๊ป เจ๊หมวย มวกเหล็ก จ.สระบุรี/ หมูยอ สุจินต์ จ.เชียงราย/ สาลี่เอกชัย จ. สุพรรณบุรี/ ขนมเค๊กขุกมิ่ง จ.ตรัง/ วีที แหนมเนือง จ.อุดรธานี/ อันละหว่า ส่วยทะมิน จ.แม่ฮ่องสอน/ โรตีสายไหม อยุธยา/

พวกนี้ลองมาหมดแว๊ว เดี๋ยวค่อยมาต่อเนอะ

เสี่ยกานต์ เอาเรื่องกินบนสวรรค์มารวมเล่มเลยดีไหม ผมจะหาที่พิมพ์ให้

เอาจริงนะเว้ย ห้ามเบี้ยว

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 08:21:34 AM »
 :cheer:  เอาเลยป๋ากานต์ ออกหนังสือให้ลือเลื่องงานชิมสักเล่ม ผมจองล่วงหน้า 5 เล่มฝากญาติมิตรเพื่อนพ้องครับ  :V
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:41:31 PM »
ต้องรีบนะกานต์
ระวังหนังสือ
"ดื่มไปอึ๊บไป"
ของ อ.บาย
จะออกตัดหน้าซะหล่ะ

ออฟไลน์ Putsiland

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:14:01 AM »

อาหารระดับโอท๊อป นี่ของโปรดเลยนะครับ

ขนมครกแม่หลาย จ.แพร่/ กล้วยอบใบเตย จ. ชุมพร/ ซาลาเปาทับหลี จ.ชุมพร/ เต้าส้อตะกั่วป่า จ.พังงา/ โมจิไข่เค็ม จันทร์สุวรรณ จ.นครสวรรค์/ ถั่วกับกลอยทอด จ.สุโขทัย / ข้าวหลาม หนองมน ชลบุรี, ลำปาง, น่าน/ ไข่เค็มไชยา จ.สุราษฎร์ธานี/ ขนมบ้านอาจารย์ จ.เชียงใหม่/ กุ้งเสียบ จ.ภูเก็ต/ ทุเรียนกวน จ. ระยอง/ ขนมหม้อแกง จ.เพชรบุรี/ ทองม้วนสด จ.กาญจนบุรี/ ก๋วยเตี๋ยวญวน จ. อุบลราชธานี/ ขนมจาก จ.ฉะเชิงเทรา/ กระหรีปั๊ป เจ๊หมวย มวกเหล็ก จ.สระบุรี/ หมูยอ สุจินต์ จ.เชียงราย/ สาลี่เอกชัย จ. สุพรรณบุรี/ ขนมเค๊กขุกมิ่ง จ.ตรัง/ วีที แหนมเนือง จ.อุดรธานี/ อันละหว่า ส่วยทะมิน จ.แม่ฮ่องสอน/ โรตีสายไหม อยุธยา/

พวกนี้ลองมาหมดแว๊ว เดี๋ยวค่อยมาต่อเนอะ

เอาจริงนะเว้ย ห้ามเบี้ยว

กระผมตั้งหน้าตั่งตารออ่านบทความท่านกานต์อยู่ทุกวันยังไม่เห็นสักที -23 -23 -23

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 09:00:43 AM »
อยากรู้ว่าโอทอปคืออะไรครับ ????

ออฟไลน์ charnwitp

• none
  • *
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 01:44:35 PM »
อยากรู้ว่าโอทอปคืออะไรครับ ????
โอทอป ก็คือ
O = One
T = Tambon
O = One
P = Product
หนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์  เป็นโครงการหนึ่งของท่านอดีตนายกทักษิณ ครับพี่น้อง
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 01:05:49 AM »
โอทอป ก็คือ
O = One
T = Tambon
O = One
P = Product
หนึ่งตำบลหนึ่งผลิตภัณฑ์  เป็นโครงการหนึ่งของท่านอดีตนายกทักษิณ ครับพี่น้อง
ขอบคุณครับอ้ายแชมย์ -01

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 02:16:57 AM »
แว๊ปไปหาของอร่อยๆกินกันที่สิงคโปร์ ตามมาได้เลยคับ

http://www.wineloversociety.com/forum/index.php?topic=6688.0

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:14:20 AM »
แว๊ปไปหาของอร่อยๆกินกันที่สิงคโปร์ ตามมาได้เลยคับ

http://www.wineloversociety.com/forum/index.php?topic=6688.0
เข้าไปอ่านหลายรอบแล้วครับ อาหารน่ากินดีครับ
เขาว่าสิงคโปร์นี่เป็น Melting pot ดูแล้วมีอาหารน่ากินเยอะดีครับ
ว่าไปผมดูรายการท่องเที่ยวของอเมริกา (Traveling Channel )
มีหลายคนชอบไปทำรายการที่สิงคโปร์คับ
อาหารอย่างChilli Crab นี่เห็นแล้วนำ้ลายไหล
หรืออาหารที่ขายตามถนนนี่เด็ดนัก เห็นแล้วอยากไปนั่งกินสัก
๒-๓ วัน แต่ในใจลึกๆคิดว่าประเทศไทยเด็ดกว่าเยอะ นี่ต้องรบกวน
ท่านกระบี่ทำลายแทงอาหารทั่วไทยลงบนเวปย์เสียแล้วดีกว่า
อ่านตามกระทู้เก่าๆของท่านแล้วเด็ดนัก อ่านแล้วอยากเห็นภาพ
และเก็บไปฝัน ดูจากทีวีอเมริกาสรุปเอาเองว่าสตีดฟูดย์ที่ๆสองต่อจาก
ประเทศไทยน่าจะเป็นใต้หวันครับต่อจากนั้นก็เวียดนาม

ผมอ่านเวปย์ที่ท่านกระบี่ลิ้งย์มาให้ เห็นหลายๆคนในเวปย์เขียนชมใน
ความสามารถของท่านกระบี่แล้วเห็นด้วยว่าท่านน่าจะเขียนอะไรสักอย่าง
เกี่ยวกับอาหารกับไวย์ ผมว่าดังแน่นอน ถ้าสนใจเขียนเป็นภาษาอังกฤษ
ผมพอมีคนรู้จักอยู่เกาหลีใต้นะคับ เป็นคนเกาหลีอเมริกันที่เริ่มจะมีชื่อเสียง
ในการวิจารย์อาหารในประเทศเกาหลี เมี่อปีที่ที่แล้วกรมส่งเสริมการท่องเที่ยว
ของเกาหลีใต้ส่งแกมาเชียงใหม่ ให้มาดูโรงเรียนสอนทำอาหารที่เชียงใหม่
แล้วเอากลับไปสอนที่เกาหลี เขาชมว่าโรงเรียนสอนทำอาหารที่เชียงใหม่
มีระบบการสอนที่ดีมาก ได้ยินแล้วอดดีใจแทนคนเชียงใหม่ไม่ได้

คิดว่าไม่เกินลอยกระทงปีนี้คงมีโอกาศแวะไปดื่มไวย์กับท่านกระบี่....
ที่กรุงเทพเมืองฟ้าเมืองสวรรย์ -23 -23 -23

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 08:13:52 AM »
มีใครชอบดื่มเบียร์ บ้างมั๊ยครับ

เบียร์ที่ว่ากันว่า อร่อยที่สุดในโลก

http://www.wineloversociety.com/forum/index.php?topic=8236.45

ออฟไลน์ charnwitp

• none
  • *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:16:37 AM »
มีใครชอบดื่มเบียร์ บ้างมั๊ยครับ

เบียร์ที่ว่ากันว่า อร่อยที่สุดในโลก

http://www.wineloversociety.com/forum/index.php?topic=8236.45

โอ้โห .. อ้ายกระบี่หายไปนานเลย น่ะเนียะ  -0029
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:31:52 AM »
เข้าไปแล้วมันดูรูปไม่ได้อ่ะครับท่านกระบี่ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:53:24 AM »
เข้าไปแล้วมันดูรูปไม่ได้อ่ะครับท่านกระบี่ครับ

แฮ่ แฮ่ ต้องสมัคร Member ก่อน

ฟรี ครับ ฟรี