เมษายน 25, 2024, 11:56:36 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ๊ค 602 โว้ย เครื่องเธอติดไวรัสล่ะ  (อ่าน 3140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
แจ๊ค 602 โว้ย เครื่องเธอติดไวรัสล่ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:15:09 AM »
เช้านี้นั่งอ่านข้อมูลโน่นนี่ ไปเจอบทความว่า Hacked By Godzilla เป็นไวรัสตัวที่กำลังฮิตอยู่ขณะนี้
เค้าให้วิธีแก้ไขมาด้วยนะ ถ้าสับสนงุนงงก็ให้น้องๆ ในออฟฟิศดูให้นะลุงแจ๊ค
(เด็กหอฯ ถ้าไฮเปอร์ลิงค์ไม่ขึ้น ก็ช่วยทำให้ขึ้นหน่อยนะ ลุงแจ๊คเขาจะได้คลิกอ่านได้) Thanks!
http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=170

ถึงคุณปู่เด็กหอฯ และท่าน Uten47 ผู้ดูแลเว็บไซต์ที่ยังมีแต่เว็บบอร์ดแห่งนี้
อิฉันเสนอให้

1. ปรับเปลี่ยนรูปแบบการแสดงเวลาและวันที่ ให้สั้นลง และอยู่ภายในสองบรรทัดจะดีไหม
แต่ละหน้าจะได้แสดงจำนวนกระทู้ได้มากขึ้น ไม่อย่างนั้นมันจะเปลืองหน้ากระทู้ เพราะจะขึ้นหน้าใหม่ไวเกินกว่าเหตุ
ซึ่งจะสร้างความท้อแท้ใจให้ผู้ไม่ใช้ไฮสปีดเน็ตเป็นอย่างมาก
- พฤศจิกายน --> พ.ย. ก็พอม้าง..
- แสดงเวลาเป็นชั่วโมงกับนาทีก็พอ ไม่ต้องวินาทีหรอกม้าง..
- ฯลฯ ไม่รู้แล้ว ลองช่วยกันดูละกัน

2. เพิ่มหัวข้อ search หากระทู้เก่าๆ จาก keyword หรือเลขกระทู้ได้ มิเช่นนั้นจะประสบปัญหาเดียวกับบอร์ดโน้น คือคุยกันเยอะจนจำไม่ได้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน

จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาเจ้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:10:29 AM โดย เด็กหอ 302/605 »

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
Re: แจ๊ค 602 โว้ย เครื่องเธอติดไวรัสล่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:09:25 AM »
เรื่องที่ฉัตร์พูดมาต้องแจ้งให้เฮียตี้ง่ะ เราทำไม่เป็นหรอกเน้อ แต่ไม่เป็นไรคิดว่าป๋าเก๋คงจาเข้ามาอ่านแล้วแจ้งให้คนเขียนเวปอีกทีครับ
เรื่องค้นหาจะมีอยู่แล้วที่ด้านบนนะ แต่ยังไม่เคยลองอ่ะนะ ป้าฉัตร์เคยลองดูหรือยังละ ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ส่วนของไฮเปอร์ลิ้งค์มีอยู่แล้วนิตอนที่ตั้งกระทู้อ่ะนะ จะมีรูปลูกโลกอยู่นะ เดี๋ยวจะลองแก้ของป้าดูก่อนแล้วกันจ้า

เรียบร้อยจ้ามีไฮเปอร์ลิ้งค์แว้ว...ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:11:38 AM โดย เด็กหอ 302/605 »

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30
Re: แจ๊ค 602 โว้ย เครื่องเธอติดไวรัสล่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:47:34 AM »
อย่าคาดหวังมากกับของฟรี ช่วงนี้เฮียตี้มันยุ่งขนาดข้าวปลายังไม่ค่อยได้กินเป็นเวล่ำเวลาเลย จากเชียงใหม่ต้องบินมากรุงเทพฯ แล้วต่อไปอุดร ออกหนองคาย เข้าลาว กลับมาขึ้นเครื่องที่อุดร กลับมาเลคเชอร์ที่กรุงเทพฯ แล้วค่อยกลับไปเชียงใหม่ ต้นเดือนธันวา ต้องไปงานเปิดสะพานมิตรภาพไทย-ลาว ที่มุกดาหาร ขับรถเข้าไปในลาว เพื่อให้ทะลุเมือง เว้-ดานัง ของเวียตนาม ยุ่งจิงๆนะเนี่ย เวปยังต้องให้เสี่ยเก๋มาดูแลแทนชั่วคราวอ่ะ น่าฉงฉาน ทนใช้ของเก่าไปก่อนเนอะ อนาคตจะต้องดีขึ้นแน่ๆ แต่ฉงฉัยจะไม่ใช่ช่วงนี้ อิ อิ อิ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 11:15:17 AM »
โอ้โฮเฮะ ยุ่งจินๆ นักธุรกิจหญ่ายก็งี้นะ
เราก็ไม่ได้คาดหวังว่าทุกอย่างมันต้องสำเร็จเสร็จสมใจในบัดดลหรอกเน้อ
เพียงแต่คิดไรออกก็เสนอๆ ไว้ก่อนจะลืมไปซะก่อน ไว้ใช้ไปสัก 1-3 เดือนค่อยรวบรวมความคิดเห็นทั้งหมด
ให้ Admin พิจารณาดูว่าอันไหนเข้าท่าหรือเพื่อนๆ เห็นด้วย แล้วค่อยเสนอคนทำเขาสักทีก็ได้
แต่ที่เป็นอยู่ก็แจ่มมากแล้วล่ะ ขอบคุณคนทำมากๆ ทั้งเฮียซิตี้ ทีมของเฮีย และเพื่อนๆ ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกคน

ท่านเด็กหอฯ ขออภัยไม่ดูตาม้าตาเรือว่ามีช่องค้นหาแล้ว ใช้งานได้ดี ข้อความที่ค้นได้มีตัวขยะปนมานิดหน่อย แต่ช่างมันเถอะ

วันนี้ไม่เข้ามาแล้ว เจอกันพรุ่งนี้เน่อ บ๊ายบาย!

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 12:00:51 PM »
ป้าฉัตร์  น้าแจ๊ค  เสี่ยกานต์ กรุณาดูข้อความหลังไมค์ด้วยคร๊าบ
พอดีจัดอะไรบางอย่างมาฝากเพื่อนไกลบ้านนะ
ดูซะนะเพื่อน

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 01:30:58 PM »
ไปดาวน์โหลดมาเก็บแล้ว เพราะดี รู้สึกแจ๊คเค้าเคยไปทำข่าวนักร้องคนนี้ด้วยนะ เสียงใสดีเนอะ แทงกิ้วค่ะ