เมษายน 27, 2024, 02:43:37 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: MV ผ้าขี้ริ้ว หนังสารคดีฉลองครบรอบ 75 ปี โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย  (อ่าน 3306 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมค ตีนดอย

• Freelanc...มืออาชีพ
  • The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • แมค ตีนดอย
    • กริชชัย กุศล (แมค) 306/27

MV ผ้าขี้ริ้ว

หนังตัวเต็มความยาว 2 ชั่วโมง ฉายให้ดูพร้อมกันทั่วโรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย จ.เชียงใหม่ (แผนกมัธยม) เดือนเมษายนนี้

นี่คือ MV ที่ตัดตอนมาจากบางช่วงในหนังเพื่อเรียกน้ำย่อยครั้งสุดท้ายก่อนฉายจริง

ดูตัวอย่างหนังได้ที่

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=10628

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ขอบคุณอ้ายแมค ที่เอาสิ่งดีๆ มาแบ่งปันกันครับ  -11
เห็น MV แล้วอยากดูตัวเต็มๆ จังเลยครับ -01
มองไปเห็นความเปลี่ยนแปลงต่างๆ ในโรงเรียนเยอะเหมือนกันนะ
ดูๆ ไปแล้วคิดถึงโรงเรียนคร๊าบ :cry5:
ว่างๆ ต้องหาเวลาไปเดินเที่ยวสักหน่อยแล้ว  -25
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
หนังเรื่องนี้เป็นไงเหรอ เพิ่งได้ยิน
ชื่อไม่ดีเลยนะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 -11 ลิงค์ที่สอง เป็นมิวสิควิดิโอเพลง "ผ้าขี้ริ้ว" ของคาราบาว
 ภาพและเนื้อหาเพลง โดน!!! ใจจริงๆครับท่านผู้ชม  :cry5:

ปล.ลุงภารโรงที่นำแสดงอยู่นี่ ผมจำหน้าท่านได้ครับ นานมากแล้วที่ท่านทำงานอยู่คู่กับโรงเรียนมงฟอร์ต
    นับเป็นบุคลากรผู้ทรงคุณค่าจริงๆ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 -08 จะรอดูหนังภาคเต็มๆ เมษายนนี้ครับ สงสัยช่วงงานปิ้กมงฟอร์ตบ้านเฮาแม่นก่อ...อ้ายแมค  023

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
เคยได้ยินมานาน น้าน นาน มากแล้ว
นึกว่าจบไปตั้งนานซะอีก ที่แท้เพิ่งจะเริ่ม
คอยติดตามอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30

mV หาได้ที่ไหนจะได้เก็บเป็นที่ระลึกหน่อย