เมษายน 29, 2024, 11:40:47 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมรุ่น"แข่งขันฟุตบอล"เสาร์ 1 มี.ค.นี้ ที่นิ่มซิตี้เดลี่ 18.00 น.เป็นต้นไป  (อ่าน 39538 ครั้ง)

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
แสดงว่ารวมทีม 303 กะ หก ศูนย์ ห้า เน้อ อ้ายโต -08

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
 -01 ต้องขออภัยครับที่มาชี้แจงกฏกติกาช้าไปหน่อย เนื่องจากยังไม่ลงตัวในข้อมูลหลายๆด้าน
ตอนนี้ได้หารือกับเพื่อนๆที่ได้พบปะหน้าค่าตากันบ่อยๆก็พอจะได้เค้ารางของการแข่งขันฟุตบอลครั้งนี้ว่า..
 -27วันเวลา                : นักกีฬาและกองเชียร์พร้อมกันที่สนาม วันที่ 1 มีค.51 เวลา 17.00 น.

-26สถานที่จัดการแข่งขัน : สนามฟุตบอลชั่วคราว ภายในโครงการนิ่ม ซิตี้เดลี่ ถ.มหิดล จ.เชียงใหม่ โทร. 053-273800
                          ขนาดสนามฟุตบอล 10 ม.* 20 ม. เล็กกว่าสนามบาสเก็ตบอลนิดนึง พื้นสนามเป็นดินนุ่มๆหกลมก็คงแค่ถลอก แต่ไม่ปอกเปิก
                          เสาประตู(โกล)เป็นแบบเสาขนาดเล็ก ไม่มีผู้รักษาประตู

-05กติกาการแข่งขัน      : เชื่อว่าถ้าแบ่งทีมตามห้อง คงมีจำนวนนักกีฬาไม่ครบทีมแน่ๆ
                          ต้องมีการรวมทีมโดยการจับฉลาก หรือตามความสมัครใจ ไว้ค่อยว่ากันวันแข่งจริง
                         จึงทำให้มีคู่แข่งขันเพียง 1 คู่ ลงสนามได้ทีมละ 7 คน  ไม่จำกัดจำนวนนักกีฬา (ทีมละกี่คนก็ได้ ถ้าแน่ใจว่าลงสนามไปแล้วไม่หัวใจวายซะก่อน)
                          สามารถเปลี่ยนตัวได้ตลอดการแข่งขัน เมื่อเห็นสภาพเพื่อนที่อยู่ในสนามไม่รอดแน่
                          เตะกันครึ่งละ 15 นาที พัก 10 นาที แพ้ชนะชี้ขาดกันไปเลย ด้วยการดวลลูกโทษ ไม่มีต่อเวลา
                          ลูกฟุตบอลใช้แบบฟุตซอล (ทีแรกว่าจะใช้บอลพลาสติกเหมือนสมัยเรียน แต่คาดว่าปัจจุบันเท้าของเพื่อนๆคงจะบยายใหญ่ขึ้นตามวัย)
                          กฏกติกาใช้ตามมาตรฐานฟีฟ่า ใบเหลืองถูกปรับเป็นเบียร์หนึ่งลัง ใบแดงถูกปรับเป็นคาราโอเกะหนึ่งคืน ด่ากรรมการถูกปรับเป็นอาบน้ำนอกบ้าน 1 ยก
                          ทะเลาะวิวาทถูกเมียเทศน์ 1 กรรณ์  :x   

-18กองเชียร์               : สามารถขนกองเชียร์พร้อมเสบียงอาหารมาร่วมสนุกกันที่สนาม ไม่ว่าจะเป็น ลูก เมีย น้องเมีย กิ๊ก ฯลฯ แล้วแต่สถานะการณ์ของแต่ละท่านจะอำนวย
                                นายสนามจะจัดเครื่องเสียง เก้าอี้และไฟสนามไว้ให้ เสบียงสามารถหาซื้อได้จากริมปิงซุปเปอร์มาร์เก็ต ใกล้ๆสนามแค่ เพียงวูบหนึ่ง

-11ที่จอดรถ               : จอดยานพาหนะของท่านได้ที่ขอบสนามเลย สถานที่กว้างขวางดุจสนามซุปเปอร์โบลว

์อื่นๆ                         : หลังการแข่งขัน นักกีฬาและกองเชียร์ควรขอวีซ่าจากครอบครัวไว้ล่วงหน้า อาจจะมีการไปทัศนศึกษาต่อยังสถานที่อื่นๆต่ออีกก็เป็นได้  :x

อ้อ เกือบลืมไป เรื่องเสื้อทีมฟุตบอล จะเอายังไงดี ทีมหนึ่งใ่ส่เสื้อสีแดง อีกทีมหนึ่งสีน้ำเงินดีมั้ย เหมือนมุมแดงมุมน้ำเงิน
ใส่มาจากบ้านเลยของใครของมันไม่ต้องซื้อใหม่ ประหยัดดี หรือว่าจะมีใครสนับสนุนเสื้อนักฟุตบอลครับ  -11

วันนี้จะพาไปชม สนามมงฟอร์ต27ยูไนเต็ดกันครับ  :shoot:

หลายคนอาจจะเคยมาเที่ยวหรือใช้บริการที่นี่กันบ้างแล้ว
ส่วนคนที่ยังไม่เค๊ย..ไม่เคย ก็มาตามนี้แผนที่เลยครับ
ถ้าหลงก็โทรมาถามทางได้ 053-273800

ถ้าเข้ามาแล้วก็จะเห็นภาพประมาณนี้  -27
ในภาพจะเห็น ม.ฟาร์อีสเทิร์น อยู่ด้านหน้าสุด
ขับรถเข้ามาถ้าไม่เห็นภาพอย่างนี้แสดงว่าท่านเข้าผิดที่แล้วล่ะครับ

ขับรถเข้ามาด้านในจนถึงวงเวียนก็จะเห็นสนามหญ้าอย่างนี้ครับ เป็นไงเขียวดีมั้ยครับ  -11
น้องๆเวบลีย์มั้ยล่ะ  :shoot:

สนามฟุตบอล มว.27 ยูไนเต็ด
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 02:23:48 PM »
 :pray: ขออนุญาตไปทำหน้าที่คนสวน เปิดน้ำรดสนามหญ้าก่อนนะครับ ช่วงนี้หน้าแล้ง เดี๋ยวหญ้าจะตายเสียก่อน
ไม่งั้นเจ้านายผมจะตาย...เอ๊ย เอาผมตาย  -14 แล้วจะกลับมาต่อภาพสนาม มว.27 ยูไนเต็ด อีกไม่นานเกินรอ  -11

มาดูรูปกันต่อครับ หญ้าชุ่มไปด้วยน้ำแล้ว
แต่ต้องขออภัยนะครับ หญ้าที่ท่านเห็นไม่ใช่หย้าของสนามฟุตบอลเน้อ
เป็นหญ้าปลูกบริเวณต้นไม้รอบวงเวียนเท่านั้นครับ  อิอิ เอามาให้ดูเล่นเฉยๆ  -05

:smile6: ส่วนสนามจริงๆอยู่นี่ครับ
เป็นไงสวยมั้ย กะว่าจะปูหญ้าให้เล่นบอลวันเดียวแล้วจะขูดหญ้าออกทิ้ง
แต่ปรากฏว่าเจ้านายไม่อนุมัติครับ
พวกเราเลยต้องเล่นบอลกันบนดินนี่แหละ ดิบๆดี(เวลาหกล้มภรรยาจะได้สงสาร) -08

สนามฟุตบอลนิ่มซิตี้ยูไนเต็ด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 04:30:31 PM »
แล้วผมจะทาสีตีเส้น ตั้งเสาประตูให้นะครับ
อ้อ แล้ววันแข่ง เพื่อนๆอย่าลืมนำ พลาสเตอร์ยา ยาทิงเจอร์ ยาแผลแดง พร้อมพกพยาบาลส่วนตัวมาด้วยนะครับ
เผื่อทำแผลเวลา หกล้ม  -13
ส่วนใครที่จะไปทำแผลต่อกะพยาบาลสาวนอกสถานที่ก็เชิญตามสะดวกเน้อ :cry2:

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
อิจฉามากกกกกกกก
อยากไปจิงๆๆๆๆๆๆ
ติดว่าเมียคลอดลูกพฤหัสหน้าแล้ว
 -13
หื้อเล่นม่วนๆ
คิดถึงทุกๆคนเน่อ
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ อารยะ

• Freshman MC 27/30
  • *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
Re: กิจกรรมรุ่น"แข่งขันฟุตบอล"เสาร์ 1 มี.ค.น
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:34:53 PM »
อ้อ เกือบลืมไป เรื่องเสื้อทีมฟุตบอล จะเอายังไงดี ทีมหนึ่งใ่ส่เสื้อสีแดง อีกทีมหนึ่งสีน้ำเงินดีมั้ย เหมือนมุมแดงมุมน้ำเงิน
ใส่มาจากบ้านเลยของใครของมันไม่ต้องซื้อใหม่ ประหยัดดี หรือว่าจะมีใครสนับสนุนเสื้อนักฟุตบอลครับ  -11

น่าสนุกซะแล้ว คงได้รวมทีมกันเล่นล่ะครับ สนามดินดีออก เก๋ตีเส้นวันไหนจะไปช่วยกันครับ

เรื่องเสื้อเสนอเป็นเสื้อกั๊กสองสี ใส่แข่งดีไหม ใส่ซ้อนเสื้อทุกคน เอาไว้ใช้หลายๆครั้งได้ มีเวลา 7 วัน เดี๋ยวจะหาสปอนเซอร์ ถ้าไม่แพงมากขอขอใช้งบฯ เพื่อนๆคนไหนทราบว่ามีที่ไหนรับทำบ้างครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 11:36:25 PM โดย อารยะ »
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

-11 เห็นด้วยครับ ท่านประธาน ใช้เสื้อกั๊ก แบบนี้ก็เข้าท่าดีใช้ได้หลายงาน
ช่วยหาสปอนเซอร์ให้หน่อยสิครับ หรือว่า เค แบงค์จะสนับสนุน อิอิ
ส่วนเรื่องตีเส้นเดี๋ยวผมให้ทีมงานจัดการให้ครับ เช้าวันเสาร์ 1 มีค.ก็ยังทัน  :smile6:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:05:15 PM โดย อุเทน47 »

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
น่าสนุกเน๊าะ เซ็งเลย วันเสาร์ที่ 1 มีสอบข้อเขียนของ ม.รามฯ ช่วงเช้า ครึ่งวันบ่ายสอบปฏิบัติออกรอบที่สนามกอล์ฟแม่เมาะ
ขอบายแมทช์นี้ไปก่อนละกันนะเพื่อน แมทช์หน้าจะไม่ให้พลาดครับ :cry6:
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Chat601

• *
น่าสนุกจัง ถ่ายทอดสดช่องไหนฮับจะได้ตามดู

ว่าจะบันทึกภาพวีดิโอ  เดี๋ยวจะลองขอให้หมอริมดอยจัดให้ครับ แล้วค่อยมาอัพโหลดให้ชมทีหลัง
เอ หรือว่าจะถ่ายทอดสดผ่านเวบแคม-แคมฟล็อค เป็นไปได้มั้ยเนี่ยบรรดาเซียนคอมทั้งหลาย  ????

ออฟไลน์ Big Leg

• อนุบาล MC 27/30
  • **
ท่านประธานยะต้องติดต่อป้าบุ๋มฮื้อเอารถพยาบาลมาจอดรอเลยเน้อ ว่าแต่ว่า 605 นี่กัปตันทีมต้องชื่อสำเร็จ ศิริ บ่ใจ่กา -27

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ท่านประธานยะต้องติดต่อป้าบุ๋มฮื้อเอารถพยาบาลมาจอดรอเลยเน้อ ว่าแต่ว่า 605 นี่กัปตันทีมต้องชื่อสำเร็จ ศิริ บ่ใจ่กา -27
เออ...อ้ายโสคร๊าบถ้ามานี่ เหอะ เหอะ  -07
ตัวใครตัวมันเน้ออ้าย  -03
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Big Leg

• อนุบาล MC 27/30
  • **
ฮื้อมันมาพากษ์อยู่ข้างสนามก่อได่นา -07

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
 -16 สำเร็จๆ ไปหาโสหน่อย เพื่อนเรียกแล้ว

605 ท่าจะรวมกับทีม 601 กันแล้วล่ะ หลังจากลองวิ่งรอบหมู่บ้านหนึ่งรอบ ต้องประเมินตัวเองใหม่
แต่เสาร์นี้สู้สุดใจนา  -26
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161