เมษายน 26, 2024, 03:38:02 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญเพื่อนๆร่วมงานสละโสด  (อ่าน 11762 ครั้ง)

ออฟไลน์ Big Leg

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: เรียนเชิญเพื่อนๆร่วมงานสละโสด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 05:37:21 PM »
ให้พี่โอ๋จัดงานให้ซะดีก้า .... >:D
ยินดีตวยเน้อ...เรื่องงานเฮาจัดกะพี่โอ๋เองดีกว่า เปามันเด็กดี เดี๋ยวเสียหมด..อิ อิ

ออฟไลน์ thisis_ayre

• **
Re: เรียนเชิญเพื่อนๆร่วมงานสละโสด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 09:07:59 AM »
ดีใจ๋ โตยเน่อ เปา   

ออฟไลน์ charnwitp

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 07:00:26 PM »
ขอให้มีความสุข กับชีวิต สมรส เด้อ พี่น้องครับบ
คนเราจะต่อสู้กับความรู้สึก ได้ ด้วยความรู้สึกเท่านั้น

ออฟไลน์ thod

• คนไม่สำคัญ อย่างสม่ำเสมอ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ทศพร 302/27
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:46:18 PM »
ขอร่วมแสดงความยินดีกับครอบครัวใหม่ด้วยคนนะครับ

และขอให้สิ่งที่พวกเราเรียกว่า "ความรัก" นำเปาและครอบครัว พบกับสิ่งดี ตลอดไปครับ

ทศ'

ออฟไลน์ jin

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 08:53:54 AM »
ขอแสดงความยินดีด้วย :laugh:
อยากได้วัสดุก่อสร้างมาที่ร้านเอี่ยมเส็งพานิช 053-430629
ฮาจะลดให้เป็นพิเศษ

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 05:42:19 PM »
ถ้ากลับมาเชียงใหม่ พาเจ้าสาวมาเลี้ยงข้าวเพื่อน ๆ ที่เชียงใหม่อีกรอบก้อได้นะเปา เพื่อน ๆ ที่นี่มีอีกหลายคน ถือว่าจัดงานเลี้ยงเล็ก ๆ เฉพาะเพื่อนเชียงใหม่ น่าจะมีคนไปยินดีด้วยอีกเยอะแยะ เอาบรรยากาศแบบกันเอง ๆ เฉพาะเพื่อน ๆ ก้อพอ เสนอที่ร้านอุดมมิตรก้อได้ครับ  เพื่อน ๆ ว่าไงบ้าง ? เห็น  ควร  ด้วย  หรือป่าว
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 09:45:54 PM »
ถ้ากลับมาเชียงใหม่ พาเจ้าสาวมาเลี้ยงข้าวเพื่อน ๆ ที่เชียงใหม่อีกรอบก้อได้นะเปา เพื่อน ๆ ที่นี่มีอีกหลายคน ถือว่าจัดงานเลี้ยงเล็ก ๆ เฉพาะเพื่อนเชียงใหม่ น่าจะมีคนไปยินดีด้วยอีกเยอะแยะ เอาบรรยากาศแบบกันเอง ๆ เฉพาะเพื่อน ๆ ก้อพอ เสนอที่ร้านอุดมมิตรก้อได้ครับ  เพื่อน ๆ ว่าไงบ้าง ? เห็น  ควร  ด้วย  หรือป่าว

เห็นด้วยครับท่านเรขา
จะเป็นบททดสอบครั้งสำคัญให้คู่บ่าวสาวไปในตัว
หากเจ้าสาวทนฟังการฌาปนกิจจากเพื่อนเจ้าบ่าวได้
ชีวิตสมรสจากนี้ไป  ก็ไม่มีสิ่งใดต้องกังวล

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ลูกหม้อ MC
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2007, 10:29:12 PM »
อืมมมมมมมมมม

รู้สึกเครียด

แทนเจ้าบ่าวรุ่นหลัง(พวกที่ยังไม่ได้แต่งงาน)

:o :o

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 12:08:16 PM »
ถ้าจัดนาเปา
บ่ดีลืมเอาสำลี........
กอฮอ...........

เอาไว้ล้างหูฮื้อศรีภรรยาตวยเน้อครับ.......... >:D

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ลูกหม้อ MC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:17:51 PM »
ถ้าจัดนาเปา
บ่ดีลืมเอาสำลี........
กอฮอ...........

เอาไว้ล้างหูฮื้อศรีภรรยาตวยเน้อครับ.......... >:D

ผมพาดพิงถึงเฮียพ้งเต็มๆ เลยนะเนี่ย

ขอสูมาตวยคร้าบ

แล้วเฮียพ้งจะจัดงานเมื่อใดล่ะ

ผมรออยู่......อิอิ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:40:17 PM »
ยินดีตวยเน่อ
รับทราบ
ดูคิวก่อนน่อ
..........
 :D
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ Tooktik

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 10:42:43 AM »
ตอนนี้เพื่อน ๆ ห้อง 4 ที่เรากระจายข่าวไปแล้วก็มี
วิภัทร ( ดอย )  น่าจะไปนะเพราะสถานที่จัดงานก็อยู่ใกล้บ้านเค้านั่นแหละ เราให้ส่งข่าวต่อให้เป็ดด้วยเพราะคุยกันอยู่บ่อย ๆ
หมอเกียว  คิดว่าไปเพราะเป็นวันหยุดของคุณหมอด้วย ส่งข่าวให้ตี๋ตาตี่เพราะตอนนี้พาเมียไปฝากท้องกับหมอเกียวอยู่
แหม่ม สุดสวยขาวจั๊วะ ให้ส่งข่าวต่อ หนิง จอย แล้วก็กิ่ง ไม่รู้จะติดบินหรือเปล่า ( จอย ) ส่วนกิ่งก็ลูกสามแล้วถ้าเอาไปหมด เพื่อน ๆ ก็ต้องช่วยตามจับให้ด้วยนะจ๊ะ
แมว แม่ลูก 2 ส่งข่าวต่อหริพงศ์ ที่ต้องสายตรงถึงแมวเพราะน่าจะเป็นคนตัดสินใจในครอบครัวที่เสียงใหญ่ที่สุดในบ้าน   ถ้าพี่ขนเค้าไม่ติดบินก็น่าจะโอ
บี้ ไปแน่ ๆ อยู่แล้วเพราะซี้กับเปา รู้ก่อนเพื่อน ๆ อีก ให้ส่งข่าวฝากบอกวุธ กับ วริสร์ เพราะเราโทร.แล้วเป็นฝากข้อความ แต่คิดว่า 3 คนนี้ไปแน่ ๆ
เก่ง มาจากเชียงใหม่ล่วงหน้า 1 วัน ไปกับดำ   ส่วน เพื่อน ๆ ที่คิดว่าน่าจะติดต่อได้แต่ไม่รู้จะว่างไปหรือเปล่า  ก็น่าจะเป็นหมีกับกบ นะ
ก็รวม ๆ แล้วหลายคนเหมือนกันนะ  ห้องเราก็คงไม่มีใครจะแต่งอีกแล้วมั๊ง  ไปเจอกันก็น่าจะดี ยังคุย ๆ กันอยู่เลย ว่าพลาดงานนี้คงต้องไปงานแต่งลูกกันแล้วล่ะ ( อีกนานมาก ๆ )
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเก็บรูปมาให้เพื่อนดูกันบ้าง  เพราะห้อง 4 ไม่ได้มีโอกาศเจอกันมานานแล้ว
ตื่นเต้นเหมือนกันนะเนี่ย   ครั้งล่าสุดก็งานแต่งหนิง ชวนกันไปได้หลายคนเหมือนกัน แต่ก็หลายปีแล้ว
เปาก็บอกว่าชวนเพื่อนห้องอื่น ๆ ไปหลายคนเหมือนกัน   ดีนะ จะได้เจอเพื่อนห้องอื่นบ้าง ชวนกันไปเยอะ ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2007, 02:13:28 PM »
 :D ตุ๊กติ๊ก รวมพลห้อง 4 ครั้งนี้ ฝากความคิดถึงไปให้ไอ้บอด วริสต์ ด้วยเน้อ ขอบคุณจ้าดนัก  :laugh:

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 10:05:09 AM »
ถึงเก๋ ถังเบียร์ประจำนิ่มซิตี้นะจ๊ะ
เราเคยโทร.บอกวริสร์เค้าทีแล้วตอนที่เก๋ถามหาน่ะนะ
เค้าก็เป็นคนคุยน้อยนั่นแหละ  ก็บอกเว็บรุ่นให้แล้ว
ถ้าว่าง ๆ คงจะเข้ามาบ้างแหละจ้ะ
ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูน้า

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 10:25:06 AM »
จะรอดูรูปถ่ายล่าสุดของสมาชิกห้องสี่ด้วยใจระทึกครับ  :laugh: :angel:

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 02:30:03 PM »
แหม ระทึกเชียวเหรอ  ดูระทึกขวัญยังไงก็ม่ายรุ
เอาแค่ ตึกตึก ตึ่กตึ๊กตึก ก็พอจ้า
ดูมีจังหวะ มีชีวิตชีวามากกว่านะจ๊ะ พ่อถังเบียร์

ออฟไลน์ thisis_ayre

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2007, 10:23:12 PM »
ไปไม่ได้แหล่ะติ๊ก  โรงเรียนลูกยังไม่ปิด  ถ่ายรูปมาเยอะๆนะ  ฝากความคิดถึง ถึงเพื่อนๆด้วยจ้า 

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2007, 09:18:53 PM »
แหม ระทึกเชียวเหรอ  ดูระทึกขวัญยังไงก็ม่ายรุ
เอาแค่ ตึกตึก ตึ่กตึ๊กตึก ก็พอจ้า
ดูมีจังหวะ มีชีวิตชีวามากกว่านะจ๊ะ พ่อถังเบียร์
ขอแจมหน่อยคร๊าบ ระทึกใจ เหมือนกับลุ้นเข้าบ้านผีสิงหรือป่าวคร๊าบ ป้าตุกติก
ม่ายได้ทักทายกันนานแล้วนะ มัวแต่แอบอ่านคนอื่นอยู่ล่ะสิป้า
ระวังอ่านไปยิ้มไปเดี๋ยวคนอื่นเค้าจะหาว่า ยายป้านี่ เพี้ยนป่าวว่ะ
มองน่าจอ แล้วอมยิ้ม อ้าวหัวเราะอีก แน่ะ ดูดิ คริ คริ :laugh:
อ่านจบแล้วยิ้มมุมปากสองทีด้วยสิ

อ่ะ อ่ะ เชื่ออีกน่ะ ไปดีกว่า เหมือนเข้ามาหาเรื่องไงก็ไม่รู้ เนอะ :laugh:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ vasith

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2007, 12:18:08 PM »
ขอบคุณติ๊กที่กระจายข่าวมากๆครับ ผมยุ่งมากเลยครับจึงอาจจะไม่ได้ส่งcard และเชิญด้วยตัวเอง แต่บอกด้วยใจว่าอยากเห็นเพื่อนๆมาเป็นเกียรติในงานมากๆๆนะครับ ไม่ได้เจอกันนาน อยากเจอทุกคนเลย มารวมตัวกันหน่อย (Reunion) นะครับ

เปา

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:33:14 PM »
  :-*ถึงแม่นางแอ้  :-*
ไม่เป็นไรหรอก เปาคงไม่ว่าอะไร แต่รู้นะว่าเสียดายใช่ม้า ถ้าเพื่อนไปเยอะ ๆ
ก็เหมือนเลี้ยงห้องย่อย ๆ เลยนา   ( คราวนี้ฉันไม่เบี้ยวด้วยแน่ ๆ )
ไว้รอดูรูปก็ได้ จะถ่ายเก็บประวัติครอบครัวไว้เผื่อใช้ในโอกาศต่อ ๆ ไปด้วย
 ;)โป๊งเหน่ง  :D
ครายว่าแอบดูยะ พอแม่เช็คครั้งสุดท้ายเมื่อ 21 พ.ย.นี้ไม่มีอะไรน่ากังวล
เราก็เลยโล่งใจสนุกได้เหมือนเดิมหรอกย่ะ
ไม่งั้นก็ไม่หนุกแน่ปีใหม่นี้
 ;)เปา  ;)
ไม่ต้องกังวลเรื่องการ์ดอะไรหรอก เก็บไว้แจกแขกคนอื่นเถอะ เพื่อน ๆ ไม่ได้ต้องเป็นพิธีการ
อะไรขนาดนั้น ทำหน้าหล่อ กับตาโต ๆ ๆๆๆ ไว้วันงานก็พอย่ะ