เมษายน 30, 2024, 11:03:25 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: งานครบรอบ 75 ปี โรงเรียนมงฟอร์ต  (อ่าน 18834 ครั้ง)

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
Re: งานครบรอบ 75 ปี โรงเรียนมงฟอร์ต
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 12:25:15 PM »
ต๋อนนี้มี Confirm เพิ่มครับปี้น้อง

8. อ้ายกมล (อ้า-ยก-มล)
9. อ้ายชวลิต ซัจเด (Confirm โดย อ้ายกมล )

Re: งานครบรอบ 75 ปี โรงเรียนมงฟอร์ต
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 12:42:12 PM »
ต๋อนนี้โต๊ะแรกที่ Confirm มีรายชื่อดังนี้ครับ
0.5 อ้ายบ๊วย (เพระเป็นคนใหญ่ คนโตครับ)
1. อ้ายโต (ประธานรุ่น)
2. อ้ายเอก (เรขารุ่น)
3. อ้ายหมอ (คนตี่หมู่เฮาบางครับฮัก บางครั้งกลัว บางครั้งเสียว)
4. อาเฮียตี้ (บุรุษ ผู้ที่ไปเคยปฏิเสธเพื่อน)
5. นายห้าง กมล (ผู้ที่ใค๋ก่อก่อว่าเปิ้นเป็นนายก มล)
6. นายห้าง วสันต์ (บุรุษผู้ที่ชื่นชอบสีขาว.....เสื้อสีขาวครับ)
7. นายห้าง ชวลิต ซัจเด (ผู้ที่เป็นใหญ่ใต้ล้า แต่แพ้เพียงคนเดียว.....คิดเอาเอง)
8. เซียนกระบี่

10. อ้ายตุ้มครับ ขอยืนยันในที่นั่งนี้ตวยเน้อครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 01:02:17 PM »
ต๋อนนี้มีเพิ่ม ครับ อ้ายบาย ของเฮายืนยันขอเข้าร่วมงานนี้ตวยครับ
งานนี้ขาดฮาได้จะใดวะ

0.5 อ้ายบาย (บุรุษผู้ที่มีหน้าตาคล้ายพระเอกหนังจีน.......)

บุคคลคาดหวังกลุ่มต่อไปครับ
1. อ้ายปิง
2. อ้ายหนึ่ง (บวร)
3. อ้ายเก๋ (ตันติกร)
4. อ้ายด้อง

จากนี้ฮากึ๊ดบ่ออกแล้วช่วยฮาตวยครับ

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:33:05 PM »
ผมไปต้วยคร้าบ (สนใจ๋ตี๋ไปต่อของอาเฮียคร้าบ)
ความจริงตามกำหนดการเลี้ยงรุ่นของหมู่เฮา
ตี๋กำหนดไว้สองเดือนครั้ง ก็จะครบในวันตี๋ 8 ธ.ค.นี้
พอดี น่าจะยกยอดไปจัดในงานนี้เลยแล้วกัน
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:49:15 PM »
โต๊ะที่ 2 ก่อมีคน Confirm แล้วดังนี้ครับ

1. อ้ายบาย (ผู้ที่ชอบหนังด้าน AV ครับ )
2. อ้ายด้อง (ผู้ที่มีภรรเมีย - พันเมีย ตี่ใจ๋กว้างอย่างกับแม่น้ำ)
3. อ้ายเนิน (ผู้ที่มี เนิน เป็น หินศิลา ..... ล้อเล่นเน้อครับอ้านเนินสุดหล่อ)

ผู้ที่คาดหวัง
4. ตันติกร ฟ้าสาง
5. อ้ายจิน
6. อ้ายปิง
7. อ้ายหนึ่ง (บวร)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:52:06 PM »
ต๋อนนี้ ท่านเรขาฯ ของเฮาได้จองเข้าไปตี่มงฟอร์ตของเฮาแล้ว
เป็นจำนวน 2 โต๊ะครับผม

อย่างไรผู้ที่มีรายชื่อดังกล่าว เจอกั๋นในงานเน้อครับ

แล้วกรุณาขอ วีซ่า ฮื้อเรียบร้อยเน้อครับ อาเฮียเฮาบ่ฮู้ว่าจะไปต่อตี่ใดแฮ๋ม ;D >:D :o

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 03:56:21 PM »
อ้ายจินของเฮาก่อ ตอบ ตกลงมาแล้วครับผม

4. อ้ายจิน (ผู้ตี่มาเงียบ ๆ แต่มาแซงตางโก้งครับ )

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 04:12:50 PM »
4. ตันติกร ฟ้าสาง (บ่ใจ่เขียนผิดเน้อ ตั้งใจ๋เขียน)
                        เพราะว่าฟ้าบ่สาง บ่ยอมเลิกลา

"กิ๋นเหล้าเมาพับ เฮาบ่นับว่าลูก ม.ว.
 กิ๋นเหล้าแล้วตีห_ _ ลูก ม.ว. ร้อยเปอร์เซ็นต์
 โซดาก่บ่ต้องการ น้ำหวานก่บ่จำเป็น
 โอ่แม่เนื้อเย็น  ขอเพียงน้ำเย็นก่พอ"

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 05:22:12 PM »
ท่านเรขาจ่ายเงินเมื่อไหร่วันงานก๊า

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:07:36 PM »
จ่ายเงินที่เฮียพ้งหรือที่ผมก่อได้ครับเพื่อน ๆ ทางโรงเรียนขอหื้อหมู่เฮาชำระครบก่อนวันที่ 6 ครับ งานเลี้ยงมีวันที่ 9 เน่อหมู่เฮา
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Ernie Els

• มัธยมต้น MC 27/30
  • "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:10:16 PM »
ถ้าจะหื้อการจัดการง่ายและไม่กระจายมากเกินไป ผมขอเสนอหื้อท่านพ้งเป็นแกนกลางโครงการนี้เลย ผมก่อจะรวบรวมเงินจากเพื่อน ๆ ที่รับบัตรจากผมไปเอาหื้อพ้งที่เดียว พ้งรับเงินส่งสมาคมไปเลยเน่อครับ 8,000.-บาท เพื่อน ๆ ที่รับบัตรจากพ้งไปก่อเอาตังค์หื้อพ้งไปเลยก่อได้ครับ หรือว่าจะหื้อร้าน "ตนานุวัฒน์" ออกเงินหื้อหมู่เฮาไปก่อนแล้วค่อยเอามาหื้อพ้งทีหลังก่อสะดวกดีครับ หรือว่าจะใดท่านเซียนกระบี่ ? อิอิอิอิ
Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 06:38:50 PM »
ไปบ่าได้เน่ออ้าย
สุมาเต๊อะ
เอาที่นึงแต่ตัวบ่าได้ไปเน่อ
ตังเดี๋ยวฝากอารยะไป
ได้ก่อ
 :-\
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:27:00 AM »
ต๋อนนี้มี ยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน โต๊ะที่สองดังนี้ครับ

1. อ้ายบาย (ผู้ที่ชอบหนังด้าน AV ครับ )
2. อ้ายด้อง (ผู้ที่มีภรรเมีย - พันเมีย ตี่ใจ๋กว้างอย่างกับแม่น้ำ)
3. อ้ายเนิน (ผู้ที่มี เนิน เป็น หินศิลา ..... ล้อเล่นเน้อครับอ้านเนินสุดหล่อ)
4. อ้ายจิน (ผู้ตี่มาเงียบ ๆ แต่มาแซงตางโก้งครับ )
5. อ้ายเก๋ (ตันติกร ฟ้าสาง)......บ่สว่างบ่เลิกครับ จิง จิง ฟ้าสารเน้อครับ
6. อ้ายปิง (ผู้ที่มีอารมณ์ .....ขออภัย คารม เป็นกระบี่พิชิตหญิง)
7. อ้ายเจษฎา (หรือ รีเทิน ออฟ เจด้า)
8. ...............
9. ...............
10. ................

เหลือแห๋ม 3 ที่นั่งครับ ขอบอก ถ้าท่านช้าอาจหมดนะครับ เพราะเป็นโต๊ะจีน
แต่ถ้าหมด ก่อนั่งตักเอาแล้วกั๋นเน้อหมู่เฮา

แต่ขอใค๋จ่วยเจิญอ้ายปารินทร์ ไปตวยดีก้า เผื่อจะมีใค๋ใค่ฮื้อเปิ้นนั่งตัก ฮิ ๆ ๆ ๆ ๆ
ส่วนอ้ายใหญ่ ขอขอบใจ๋ในน้ำใจ๋ของท่านนัก ๆ ครับ  บ่ใจ่บ่ฮับเน้อ แต่ถ้ามีคนไปกินแต้ ๆ แล้ว
เฮาจะเอาสตังค์ ที่ท่านฮื้อมาเอาไปใส่ไว้ในก๋องทุน ของรุ่น เน้อครับอ้าย

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 09:43:47 AM »
คนที่ 8 โต๊ะที่ 2
ป้อเลี้ยงทวิช แห่งปั๊ม.....ภรรเมีย

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 10:35:58 AM »
ขอบคุณในน้ำใจ๋อ้ายไข่เปียก เอ้ย ไข่เป็ด
จ้าดนักครับ ถ้าบ่ว่างมาก็บ่เป็นหยังคร้าบ
เอาไว้โอกาสหน้าก่ได๋ งานนี้ฮือหมู่เจียงใหม่
จัดการฮับผิดชอบก่ได๋คร้าบ  :D
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 11:28:01 AM »
อ้ายบ๊วยเปิ้นยืนยันมาแล้วครับว่างานนี้ขาดเปิ้นบ่ได้เด็ดขาดครับ
แต่ช่วงนี้บ่ได้แวะเวียนเข้ามาหาหรือเจอหมู่เปื้อน ๆ
เพราะว่าอากาศเปลี่ยนแปลง ลูกบ่สบาย เข้า ร.พ.

อย่างไรก่ขอฮื้อลูกหายไว ๆ เน้อครับ 

ออฟไลน์ pongsatorn/27

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 12:08:33 PM »
ไปกันนักๆๆๆเน้อหมู่เฮาไผ๋อยู่ใกล้ไปกันฮื้อได้เน้อเว้นแต่ติดภาระกิจด่วน สำหรับท่านที่วีซ่าหมดอายูให้เอาคนอนุมัติไปตวยก๊าโดยเฉพาะท่านจอมทอง.... :D ;D

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 01:16:50 PM »
 ;) อ้ายพ้ง ใส่ชื่อผมไปละ บ่ไปบ่ได้แล้วครับท่าน แล้วปะกั๋นในงานเน้อ  :laugh:

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 02:07:07 PM »
สรุป ตอนนี้โต๊ะตี่ สอง ก่อเหลือที่นั่งแห๋ม 2 คน เต้าอั้นเน้อหมู่เฮา

ใค๋มาจองก่อนได้ก่อนเน้อ ถ้าบ่จะอั้น ถ้าโต๊ะตี่ 3 แล้วละก็ จ่วยฮาหาคนเพิ่ม

ฮื้อเต็มโต๊ะตวยเน้อ  ย้ำ งานเลี้ยงครั้งนี้ เป็นโต๊ะจีนเน้อครับ

ต๋อนนี้ก่ลอสำรองพื้นที่ฮื้อ อาเฮียหนึ่ง (บวร) 1 ที่ครับ บ่ฮู้ว่าเปิ้นจะว่างไปก่ครับ

ต้องลอเปิ้นไปทำธุรกิจตี่ เวียดนามก่อนนะครับ เห็นว่าสิ้นเดือนนี้จะกลับมาครับ

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2007, 07:15:15 PM »
ต้องขอบคุณเฮียพ้ง และท่านเลขาเอกเป็นอย่างสูง
ที่ประสานหมู่เฮา ช่วยเหลือโฮงเฮียน
อย่างยอดเยื่ยมมาก

ส่วนเรื่องฟุตบอล พอดีหมู่เฮามีตัวแทน ๒ คน
ที่เข้ามาจ๋วย คือ อ้ายสงกรานต์ กับอ้ายตุ้ม
ต้องขอบคุณต๋วยเน้อ
แต่อ้ายเปิ้นต้องการคนเล่น ๑๐ คน
และเวลาหมู่เฮาที่จะประสานงานกั๋น มีน้อย

ก็เลยบอกอ้ายเปิ้นแล้ว ว่า
เอาไว้ไป...สถานฑูต.......ดีกว่า.......ฮาเลี้ยงเปิ้นเอง
เปิ้นบอกฮาว่าบ่เป็นหยัง ฝากขอบใจหมู่เฮาต๋วยครับ ;D

ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก