มีนาคม 28, 2024, 06:47:19 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวเพื่อนเรากำลังจะเข้ารักษาตัวที่ รพ.มหาราชสวนดอก  (อ่าน 6667 ครั้ง)

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
เย็นวันนี้เพิ่งได้รับแจ้งข่าวจาก คีรีบูน(601/30) ว่าจะเข้ารับการผ่าตัดหัวเข่า
ส่วนอาการเบื้องต้นเท่าที่ทราบคือหัวเข่าปวดและบวมมาก
จะเข้าพักรักษาตัวและผ่าตัดในช่วงอาทิตย์นี้คาดว่าจะพักรักษาตัวอีกประมาณ 1 สัปดาห์
ส่วนเรื่องห้องพักนั้นกำลังประสานงานกับ หมอเจียง(304/27 604/30) อยู่
ข่าวคืบหน้าผมจะนำมารายงานต่อไปครับ
ส่วนตัวผมเองคงจะไปเยี่ยมในวันเสาร์นะครับพี่น้อง
เพื่อนๆ ในเชียงใหม่อาจติดต่อให้กำลังใจไปพลางได้ที่ 086-934-8129
ยังไงก็ขอให้เพื่อนหายเร็วๆ นะครับ :angel:

ออฟไลน์ yomja

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
เป็นกำลังใจให้ละกันนะ ไปเยี่ยมไม่ได้ ขอให้ผ่าตัดด้วยความปลอดภัยละกันว่าแต่ว่าข้อเข่าเสื่อมเหรอถึงได้บวมน่ะ

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
เก่ง..! วันเสาร์ตรูอยู่เชียงใหม่ ไปด้วยคนดิ อย่าลืมโทรตามนะ
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ซึมทราบคร๊าบท่าน เดี๋ยวไงโทรนัดแล้วกัน เบอร์เดิมป่ะ :laugh:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

tanakorn tananuwat

จ๋ำหน้าเปิ้นบ่ได้แล้วครับ เปิ้นจื้อว่าอะหยั๋งครับ
จ่วยแถลงไขเอาบุญเต๊อะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 ;) คนขวา คีรีบูน 601 เข้า มว.ตอน ม.4
คนซ้าย ปู้ด กำพล ทรัพย์สมบรูณ์ 302/601 พอจะจำได้มั้ยเสี่ยพ้ง  ;)

คืบหน้านิดว่าตอนนี้เข้าพักที่ รพ. เรียบร้อยแล้ว
และจำทำออโธสโคป(เขียนถูกปล่าวหว่า)ในวันพฤหัสนี้ครับ
ส่วนเรื่องห้องและตึกขอเป็นพรุ่งนี้ก็แล้วกันครับจะนำมารายงานให้รับทราบคร๊าบ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

sarawut.a

รายงานความคืบหน้า
คีรีบูนเข้าพักที่ อาคารเฉลิมพระบารมี รพ.สวนดอก ชั้น 9 ห้อง 926
เพื่อนคนไหนว่างก็ไปเยี่ยมเยือนกันได้นะครับ
ส่วนผมคงจะเป็นเย็นวันเสาร์นะคร๊าบพี่น้อง

ปล.พรุ่งนี้จะเข้าทำการผ่าตัดส่องกล้อง ถ้าจะเยี่ยมคงต้องเป็นช่วงเย็นๆ นะพี่น้อง :laugh:

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
ใช้หัวเข่าเยอะไปหน่อย เสื่อมเร็ว
คราวหน้าหัดใช้เอวแทนสิ

ออฟไลน์ Poramet

• ประถม MC 27/30
คีรีบูนลองจั้ยสมุนไพรจากจีนดูแล้วจะบะเจ็บเข่า :D :D

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
บอกคีรีบูน ว่างๆ โทรไปปรับทุกข์กับคนหัวอกเดียวกันและเคยเรียนห้องเดียวกันได้ คุณลิ้มนั่นเอง
กระดูกหัวเข่ามัน ของแท้ไม่อยู่แล้วทั้งสองข้าง  ไม่รู้เป็นเพราะสมุนไพรคุณโอ๋หรือเปล่า  :-[

ของเสี่ยลิ้มถ้าจะเป็นเพราะข้าวขาหมูมากกว่าละมั่งป้า
ดูหุ่นพี่แกดิ  :laugh:

>:( จารย์โกยนัดแล้วเบี้ยว โทรหาก็ไม่ติด  >:(
คีรีบูนผ่าตัดสำเร็จเรียบร้อยดีแล้ว
คงพักทำกายภาพที่โรงพยาบาลจนถึงประมาณกลางสัปดาห์หน้า
ถ้าเอ็งยังไม่กลับก็แวะไปเยี่ยมได้นะ >:(

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
โห... โกด โกด โกด เลยเหรอ  ;D

sarawut.a

โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า
รมณ์เสียนะป้า รมณ์เสีย >:( :laugh:

• **
ลมเสียก้อเหม็นอ่ะดิ...โอ๋โอ๋..เดี๋ยวจาไปก๊อปน้องวาซาบิให้นะคร๊าบบบบบ เอาสัก 4-50 เรื่องก้อน่าจะหายลมเสีย กลายเป็นลมใส่แทน 555 >:D
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ยกโทษให้เมื่อได้รับสินค้าว่ะ >:(

• **
งั้นตรูส่งให้ทีละเรื่องละกัน 555  >:D

อืม...ให้ไวเพื่อนให้ไว รีบๆ ส่งมาก็แล้วกันว่ะ :laugh:

tanakorn tananuwat

แล้วสรุปว่า คีรีบูน เปิ้นหายดีแล้วหรือยังเนี๊ยะ