มีนาคม 29, 2024, 08:18:17 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย  (อ่าน 92983 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomsax แตกขำดอย

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:14:14 PM »
เห็นเรื่องนึงที่ร่ำลือกันมากในค่ายเก็บตัววงโยฯ ของมงฟอร์ตก็คือ เรื่อง อ้ายเทียม นอนหลับแล้วโดนเพื่อนๆ จับแก้เต่วแล้วเอาสีทา ตรีน่อยมันเป็นรูปหัวโดราเอม่อน..เท็จจริงประการใด อ้ายป้อม คงจะทราบดี... -0029

ก่อนหน้าที่ผมจะเข้านี่ไม่แน่ แต่ช่วงที่ผมอยู่นั้น เป็นรุ่นน้องครับ อาจารย์ปรินท์ แห่งศิลปากร โดนอาจารย์บอยแห่งแม่โจ้แพร่ เป็นคนเอาสีป้ายตอนหลับครับผม อ้ายเทียมของเราอยู่ถึงม.5 ก้อไปรับทานทาโกไส้เท้าอยู่ที่ USA แล้วครับถ้าจำบ่อผิด
มันมากะสายลม.....

Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:15:43 PM »
ขอบคุณ อ.ป้อม สำหรับข้อมูลดีๆครับ บางเรื่องผมก็ลืมๆเลือนๆไปแล้ว  -0029

ไม่เป็นรัยครับท่านเก๋ คิดถึงวันเก่า ๆ อยู่มิลืมเลือนครับ วันนี้อุปกรณ์ในวงโคตรมากกว่าสมัยก่อนเพียบเลยครับ เห็นแแล้วอิจฉาเด็กสมัยนี้มากครับ

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 03:13:04 AM »
แต่ถ้ารุ่นเราที่มันมาเก่าจริง ๆ ก่อนฮาเข้าหลายปีมาก นั้นต้องยกให้  พวกตำนานพวกนี้ มันอยู่จนจบมอหกกัน ได้แก่
1. เอ ทศพล (บัติ)
2. ต๊อก (อินศวร) วินสัน ชินอุปกิจ
3. มนตรี (เทียม) แซ่ห่าน (อู้เล่นบ่อดาย แซ่แต้)
4. ปริญญา จิระสันติกุล
5. อันนี้เกือบลืมมัน จีรกานต์ วาทกิจ
6. โอ เวสารัช ทองเจิม
7. ทอง ลูกอ้ายศรี วิษณุ โยกาศ

สำหรับพวกเข้าหลังเนเธอร์แลนด์ (ช่วง มอ. 4) มี
1. ฮา
2.โป  เพิ่มพูน สายน้ำตาล
3. ภาคภูมิ วรศิรินทร์ (ออกก่อนมอ 5)
4. หงอน หรือ เอก หลานนักการเมืองใหญ่ วรพร อัศวเหม แต่มันไปซิ่งมอ'ไซด์เกือบเดี่ยงเลยออกไปซะก่อน เล่นอยู่งานนึงถ้าจำบ่อผิด

ไว้จำได้จะเข้ามาอัพเดท หุหุหุ

ฮาก็เกือบได้เป็นหนึ่งในนี้แหละเพราะว่าฮาก็เข้าวงพร้อม ไอ่ เอ ไอ่บอย ไอ่ต็อก แต่ฮาเล่นได้สองอาทิตย์ป้อฮาบอกว่าคิงไปเล่นทำหยังเสียเวลาทำงานก็เลยไม่ได้เล่นครับ

ออฟไลน์ ม.ว. ๑๓๓๓๖

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 10:39:38 AM »
มีฮา ตวย บ่เจื้อ ถาม เอก บ้านท่อ ดูกะ

เสกสรรค์ 301\27

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:31:12 PM »
มีฮา ตวย บ่เจื้อ ถาม เอก บ้านท่อ ดูกะ

เสกสรรค์ 301\27

แต้ครับ เพราะฮามาตอนมอสี่แล้ว บางคนตี้เล่นมาตั้งแต่ประถม มามอสี่ ห้า หก ก่อบ่อเล่นก่อมี...
บางคนออกไปอยู่ตี้อื่นต๋อนมอสี่ก่อมีครับ
...
ตอนฮาเข้าเป็นช่วงซ่อมวงขนาดใหญ่ เพราะรุ่นอ้ายและพี่น้องเด็ด ๆ ที่อยู่มาเมินก้ายผ่อง เฮียนนักผ่องคับ
แถมวงก้าหาปิ๊คมาจากเนเธอร์แลนด์ครั้งแรก ออกกั๋นเบ้อ รุ่นเฮาต๋อนงานไม้ดอก (งานสุดท้ายของวงทุกปี๋) กุมภาพันธ์ ปี 31 เหลือ
ไอ่โป ไอ่โอ ฮา กับไอ่จีกานต์ สี่คน นอกนั้นบ่ออยู่กั๋นละคับ เจ้าหมู่
...
ใครเกยเป็นสมาชิกมากน้อยก่อเชิญมาบอกกล่าวได้ครับ มาเล่าสู่กั๋นฟังผ่องครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:34:32 PM »
ต้องเจิญอ้ายปุดซีแลนด์ เดอะต๊อกมาร่วมวงสนทนาตวยครับ จะมันกว่านี้เพราะอ้ายต๊อกอินศวรเฮาอยู่มานานกว่าผมเยอะมากครับ ฮ่า ๆ 

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 08:55:49 AM »
ย้อนเวลากลับไป ตอนนั้น เรียน ป.4/3 ฮามาโรงเรียน แต่เช้า มากินข้าวเหนียวหมูทอด ที่โรงอาหาร
แล้วออกมานั่งรอเวลาที่ ม.วัลลภ เรียกเข้าแถว .........มองไปที่กลางสนาม มีวงดุริยางค์ กำลังซ้อมเดินประกอบเพลง
ที่จำได้ มีเพลงกระบี่ไรเทียมทาน ด้วย  .......ฮาเลยคิดไงว่า ปีหน้า ต้องเป่าขลุ่ย เล่นวงขลุ่ย งั้นสมัครเข้าวงใหญ่เลยดีกว่า
ว่าแล้ว พอขึ้น ป.5/3 ก็สมัครซะเลย
เล่น จะจบ ม.3 พอไปเรียนเทคนิค ก็ได้ไป เนเธอร์แลนด์ กลับมา ก็ ไม่ได้ เล่นอีกเลย....เพราะต้องไปตามทางที่เลือกไว้.....
ยังคิดถึงทุกๆคน ที่เล่นด้วยกัน และ ไม่ได้เล่นด้วยกัน แต่ชอบดนตรีเหมือนกัน......
เสกสรรค์ 301/27

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 10:00:22 AM »
เสก ยังเล่นได้อยู่ก่อ เล่นอะหยัง แซ็กส์ กาว่า ทำเป็ด 555

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 04:22:34 PM »
ต๋อน นี้ เล่นได้  สองอย่าง อะ เก๋

เซ็กส์  กะ ทำเด็ก

ส่วน บะต๊อก ผีบ้า คงจะเล่นบ่ ไหว ละก้า

ห้อง 301 มี 2 คนที่เล่น มากระผม กะ จีรกานต์

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 04:17:22 AM »
ต๋อน นี้ เล่นได้  สองอย่าง อะ เก๋

เซ็กส์  กะ ทำเด็ก

ส่วน บะต๊อก ผีบ้า คงจะเล่นบ่ ไหว ละก้า

ห้อง 301 มี 2 คนที่เล่น มากระผม กะ จีรกานต์

รู้ดีนะมึง

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 06:28:11 AM »
อ้ายเสกนี่แกเล่น Horn ครับ
จำได้คับคร้ายคับคราว่าตอนแรก
บ่เสกนี่เล่นทรัมเปรตก่อน
ฝีมือใช้ได้ แต่พอดีว่าขาดคนเล่น
Horn เลยโดนย้ายมาเป็นลูกน้องใช้
(อ้ายใช้นี่รุ่นเดียวกับอ้ายเด็ดมาลูนครับ
รู้สึกจะเป็นพี่ชายง้วน๖๐๒รุ่นเรา)

สมัยก่อนนี่อยากรู้ว่าแก้งห์ใหนเป็นอยา่งไร
ดูหัวหน้าครับยกเว้นแก้งย์TENOR SAX
ไม่ใช่ว่าผมอยู่แกงย์นี้แล้วจะพิเศษไปกว่า
คนอื่นนะครับ แต่มันเรื่องจริงครับ

ลองดูชื่อและประวัติหัวหน้าแก้งย์กระผมก่อนนะครับ

อดีตหัวหนัาผมท่านชื่อ ปวิทัย ชัยเจริญวรรณ ครับ
รุ่นเดียวกับอ้ายเลี่ยม(คาริเน็ต),อ้ายเด็จมาลูน,อ้ายเกษม(ทรอมโบน),อ้ายเอ๋(ทรัมเปรต)
ท่านเป็นลูกคนโตของครอบครัว มีน้องชายชื่อโต็ะโมะครับรุ่นน้องเราหนื่งปี เป่า Alto Sax
แก้งย์เดียวกับอ้ายป๊อบSexลูกลุงภักดี อ้ายปวิทัยผมเป็นดีมาก หนังสือเรทRไม่ดู เหล้าไม่กิน
บุหรี่ไม่สูบ เรียนหนังสือเก่งทั้งที่ซ้อมดนตรีหามรุ่งหามคำ่ ขนาดเรียนจบสอบติดคณะแพทย์นะครับ
ตอนเล่นดนตรีด้วยกันก็ไม่เคยได้ยินท่านพูดภาษาหราบคายนะครับ อย่างเก่งถ้าโมโหก็จะใช้
สรรพนามว่าไอ้แค่นั้นนะที่ว่าหยาบที่สุดของแก บ้านปู่แก้วผมว่าไปยังไม่ถูกเลยมั้ง

แค่นั้นยังไม่พอนะครับ ตอนแกเรียนแพทย์ปีหนึ่งก็ยังเจอกันอยู่เพราะต้องซ้อมไปเนเธอแลนล์ด้วยกัน
หลังจากนั้นไม่นานก็ได้ข่าวว่าท่านไปทำกิจกรรมอยู่วัดธรรมกาย และอีกไม่นานหลังจากนั้นได้ข่าวว่า
ท่านอยากจะบวชตลอดชีวิตครับ แต่ครอบครัวท่านห้ามไว้เพราะทำใจไม่ได้อะครับ แล้วก็เดือดร้อนมา
ถึงผมอีกตามเคยเพราะทุกครั้งที่ผมเจอท่าน ท่านก็อยากให้ผมเลิก ละ แล้วชึ่งกิเกสตัณหาทั้งปวง ต่อหน้า
อ้ายปวิทัยผมก็เออออไปอย่างนั้น แต่ในความเป็นจริงในชีวิตผมทำไม่ได้หรอกครับ เพราะช่วงนั้นผมอยู่
ปลาย รอบล้อมไปด้วยสาวงามอย่าง ฝน กมลทิพย์, อิ๋ว จิระวะรา, ปอ อัฉรา, จิบ, นุย้ อัจฉรา ณ รอง,
ยุ้ย รสวรรณะ น้องหนู กรรณนิกา, เล็ก, แห่วง วารุณี, น้อง Wilaya และสาวงามห้องหกทุกคน คิดดูให้ดีนะครับพ่อแม่พี่น้อง
ห้องเรียนผมสาวงามเยอะขนาดนี้ถ้าปลงตกนี่ก็ตุ๊ตแล้วละครับ กลับมาถึงหัวหน้าแก้งย์ผมต่อ หลังจาก
ที่ครอบครัวท่านปฎิเสธเรื่องบวชตลอดชีวิตท่านก็กลับไปเรียนจนจบหมอจนเป็นอาจารย์หมอ หลังสุด
นี่ผมเห็นในเวป MC24 ท่านตัดสินใจบวชตลอดชีวิตเมื่อสองสามปีที่ผ่านมา ถามหน่อยเถอะครับว่าใน
ชีวิตนี้เราจะเจอคนอย่างอ้ายปวิทัยสักกี่คน

แล้วมาดูลูกน้องอ้ายปวิทัยสิครับ
๑.พงย์ธาดา (แม่แดง)
๒.ทศพล (ลุงสมบัติ)
๓.กระผม

อ่านมาขนาดนี้คงเข้าใจใช่ไหมครับว่าแก้งย์กระผมมันไม่เหมือนชาวบ้าน
เดี๋ยวผมจะกลับมาเล่าต่อถึงสมาชิกกลุ่มและเพื่อนต่างแก้งย์แต่วงเดียวกัน
อย่างมนตรี แซ่แต้, เสกสรรย์, วิษณุ โยกาส,เทิดศักษ์ เจียมกิจวัฒนา,
ปริษญา จีระสันติกุล,จีระกานต์,เวสารัส ทองเจิม และคนอื่นๆ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 06:29:58 AM »
เห็นเรื่องนึงที่ร่ำลือกันมากในค่ายเก็บตัววงโยฯ ของมงฟอร์ตก็คือ เรื่อง อ้ายเทียม นอนหลับแล้วโดนเพื่อนๆ จับแก้เต่วแล้วเอาสีทา ตรีน่อยมันเป็นรูปหัวโดราเอม่อน..เท็จจริงประการใด อ้ายป้อม คงจะทราบดี... -0029

ก่อนหน้าที่ผมจะเข้านี่ไม่แน่ แต่ช่วงที่ผมอยู่นั้น เป็นรุ่นน้องครับ อาจารย์ปรินท์ แห่งศิลปากร โดนอาจารย์บอยแห่งแม่โจ้แพร่ เป็นคนเอาสีป้ายตอนหลับครับผม อ้ายเทียมของเราอยู่ถึงม.5 ก้อไปรับทานทาโกไส้เท้าอยู่ที่ USA แล้วครับถ้าจำบ่อผิด
ใครคืออาจารย์บอยครับ

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 09:00:10 AM »
..........."แล้วมาดูลูกน้องอ้ายปวิทัยสิครับ
๑.พงย์ธาดา (แม่แดง)
๒.ทศพล (ลุงสมบัติ)
๓.กระผม ..........."

เออ ..... จิงด้วย หมู่คิง 3 ตั๋ว เอ้ย คน ... บ่ได้ แม้แต่ ขี้เล็บ ของอ้าย ปวิทัย เลย....

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 09:04:03 AM »
บ่าเสกนี่วอนเสายแล้วเดียวก่อนเตอะ
โดนเผาแน่นอน -123

ออฟไลน์ chubby_mc

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:44:52 PM »
เห็นเสื้อขาวทางซ้ายนั่นก็เพื่อนรุ่นเรา เวสารัชต์ 606 ไม่รู้ว่าไปเป็นผู้ฝึกสอนรึเปล่า
แม้นละครับอ้าย บ่แน่ใจ๋ว่าจะเป้นเยียะก๋านนายแบงค์ตวยก่...รายงาน

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:22:56 PM »

ใครคืออาจารย์บอยครับ

ไอ่อูปครับ คิงเจื่อก่อต๋อนฮามายะก๋านแม่โจ้ใหม่ ๆ เขาฮ้องมันอาจารย์บอย ๆ ฮาเลยบอกเขาว่า โถ๊ะ ตี้มงฟอร์ตบ่อเกยมีใครฮ้องมันไอ่บอยหรอก
เปิ้นฮ้องมันไอ่อูปหมดแหล่ะ บะเด่ว มันก๋ายเป็นอาจารย์อูป รองผู้อำนวยการวิทยาเขตแพร่ไปแล้วครับพี่น้อง
ธรรมรงค์ สิงห์อยู่เจริญ (สิงห์อูป) รุ่น MC28 ทรอมโบน ฮ่า ๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 05:29:16 AM โดย Pomsax แตกขำดอย »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:26:48 PM »
เห็นเสื้อขาวทางซ้ายนั่นก็เพื่อนรุ่นเรา เวสารัชต์ 606 ไม่รู้ว่าไปเป็นผู้ฝึกสอนรึเปล่า
แม้นละครับอ้าย บ่แน่ใจ๋ว่าจะเป้นเยียะก๋านนายแบงค์ตวยก่...รายงาน

ไอ่โอ ต๋อนนี้เป็นว่าที่พันเอกพิเศษ เวสารัช ทองเจิม ลูกอ้ายวีรพลครับ คุมรด.อยู่มช.ละก้า อยู่กองกิจมหาวิทยาลัยเจียงใหม่ครับเจ้าหมู่
อนาคตผู้อำนวยการกองแน่ ๆ ครับ ว่าง ๆ จะหื้อมันมาเข้าเว็ปนี้
เปื้อนฝูงบ่อใคร่เอาไอ่นิ โทรไปกว่าป้อมันจะฮับสาย โถ๊ะยากขนาด

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 05:33:08 AM »
เออ ลืมอ้ายหน่อเทอดศักดิ์ เจียมฯ ไปคนนึงน่อ
พงษ์ธาดา นี่ต้อมก่อว๊ะ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 10:57:34 AM »
อ้าย Pomsex ครับ .....พงษ์ธาดา ดูแรม คือ อ้ายบอย 302 ครับ
คนนี้ อยู่หมู่บ้าน เดียวกะ ผม (ศิริวัฒนา หนอง :-X )
ตอนจบ ม.3 อ้ายบอย กับ ผม มีโครงการ จะไป สอบเทคนิคปทุมวัน
แต่ บุญมี หรือ กรรมบัง ไม่ทราบ ดันสอบติด เทคนิคเชียงใหม่ ซะก่อน
ไม่งั้น ป่านนี้กระผมและอ้ายบอย อาจจะไม่ได้มาเสนอหน้าในนี้ก็ได้ 5555555
ม่อง ไปซะก่อน.....

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 01:10:54 PM »
อ้าย Pomsex ครับ .....พงษ์ธาดา ดูแรม คือ อ้ายบอย 302 ครับ
คนนี้ อยู่หมู่บ้าน เดียวกะ ผม (ศิริวัฒนา หนอง< ตรู๊ด >)
ตอนจบ ม.3 อ้ายบอย กับ ผม มีโครงการ จะไป สอบเทคนิคปทุมวัน
แต่ บุญมี หรือ กรรมบัง ไม่ทราบ ดันสอบติด เทคนิคเชียงใหม่ ซะก่อน
ไม่งั้น ป่านนี้กระผมและอ้ายบอย อาจจะไม่ได้มาเสนอหน้าในนี้ก็ได้ 5555555
ม่อง ไปซะก่อน.....
น่าม่องนานแล้วนะครับ