เมษายน 25, 2024, 11:40:03 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย  (อ่าน 93359 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:54:36 PM »
กระผมอยู่แค่ 2 ชั่วโมงเองครับ....หลังจากปฐมนิเทศนักดนตรีใหม่ๆ...หลังจากนั้นบ่เล่นแล้วครับ -0009 -0013

ออฟไลน์ Pomsax แตกขำดอย

• ประถม MC 27/30
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:48:28 PM »
ละเอียดมาก เพื่อน
ตู่ซ้ง นี่ ผมจำได้ สนิทกันเลย ตอนนั้น จะมี หลุยส์ ลูกร้านใหม่ทำหมวก ด้วย  ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะตู่ซ้ง...
คิดถึง วะ....ว่างๆ นัดมานั่งคุยกันบ้าง ท่าจะ ดี .... ไปหาพี่ตุ๊ก ด้วย....

หลุยส์นี่ ตอนมอหก มาเรียนห้องเดียวกับพวกผมคับ บ่อเคยคุยกันเลยคือรู้ว่ามานั่งเรียนประมาณเทอมนึง เพราะว่าไปเรียนออสเตรเลียมาครับ
ถ้าจำบ่อผิดนะครับ
มันมากะสายลม.....

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:56:37 PM »
ตอนที่ผมเล่นอยู่ ช่วง ป.5 ถึง ม.3 และ ปวช.1 ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะเป็น เจ็ก้อย รึเปล่า ไม่แน่ใจ
ลองถาม อ้ายทศพล ลูกลุงสมบัติ หรือ อ้ายต๊อก ผีบ้า(Putsiland ) น่าจะแม่นยำกว่า
 Pomsax มีรูป ตอน ม.3 รึเปล่า ผมนึกหน้าคุณ ไม่ออกเลย แต่มั่นใจว่า ตอนนั้นเราสนิทกันนะ

ไอ้ป้อมตอน ม.3 อยู่ห้อง 4 ครับ หน้าตาเรียบร้อยมาก ยังผอมเพรียว ประมาณ ฟอเรส กัมฟ์ ขโมยแว่นจอน เลนน่อน มาใส่ยังไงยังงั้นครับ

แต่ผมจำได้แม่นมากครือ ตอนปอ 6 มีเด็กหน้าตาบ๊องแบ๊วเดินมานั่งที่ห้องหกทับหกของกระผม แถมนั่งข้างผมอิกครับ.... แล้วมัซเซ่อร์วินัย (บ่ใช่พินัยเน้อ)
มาตวยหาที่ห้องว่า "เด็กชายเนิน ศิลาพันธ์ มาห้องนี้หรือป่าว?" แล้วไอ้ซื่อบื่อข้างๆ ผมก้อลุกขึ้น เดินออกไป หลังจากนั้น ผมก้อกลายเป็นเพื่อนรักกับมันจนถอนสมอไม่ขึ้น
โดยเฉพาะเมื่อลุงภักดีพ่อผมมาถามว่า "ลูกป้าแต๋วเรียนห้องเดียวกับลูกมั้ย" ถึงรู้ว่าไอ้ซื่อบื่อนี่เกี่ยวดองกันเป็นญาติกัน (ทางไหนไม่อาจรู้ได้) และยิ่งตอนนี้ยิ่งรู้แล้วว่าเราเป็นญาติกันทางไหน
1. ทางเกรซ
2. ทางใหม่
3. ทางต่าย ฯลฯ
และอีกหลายทาง....

-07

ออฟไลน์ Putsiland

Re:ลูกเสือสามัญม.๓รุ่น"ป้อคิิงหยั่ง"
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 04:35:43 AM »
มีไผ่จำลูกเสือสามัญ ม.๓ รุ่น "ป้อคิงหยั่ง"ได้ผ่อง
ผมว่าบ่าเสกก่ออยู่รุ่นนี้ตวย -0007 -0007 -0007

ออฟไลน์ ม.ว. ๑๓๓๓๖

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 09:57:15 AM »
เล่ามาเลยครับ อ้ายต๊อก รอฟังอยู่
ที่จริง ตอน ม.3 ผมเป็นเด็ก เรียบร้อยมากๆๆๆๆ
......อ้าย Pomsax  ครับ ฮา จำพี่ปู ได้ละ ...โห คิงเก่งมาก....
....อ้ายต๊อก น่าจะจำได้ เพราะ ช่วง ป.5 -ป.6 ที่มี อ้ายหมอ พี่ตุ๊ก อ้ายแต้ม ก็จะมีพี่ปู เล่นซูซ่า ด้วย
น่าจะเล่นก่อน อ้าย :-X ม อีก จำอ้าย :-X ม ได้ไหม... ลูกพี่ไอ่หลง อะ....
....อ้าย :-X ม...ทำไม ชื่อนี้ ฮาก่ บ่ ได้ถาม เพราะไม่น่าจะเข้ากับหน้าตา และนิสัยแกเลย...ใจดีมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 10:39:13 AM »
ตอนที่ผมเล่นอยู่ ช่วง ป.5 ถึง ม.3 และ ปวช.1 ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะเป็น เจ็ก้อย รึเปล่า ไม่แน่ใจ
ลองถาม อ้ายทศพล ลูกลุงสมบัติ หรือ อ้ายต๊อก ผีบ้า(Putsiland ) น่าจะแม่นยำกว่า
 Pomsax มีรูป ตอน ม.3 รึเปล่า ผมนึกหน้าคุณ ไม่ออกเลย แต่มั่นใจว่า ตอนนั้นเราสนิทกันนะ

ไอ้ป้อมตอน ม.3 อยู่ห้อง 4 ครับ หน้าตาเรียบร้อยมาก ยังผอมเพรียว ประมาณ ฟอเรส กัมฟ์ ขโมยแว่นจอน เลนน่อน มาใส่ยังไงยังงั้นครับ

แต่ผมจำได้แม่นมากครือ ตอนปอ 6 มีเด็กหน้าตาบ๊องแบ๊วเดินมานั่งที่ห้องหกทับหกของกระผม แถมนั่งข้างผมอิกครับ.... แล้วมัซเซ่อร์วินัย (บ่ใช่พินัยเน้อ)
มาตวยหาที่ห้องว่า "เด็กชายเนิน ศิลาพันธ์ มาห้องนี้หรือป่าว?" แล้วไอ้ซื่อบื่อข้างๆ ผมก้อลุกขึ้น เดินออกไป หลังจากนั้น ผมก้อกลายเป็นเพื่อนรักกับมันจนถอนสมอไม่ขึ้น
โดยเฉพาะเมื่อลุงภักดีพ่อผมมาถามว่า "ลูกป้าแต๋วเรียนห้องเดียวกับลูกมั้ย" ถึงรู้ว่าไอ้ซื่อบื่อนี่เกี่ยวดองกันเป็นญาติกัน (ทางไหนไม่อาจรู้ได้) และยิ่งตอนนี้ยิ่งรู้แล้วว่าเราเป็นญาติกันทางไหน
1. ทางเกรซ
2. ทางใหม่
3. ทางต่าย ฯลฯ
และอีกหลายทาง....

-07

ต้องขอบคุณวงดนตรีของผมที่ก่อตั้งขึ้นตอน มอ สาม  และลากยาวไปถึง ปวช. ตอนเรียน แอล ซีซี  เพราะวงของผมรวบรวมนักดนตรีดังๆ เอาไว้หลายคน เช่น หนุ่ม วงนกแล ...ป้อม ภัทร หำโอ๊ด แห่งฟรีฟอล  ตลอดจน... โหน่ง หูตึง .... อั๋น ฉัตรชัย ห้องหก มือโซโล่....มือกลองฟ้าประทาน  รุ่งโรจน์ หรือ ฐิติพันธ์ ลานนาพันธุ์   มือเบส รุ่นพี่มงฟอร์ตเรา 1 ปี  ดร. ชำนาญ  วิเชียร 

(ในภาพเป็นการรวมตัวของวงตอนปี 41 มีโอ๋ สุรพงษ์ ดวงจิต กับ Nat Godzila ด้วยนะ)

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:17:57 PM »
นิชคุณ รวบรวมสมาชิกมาเล่นโชว์ ตี้นิ่มซิตี้เดลี่บ๋อ เดวจะจัดสถานที่ซ้อมหื้อ
แถมประชาสัมพันธ์ข่าวให้ฟรี เล่นเพลงยุค 80 ฝรั่งก่อได้ ไทยก่อดี ถ้าสนใจบอก... -0019

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:40:44 PM »
รูปโลโก้ของ อ. ป้อม ที่ไปนั่งกระทำพั่บๆๆๆ อ่าส์ บนเครื่องบินนั้นเท่มากๆ ครับ..

เข้าเรื่องกันดีกว่า...ผมอยากทราบว่า ตอนผมอยู่ มอต้น มีพี่สาวคนนึงเล่นอยู่วงโยฯ ของมงฟอร์ตด้วย จำได้ว่าพี่เค้าเท่มากๆ รู้สึกว่าจะชื่อ พี่ปู

อยากให้ อ. ป้อม ช่วยเล่าเรื่องพี่ปูด้วยครับ  ....อิอิ อิ...ชื่นชมพี่เค้ามานาน
อ่านไปอ่านมานี่ต้องยอมลงฮื้อ อ้ายเนิน ณ เนินน้อง ของเฮา
ว่าเป็นคนตี่นิยมชมชอบสาวงามเป็นอย่างแท้จริง พี่ปูนี่ผมปอลืมไปตั้งเมินละครับ
แต่แกเล่นวงก่อนหมู่ผมหลายปี รู้สึกจะเป็นรุ่นเดียวกับอ้ายหมอแว่นในเวปย์มงฟอร์ต
กับอ้ายแต้มเป่าทรัมเปร็ต รู้สึกว่าแกเป่าเบส ตัวแกเล็กนิดเดียวแต่เล่นเครื่องใหญ่เบอเริ่มเท้อม
ที่ผมพูดว่ายอมรับอ้ายเนินเรื่องนิยมชมสาวงามก่อเพราะว่าพี่ปูคนนี้ ถ้านับนักดนตรีหญิง
รุ่นแกลงประมาณ 8 รุ่น คือจากรุ่น ม.ศ. 3 รุ่นสุดท้าย, รุ่น24,รุ่น25,รุ่น26,รุ่น27,รุ่น28,รุ่น29
รุ่น30 หาคนงามที่จะเทียบกับแกค่อนค้างหรือแทบจะบ่มีอะคับ ที่แปลกกว่านั้นคือหมู่ตี้เกยเล่นดนตรี
แทบจะจำ้บ่อได้แล้ว แต่อ้ายเนิน ณ เนินน้องยังจำ๋ได้จนถึงทุกวันนี้ เนินนายแน่มาก -0003 -0003 -0003

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 02:31:24 PM »
ลูกเสือสามัญ รุ่นป้อคิงหยั่ง
เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับป้อแม่ปี้น้อง ตอนใกล้จบ ม.๓ นักเรียนม.๓ ต้องไปออกค่ายบนดอยตามหลักสูตรลูกเสือสามัญ
ก่อนจบการศึกษา ไม่ได้ขึ้นพร้อมกันหมดแต่แบ่งกันขึ้นเป็นรอบๆ กี่รอบผมจำไม่ได้ ด้วยเหตุว่าพวกนักดนตรีต้องซ้อมเพื่อไปแข่ง
กรุงเทพ เขาเลยให้พวกนักดนตรีที่ไม่ได้มีชื่อในพลัดแรกตั้งเป็นหมู่พิเศษแล้วขึ้นไปกับพลัดแรกเลย ลองมาดูนะครับว่าหมู่พิเศษนี้มี
ไผผ่อง 1.มนตรี (เทียม)
        2.เทิดศักย์ (หน่อ)
        3.วิษณุ   (ทอง)
        4.พงธาดา (แม่แดง)
        5.ทศพล   (ลุงสมบัติ)
        6.จีระกานต์
        7.ปริญญา จีระสันติกุล
        9.วินสัน
จำได้แค่นี้แหละ ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วยคับ

เหตุเกินตอนที่เริ่มเดินขึ้นดอยไปได้นิดเดียวนะคับ ม.สมบัติก็ตะโกนมาแต่ไกลจากบนเขาจับความไม่ค่อยได้นะครับ มารู้ทีหลังว่าจุด
ประสงค์เพื่อให้ลูกเสือหัดกะระยะของเสียงว่าไกลขนาดไหนอะไรทำนองนี้แหละ ด้วยความคิกคะนองของบ่าเทิด(ลูกลุงหน่อ)อย่างไรไม่ทราบได้ บ่าเทิดทะลึ่งตะโกนสวนกลับไปหาม.สมบัติว่า"ป้อคิงหยัง" ขนาดพวกผมด่ามันก่อแล้วมันยังบ่ยอมเลิก ด่ากลับรอบสองอีก ผมนึกในใจแล้วว่าลางไม่ดีแน่ๆ พอพวกผมเดินทางไปถึงที่พักเข้ารายงานตัวเสร็จปุ๊บ โดนลงโทษให้กลับบ้านทันทีไม่มีสิทธิเข้าค่าย
โทษฐานด่าพ่อครูบาอาจารย์ ไม่มีใครพูดออกสักคน รู้แต่ว่าลงเขาได้เมื่อไหร่บ่าเทิดตายแน่ เวรกรรม ทั้งๆที่เดินเฉยๆนะเนี้อย

-0002 -0002 -0002 -0002 -0002 -0002

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:23:30 PM »
ลูกเสือสามัญ รุ่นป้อคิงหยั่ง
เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับป้อแม่ปี้น้อง ตอนใกล้จบ ม.๓ นักเรียนม.๓ ต้องไปออกค่ายบนดอยตามหลักสูตรลูกเสือสามัญ
ก่อนจบการศึกษา ไม่ได้ขึ้นพร้อมกันหมดแต่แบ่งกันขึ้นเป็นรอบๆ กี่รอบผมจำไม่ได้ ด้วยเหตุว่าพวกนักดนตรีต้องซ้อมเพื่อไปแข่ง
กรุงเทพ เขาเลยให้พวกนักดนตรีที่ไม่ได้มีชื่อในพลัดแรกตั้งเป็นหมู่พิเศษแล้วขึ้นไปกับพลัดแรกเลย ลองมาดูนะครับว่าหมู่พิเศษนี้มี
ไผผ่อง 1.มนตรี (เทียม)
        2.เทิดศักย์ (หน่อ)
        3.วิษณุ   (ทอง)
        4.พงธาดา (แม่แดง)
        5.ทศพล   (ลุงสมบัติ)
        6.จีระกานต์
        7.ปริญญา จีระสันติกุล
        9.วินสัน
จำได้แค่นี้แหละ ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วยคับ

เหตุเกินตอนที่เริ่มเดินขึ้นดอยไปได้นิดเดียวนะคับ ม.สมบัติก็ตะโกนมาแต่ไกลจากบนเขาจับความไม่ค่อยได้นะครับ มารู้ทีหลังว่าจุด
ประสงค์เพื่อให้ลูกเสือหัดกะระยะของเสียงว่าไกลขนาดไหนอะไรทำนองนี้แหละ ด้วยความคิกคะนองของบ่าเทิด(ลูกลุงหน่อ)อย่างไรไม่ทราบได้ บ่าเทิดทะลึ่งตะโกนสวนกลับไปหาม.สมบัติว่า"ป้อคิงหยัง" ขนาดพวกผมด่ามันก่อแล้วมันยังบ่ยอมเลิก ด่ากลับรอบสองอีก ผมนึกในใจแล้วว่าลางไม่ดีแน่ๆ พอพวกผมเดินทางไปถึงที่พักเข้ารายงานตัวเสร็จปุ๊บ โดนลงโทษให้กลับบ้านทันทีไม่มีสิทธิเข้าค่าย
โทษฐานด่าพ่อครูบาอาจารย์ ไม่มีใครพูดออกสักคน รู้แต่ว่าลงเขาได้เมื่อไหร่บ่าเทิดตายแน่ เวรกรรม ทั้งๆที่เดินเฉยๆนะเนี้อย

-0002 -0002 -0002 -0002 -0002 -0002

:V เห็นละยังครับ ว่าผมเรียบร้อยขนาดไหน  เลยไม่ได้อยู่กับลูกเสือกองพิเศษนี้
บ่าเทิด นี่มัน แน่ จิงๆ......แล้วตกลง หมู่สู ก้อ บ่าได้เข้าค่าย เหรอ
ถ้าจำไม่ผิด ม.3 นี่ไปเข้าค่ายที่น้ำตกแม่ยะ ขนเสบียง อาหาร และฟืนไปเต็มอัตราศึก
เดินแค่ โค้งแรก  หมู่ผม ทิ้งฟืนก่อนเลย แบกไม่ไหว ยังดีนะ ที่หม้อ กะทะ กับอาหารบางส่วนไม่ได้ทิ้ง
ขนขึ้นไปจนได้ แต่ก็ รากเลือด เลย

• *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:38:36 PM »
เดินทางไกล  รูปนี้ที่สี่แยกกาดต้นพยอม ครับ บริเวณนี้ปัจจุบันเป็นถนนจากพืชสวนโลก มุ่งหน้าไป มอชอ  เลี้ยวซ้ายไปหลังมอ  เลี้ยวขวาไปกาดพยอมครับ

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:39:45 PM »
นิชคุณ รวบรวมสมาชิกมาเล่นโชว์ ตี้นิ่มซิตี้เดลี่บ๋อ เดวจะจัดสถานที่ซ้อมหื้อ
แถมประชาสัมพันธ์ข่าวให้ฟรี เล่นเพลงยุค 80 ฝรั่งก่อได้ ไทยก่อดี ถ้าสนใจบอก... -0019

สนใจอยู่ครับอ้ายเก๋  แต่ทว่า  เล่นในหมู่พวกเรา เล่นเองดูกันเองนี่พอไหวครับ ถ้าเปิดโอเพ่นนี่  สีจะไม่ได้ครับ...ไม่เจนเวที

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 05:41:50 PM »
รูปโลโก้ของ อ. ป้อม ที่ไปนั่งกระทำพั่บๆๆๆ อ่าส์ บนเครื่องบินนั้นเท่มากๆ ครับ..

เข้าเรื่องกันดีกว่า...ผมอยากทราบว่า ตอนผมอยู่ มอต้น มีพี่สาวคนนึงเล่นอยู่วงโยฯ ของมงฟอร์ตด้วย จำได้ว่าพี่เค้าเท่มากๆ รู้สึกว่าจะชื่อ พี่ปู

อยากให้ อ. ป้อม ช่วยเล่าเรื่องพี่ปูด้วยครับ  ....อิอิ อิ...ชื่นชมพี่เค้ามานาน
อ่านไปอ่านมานี่ต้องยอมลงฮื้อ อ้ายเนิน ณ เนินน้อง ของเฮา
ว่าเป็นคนตี่นิยมชมชอบสาวงามเป็นอย่างแท้จริง พี่ปูนี่ผมปอลืมไปตั้งเมินละครับ
แต่แกเล่นวงก่อนหมู่ผมหลายปี รู้สึกจะเป็นรุ่นเดียวกับอ้ายหมอแว่นในเวปย์มงฟอร์ต
กับอ้ายแต้มเป่าทรัมเปร็ต รู้สึกว่าแกเป่าเบส ตัวแกเล็กนิดเดียวแต่เล่นเครื่องใหญ่เบอเริ่มเท้อม
ที่ผมพูดว่ายอมรับอ้ายเนินเรื่องนิยมชมสาวงามก่อเพราะว่าพี่ปูคนนี้ ถ้านับนักดนตรีหญิง
รุ่นแกลงประมาณ 8 รุ่น คือจากรุ่น ม.ศ. 3 รุ่นสุดท้าย, รุ่น24,รุ่น25,รุ่น26,รุ่น27,รุ่น28,รุ่น29
รุ่น30 หาคนงามที่จะเทียบกับแกค่อนค้างหรือแทบจะบ่มีอะคับ ที่แปลกกว่านั้นคือหมู่ตี้เกยเล่นดนตรี
แทบจะจำ้บ่อได้แล้ว แต่อ้ายเนิน ณ เนินน้องยังจำ๋ได้จนถึงทุกวันนี้ เนินนายแน่มาก -0003 -0003 -0003

ผมยังจำภาพพี่ปูใส่ยีนส์สีดำฟิตเปรี๊ยะยืนดีดกีตาร์เบสได้เลยครับ  สุโค่ยมาก...ใจแตกกระเจิงเลยผม..

ความจำผมดีนะวินสัน  ตอนเรียนห้องเดียวกะนาย  มาสเซอร์วัลลพ กับ มาสเซอร์ดิเรก ชอบแซวนายกับชื่อปะป๊านาย ทุกชั่วโมงเลย

กับไอ่ธาตรี อีกคนที่มาสเซอร์ชอบเรียกว่า ลูก ส.ส.

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 01:44:40 PM »
ฮา ว่าแล้ว ว่า อ้ายนิชคุน ณ เนินน้อง ประทับใจ พี่ปู ตรงไหน
และแล้ว ความจิง ตลอดเกือบ 30 ปี ก็ เฉลย ว่า "ผมยังจำภาพพี่ปูใส่ยีนส์สีดำฟิตเปรี๊ยะยืนดีดกีตาร์เบสได้เลยครับ  สุโค่ยมาก...ใจแตกกระเจิงเลยผม.."
ฮา นี่ บะ เฮ้ยยยยย .... บะผ่อหน้ากั๋น ผ่องเลย น่อ....
 -28

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 02:33:54 PM »
เข้าค่ายลูกเสือ ตอน ม.3 เราไปที่ห้วยดีหมี แม่ริม บ่ใช่กา ฮาจำได้ว่าไอ่บอย ดูร์แรม เป๋นหัวหน้าหมู่
หุงข้าวหื้อหมู่ฮากิ๋นมื้อเดียว นอกนั้นยอกข้าวต้มกับอาหารกระป๋อง 555

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 06:52:44 PM »
เข้าค่ายลูกเสือ ตอน ม.3 เราไปที่ห้วยดีหมี แม่ริม บ่ใช่กา ฮาจำได้ว่าไอ่บอย ดูร์แรม เป๋นหัวหน้าหมู่
หุงข้าวหื้อหมู่ฮากิ๋นมื้อเดียว นอกนั้นยอกข้าวต้มกับอาหารกระป๋อง 555

ฮาว่ามันมีหลายดอกนะบ๊ะ แต่ตี้มันเป๋นไฮไลท์ของหมู่เฮาจาวมอสาม คือห้วยดีหมี แม่ริม ตี้เฮาต้องเดินผ่านไฮ่ฝิ่นโตยเน้อ...
หมู่ฮามีไอ่บวร (ก๋าพระ) ไอ่ณัฐ เป็นหัวหน้าหมู่ ประมาณนั้น....
...
ฮาไปอาบน้ำ ไอ่สัดเต่วลูกเสือกูหายหน้าซื่อ แค้นจิ๊บป๋าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2010, 06:58:08 PM โดย Pomsax แตกขำดอย »

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:00:19 PM »
เมื่อคิงเขา โดยเฉพาะไอ่นิชคุณ หกหุน สี่กระเบียด (ขนาดของมัน) อยากฮู้ว่าปี้ปู๋ของหมู่เฮาแนวไหนในขณะนี้ พวกเจ้าจงคอยดู ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  -0031  -0031

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:11:19 PM »
บ่อได้ภาพจะจะ แต่เห็นหน้าชัดเจน ดูที่มุมซ้าย เสื้อสีชมพู เจ้ปู๋ของเรานั่นเอง
คนเสื้อส้มครือผัวของแก มัซเซอร์วัธ

Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตว$
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:13:50 PM »
อันนี้ แกกะลังคุมวงเด็ก ยังสวยเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2010, 12:54:53 AM โดย Pomsax แตกขำดอย »

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 01:23:13 AM »

ผมยังจำภาพพี่ปูใส่ยีนส์สีดำฟิตเปรี๊ยะยืนดีดกีตาร์เบสได้เลยครับ  สุโค่ยมาก...ใจแตกกระเจิงเลยผม..

ความจำผมดีนะวินสัน  ตอนเรียนห้องเดียวกะนาย  มาสเซอร์วัลลพ กับ มาสเซอร์ดิเรก ชอบแซวนายกับชื่อปะป๊านาย ทุกชั่วโมงเลย

กับไอ่ธาตรี อีกคนที่มาสเซอร์ชอบเรียกว่า ลูก ส.ส.
นิชคุณ ชมนิดเดียวเอาใหญ่เลยนะ -0002 -0002 -0002