เมษายน 19, 2024, 05:25:11 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย  (อ่าน 93242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomsax แตกขำดอย

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 03:41:48 PM »
อ้าย Pomsex ครับ .....พงษ์ธาดา ดูแรม คือ อ้ายบอย 302 ครับ
คนนี้ อยู่หมู่บ้าน เดียวกะ ผม (ศิริวัฒนา หนอง< ตรู๊ด >)
ตอนจบ ม.3 อ้ายบอย กับ ผม มีโครงการ จะไป สอบเทคนิคปทุมวัน
แต่ บุญมี หรือ กรรมบัง ไม่ทราบ ดันสอบติด เทคนิคเชียงใหม่ ซะก่อน
ไม่งั้น ป่านนี้กระผมและอ้ายบอย อาจจะไม่ได้มาเสนอหน้าในนี้ก็ได้ 5555555
ม่อง ไปซะก่อน.....

ขอบคุณครับอ้ายเสก ผมลืมไปเลย ที่จริงฮากับบอย ดูแรมซี้กั๋นพอสมควรคับ ไปกิ๋นเหล้าบ้านมันอยู่ จิง ๆ ต้องถามน้องนุ้ย 606 เปิ้นปลื้มกั๋นอยู่ ฮ่า ๆๆๆ
เสือกลืมจื้อแต้มัน ฮ่ะ ๆ ๆ ๆ
เห็นบ่าต๊อกวงเล็บไว้ว่าลูกแม่แดง นึกว่าบ๊ะต้อมยามาฮ่า

วันนี้เลยเอารูปมาฝากไว้ ตอนไปเทนริกับมาสเซ่อร์พินัย ใผ่เป๋นใผ่ดูเอาเองเน้อคับ
มันมากะสายลม.....

Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 03:43:40 PM »
แห๋มน้อย สังเกตุไอ่อูป บะเด่วมันโคตรอ้วนเลย

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 03:50:38 PM »
ในรูปมีอ้ายปี๋ (อาจารย์จรัล พิทักษ์ธรรม, มรภ. ยะลา) อ้น (รศ.ดร. ธรณินทร์ ไชยเรืองศรี, มช.) อูป (อ. ธรรมรงค์ สิงห์อยู่เจริญ, แม่โจ้แพร่) ป้อม และ อาจารย์คิคุโอะ อาตาราชิ วงเทนริ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 09:56:32 AM »
รูปโลโก้ของ อ. ป้อม ที่ไปนั่งกระทำพั่บๆๆๆ อ่าส์ บนเครื่องบินนั้นเท่มากๆ ครับ..

เข้าเรื่องกันดีกว่า...ผมอยากทราบว่า ตอนผมอยู่ มอต้น มีพี่สาวคนนึงเล่นอยู่วงโยฯ ของมงฟอร์ตด้วย จำได้ว่าพี่เค้าเท่มากๆ รู้สึกว่าจะชื่อ พี่ปู

อยากให้ อ. ป้อม ช่วยเล่าเรื่องพี่ปูด้วยครับ  ....อิอิ อิ...ชื่นชมพี่เค้ามานาน

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 01:20:35 AM »
รูปโลโก้ของ อ. ป้อม ที่ไปนั่งกระทำพั่บๆๆๆ อ่าส์ บนเครื่องบินนั้นเท่มากๆ ครับ..

เข้าเรื่องกันดีกว่า...ผมอยากทราบว่า ตอนผมอยู่ มอต้น มีพี่สาวคนนึงเล่นอยู่วงโยฯ ของมงฟอร์ตด้วย จำได้ว่าพี่เค้าเท่มากๆ รู้สึกว่าจะชื่อ พี่ปู

อยากให้ อ. ป้อม ช่วยเล่าเรื่องพี่ปูด้วยครับ  ....อิอิ อิ...ชื่นชมพี่เค้ามานาน

ไอ้นี้ประทับใจและจำได้ก้าแม่หญิงน้อ

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 10:36:07 AM »

ไอ้นี้ประทับใจและจำได้ก้าแม่หญิงน้อ

แหม๋...เฮีย  ก็เมื่อก่อนวงโยฯ ของโรงเรียนเราน่ะ ไม่ได้มีเด็กผู้หญิงเข้ามาเป็นสมาชิกเยอะแยะแบบในปัจจุบันนะครับ  สมัยนั้น รู้สึกจะมีพี่เค้าเป็นหนึ่งเดียวคนนี้ในวงเลยนะ

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 02:30:57 PM »
อ้อเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:01:23 AM »
อ้อเหรอครับ

งั้น น่ะสิครับ -0029

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 09:25:13 PM »
พี่ปู หรือพี่ปู๋ของเรา ตอนนี้สอนวงเครื่องสายอยู่ที่โรงเรียนนั่นแหล่ะครับ ไว้ผมจะเอารูปครูปูมาลงในเว็ปนะครับ วันงานปิ๊กมงฟอร์ต ผมยืนคุยกับพี่เนินอยู่ แล้วผมก็อหันไปสวัสดีแกอยู่เลยครับอ้ายเนินครับ แต่อ้ายเนินคงจำแกไม่ได้แน่นอนครับ หุหุหุ

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:15:09 AM »
พี่ปู หรือพี่ปู๋ของเรา ตอนนี้สอนวงเครื่องสายอยู่ที่โรงเรียนนั่นแหล่ะครับ ไว้ผมจะเอารูปครูปูมาลงในเว็ปนะครับ วันงานปิ๊กมงฟอร์ต ผมยืนคุยกับพี่เนินอยู่ แล้วผมก็อหันไปสวัสดีแกอยู่เลยครับอ้ายเนินครับ แต่อ้ายเนินคงจำแกไม่ได้แน่นอนครับ หุหุหุ

รีบๆ เอามาลงเลยครับอ้ายป้อม  อยากเห็นว่าพี่ปูยังสวยเซ็กซี่เหมือนสมัยวัยทีนอยู่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ม.ว. ๑๓๓๓๖

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:35:18 AM »
ตอนที่ผมเล่นอยู่ ช่วง ป.5 ถึง ม.3 และ ปวช.1 ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะเป็น เจ็ก้อย รึเปล่า ไม่แน่ใจ
ลองถาม อ้ายทศพล ลูกลุงสมบัติ หรือ อ้ายต๊อก ผีบ้า(Putsiland ) น่าจะแม่นยำกว่า
 Pomsax มีรูป ตอน ม.3 รึเปล่า ผมนึกหน้าคุณ ไม่ออกเลย แต่มั่นใจว่า ตอนนั้นเราสนิทกันนะ

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 12:48:14 PM »
ตอนที่ผมเล่นอยู่ ช่วง ป.5 ถึง ม.3 และ ปวช.1 ถ้าผมจำไม่ผิด น่าจะเป็น เจ็ก้อย รึเปล่า ไม่แน่ใจ
ลองถาม อ้ายทศพล ลูกลุงสมบัติ หรือ อ้ายต๊อก ผีบ้า(Putsiland ) น่าจะแม่นยำกว่า
 Pomsax มีรูป ตอน ม.3 รึเปล่า ผมนึกหน้าคุณ ไม่ออกเลย แต่มั่นใจว่า ตอนนั้นเราสนิทกันนะ

ไอ้ป้อมตอน ม.3 อยู่ห้อง 4 ครับ หน้าตาเรียบร้อยมาก ยังผอมเพรียว ประมาณ ฟอเรส กัมฟ์ ขโมยแว่นจอน เลนน่อน มาใส่ยังไงยังงั้นครับ

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 01:47:01 PM »
ใครครับพี่ปู หรือว่ากระผมเกิดไม่ทันพี่ปู -0031

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 09:25:55 PM »
ใครครับพี่ปู หรือว่ากระผมเกิดไม่ทันพี่ปู -0031

ปี้ปู๋เป่าซูซ่าโฟน รุ่นเดียวกะอ้ายตุ๊ก (ชุมพล) อ้ายแต้ม เขาหมู่นี้งัย ปี้ปู๋กนก AKA อาจารย์กนก ทรรทรานนท์ ( ปู๋ ) ก่อนปี้ก้อยแห๋ม ฮาว่าน่าจะเป็นสาวแบนด์มงฟอร์ตคนแรกเลยก้า... ตอนหลังมามี
ปี้ก้อย (แฟนไอ่เอบัติ) ฝ้าย (เรนา รุ่นเฮา) น้องแต (น้องสาวพี่เขยฮา....นั่นคือไอ่ตู่ซ้ง...มันจดปี้ฮาเป็นเมียมัน บะเด่วลูกมันสองละ  ฮือ ๆ ๆ ๆ )   -19 -20  -15
ไอ่อ้อมปี้ฮา น้องแหม่ม น้องผิง ฯลฯ จ๋ำได้ตึ๊กนี้ละ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2010, 10:19:33 PM โดย Pomsax แตกขำดอย »

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:01:17 PM »

คุณเสกสรรครับ ผมชื่อป้อม ภัทร ชมภูมิ่ง ตอนอยู่มอต้น ผมอยู่ห้องสี่ครับ ยังไม่ได้เข้าแบนด์เตื้อเน้อ...

พี่ก้อยแฟนเก่าไอ่เอบัติผมทันอยู่ครับ พี่ปู๋ตอนนั้นไปเรียนพายัพแล้ว รุ่นเดอะมาก ครือรุ่นพี่แต้ม คิดดีๆ ครับผมว่าเพื่อนๆ จำได้แน่ เราเรียกสำเนียงเมืองว่าปู๋ แต่จริงๆเค้าชื่อปู

ที่ห้องสี่ ผมจะนั่งข้างใหญ่ พิมพาลูก ดร.ปาน หลังไอ่น่องเหล็ก โสภณ ไพรฯ ดร.โก้ มิ้งค์ ง้วน อ๊อดลูกสมชาย กับตันผจญ กับตันซีซ่าร์ พี่แจ็คไทยรัฐก้อน่าจะใช่ (ทักมัน มันไม่เคยทักกลับก้อเลยไม่แน่ใจว่ามันจำผมได้ป่าว) อ้ายแชมป์ วุฒิตุ้ย สจ.ธนัติ (ฝาง) สจ.ปิง เก๋าคันชิด ฮุย มนตรีกิ๊ หมอมนตรีนกเขา ฯลฯ หลับตายังจำพวกคิงได้อย่างดี ฮ่า ๆ ๆ ที่มันไปอยู่ปรินส์ มีไอ่หยองสมโชค ที่เสียชีวิตก้อแน็ท คู่หูไอ้บรรเจิดศักดิ์ โรจนอลังการรัศมี สีไม่ตก โกหกไม่เป็น เล่นแต่เสียว แต่เจี้ยวไม่แข็ง... เจียง บิ๊กพิสุทธิ์ อ้ายเปี่ยม
วิสูตรไปยุพฯ นั่งนึกดี ๆ จำได้เกือบหมด

ห้องผมบ่ามีวงโยฯ ซักคนเพราะมีแต่เด็กเรียนหน้าง่าว ๆ ทั้งนั้นครับ
หน้าหลวก ๆ จะไปอยู่ห้องห้า ห้องหก หมดเลยครับ เช่น อ้ายโอเวสารัช อ้ายเทียม อ้ายเนินนิชคุณ (สันดานฯ) เป็นต้นครับ

ผมจำเวลาพวกห้องห้าห้องหกมาเป็นพวกผมที่มอปลาย (ทั้งห้อง 304/27 ผมเป๋นคนเดียวที่ติดห้อง 406...หลวก :-X  นอกนั้นเพื่อน ๆ ติดห้องวิทย์หมด...ทุกคนครับ) 
พวกเพื่อน ๆ วงโยฯ มักจะเล่าเรื่องของเพื่อนคนนึงสมัยเรียนมอต้น ที่โดนจับปั๊ดว้องหน้าห้อง โดยถ้าจำบ่อผิดจะมีเพื่อนเราคนนึงใส่ถุงมือยาง
แล้วเพื่อนผู้โชคร้ายผู้นั้น โดนกลุ่มเพื่อนทรชนหลายคนตรึงติดกะกระดานดำ โดนแก้เตี่ยว โดยถุงมือยางจะเป็นผู้ปั๊ดว้องจนน้ำกระจาย วงแตกหือ เพื่อนคนนั้นยืนร้องไห้
(ด้วยความอายหรือความสุข......มิอาจบอกได้) แต่ทราบว่า นี่คือตำนาน...

ตอนที่พวกเนเธอร์แลนด์กลับมา พากันออกวงโหมดครับ ผมกะพวกเด็กใหม่ โดยการนำของเพื่อน ๆ วงโยฯ เช่น เทียม โอ ต๊อก บัติ ได้พาเข้าสมัคร เลยอยู่วงโยฯจนจบครับ ปีสุดท้ายหายหมดวง เหลือผม โปเพิ่มพูน โอเวสารัช จีกาน 4 คน ผมเลยซวยโดนเลือกให้เป็นหัวหน้าวงอยู่ติ๊ดนึงตอนมอหก แต่รุ่นต่อเราปีนึงเจ๋งมากครับ ได้อ้น ธรณินทร์ ไชยเรืองศรี (ปัจจุบันคือ รศ. ดร. ธรณินทร์ หรือ อ้นสี่จุด แห่งคณะวิทย์ฯ มช.) เป็นประธาน เพิ่งวางหูจากมาสเตอร์ตุ๊ก (อ้ายตุ๊กของเฮาไป) คิดถึงความหลังมากครับสมัยนั้นสนุกมาก..
...
ผมจำได้ว่า ต๊อก กับตู่ซ้ง (พี่เขย) ชวนกันไปเยี่ยวข้ามปีตอนเข้าค่ายแข่งประเทศไทยตอนมอห้า ที่ห้องน้ำหน้าสนามเทนนิส.. สนุกมากครับ.

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 10:48:54 PM »
อัพเดท พี่โป เพิ่มพูน สายน้ำตาลเปลี่ยนชื่อเป็น คุณโปษ์ เมศิยาดล แล้วเน้อครับ เท่มาก
...
นี่ญาติอ้ายเนินกะฮาเลยนะเนี้ย  -0029  -0029

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 08:20:37 AM »
ละเอียดมาก เพื่อน
ตู่ซ้ง นี่ ผมจำได้ สนิทกันเลย ตอนนั้น จะมี หลุยส์ ลูกร้านใหม่ทำหมวก ด้วย  ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะตู่ซ้ง...
คิดถึง วะ....ว่างๆ นัดมานั่งคุยกันบ้าง ท่าจะ ดี .... ไปหาพี่ตุ๊ก ด้วย....

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:48:14 AM »
ตู่ซ้ง นี่ ผมจำได้ สนิทกันเลย ตอนนั้น จะมี หลุยส์ ลูกร้านใหม่ทำหมวก ด้วย  ซึ่งเป็นรุ่นเดียวกะตู่ซ้ง...
คิดถึง วะ....ว่างๆ นัดมานั่งคุยกันบ้าง ท่าจะ ดี .... ไปหาพี่ตุ๊ก ด้วย....

บ่าแก็งย์นี้กระผมจำได้ บ่าตู่อ้ายเขยบ่าป๊อบsex บ่าเสกกะสันย์กับบ่าหลุยส์ สมัยก่อนมันไปใหนไปด้วยกัน
ชอบคุยเรื่องธรรมมะอะไรทำนองนั้น -0028 -0028 -0028 -0028 -0028 -0028

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 01:26:47 PM »

บ่าแก็งย์นี้กระผมจำได้ บ่าตู่อ้ายเขยบ่าป๊อบsex บ่าเสกกะสันย์กับบ่าหลุยส์ สมัยก่อนมันไปใหนไปด้วยกัน
ชอบคุยเรื่องธรรมมะอะไรทำนองนั้น -0028 -0028 -0028 -0028 -0028 -0028

วันนี้ บ่าต๊อก มันพูดดีมากครับ  พวกผมชอบเรื่อง ทำ โ ..... มะ  ทำ ....ประมาณ นี้

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 02:24:38 PM »
เล่าม่วนดี เอาแหม เอาแหม ....  -0029