มีนาคม 29, 2024, 01:11:14 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย  (อ่าน 92976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomsax แตกขำดอย

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตว$
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 03:35:22 PM »
เฮ้ยมันกั๋วฮาโขดน่ากะ แถมฮาหันก้ามีคนมาลู่กันจีบปี้ฮา ฮาก่อเลยว่ามันคงบ่อมีอะหยั๋งพิเศษเว้ยยยย
แต่เรื่องตี้ไอ่อ้อมมันไปช่วยไอ่ตู่เสิร์ฟก๋วยเตี๋ยวนี้ฮาบ่อฮู้แน่ๆ ไอ่พี่เขย เด่ววันนี้แวะไปเช็คบิลมันตี้บ้านเสือเฒ่าฮาเสียหน่อยดีกว่า  -17
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 04:37:57 PM โดย Pomsax แตกขำดอย »
มันมากะสายลม.....

Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 03:36:30 PM »
อ.ป้อม โชคดี...เล่นวงแบนด์จ๋นได้อ้ายเขย 555   :V

แลงนี้ไปเม้าท์กั๋นต่อ ตี้นิ่มซิตี้เดลี่เน้อ ม่วน ม่วน...

ปล. ผมชอบใจ๋ประโยคตี้ว่า "ฮาเลยติดเลือดเลว ๆ มาทางนิชคุณนั่นเอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ"   -11  -0015

จาดปายยยยยยคร้าบบบบ อ้ายเก๋

Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 04:50:08 PM »
เอ๊ะ ฮาถามสูเขากำ โดยเฉพาะบ่าต๊อก คิงจำได้ก่อ รูปนี้ใคร?????

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:17:36 PM »
ฮูปอี่ป้อ  -0023  -0023

ออฟไลน์ ม.ว. ๑๓๓๓๖

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
Re: ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตว$
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:30:59 PM »
พูดถึงเรื่องนี้แล้วแค้นมั๊ก ๆ ......
เรื่องของเรื่องขึ้นอยู่กับว่าสูเขามีเวลาแค่ไหน....

ตอนตี้สูเขาเริ่มออกแบนด์กั๋นไป ฮาก้อได้รับการชักจูงจากไอ่ต๊อกเพื่อนรัก และเพื่อน ๆ ที่น่ารักในห้องหกที่อยู่ MC Band มาเข้าวง ต๋อนนั้นมีไอ่โป ไอ่โต้ง (ภาคภูมิ) ไอ่หงอน (สส.วรพร อัศวเหม มาเป็นเปอร์กั๊ดชั่นกำเดว รถมอไซด์โก่นเดี้ยงเลยบ่าได้เล่นต่อ) ประมาณนี้ ในช่วงเดียวกันป้อฮาก่อบอกหื้อฮาปาน้อง (ไอ่ปอ) กับเจ้ฮา (เจ้อ้อม) ซึ่งเป็นดุริยางค์พระทัยเก่าไปเข้าพร้อมๆ กั๋นหมดเพราะจะได้ไปฮับกำเดียวพร้อมกั๋นต๋อนแลง

ตอนนี้เอง ผมได้มีโอกาสรู้จักเพื่อนที่ดี ๆ มากที่สุดในชีวิต หลายคนกลายเป็น Friends for Life.. เชื่อเลยว่า วันที่เล่นแซกวันแรก ลูกพี่ตู่ก่อมานั่งข้าง ๆ ฮาฮ้องลูกพี่ตู่ซ้งว่า อ้ายครับ มันตอบมาทันทีตามประสาคนดีของสังคมว่า “เฮ้ย ฮ้องอ้ายยะหยั๋งบ๊ะ ฮาก่อเปื้อนคิง ไอ่ฮ้า” ครับ อ้ายตู่ซ้งเลยต้องกลายเป็นไอ่ตู่เพื่อนเลิฟของฮาไปตั้งแต่นั้น .... เรามีวีรกรรมร่วมกันเยอะชิบเป๋งครับ

พอพวกเราขึ้นมอห้า พวกมอหกจะมี อ้ายต๋อง (ลูกป้าแต๋ว) เป็นดั๊ม อ้ายสิทธิ์ ไอ่ตู่ซ้ง เจ้อ้อม รุ่นนี้ไปแข่งที่กทม. ได้แชมป์ประเทศไทยตวย เฮาไปนอนตี้เซนต์คาเบรียลกั๋น อ้ายต๊อกจ๋ำได้ก่อ ต๋อนนั้นคิงเป็นหัวหน้าพาร์ท มีไอ่โต๊ะโม๊ะ คิง ฮา ไอ่กาจนญ์ ไอ่ปอ(น้องฮา) ไอ่ปริ้นส์ ไอ่ตู่ อ้ายต๋อง

สิ่งหนึ่งตี้ฮาบ่าฮู้ว่าไอ่เพิ่อนตู่มันสานสัมพันธ์กับปี้ฮาไปถึงไหน มันมาบ้านฮาบ่อย ๆ ในฐานะเพื่อนรัก (ที่ซู้ด) มีงานเลี้ยงที่บ้าน เพื่อนตู่มาไม่เคยขาด จนกลายเป็นเพื่อนซี้มาก ๆ
แล้วเมื่อวันหนึ่ง ไอ้พี่ตู่ซ้ง ก่อพาขันหมากมาสู่ขอพี่สาวสุดที่รักของฮาที่ฮาหวงโคตะระ ไอ้สาดดดดดฮาโขดมันจ๋นบ่อไปงานหมั้น ต๋อนมันแต่งฮาก่อไปเฮียนตี้อเมริกาละ คิงเจื่อก่อ สมัยก่อนเปื้อนปี้ฮาตี้เป็นป้อจายไปหาตี้บ้าน ไอ้ฮ้า ฮาเอามีดซามูไรป้อฮามาฝนหน้าบ้านเลยหนาโว้ยยย แต่เพื่อนตู่ได้วีซ่าตลอดชีพเข้าบ้านฮาเหมือนไอ่โป ไอ่โอ (สมัยนั้นสนิทกั๋นมาก) ไอ่โปนี่เป็นญาติอ้ายเนินนิชคุณของเฮา เสือกมาดองเป็นญาติฮาแห๋ม ฮาเลยติดเลือดเลว ๆ มาทางนิชคุณนั่นเอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ

วันนี้ ตู่ซ้งเป็นพ่อลูกสองครองรักกับปี้อ้อมของฮา บ่ามีปากมีเสียง มันคุยกับฮาอาติ๊ดละกำ วันนี้แห๋มบึดฮาจะเอารูปมันและครอบครัวมาลง คิงจะเห็นพัฒนาการของลูกบ่าวคนโต (น้องภูพิงค์) ว่าหน้าเหมือนมัน และอากง (ลุงซ้ง) ที่สุดในโลก ยืนกันสามคนนี้ ช่ายยยเลยยย สามคนนี้เลยยยย ลูกสาวคนน้อยน่าฮักมากชื่อน้องน้ำปิง สุดรักสุดหวงของคุณยายเลยคิงเขา แม่มันบ่าใคร่เลี้ยงลูก ยะก๋านลูกเดียว และเจ้ฮา.....สมัยนี้ มันครือ...กลมปุ๊กลุ๊กยิ่งกว่าเจ้ปู๋อิกว้อยยยยย

อ้าย Popsex ครับถ้าอ้ายบ่อู้ว่าบ่าตู้มันจีบปี้สาวคิงตอนเล่นวงตวยกั้นนี่ผิดปกติละ เพราะใครๆก่อฮู้ ฮานี่ก็แซวมันบ่อย
ไอ่ต๋องลูกป้าแต๋วมันก่อขาแซวเหมือนกั๋น ฮาว่าปี้คิงกับบ่าตู้อ้ายเขยคิงช่วยกั๋นปิดคิงมากกว่า ฮายังเกยได้ยินเลยว่าวันดีคืนดีปี้สาวคิงยังไปจ๋วยเสริฟย์ก๋วยเตี๋ยวที่บ้านบ่าตู้อยู่เลยสมัยตี้ใกล้จบม.ปลายฮั้นนะ่
แล้วต๋อน นั้น ฮา ไป อยู่ตี๋ ไหน วะ
ตู่ ลูกซ้ง มีน้อง สาว 1 คน ชื่อ แต มั้ง กะ น้องชาย 1 คน
น้องชาย นะ ช่างหัวมัน แต่ตอนนั้นที่น้องมันมาเล่นในวงด้วย เป็นที่ปลาบปลื้ม หมู่ฮา มากๆ แต่ ก่อเป็น น้องเพื่อน

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:33:19 PM »
เฮ้ยมันกั๋วฮาโขดน่ากะ แถมฮาหันก้ามีคนมาลู่กันจีบปี้ฮา ฮาก่อเลยว่ามันคงบ่อมีอะหยั๋งพิเศษเว้ยยยย
แต่เรื่องตี้ไอ่อ้อมมันไปช่วยไอ่ตู่เสิร์ฟก๋วยเตี๋ยวนี้ฮาบ่อฮู้แน่ๆ ไอ่พี่เขย เด่ววันนี้แวะไปเช็คบิลมันตี้บ้านเสือเฒ่าฮาเสียหน่อยดีกว่า  -17
งานเข้า ละ ไอ่ตู่ 
โดน หนวด ไอ่PopSex สไลด์ หน้าแน่ 5555 .... สะใจ ฝาก สไลด์ เพิ่มเติม ให้ กระผม 3 นาที เลยนะครับ

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 05:54:07 PM »
น้องมันหลายคน
ไอ่ตู่, น้องแต (งามเป็นดั๊ม เล่นคลาริเนท เรนาฯ), ไอ่ปี (ทอรมโบน), น้องอ๋า (บ่าได้อยู่แบนด์), น้องต่าย (งามมาก ๆ)
ตอนนี้ น้องแตแต่งงานลูกสอง อยู่ตี้ร้านก๋วยเตี๋ยวลุงซ้ง สืบทอดกิจการร้านค้า...

...
เด่วฮาสไลด์เผื่อ แต่เปลี่ยนใจ๋ว่ะ เตะดีกว่า ฮ่า ๆ ๆ มันกว่าเยอะ  -27  :shoot:

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 10:12:59 PM »
เอ๊ะ ฮาถามสูเขากำ โดยเฉพาะบ่าต๊อก คิงจำได้ก่อ รูปนี้ใคร?????
จำบ่ได้เลยคับอ้าย

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 10:38:26 PM »

น้องก้อนั่นเองครับอ้ายต๊อก

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:06:25 PM »

น้องก้อนั่นเองครับอ้ายต๊อก

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:02:22 PM »
นี่เลยครับ ไอ่อูป อาจารย์บอยแห่งแม่โจ้แพร่
มันไปแอ่วปักกิ่งกะฮาเมื่อปี๋แล้ว คนละหุ่นเลยครับ เจ้าหมู่

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:05:57 PM »
มันขึ้นรถฮากำ แหนบปอจะหัก  -08  -06

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 07:00:03 AM »
นี่เลยครับ ไอ่อูป อาจารย์บอยแห่งแม่โจ้แพร่
มันไปแอ่วปักกิ่งกะฮาเมื่อปี๋แล้ว คนละหุ่นเลยครับ เจ้าหมู่
ดูครั้งแรกนึกว่าบ่าสึว

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:57:59 AM »
ดูครั้งแรกนึกว่าบ่าสึว
ฮานึกว่า ฮิบโปโป ......555...มันไปกิ๋นอะหยังเข้าไป.....พุงเลยหลามขนาด....

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:52:03 AM »
ขอบคุณ อ. ป้อม ที่ช่วยเพิ่มรายละเอียด เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกร็ดใหญ่เกร็ดยาวให้กับกระทู้นี้ครับ

อ่านแล้วช่วยใหรู้เรื่องราวของวงโยฯ มงฟอร์ต มากขึ้น ลึกขึ้น จริงๆ ครับ แถมด้วยภาพประกอบต่างๆ อีก

สุดยอดครับ ชมจากใจจริง 

จาก

ภักดี  ชมภูมิ่ง

รักนะ จุ๊บ จุ๊บ...

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:31:45 AM »
ขอบคุณ อ. ป้อม ที่ช่วยเพิ่มรายละเอียด เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกร็ดใหญ่เกร็ดยาวให้กับกระทู้นี้ครับ

อ่านแล้วช่วยใหรู้เรื่องราวของวงโยฯ มงฟอร์ต มากขึ้น ลึกขึ้น จริงๆ ครับ แถมด้วยภาพประกอบต่างๆ อีก

จาก

ภักดี  ชมภูมิ่ง ....I Saddddd, that is my dad.....motherfrucker SOB..

Fruckkkkk you krab, Nitchakhun -07  -07

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:56:09 AM »

จาก

ภักดี  ชมภูมิ่ง ....I Saddddd, that is my dad.....motherfrucker SOB..

Fruckkkkk you krab, Nitchakhun -07  -07
คิง เอาหนวด สไลด์ เนิน มัน เลย มัน จะได้ หลาบจำ.....ฮาสนับสนุน....

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:24:28 AM »
อ.ป้อม โชคดี...เล่นวงแบนด์จ๋นได้อ้ายเขย 555   :V

แลงนี้ไปเม้าท์กั๋นต่อ ตี้นิ่มซิตี้เดลี่เน้อ ม่วน ม่วน...

ปล. ผมชอบใจ๋ประโยคตี้ว่า "ฮาเลยติดเลือดเลว ๆ มาทางนิชคุณนั่นเอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ"   -11  -0015
อ้ายเก๋พูดแดกอาจารย์ Popsexได้เนียนมากเลย ("เล่นวงแบนย์จนได้อ้ายเขย")
ถ้าอ่านแบบขอไปทีนึกว่าชมนะเนี้อย............

ส่วนประโยคล่างนี่พูดได้แค่ว่า "ไม่เอาไม่พูด เดี๋ยวแม่ตี" -0005 -0005 -0005 -0005 -0005 -0005

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:05:58 PM »
ขอเล่าขวัญอ้ายคนต่อไป อ้ายเด็จ มาลูนครับ ผมมารู้จักกับอ้ายเด็จตอนอยู่ม.๖ครับ
แต่เห็นอ้ายเปิ้นมานานแล้วครับ ทุกครั้งที่ผมคิดถึงอ้ายเด็จผมจะจำได้สองอย่าง
๑.จเด็จขาแจมแห่งกรุงรัตนโกสินห์ก่อนอื่นต้องกราบขออภัยที่บังอาจตั้งฉายารุ่นพี่
นะครับอ้ายเด็จ ผมแค่เขียนในมุมมองเล็กๆของผมเท่านั้นเอง
ถ้าหากผมกลับไปใช้ชีวิตมหาลัยอีกรอบได้ผมอยากใช้เป็นอย่างอ้ายเด็ดนี่ละครับ
อ้ายเด็ดเป็นคนสนุกสนานและคารมณ์ดีมาก ถ้าใครรู้จักแกช่วงนั้นจะได้ยินสุภาษิตแปลกๆ
เยอะมาก อย่างเช่น "เข้าท่า_ม_" ที่เหลือไปถามแกเองนะครับ อ้ายเด็จเท่าที่ผมรู้จักแกช่วงนั้น
อ้ายเปิ้นใจ้ชีวิตแบบฝรั่งว่า" Work hard play hard" เรียนหนัก และเล่นหนัก เรียนอยู่เกษร
แต่มาแจมที่บ้านรองเมือง บางครั้งเห็นแกนั่งกินเล้าอยู่ร้านน้องจ๋อย(น้อยจ๋อยนี่ลูกสาวร้านขาย
ลาบหน้าปากซอยแอบลักเมาอ้ายเลี่ยมอะคับ)กับสมาชิกบ้านรองเมืองอีกพักหนึ่งหายไปแล้วได้
ยินว่าไปแจมต่อวงอื่น ได้ยินข่าวลือว่าอ้ายเปิ้นแจมหลายมหาลัย เพราะฉะนั้นอ้ายเปิ้นจะรู้ประวัติศาสย์
ช่วงนั้นเยอะครับผมเคยอ่านเวปย์มงฟอร์ต ๒๔ ตี่อ้ายเปิ้นเขียนรายละเอียดเปิ้นนักขนาด

*เออเขียนเรื่องมาถึงตรงนี้จำเรื่องไร้สาระเรื่องหนึ่ง วันหนึ่งตอนบ่ายแก่ๆผมเดินกลับบ้านผ่านร้านน้องจ๋อย
เห็นอ้ายศาสย์กับอ้ายเด็จนั่งอยู่แล้วพยามแก้โจษย์กินเหล้าอย่าหนึ่ง โดยที่อ้ายศาสย์ถามว่า
"ที่รามมีคนท้าให้ดื่มเหล้าแสงโสมเพียวโดยมีเงื่อนไขว่า เทเหล้าแสงโสมลงบนฝาขวด๑๒ฝา
ให้กินอย่างนั้นทีละฝาจนครบ๑๒ฝา เพียว หลังจากนั้นให้ลุกขึ้นยื่นแล้วเดินไป๑๒ก้าว ถ้าไม่ล้ม
เขาจะจ่ายหนึ่งพัน" จำได้ว่าอ้ายเด็จลงความเห็นว่าทำไม่ได้ล้มก่อน ส่วนผมตอนนั้นนั่งหน้าง่าว
เฉยๆเพระยังกินเหล้าไม่เป็น

๒.สมัยก่อนตอนตี้ติดสอยห้อยตามอ้ายเปิ้นอยู่กรุงเทพ เวลาผ่านร้านกาแฟหรือซื้อกาแฟ
เพื่อแก้เมาอ้ายเปิ้นชอบฮู้ว่า "กิค้เติงหาป้อ"แล้วก่อเล่าต่อว่า"สมัยก่อนบ้านอ้ายขายกาแฟ
อ้ายจ๋วยป้ออ้ายคั่วกาแฟใส่เม็ดมะขามหอมมมมมมขนาด.....บ้านอ้ายสมัยก่อนชงกาแฟ
ใส่ถุงกาแฟแล้วตักนำ้อ้อนจากหม้อสะแตนเลดย์(เหมือนก๋วยเตี๋ยว)เทลงในถุงกาแฟผ่านลงแก้วซึ่ง
มีนมข้นหวานรออยู่ที่ก้นแก้ว....ดื่มแล้วหอมชื่นใจ.....เอ้อออ...กึดเติงหาบ้านขนาด"
หลายครั้งที่แกเล่าถึงบรรยากาศสมัยเก่าของร้านกาแฟที่เป็นเรือนไม้ทั้งหลัง เล่าถึงวิธีการชงชาดำเย็นสมัยก่อน
ผมฟังจนหลับตาแล้วจินตนาการได้ ทุกวันนี้ขนาดผมเดินผ่าน Starbuck หอมกลิ่นกาแฟทุกที
ผมก็จะนึกถึงเรื่องที่แกเล่า และเคยถามตัวเองว่าถ้าคนไทยจะทำกาแฟไทยแข่งกับต่างชาติ
ได้ใหม คำตอบเท่าที่ความรู้น้อยนิดอย่างผมคือได้ครับแต่ต้องทำสูตรที่อ้ายเด็จกับบรรยากาศ
ต้องเป็นอย่างที่แกเล่าด้วย อ่านมาขนาดนี้สงสัยไม้ครับว่าทำไมจำเรื่องกาแฟได้ขนาดนี้
เพระจริงๆแล้วมันบ่อไจ้เรื่องกาแฟน่าก่าอ้าย มันเป็นเรื่องของลูกผู้ชายคนหนึ่งที่คิดถึงพ่อ
ตัวเองขนาด คนเราเวลาคิดถึงคนที่เรารักมากๆนะเวลาอะไรจะออกรสชาติสีสรรย์และ
อารมณ์มากกว่าธรรมดา ที่สำคัญคือแกจะเล่าจบแค่ที่กาแฟไม่เคยเอาเรื่องอะไรที่ไม่สบายใจ
มาพูดให้คนอื่นเห็นใจ บางครั้งผมก็เห็นแววตากังวลฉายออกมาสักเสี้ยววินาทีหนึงแล้วอ้ายเปิ้นก็หัวเราะต่อ
ผมรู้สึกเศร้าแต่ประทับใจ และเรียนรู้ว่า"ลูกผู้ชายเค้าไม่ร้องให้ ไม่ครำ่ครวญ ไม่โหยให้
ทำให้ดีที่สุดแค่นั้นพอ"
ที่เขียนมานี่เป็นความประทับใจในตัวอ้ายเปิ้นที่อยู่ใน้หวงคำนึงของผมนะครับ
ผิดถูกอย่างไรผมต้องขออภัยด้วยนะอ้าเด็จ

ออฟไลน์ Super เซียน

ภาพเก่าเล่าเรื่อง วงโยธวาทิต มงฟอร์ตวิทยาลัย
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 02:46:47 PM »
พาดพิง อ.บอย ได้จะใด เด๋วฮาบอกเปิ้นเน้อ อ.ป้อม เปิ้นบ่ได้เข้ามาแก้ข่าวเลยอ่ะ
อยากตีกอล์ฟ