เมษายน 25, 2024, 06:50:26 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแรงใจให้ทนายทอง  (อ่าน 8616 ครั้ง)

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
Re: ขอแรงใจให้ทนายทอง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2007, 09:22:38 PM »
:D เสี่ยหมอ ก็ขึ้นสังเวียนกะเขาเหมือนกันนี่ รู้สึกว่าจะเจอกะนักมวยรุ่นน้อง(ม.3)รึป่าววะ  ถ้าไม่ขอบายเสียก่อน ก็คงได้ฟาดปากกะทนายทองในรอบรองแน่ๆ  :'(

ตอนนั้นฮอร์โมนพุ่งพล่าน
ต้องระบายออกด้วยการชกมวย
รอบแรกพบกับรุ่นน้องแบบเสี่ยเก๋ว่า
มีสาวๆมาชมหลายคน (มาแช่งก็เยอะ)
จึงอาศัยข้อบังคับข้อที่ 1 ของการชกมวยอย่างแน่วแน่
คือชกอย่างไรก็ได้ อย่าโดนน็อคก็แล้วกัน

ลองคิดดู ว่าคุณจะพูดอะไรกับคนที่เพิ่งโดนน็อคลงมา
ทุกประโยคล้วนดูไม่เหมาะสม
ไม่อยากสร้างความอึดอัดให้สาวๆที่มาเชียร์

การชกวันนั้นจึงเหมือนประกวดเต้นเบรกแดนซ์มากกว่า
อาศัยยื่นมือค้ำหัวมันไว้ แล้วเต้นไปรอบๆ
ยันหัวมั่ง ปิดตามันมั่ง ปิดจมูกมันมั่ง
แป๊บเดียวก็หมด 3 ยก
เป็นผู้ชนะคะแนนอย่างยิ่งใหญ่ สมศักดิ์ศรี

กลับมาเรื่องการเมืองอีกนิด
มีข่าวนักการเมืองใหญ่อีกคนของรุ่นเรา
เป็นที่ชื่นชอบของราษฎรเชียงใหม่
ชนะเลือกตั้งมาแล้วหลายสมัยติดต่อกัน
ครั้งล่าสุด ณ เย็นวันเลือกตั้ง
เมื่อเห็นว่าคะแนนของตนชนะแน่แล้ว
จึงไปยืนมาดเท่หน้าบอร์ดประกาศผล
ได้ยินคนข้างๆคุยกันว่า

"บ่าเทิดศักดิ์เบอร์ 2 นี่มันไผ๋บ่ะ
  หยั๋งดั้ยคะแนนจั๊ดนัก"

นอกจากไม่รู้จักแล้ว
ชื่อยังเขียนชื่อผิดอีก
เทอดศักดิ์เฉยเลย
พอดูป้ายแล้ว บอกตัวเองว่าปิ๊กบ้านเร็ว
น้ำปิง 304,602

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 10:00:43 AM »
อ้ายเก๋าเปิ้นสบายดีครับ มีลูก 2 คนแล้ว
เปิ้นเปิด รร.สอนภาษาอังกฤษอยู่ครับ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 10:48:31 PM »
เปิดตี้ไหนอ้าย
 :o
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 10:23:33 AM »
เปิดตี่เจียงใหม่ บนถนนห้วยแก้วครับ
ถ้าจ๋ำบ่ผิด จื่อว่า English First ครับ
ศรีภรรยาเปิ้นจื่อ "น้องเปิ้ล"
ส่วนลูกจื่ออะหยั๋งบ่ฮู้ครับ

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 08:32:23 PM »
ขออัพเดทข้อมูลครับ
คุณเก๋าเลิกทำ รร.สอนภาษาได้หลายปีแล้วครับ
เพราะผลประกอบการดีจัด กลัวรวยเกินไป เด๋วทำตัวไม่ถูก
จึงขายหุ้นให้กับญาติไป

ตอนนี้เป็นเจ้าของร้านวีดีโอ อีซี่ 2 สาขา (หางดง & สันทราย)
และเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องปลาคาร์ฟ, เต่า และงู อันดับต้นๆ ของเมืองไทย
ใครสนใจใคร่เลี้ยงสัตว์ประหลาดเหล่านี้
ปรึกษาได้ทันที 081-595-1709 ไม่ผิดหวังครับ

(งูในที่นี้หมายถึงงูจริงๆนะ
ไม่ใช่งูแบบที่อยู่เต็มหัวท่านเซียนกระบี่)

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 09:49:44 PM »
ดีจัง
ตอนนี้เลี้ยงลิงอยู๋
 :D
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 08:59:58 AM »
ขออัพเดทข้อมูลครับ
คุณเก๋าเลิกทำ รร.สอนภาษาได้หลายปีแล้วครับ
เพราะผลประกอบการดีจัด กลัวรวยเกินไป เด๋วทำตัวไม่ถูก
จึงขายหุ้นให้กับญาติไป

ตอนนี้เป็นเจ้าของร้านวีดีโอ อีซี่ 2 สาขา (หางดง & สันทราย)
และเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องปลาคาร์ฟ, เต่า และงู อันดับต้นๆ ของเมืองไทย
ใครสนใจใคร่เลี้ยงสัตว์ประหลาดเหล่านี้
ปรึกษาได้ทันที 081-595-1709 ไม่ผิดหวังครับ

(งูในที่นี้หมายถึงงูจริงๆนะ
ไม่ใช่งูแบบที่อยู่เต็มหัวท่านเซียนกระบี่)

นี่นายหมอริมดอย..นายน่าจะหลอกล่อให้ตะเก๋า.. เข้ามาโพสในเวปของเรามั่งนะ
สัตว์ปะหลาดพวกที่ตะเก๋ามีความรู้อยู่  จะได้มาอวดโฉมกันบ้างในเวปนี้แข่งกับน้องมิยาบิไง
พูดถึงตะเก๋า..แล้วคิดถึงเมื่อก่อนเก๋าเป็นคนพูดเก่งมาก ก็พูดทีทุกคนลุ้นฟังกันเพียบ
เพราะ ภาษาที่เธอพูดมีอยู่คนเดียวในรุ่นเลยอะ
ชวนมานะ ชวนมา

น้ำปิง 304,602