มีนาคม 29, 2024, 05:11:36 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน  (อ่าน 144618 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:44:52 PM »
ก่อนจะเล่าต่อ ขอยกความดีให้กับผู้มีพระคุณกับผมอีกคนครับ
ท่านนั้น คือ อ.สมพันธ์ ผดุงเกียรติ หรือพี่ปื้ด อ.ปื้ด ของพวกเราหลายๆ คนครับ
ผมบังเอิญโชคดีได้รู้จักท่าน เมื่อวันที่ผมเกิดอาการเจ็บหลังขึ้นมาในวันหนึ่ง
ด้วยความที่ถูกชะตาก็ทำให้ท่านเมตตาผมเป็นพิเศษ
ทำให้ผมมีโอกาสได้สัมผัสชีวิตอีกแง่มุมหนึ่งในช่วง ม.ปลาย
ถ้าไม่มีท่านในวันนั้นก็คงไม่มีผมในแบบวันนี้ครับ

ด้วยความเมตตาของพี่ปื้ดทำให้ผมได้สนุกกับชีวิตไร้ขีดจำกัดใน ม.ปลาย
จนวันหนึ่งพี่น่องถึงกับตั้งฉายาให้ผมว่า ไอ้นักวิ่งขี้เมา ก็จะอะไรเสียอีกล่ะครับ

คืนหนึ่ง พี่ปื้ดก็เมตตาพาผมไปตะลุยราตรี ตามประสา
แล้วบังเอิญผมลืมไปว่า ในวันรุ่งขึ้นเป็นวันที่จะต้องสอบวิ่ง 1000 เมตร
คงพอนึกออกนะครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น หลังจากที่ตะลุยราตรีเข้าบ้านตอน ตี 4 ครึ่ง
นอนไปประมาณ ตี 5 ด้วยอาการเมาสุดขีด แล้วตื่น 6 โมงครึ่งไปโรงเรียนด้วยอาการกึ่งผีดิบเมาค้าง  -03
แล้วต้องลงสอบวิ่งตอน 10 โมงเช้า  -07
แล้วสิ่งมหัศจรรย์ก็บังเกิดผมสอบผ่านด้วยสถิติที่เวลาปกติผมยังทำไม่ได้
แต่หลังจากวิ่งเข้าเส้นชัยไปแล้วเพื่อนๆ ต้องรีบเข้ามาประคองด้วยความที่...
ถ้าไม่มีใครเข้ามารับผมคง  -02
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:50:38 PM »
ยังจำกันได้มั๊ยครับว่าตอน ม.6 นั้น ใครที่ไม่สอบวิชาไหนในการสอบเอ็นทรานส์และโควต้า
ครูและมาสเซอร์ผู้ใจดีมักจะอนุโลมให้ไม่ต้องเข้าเรียนวิชานั้นได้
ยังจำชั่วโมงชีวะวิทยาของ ครูเซาะลั้ง ได้มั๊ยครับ ที่พวกเราแรกๆ ก็ครึ่งห้องลงไปแตะบอลกัน
ต่อมาไม่นานก็กลายเป็นว่าทั้งห้องลงไปกันหมดเลย ไม่ว่าชายหรือหญิง
สุดท้ายไม่นานมาตราการที่ว่าก็ยกเลิกไปในที่สุด  -08
ใกล้จบแล้วสินะครับ เรื่องราวต่างๆ ในรั้วแดงขาวน้ำเงินแห่งนี้
ความทรงจำดีๆ ที่มีอยู่หลายเรื่องราว
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 11:39:46 AM »
เอ้ามาต่อยอดให้ครับ
หลังจากที่ใช้ชีวิตเด็กหอมา 9 ปี ออกมาอยู่เป็นเด็กบ้าน
ที่ยังต้องส่งเสบียงกรังให้กับเพื่อนชาวหออยู่ดี 
ก็มาเริ่มสนิทกับท่านประธานมากขึ้น ยังจำแผ่นหลังอันอบอุ่นของพี่ยะได้ครับ 
ในยามที่ต้องซ้อนรถท่านไปเที่ยวชมดอยยามค่ำคืนอันเปลี่ยวเหงา

เก่ง.....แล้วที่ผ่านมาตอนอยู่หอ...เรานอนเตียงข้างๆ กัน...มึงคิดอะไรกะกูไหมเนี่ย? -08

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 08:44:32 PM »
เสียใจว่ะเนิน เมิงหล่อเกินเอื้อม กูเลยมองข้ามไปตอนนั้น
ถ้าเป็นตอนนี้ ไม่แน่อ่ะ ชอบหุ่นอวบๆ แบบเนินตอนเนี๊ยะ สเปคเลยอ่ะ  :smile8:

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 09:09:58 PM »
อีกเรื่องที่จะขอบันทึกไว้ ยังจำความประทับใจในวันเลี้ยงส่งได้ครับ
วันนั้นเป็นวันถ้าใครมีเรื่องราวใดๆ ที่คั่งค้างก็มักมีการชำระกันให้หมด
ผมจำได้ว่า เพื่อนร่วมรุ่นเราคนหนึ่งเป็นที่หมายปองในการชำระมากๆ
วันนั้นหลายคนประสงค์ที่จะชำระกับเขา แต่ผมได้ขอรับหน้าที่นั้นแทนเพื่อนทุกคน
คนนั้นก็คือเจ้าของจดหมายรักต้นเหตุที่มาของน้ำร่วมสาบาน คงยังจำกันได้นะครับ
เจ้าตัวเองก็พอรู้ตัวว่าจะมีคนประสงค์ดีกับตัวแน่ๆ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นใคร
เมื่อเวลานั้นมาถึง ผมเองก็เริ่มเมาเดินเข้าไปอย่างมั่นใจพร้อมกับปล่อยออกไปหนึ่งหมัด แทนใจเพื่อนทุกคน
 -123
เสียดายที่ใครหลายคนในเวลาต่อมาบอกกับผมว่าไม่แตก  -08 -09
ต้องขอโทษเพื่อนทุกคนที่มอบหมายให้ด้วยครับ
แต่ความประทับใจคือเหตุการณ์หลังจากนั้นมากกว่าครับ
เพราะจำได้ว่า หลังจากนั้นจะมีรายการเอาคืนจากกลุ่มของเพื่อนคนนั้น
แต่เพื่อนแทบทุกคน บอกว่าถ้าจะเอาคืนกับผมล่ะก็ต้องผ่านพวกเขาเหล่านั้นไปก่อน
จำได้ครับเพื่อนทุกคนที่ออกมากันผมในวันนั้น
ทั้งพี่น่องที่ประกาศกร้าวเป็นคนแรก ท่านประธาน เพื่อนเมศ และชาว 605/30 กว่าครึ่งห้อง ขอบคุณทุกคนครับ  :cry5:

แต่สุดท้ายผมหนีไม่พ้นครับ ผมถูกเพื่อนคนหนึ่งตบหน้าอยู่ดีครับ  -08
พร้อมกับถามผมว่า ไปทำเขาทำไม... -09
อึ้งไป พักใหญ่ก่อนถามย้อนกลับไปว่า พอไหม ถ้าไม่พออีกข้างก็ได้นะ (อู้ว...แมนมาก)  -25

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 08:10:00 PM »
 :try:
อะโห...
..........
แต่ยะมันรักเพื่อนจิงๆนะ
ตอนมอหก
แว่บกลับไปหาเพื่อนๆที่เชียงใหม่
เฮฮากันตามประสา
...........
ขากลับ
ซ้อนสามกันมา
เจอหัวปิงปรองงงง
เสร็จดิอ้าย
............
จบลงที่พี่อารยะแก
วิดพื้น 50 ที
กูขอโทษ กูมาวว
ไม่ได้ช่วยแบ่งเบาเรยย
ยะ...เพื่อน...กูรักมึงว่ะ
จุ๊บๆ
 :cry7:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 08:59:39 PM »
หมดแล้วมั่งครับเรื่องราวของผมในรั้วมอวอ จริงๆ มันก็พอมีอีกล่ะนะ
แต่ว่ามันพาดพิงอ่ะ กัวจาอยู่ไม่สุขอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ยังจำฉายานี้ได้หรือปล่าวเอ่ย
สิงห์ขยับ กับบรรลัย และ สิงห์ปาริก้า อุ อุ
ทั้งสองนี้คนเดียวกันครับ มีเรื่องให้เผา จาเผาดีมั๊ยหว่า
กัวเจอหน้าเจ้าตัวแล้วจาหัวแตกอ่ะ  -08

เรื่องมีอยู่ว่า...  :laugh2:

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:46:40 AM »
หลังจากได้อ่าน speech ของบราเดอร์อังเดรแล้ว คงอดนึกถึง
เรื่องที่พวกเราแตะบอลกันบนตึกแล้วต้องวิ่งหนีบราเดอร์กันแบบผ่านไปไม่ได้นะ  :cry5:
โชคดีที่ครั้งนั้นไม่มีใครคิดกระโดดลงจากตึกเรียน ไม่งั้น  -14

วลีเด็ดสมัยนั้นก็คงไม่แคล้ว เฮ้ย อังเดรมา

ยังจำได้ดีเวลาที่บราเดอร์เข้ามาตามถึงในห้อง และเพื่อนเราเหงื่อโซมกาย
แล้วบราเดอร์ถามว่าไปทำอะไรมา
เพื่อนก็ตอบว่า วิ่งขึ้นมาจากข้างล่างครับ ทั้งๆ ที่เพิ่งจะหลบบราเดอร์เข้ามาในห้อง

อีกเรื่องที่ทำให้พวกเราลังเล ในการตั้งชื่อรุ่นหรือปล่าวหว่า  ????
ไม่พูดถึงก็คงไม่ได้ น้ำท่วมใหญ่ครั้งประวัติศาสตร์ในปี 2530
ครั้งนั้นน้ำท่วนสูงมากๆ ครับ
ผมปั่นจักรยาน ไปเยี่ยมท่านสิงห์ขยับกับบรรลัย ที่บ้านหน้าโรงเรียน
จำได้ว่าระหว่างทางเข้าหน้าโรงเรียน น้ำท่วนถึงอานจักรยานคันสูงของผมเชียวนะนั่น  -07

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:50:29 AM »

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 09:54:46 AM »
 :go:

แม.ร่.ง ....  -18
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2008, 09:56:48 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 11:45:57 PM »
คุณมึงก็ออกจดหมายขอตัวนักโทษมาให้คุณท่านประธานเซ็นดิวะ
ขอช่วยราชการด่วนนนนนน
 :smile9:
:D สงสัยต้องมี passaport ตลอดชีพนา
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 11:53:17 PM »
เอ้ามาต่อยอดให้ครับ
หลังจากที่ใช้ชีวิตเด็กหอมา 9 ปี ออกมาอยู่เป็นเด็กบ้าน
ที่ยังต้องส่งเสบียงกรังให้กับเพื่อนชาวหออยู่ดี 
ก็มาเริ่มสนิทกับท่านประธานมากขึ้น ยังจำแผ่นหลังอันอบอุ่นของพี่ยะได้ครับ 
ในยามที่ต้องซ้อนรถท่านไปเที่ยวชมดอยยามค่ำคืนอันเปลี่ยวเหงา
เอ...ยังไงหว่า ชักออกแนวพิลึกแล้ว 
ไม่ใช่ครับไม่ใช่แนวนั้นครับ
อันนี้เป็นความทรงจำดีๆ ของชาว 605/30 ที่ร่วมต้อนรับน้องใหม่อย่างผม
ด้วยการพาขึ้นดอยไปมอมน้ำสีชา 
ก็ได้พี่ยะนี่แหละครับเป็นคนรับส่ง ซ้อนมอเตอร์ไซค์พี่ยะด้วยความมั่นใจ
เพราะถึงผมจะเมาอย่างไร พี่ยะก็ไม่เมา เพราะพี่ยะไม่ดื่มครับ มั่นใจเต็มเปี่ยมครับ 

อ่อ เป็นงี้นี่เอง นึกไม่ออกว่าอาการเสียวสันหลังเราเริมมาตั้งแต่เมื่อไหร่  :laugh2:
ตอนนั้นพวกเราเด็ก ดอยยังเปิดขึ้นได้เรื่อยๆ ใครน่ะรถล้มกับเรา บนดอยสุเทพ ยังจำไม่ได้
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 11:57:45 PM »
:try:
อะโห...
..........
แต่ยะมันรักเพื่อนจิงๆนะ
ตอนมอหก
แว่บกลับไปหาเพื่อนๆที่เชียงใหม่
เฮฮากันตามประสา
...........
ขากลับ
ซ้อนสามกันมา
เจอหัวปิงปรองงงง
เสร็จดิอ้าย
จบลงที่พี่อารยะแก
วิดพื้น 50 ที
กูขอโทษ กูมาวว
ไม่ได้ช่วยแบ่งเบาเรยย
ยะ...เพื่อน...กูรักมึงว่ะ
จุ๊บๆ
 :cry7:

เอ่อ เสียวอีกแล้วต..รู

« ตอบกลับ #253 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:13:16 AM »
อุ อุ ในที่ท่านประธานพี่ยะก็มาแจมแล้ว
จริงๆ ผมชอบแผ่นหลังอันบึกถึกของพี่ยะนะ ล้อเล่นเน้อ

นึกถึงเรื่องแนวนี้แล้วอดคิดถึงช่วงหนึ่งใน ม.6 ไม่ได้
คือว่า... ทำไมพวกเด็กๆ ประเภท 2 มันถึงได้ชอบผมนักอ่ะ  -07
ผมเคยเดินผ่านตึก ม.ต้น แล้วต้องรีบวิ่งหนี
เพราะไอ้พวกเด็กพวกนี้ ดันผ่ามาตะโกนเรียกชื่อผม ในชั่วโมงเรียนของมันอ่ะดิ  -03
มาสเซอร์กำลังให้อ่านหนังสืออยู่ดีๆ ไอ้เราก็เดินผ่านมากับ ซายิด
พวกมองเห็นก็หยุดอ่านแล้วตะโกนออกมาซะลั่น พี่เก่ง  -03
จนมาสเซอร์ต้องออกมามองหา ว่าใครกันที่ชื่อนี้ วิ่งหนีแทบไม่ทันอ่ะ  -09

ป้ากบน้อยหรือจารย์ทศถ้าเข้ามาอ่านช่วยบอกผมทีครับ
ผมมีเสน่ห์กับเพศเดียวกันตรงไหนอ่ะ -08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2008, 09:19:49 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #254 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:33:27 AM »
นึกว่ามานจะจบแค่นั้น วันหนึ่งเดินคุยกับน้องรหัสมาเรื่อยๆ ตามทางเดินจากโรงอาหารถึงห้องสมุด
ก็มาป่ะเข้ากับเด็ก 2 คนกำลังถ่ายรูป อืม...นะ เด็กมันคงถ่ายรูปเล่นกัน
แต่...

เอ...ทำไมไอ้คนโพสท่ามานแปลกๆ ฟ่ะ
ทำไมมันต้องยืนเอนตัวไปมา เหมือนหลบกล้องอ่ะ
แล้วมันก็ถามกันเบาๆ ว่าเห็นชัดหรือยัง  -06
ไม่อยากคิดมาก อืม...นะ คงไม่มีไรหรอก
รีบจ้ำเดินให้พ้นๆ กล้องมันไปจะได้ไม่เกะกะเด็กมัน
พอเดินพ้นมามันก็เลิกถ่าย เออ...มันคงจะถ่ายรูปกันเสร็จล่ะ
ดีแล้วจะได้ไม่เกะกะเด็กๆ มัน

ที่ไหนได้ ตกเย็นมาเจอกับน้องรหัสอีกรอบ น้องไม่บอกอะไร
เอากล้องขึ้นมาจะถ่ายรูปเรา เอ... :smile10: ไอ้กล้องนี้มันคุ้นๆ ตานะ
เอามือไปจับกล้องก่อนจะทันได้กดชัตเตอร์ แล้วถามว่า เอากล้องมาจากไหน ถามเชิงขู่เข็น
น้องบอกตะกี้เด็กมันมาแอบถ่ายพี่เหมือนเมื่อตอนกลางวัน แล้วถ่ายไม่ได้มานเลยเอามาฝากหนูไว้
ขอหนูให้ช่วยถ่ายให้ด้วย  -18 -15
มานจะอะไรกันนักหนาของมานฟ่ะ  -04
 -123

หลังๆ เลยเหมือนกับโรคจิตนะเออ เดินไปไหนต้องคอยมองสอดส่ายไปรอบๆ ตลอดเวลา
มานยังจะมาอีกมั๊ยอ่ะ  -25

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 12:01:21 AM »
เข้ามาปิดกระทู้แล้วครับ คงจะจบเรื่องราวในรั้วแดงขาวน้ำเงิน ของเด็กหล่ายดอยคนนี้แต่เพียงเท่านี้ครับ
ติดตามเรื่องราวต่อไปได้จาก Do you believe in Destiny? ครับ

ลาก่อนลาแล้ว   เพื่อนแก้วเพื่อนขวัญ
จำพรากจากกัน  ด้วยความอาลัย
จากกันแต่กาย   ดวงใจฝากไว้
ถึงอยู่ถิ่นใด      ไม่ขอลืมเลือน
จากถิ่นไหนไกลใกล้  ได้มาพบกัน
รั้วมงฟอร์ตนั้น   โอบกั้นดุจแขนมารดา
แต่บัดนี้เห็นที  ต้องจรจำลา
หวังเชิดชูตา  ก้าวหน้าเสริมสถาบัน
ชั่วชีวิตใจจิต  จะขอตรึงมั่น
รักมงฟอร์ตอัน  ขาวแดงนั่นไม่ขอลืมเลือน

ฝากไว้ด้วยเพลงผลงาน ของ มาสเตอร์ประเสริฐ  มั่นศิลป์ ครับ
จนกว่าจะพบกันใหม่ครับ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันมาครับ
สำหรับเพื่อนๆ ทุกคน ว่างๆ จะมาเล่าเรื่องให้ฟังกันต่อครับ

:bye: :bye: :bye:

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 01:39:48 PM »
นึกว่ามานจะจบแค่นั้น วันหนึ่งเดินคุยกับน้องรหัสมาเรื่อยๆ ตามทางเดินจากโรงอาหารถึงห้องสมุด
ก็มาป่ะเข้ากับเด็ก 2 คนกำลังถ่ายรูป อืม...นะ เด็กมันคงถ่ายรูปเล่นกัน
แต่...

เอ...ทำไมไอ้คนโพสท่ามานแปลกๆ ฟ่ะ
ทำไมมันต้องยืนเอนตัวไปมา เหมือนหลบกล้องอ่ะ
แล้วมันก็ถามกันเบาๆ ว่าเห็นชัดหรือยัง  -06
ไม่อยากคิดมาก อืม...นะ คงไม่มีไรหรอก
รีบจ้ำเดินให้พ้นๆ กล้องมันไปจะได้ไม่เกะกะเด็กมัน
พอเดินพ้นมามันก็เลิกถ่าย เออ...มันคงจะถ่ายรูปกันเสร็จล่ะ
ดีแล้วจะได้ไม่เกะกะเด็กๆ มัน

ที่ไหนได้ ตกเย็นมาเจอกับน้องรหัสอีกรอบ น้องไม่บอกอะไร
เอากล้องขึ้นมาจะถ่ายรูปเรา เอ... :smile10: ไอ้กล้องนี้มันคุ้นๆ ตานะ
เอามือไปจับกล้องก่อนจะทันได้กดชัตเตอร์ แล้วถามว่า เอากล้องมาจากไหน ถามเชิงขู่เข็น
น้องบอกตะกี้เด็กมันมาแอบถ่ายพี่เหมือนเมื่อตอนกลางวัน แล้วถ่ายไม่ได้มานเลยเอามาฝากหนูไว้
ขอหนูให้ช่วยถ่ายให้ด้วย  -18 -15
มานจะอะไรกันนักหนาของมานฟ่ะ  -04
 -123

หลังๆ เลยเหมือนกับโรคจิตนะเออ เดินไปไหนต้องคอยมองสอดส่ายไปรอบๆ ตลอดเวลา
มานยังจะมาอีกมั๊ยอ่ะ  -25
รู้จักอ้ายเก่งมาตั่งนานเพิ่งจะรู้ว่าอ้ายเก่งมีน้องๆตามดูแลตั่งมัธยม......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2008, 09:55:13 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 09:55:43 PM »
 -25

ออฟไลน์ eak

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 11:56:28 AM »
:cry6:พึ่งจะส่งเป็นครั้งแรก ใครจำฮาได้พ้องงะ รักพงค์ ปิ่นรอด จริง ๆ ฮามีรูปหมู่ตอนอยู่ป.1/4 ครูอำไพ เป็นครูประจำชั้น
แต่ว่าอ้ายวิทิต ประดับพงษา มันมาจิกที่บ้านฮาไป ก็เลยบ่มีโชว์วะ เสียดายจัง

« ตอบกลับ #259 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 09:31:46 PM »
ใจเย็นเอก เดี๋ยวมีคนมาทักแน่ โดยเฉพาะอ้ายเนินน้องนาง  022