มีนาคม 29, 2024, 10:58:10 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน  (อ่าน 144633 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 11:16:15 PM »
 :smile4:
จำม่ายด้าย
จำด้ายก้อม่ายบอก
ไม่รู้ก้อโง่แล้ว
5555
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:19:19 PM »
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากคุยกับเขาแต่ไม่กล้าปริปาก
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยู่ใกล้ๆ เขาแล้วมีความสุข
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากเห็นหน้าเขา ทุกเวลา

เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากตามเขา ไปทุกหนทุกแห่ง
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . แอบมองเขา เวลาเผลอ
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . แอบยิ้มชื่นชมเขาอยู่ห่างๆ
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . ไม่กล้าสบตาเขา เมื่อเจอกัน

เมื่อใดก็ตามที่คุณอยาก . . . ให้เขามีความสุข โดยลืมมองตัวเอง
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . ใจเต้นรัว . . . และทำตัวไม่ถูก เวลาเจอเขา
เมื่อไรก็ตามที่คุณ . . . คิดถึงเขาตลอดเวลา
เมื่อไรก็ตามที่คุณ . . . เห็นเขาสนุกสนานอยู่กับคนอื่น . . . แล้วคุณอยากเข้าไปร่วมวงด้วย

เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากจะดูแลเขาไปตลอดกาล
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . รับเขาได้ในทุกอย่างที่เป็นตัวเขา ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงข้อบกพร่องของเขา
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . อยากครอบครองเขาไว้คนเดียว
เมื่อใดก็ตามที่คุณ . . . มีกันและกัน. . . แล้วไม่คิดจะมองหาคนใหม่ที่ดีกว่า . . .

นั่นไง! ถ้าคุณเป็นแบบนี้ก็แสดงว่า . . . คุณรักเขาแล้ว  :smile8:

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 12:55:43 PM »
ขาดข้อสุดท้ายข้อเดียวว่ะ
ที่เหลือ เจอคนสวยๆทีไร
กูก็รักจริงนะ ตะเอง
 :laugh2:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:03:40 PM »
ขอบคุณสำหรับสิ่งที่มายกะปิตันนำเสนอครับ
สำหรับผมแล้วในช่วงนั้นจะว่าไปก็อารมณ์ประมาณนั้นได้เลยครับ

แต่ตอนนี้ก็เป็นอารมณ์นี้เหมือนกันครับ ไม่อยากมองหาใครใหม่อีกแล้ว
จริงๆ มีเรื่องที่เขียนเอาไว้อีกเรื่อง และจบแล้วนะ
อารมณ์ประมาณที่มายกะปิตันโพสนั้นแหละครับ
แต่ไม่แน่ใจ เพราะมันอิงเรื่องจริงกว่า 90% ขืนเอามาให้อ่านมีได้อายแน่ๆ  -09
พอดีเขียนไว้เมื่อประมาณปีที่แล้ว เกี่ยวกับ เรื่องที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผมนี่แหละครับ
Do you believe in Destiny ?

ขอร้องใหญ่มรึงอย่าอยากอ๊วกอีกนะเฟ้ย...
เดี๋ยวกุเลิกเขียนปล่อยทิ้งจริงๆ นะ

นอกเรื่องไปหน่อยหลังจากที่ได้อ่านวลีเด็ดของมายกะปิตัน
มาต่อจากความเดิมตอนที่แล้ว...

หลังจากนั้นผมก็ได้พยายามค้นหาว่าเธอเป็นใคร ชื่ออะไร และอยู่ห้องไหน
ไม่ยากครับเพราะความที่เป็นเด็กหอ และมีเพื่อนข้ามห้องพอสมควร
ก็ทำให้รู้ว่าเธออยู่ห้องเดียวกันกับ 2 สาวที่ คุณเอกราช และคุณมิ้งค์ แอบชื่นชมนั้นแหละครับ
อืม...สงสัยเนอะว่าทำไมสาวห้องนั้นถึงมีเสน่ห์จังอ่ะ  :love:
ผมรู้ชื่อทั้งจริงและเล่นในเวลาไม่นาน
แต่... แล้วผมจะเริ่มต้นทำความรู้จักกับเธอได้ไงอ่ะ  -08
เฮ้อ... -25 แค่คิดใจมันก็ป๊อดนะครับสำหรับสมัยนั้น กับการรู้จักเพื่อนต่างเพศข้ามห้องเนี๊ยะ
แต่เมื่อใจมันเรียกร้องปฏิบัติการต่างๆ ก็ต้องเริ่มคิดครับว่าจะทำอย่างไร...  :smile7:

ว่าแต่ว่าแล้วผมจะเริ่มยังไงดีอ่ะ แค่คิดก็มึนตึบแล้ว  :งง:
ใครก็ได้ช่วยผมทีครับ  -02
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 09:07:09 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 09:59:51 PM »
แล้วตกลงอยู่ห้องรัยหละ
ถ้าห้อง 1 เด๋วป๋าเคลียให้
ช้าไป 20 ปี ทำใจนิดนะ
ขอให้ลืมภาพสาวน้อยคนนั้นเสีย
ตั้งสติให้ดี
ท่องนะโม 3 จบ
                      :pray:
กาลเวลาโหดร้ายกับสาวห้อง 1 มาก
(เออออ...ยกเว้นป้าฉัตรคนเดียวครับ)

สวยทน แกร่ง ไม่กลัวแดดฝน

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: เมษายน 04, 2008, 10:34:29 PM »
คงไม่ได้ใช้บริการของป๋าแล้วครับ  -08
ปัจจุบันเธอคนนี้เป็นคุณแม่ลูกสองไปแล้วครับ
แต่ในห้วงความทรงจำยังมีเธอคนนี้อยู่เสมอครับ

อุ๊บ... -14 ป๊อดอีกแล้วอ่ะ -08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2008, 10:38:28 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 09:29:55 AM »
อยู่ห้องสองป่าว น้าเก่ง
เดี๋ยว ผมรับเคลียร์ให้เหมือนเพื่อนหมอ  :x

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: เมษายน 05, 2008, 12:27:56 PM »
เพิ่งเข้ามาอ่าน ย้อนกลับไปเรื่องดื่มขี้เติ้กสบานของผู้ชายห้องห้า นิดนึง มานึกถึงว่าไปก็ดีนะ ทำให้พวกเรารักกันมากๆ ถึงชวนอ๊วก รายละเอียดในนั้นในช่วงต้องวนกลืนกลับเข้าไป บางคนจิบๆแล้วส่งต่อ บางคนอ๊วก บางคนช่วยกระดกกลืน ฮายืนหัวแถวคนสุดท้าย แม่ม..เหลือค่อนแก้ว สุดท้ายเพื่อนๆก็ช่วยกันกลั้นใจดื่มจนหมดแก้ว มาสเตอร์เขาก็คงนึกไม่ถึง แล้วเราก็เอาแก้วไปล้างไปอ๊วกที่อ่างล้างหน้า แล้วเรื่องราวนี่ เป็นเหตุผลจำได้ที่ทำให้เรารักและช่วยกันมาตลอด และพวกเราเองเทอมนั้นก็รักม.ยุทธพงษ์ท่านมากจากความจริงจังของท่าน ...การทำงานบางอย่างก็คงต้องยอมรับว่าไม่มีใครจะทำได้ทุกๆคนก็ต้องเว้นไปบ้าง คนแข็งแรงกว่าก็ช่วยกันไป ..ปลายช่วงฯม.6 ในยามที่พวกเราต้องอ่านหนังสือสอบ ต่างคนก็ต่างมุ่งมั่นเตรียมสอบฯ ช่วงนั้นหาคนทำกิจกรรมยาก ต๊อกต้องการคนช่วย พวกเราผู้ชายห้องห้ายังรวมกันกลุ่มใหญ่ช่วยจัดงานบิลลี่ฯให้ลุล่วงไปได้ ก็กลุ่มที่ช่วยกินขี้เติ้กนี่แหละ :)

เก็บไว้เป็นเรื่องดีๆ
...
เก่งๆ แล้วเรื่องสาวคนนั้น ให้เฉลยรึยังไหม :D
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 12:17:26 AM »
อุ อุ ท่านประธานฮู้โตยกาว่าเป็นไผอ่ะ  -07
นึกว่าผ่านมาเมิน เพื่อนๆ ลืมกั๋นไปหมดแล้วอ่ะ  -08 -09
บ่เอา บ่เอา บ่เฉลยเน้อ ใครเฉลยฮาจะบ่เล่าต่อแล้ว อายเปิ้น  -02 -14
ขอเก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆ ก็แล้วกั๋นครับ

ตอนนี้มี 2 ห้องติดต่อช่วยเคลียร์แล้วมีห้องไหนเสนอตัวอีกก็ครับ  :smile6:

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:09:29 AM »
ยอมรับความจริงเหอะน่า

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:49:28 AM »
ยอมรับความจริงเหอะน่า
ความจริงไรคร๊าบพี่กระบี่  ???? ???? ????

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:11:59 PM »
เอาว่ะเล่าไป ป๊อดไปก็ได้ฟ่ะ  -08
กำหนดการก็เริ่มจากหาทางให้เพื่อนร่วมห้องที่เป็นเด็กหอนี่แหละครับเป็นตัวช่วย ในคำตอบสุดท้ายครับ
โชคดีที่เพื่อนให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ทุกอย่างก็เลยไปได้สวยครับ
ไม่บอกนะครับว่าเพื่อนคนไหนที่ช่วยผมบ้าง แต่ที่แน่ๆ ช่วงนั้นถ้าสังเกตุว่าผมแวะไปห้องไหนบ่อยก็ห้องนั้นแหละครับ
เอาเป็นว่าผมทำความรู้จักเริ่มต้นด้วย Halls รสน้ำผึ้งผสมมะนาว นี่แหละครับ
วิธีการเหรอครับ ไม่อยากบอกว่าวันนั้น เริ่มด้วยความอายสุดๆ ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีด้วยซ้ำไปครับ
เพื่อนตัวแสบเล่นหักหลังกันอย่างหน้า ป่ะเหนี่ยวเลยอ่ะครับ  -17 -18
พี่แกเล่น เรียกชื่อ ... ... เพื่อนเราคนนี้อยากรู้จักเธออ่ะ ...มันชื่อเก่ง อยู่ห้อง 5 นะ  024
แล้วเพื่อนๆ คิดว่าผมจะทำอย่างไรกับสถานะการณ์ แบบนั้นได้ละครับ กับคนที่ไม่เคยคุยกับเพื่อนต่างเพศมานานแบบผม  :smile6:
ได้แต่ "ยินดีรู้จักครับ รับ Halls สักเม็ดมั๊ยครับ"  :งง:
ผมทำได้แค่นั้นจริงๆ ครับ  :cry2:
แต่อย่างน้อยก็ได้เริ่มต้นมิตรภาพใหม่ๆ และความทรงจำดีๆ ช่วงหนึ่งของชีวิต ใช่มั๊ยครับ  :smile4: :smile8: :smile3:

รายละเอียดอื่นๆ ผมขอไม่เล่าได้ป่ะครับ มันป๊อดอย่างแรงครับ  -08
ถ้าเจ้าตัวเค้าเข้ามาอ่านอ่ะ  -08 ป๊อดจริงๆ นะครับพี่น้อง  -14
และอยากเก็บเป็นความทรงจำส่วนตัวนะครับ  -09

เอาเป็นว่าผมได้รับความทรงจำดีๆ ครั้งหนึ่งในชีวิตนะครับ
และถ้าเจ้าตัวเข้ามาอ่านนะครับ ขอสารภาพตามตรงว่าทุกครั้งที่เจอหน้ากัน
ผมยังเห็นเธอในภาพ สาวน้อยผมบ๊อบ เสื้อกันหนาวสีชมพู เสมอครับ  :smile4:

ครั้งที่ได้ดูแฟนฉันภาพความทรงจำเก่าๆ มันก็ผุดขึ้นมาอย่างไม่รู้ตัวจริงๆ ครับ  :smile4:

« ตอบกลับ #212 เมื่อ: เมษายน 06, 2008, 09:18:39 PM »
มาต่อที่เรื่องอื่นกันดีกว่าเนอะ ความที่พรรษาของพวกเราส่วนใหญ่ยังไม่ค่อยแก่กล้าในช่วง ม.4
ทำให้เรื่องทะโมนต่างๆ ยังไม่ค่อยมีมากนัก นอกจากว่าเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ กันมากกว่า
ในช่วง ม.5 อีกเรื่องที่ผมจำได้ฝังใจก็เรื่อง การเข้าชมรมต่างๆ จำได้ว่าผมอยู่ชมรมฝึกพูด มายกะปิตันก็อยู่ด้วยกันใช่ป่ะครับ
ชมรมนี้มีเรื่องหนุกหนานค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ที่แน่ๆ ผมเป็นเลขาชมรม
เทอมแรกค่อนข้างเข้ม ทำให้เพื่อนหลายคนอาจมีอาการรังกียจผมแบบพอสมควร
แต่ช่วยให้ผมได้เกรดภาษาไทย = 3 อ.ปทุมรัตน์ วิชาภาษาไทยเป็น อ.ประจำชมรมเราครับ
แต่พอเทอม 2 ผมช่วยเพื่อนหลายๆ คน แรกๆ อ. ไม่รู้ครับ แต่พอแกรู้เท่านั้นแหละครับ ภาษาไทยผมร่วงจาก 3 เป็น 1 คร๊าบ  024

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 09:29:10 AM »
 -07 มรึงนี่มันจำความครั้งหลังได้นานขนาดเน้อ.....ตรูลืมไปเกือบหมดแล้ววววว (สงสัยเจอคนเยอะเลยมีเรื่องเข้ามาแยะ) -16
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Lion King

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 10:04:15 AM »
-07 มรึงนี่มันจำความครั้งหลังได้นานขนาดเน้อ.....ตรูลืมไปเกือบหมดแล้ววววว (สงสัยเจอคนเยอะเลยมีเรื่องเข้ามาแยะ) -16

เดี่ยวนี้มันไม่ค่อยเจอใครแล้ว

เจอแต่เมียกับลูก

แล้วก็แม้ว

« ตอบกลับ #215 เมื่อ: เมษายน 07, 2008, 08:32:00 PM »
จะว่าเจอคนเยอะ มันก็เยอะ จริงๆ บางเรื่องก็ตกหล่นไปแยะเหมือนกันว่ะ
มันต้องให้ว่างๆ มาค่อยๆ คิด เจอเพื่อนเก่าๆ มันก็จะไหลๆ ออกมาเรื่อยๆ นะ
ว่าแต่ว่า มรึงไม่รับช่วยเคลียร์ให้เหรอ สาวๆ ห้องสามอ่ะ แต่ไม่ใช่หรอก เพราะตรูเองไม่ค่อยได้แวะเวียนไปอ่ะเนอะ

เดี่ยวนี้มันไม่ค่อยเจอใครแล้ว

เจอแต่เมียกับลูก

แล้วก็แม้ว
จริงของเฮียครับ ว่าแต่เฮียครับ ผมว่างเมื่อไหร่จะรีบโทรหานะครับ
จะขอเฮียจัดรายการทบทวนความหลังมั่งอ่ะ  -08

ออฟไลน์ Lion King

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 06:13:19 PM »
ได้เลย  แต่ เอ๊ะ ปิดเทอมนี้ไม่เห็นโทรมา

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: เมษายน 08, 2008, 08:36:57 PM »
ได้เลย  แต่ เอ๊ะ ปิดเทอมนี้ไม่เห็นโทรมา

ปิดเทอมนี้ด้วยอารมณ์เปลี่ยวเหงา + ขี้เกียจขับรถ และเมียไปไม่นาน จึงของดเว้นไปหนึ่งครั้งครับเฮีย  -08
เดี๋ยว... เมียไม่อยู่เจอกันแน่ๆ ครับ  023

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 08:48:25 AM »
 -25 ดีแต่พูดละว่ะ  :angry4:
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 11:10:26 AM »
แล้วจะไปเยี่ยมว่ะเก่ง
เหงใจ
.................
ปรกติมึงหน้าด้านไม่ใช่เหรอ
ทำเนียนบ่อยๆ
ไม่น่าอายนา
 :laugh2: