มีนาคม 29, 2024, 08:57:14 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน  (อ่าน 144595 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:14:11 AM »
น่าจะเป็นแม่มากกว่าเมียนะ....เห็นกลัวจนหัวเนินหดขนาดนั้น  :laugh1:

แม่บ้านป้าคิงก่ะหน้าหยั่งกะน้องแพนเค้ก... -08
หึ หึ หึ  :x
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ไปทะเลกันดีก่า
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:25:19 AM »
ฮาบ่ได้หมายถึงหน้าตาโว้ย......ฮาหมายถึงความหัวหดของคิงอ่ะดิ 55555555555555555555 :laugh1:
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:26:47 AM »
เล่าถึงท่านประธาน ผมมีความทรงจำเกี่ยวกับท่านประธานอารยะ อยู่ 2 เรื่อง
ในช่วง ม.ปลาย
เรื่องแรกเกี่ยวข้องกับผมโดยตรง ก็คือ เรื่องยาวิเศษ รักษาแผลภายนอกที่ท่านปรุงขึ้นเอง
ส่วนเรื่องส่วนประกอบคงต้องสอบถามท่านเอง หาเพื่อนที่เป็นเภสัชกรสนใจนะครับ
เรื่องก็มีอยู่ว่า ยังจำม้าหินใต้ตึกเรียนเราได้หรือปล่าวครับ
ไอ้กระผมมักจะขึ้นไปยืนด้วยปลายเท้า แล้วปล่อยตัวลงมาจากม้าหินเล่นเป็นประจำ
ทีนี้ก็มีอยู่คราวหนึ่งที่มันพลาด ร่วงลงมาแล้วหน้าแข้งไปครูดกับขอบม้าหินซะเห็นกระดูก
ด้วยความรักเพื่อนของท่านประธานรีบนำเสนอยารักษาแผลภายนอกให้กับผมทันที  :cry5:
ผลหรือครับความปวดแสบปวดร้อน  024
จนท่านประธานต้องหอบหิ้วผมไปส่งที่ห้องพยาบาล
ให้ครูประจำห้องทำแผลให้ในที่สุด  -08
แต่ไม่เป็นไรครับรับรู้ และเข้าใจถึงความรัก ความห่วงใยเพื่อนของท่านประธานในคราวนี้แหละคร๊าบ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:42:43 AM »
ส่วนอีกเรื่องไม่ได้เกี่ยวกับผมโดยตรง
แต่ว่าผมอยู่ร่วมเหตุการณ์ด้วย (ทำไมเวลามีเรื่องแบบนี้มักมีผมอยู่ด้วยตลอดอ่ะ  :smile6: )

เรื่องก็มีอยู่ว่า ด้วยความคึกคะนองของท่านในสมัยนั้น ยังจำหนังเรื่องหนึ่งได้มั๊ยครับ
ที่ตัวพระเอกจะเอามือวางไว้แล้วสลับกับตัวโกง เอามีดไล่จิ้มหว่างนิ้วของกันและกัน
นั่นแหละครับ วันหนึ่งท่านประธานกับสหายคู่ใจ คนที่ชื่ออ่านยากที่สุดในรุ่นเรา อนรรฆพจน์ ระมิงค์วงศ์ (อ๋า) 302/27 605/30
ก็มานั่งเล่นกันในห้องเรียน ระหว่างที่สลับกันทำด้วยว่าใครเป็นพระเอก ใครเป็นตัวโกง ก็สุดที่กระผมจะทราบได้  :smile7:
ด้วยว่ามีเดิมพันเป็นคนที่ทั้งคู่แอบปลื้มอยู่ด้วยกันหรือปล่าวก็สุดปัญญาของผมเช่นกันครับ   022
(อยากรู้ว่าเป็นใคร ก็สอบถามกันเอาเองนะคร๊าบ)  :smile9:
แต่ที่แน่ๆ เพื่อนหลายคนก็แอบลุ้นกันตัวโก่ง ไม่ใช่ตัวโกงคร๊าบ
และแล้ว ฉึก... พร้อมกับ โอ๊ย...  :no:
อีกแล้วคร๊าบท่าน มีดปักอยู่บนหลังมือของท่าน....

อ๋า ครับ ไม่ใช่ท่านประธาน เพราะเป็นรอบของท่านประธานแทง
คราวนี้ยาวิเศษรักษาแผลภายนอกก็เอาไม่อยู่ พร้อมกับเลือดที่พุ่งกระฉูดออกมา  -07  -03
ทั้งสองยุติเดิมพันทั้งหมด รีบกุมมือกันและกัน มุ่งตรงสู่ห้องพยาบาลอย่างรวดเร็ว  -03
งานนี้เย็บไปกี่เข็มคงต้องสอบถามท่านประธานเองแล้วละคร๊าบพี่น้อง  -07

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:51:23 AM »
เล่าถึงท่านประธาน ผมมีความทรงจำเกี่ยวกับท่านประธานอารยะ อยู่ 2 เรื่อง
ในช่วง ม.ปลาย
เรื่องแรกเกี่ยวข้องกับผมโดยตรง ก็คือ เรื่องยาวิเศษ รักษาแผลภายนอกที่ท่านปรุงขึ้นเอง
ส่วนเรื่องส่วนประกอบคงต้องสอบถามท่านเอง หาเพื่อนที่เป็นเภสัชกรสนใจนะครับ
เรื่องก็มีอยู่ว่า ยังจำม้าหินใต้ตึกเรียนเราได้หรือปล่าวครับ
ไอ้กระผมมักจะขึ้นไปยืนด้วยปลายเท้า แล้วปล่อยตัวลงมาจากม้าหินเล่นเป็นประจำ
ทีนี้ก็มีอยู่คราวหนึ่งที่มันพลาด ร่วงลงมาแล้วหน้าแข้งไปครูดกับขอบม้าหินซะเห็นกระดูก
ด้วยความรักเพื่อนของท่านประธานรีบนำเสนอยารักษาแผลภายนอกให้กับผมทันที  :cry5:
ผลหรือครับความปวดแสบปวดร้อน  024
จนท่านประธานต้องหอบหิ้วผมไปส่งที่ห้องพยาบาล
ให้ครูประจำห้องทำแผลให้ในที่สุด  -08
แต่ไม่เป็นไรครับรับรู้ และเข้าใจถึงความรัก ความห่วงใยเพื่อนของท่านประธานในคราวนี้แหละคร๊าบ

อยากรู้สูตรยารักษาแผลภายนอกของท่านประธานยะจัง

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 12:11:22 PM »
พยายามค้นหารูปของอ๋าอยู่นานก็ประสบความสำเร็จได้มาดังรูปนี้แหละคร๊าบ  022

เนินครับสนใจส่วนประกอบยาติดต่อท่านประธานโดยตรงได้เลยคร๊าบ  -11

จำได้คร่าวๆ ว่ามี ทิงเจอร์ ยาแดง ยาหม่อง ฯลฯ อื่นๆ อีกหลายขนานรวมกันเน้อ
ที่เหลือสอบถามจากท่านประธานเอาเองก็แล้วกั๋นเน้อ  :smile6:

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 12:17:36 PM »
ใบ้ให้นิดครับว่าหนึ่งในสองคนนี้แหละคร๊าบ
ที่เป็นคนที่ท่านประธานและเพื่อนสนิทแอบปลื้มในยุคนั้น  022

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 11:36:02 PM »
พยายามค้นหารูปของอ๋าอยู่นานก็ประสบความสำเร็จได้มาดังรูปนี้แหละคร๊าบ  022

เนินครับสนใจส่วนประกอบยาติดต่อท่านประธานโดยตรงได้เลยคร๊าบ  -11

จำได้คร่าวๆ ว่ามี ทิงเจอร์ ยาแดง ยาหม่อง ฯลฯ อื่นๆ อีกหลายขนานรวมกันเน้อ
ที่เหลือสอบถามจากท่านประธานเอาเองก็แล้วกั๋นเน้อ  :smile6:

หวัดดีๆ อยากโดนเป็นแผลอีกคนมั๊ยๆ  :laugh2:

รู้สึกจะเอาทิงเจอร์ ผสมกับยาแดง มีพกไว้ในกล่องเอนกประสงค์ ประจำโต๊ะ

จำได้ว่าเมื่อก่อน พวกเราชอบเล่นอะไรกัน ซนๆ แรงๆ ว่างๆก็มางัดข้อกันอะไรทำนองนั้น

กล่องเอนกประสงค์นี่ก็เพราะพวกทหารเขาใช้กัน

และก็บ้าสงครามกันมาก ในก๊วนแนวความคิดเดียวกัน ก็มีท่านเทวินทร์ ท่านแม็ค ท่านศิริพงษ์ ท่านปริญญา วาทกิจตอนนี้ไม่รู้ไปอยู่ไหน สรเชษฐ ไอ่ลิง วิทยานี่ครึ่งๆ ไม่รู้จะบ้าสงครามกันทำไมตอนนั้น (อาจจะเพราะโหยหาความเข้มแข็งทางจิตใจ :D ) เรียกกันสหายๆ เกือบเข้าป่ากันแล้วไหมล่ะ   ..ไม่สิ เคยเดินเข้าป่ากันไปแล้ว จะได้ว่าเดินไปกันเป็นกลุ่มทางน้ำตกขึ้นดอยสุเทพ ไปนอนกางเต้นท์ที่มณฑาธาร ..สนุกดี เห็นไหมเมื่อก่อนเป็นเอามาก  -10

และก๊วนนี้เองก็เข้าชมรมดาบไทย ซ้อมทุกเย็น ฟันเสาจนปิ่น เล่นกันใต้ถุนตึก จนเจอท่านเก่งวันนั้นน่านแหละ แผลเก่งน่ากลัวมาก ตกใจเลยราดเข้าไป ทิงเจอร์เลยเอาไม่อยู่

ท่านอ๋าตอนนี้สบายดี ไม่ค่อยออกมาพบปะเพื่อนๆ มีภรรยาสวย บ้านหลังงามอยู่แลนด์แอนด์เฮาส์ ทำธนาคารออมสินครับ

...
จำได้อีกช๊อต ด้วยอารมณ์บ้าสงครามนี่แหละ เลยประดิษฐ์กับระเบิด ไอ่ซิตี้นี่แหละลองซื้อไปใช้ และฉลาดมาก เอาไปให้เพื่อนอีกคนทดลอง เหยียบให้ระเบิด มันดันบ่ระเบิด เพื่อนคนนั้นก็เลยใช้ไม้ตีๆ คราวนี้มันระเบิดคามือ เจ็บไปเลย ฮาต้องรับผิดชอบผลงานอีก.. แต่จำไม่ได้ว่าเพื่อนคนนั้นใคร  คิงรึเปล่าวะเก่ง หรือไม่ก็นาคิน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2008, 11:50:45 PM โดย อารยะ »
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 11:42:58 PM »
ใบ้ให้นิดครับว่าหนึ่งในสองคนนี้แหละคร๊าบ
ที่เป็นคนที่ท่านประธานและเพื่อนสนิทแอบปลื้มในยุคนั้น  022

-19 -20 รู้ไหมเก่ง วันนี้นายมาเตือนเมสเซสให้ตอบข้อความนี้
วันนี้ตอนเช้าเราเจอเธอคนนี้พอดี ธนาคารไปบรรยายให้คณะเภสัช มช. เจอในรอบเกือบสิบปี คุยกันนาน ถามทุกข์สุขดิบ ในใจนึกขำในอดีต ทำไมสมัยก่อนโลกมันหมุนช้าจังวะ เลยทำอะไรไม่ถูกหรือยังไง เรากะไอ่อ๋าแย่งกันชะเง้อมอง ..เฮ่อ เด็กสมัยก่อนมันเรียบร้อยจริงๆ

วันนี้เธอลูก1 เป็นอาจารย์ที่คณะเภสัช Happy & nice เหมือนเดิม ชวนมาสังสรรค์วันเสาร์นี้แล้ว แต่ไม่รู้อาจจะไม่ได้มา แต่คงได้ติดต่อกันบ่อยขึ้น.. นี่แซวแล้วหามาซ่อมให้ด้วยนะเว่ย :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2008, 08:22:10 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 08:39:40 AM »

:smile4: คราวนี้หลายคนคงพอเดาๆ ได้แล้วนะคร๊าบว่าคนไหน
ท่านประธานเข้ามาแถลงไขซะขนาดนี้แล้ว
เสียดายนะที่ช่วง ม.4 - ม.5 ผมเป็นเด็กหอ
ม่ายงั้นคงมีเรื่องได้เล่นสนุกกับท่านประธานเยอะเลย
ยังมีอีกหลายเรื่องครับกับความประทับใจที่มีต่อท่านประธานในช่วง ม.6  :cry5:
เอาไว้ค่อยๆ เล่ากันไปก็แล้วกันเนอะ  :smile2:

ด้วยอารมณ์บ้าสงครามนี่แหละ เลยประดิษฐ์กับระเบิด ไอ่ซิตี้นี่แหละลองซื้อไปใช้ และฉลาดมาก เอาไปให้เพื่อนอีกคนทดลอง เหยียบให้ระเบิด มันดันบ่ระเบิด เพื่อนคนนั้นก็เลยใช้ไม้ตีๆ คราวนี้มันระเบิดคามือ เจ็บไปเลย ฮาต้องรับผิดชอบผลงานอีก.. แต่จำไม่ได้ว่าเพื่อนคนนั้นใคร  คิงรึเปล่าวะเก่ง หรือไม่ก็นาคิน..
สำหรับอันผมไม่ใช่เหยื่อคร๊าบ คงจะเป็นนาคิน เรียบร้อย ที่ไม่เรียบร้อยเหมือนนามสกุลมากกว่าที่เป็นเหยื่อ
ถึงนาคินจะไม่เรียบร้อย แต่นาคินเป็นคนที่รักเพื่อนมากนะครับ

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 07:53:40 AM »
ตอนนั้น
ใต้โต๊ะนอกจาก
เพ็ญพักตร์ หนุ่มสาวแล้ว
ก็มีแต่ไอ้ สมรภูมิ กะสงครามนี่แหละ
บางคนก็บ้าปืน
บางคนเครื่องบิน
แต่ฮาชอบรถถังอ่ะ
..........
เพิ่มเติม
นี่เลยเป็นเหตุให้พี่ยะของเราเป็นโสดจนทุกวันนี้
ตอนนั้นไอ้กระผมลำบากใจเวลายืนระหว่างเพื่อนสองคนนี่
ถ้ามีมีด
หันหลังเมื่อไหร่
ตายไปแร้วววว
 :laugh2:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 05:10:12 PM »
-19 -20 รู้ไหมเก่ง วันนี้นายมาเตือนเมสเซสให้ตอบข้อความนี้
วันนี้ตอนเช้าเราเจอเธอคนนี้พอดี ธนาคารไปบรรยายให้คณะเภสัช มช. เจอในรอบเกือบสิบปี คุยกันนาน ถามทุกข์สุขดิบ ในใจนึกขำในอดีต ทำไมสมัยก่อนโลกมันหมุนช้าจังวะ เลยทำอะไรไม่ถูกหรือยังไง เรากะไอ่อ๋าแย่งกันชะเง้อมอง ..เฮ่อ เด็กสมัยก่อนมันเรียบร้อยจริงๆ

วันนี้เธอลูก1 เป็นอาจารย์ที่คณะเภสัช Happy & nice เหมือนเดิม ชวนมาสังสรรค์วันเสาร์นี้แล้ว แต่ไม่รู้อาจจะไม่ได้มา แต่คงได้ติดต่อกันบ่อยขึ้น.. นี่แซวแล้วหามาซ่อมให้ด้วยนะเว่ย :D

โธ่ แอบชอบอยู่ก็มะบอก ตอนเรียนมหาลัย นั่งเรียนติดกันทุกชั่วโมง

เคยถามเหมือนกัน ว่าทำไมชอบมานั่งข้างๆ ได้ความว่า

"มานั่งใกล้ๆเธอแล้วไม่ง่วงดี"

โอ้ว นี่ตัวเรา เร้าใจขนาดนั้นเรยเหรอ

"เพราะเธอชวนคุยไม่หยุด ขนาดอาจารย์สอนอยู่หน้าชั้นยังคุยไม่รู้แล้ว เลยไม่รู้สึกง่วงเรย"

อ้าว ซะงั้น

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:31:49 AM »
โย่ว โย่ว ไม่รู้ว่าเจ้าตัวที่ท่านประธานแอบปลื้ม จะเข้ามาอ่านมั๊ยเอ่ย  :smile6:
แต่ที่แน่ๆ ในบรรดาสาวๆ ห้อง 5 นั้น เธอเป็นคนที่มีคนแอบปลื้มเยอะมาก
ช่วงที่ได้รู้จักกันใหม่ๆ ช่วงเย็นๆ เธอมักจะไปเยี่ยมยาย ที่อยู่ในหมู่บ้านศิริวัฒนาแทบทุกวัน
ตอนเย็นๆ เวลาที่ผมไปเดินเล่นก็มักจะได้ทักทายพูดคุยกันอยู่ประจำ
แต่ก็อยู่ๆ ก็ห่างๆ ไม่ได้คุยกันเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าเพราะอะไร มาคุยกันอีกทีจะจบ ม.6 ซะแล้วอ่ะ
สำหรับผมแล้วคนที่คุยได้เพลินที่สุดคงเป็นคนนี้มากกว่านะ

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:40:04 AM »
ครับ สำหรับเฉลย คนที่ท่านประธาน อ๋า และเพื่อนๆ อีกหลายคนแอบปลื้มในสมัยนั้น
คือ เธอ.......

หน่อย อุษณีย์  โตวิจักษณ์ชัยกุล  คนนี้นี่เอง
สำหรับผมแอบปลื้มใครเหรอ ไว้ผมจะเล่าให้ฟังต่อไปครับ  :smile4: :smile8: :smile3:

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 05:49:55 PM »
เก่งๆ ใหญ่ๆ กานต์นั่งใกล้กันก็ไม่บอก
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา 21/3/51 เหมือนกับ ท่านเก่วเรียกเธอด้วยกระทู้ เจอกันครั้งที่สองในรอบกว่าสิบปี
เราก็บรรยาย ..หน่อย กับอาจารย์ท่านอื่นๆก็ถามๆ หนึ่งในคำถามนั้นทำให้วิทยากรเหงื่อซึม... นี่ยังโสดหรือคะ?

เรานึก.. มันเกี่ยวกับ Startegy&KPI หยั่งไงหว่า

พอจบสัมมนา หน่อยเดินมาคุย ประโยคแรกเธอทักว่า ...."เดี๋ยวนี้พูดเก่งขี้นเน๊าะ"  ....
... เพื่อนรัก คิงว่า ฮาจะตอบว่ายังไงดี
 -123

.. แล้วเราก็คุยกันต่ออีกครึ่งครึ่งชม. ชวนหน่อยมาเจอเพื่อนๆ ถามถึงลูก เพื่อนคนอื่น หน่อยถามถึงวิหคด้วยว่ามันคืออะไร คุยเรื่องงานฯลฯ คงมีอะไรช่วยกันต่ออีกมาก นี่ล่ะ เพื่อนเราชาวมงฟอร์ต

ออฟไลน์ thisis_ayre

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:33:23 PM »
เฮ้อ  ก็มัวแต่เล่นแทงหลังมือกัน เลยขาดดุลให้รุ่นพี่เลย 

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 09:43:53 PM »
 :laugh1: ยังไม่สายเกินไปครับ
ในรุ่นเรายังมีคนที่รักความเป็นโสด.แต่อยากจะกลับใจ(เป็นตุ๊ด..เป็นทอม...เป็น..)
บางที..วันเวลาที่สูญเสียไป...
อาจจะค้นพบว่า..
สิ่งดีๆก็อยู่ใกล้ตัวเรานี่เอง....เหมือน เพื่อนเราหลายๆคู่ที่กลับมาพบกัน..หลังจากที่ดูหนังเรื่องแฟนฉัน  :cry5:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2008, 09:50:59 PM โดย อุเทน47 »

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 11:43:41 AM »

พอจบสัมมนา หน่อยเดินมาคุย ประโยคแรกเธอทักว่า ...."เดี๋ยวนี้พูดเก่งขี้นเน๊าะ"  ....
... เพื่อนรัก คิงว่า ฮาจะตอบว่ายังไงดี
 -123

เข้ามารอฟังคำตอบของท่านประธานครับ

:laugh1: ยังไม่สายเกินไปครับ
ในรุ่นเรายังมีคนที่รักความเป็นโสด.แต่อยากจะกลับใจ(เป็นตุ๊ด..เป็นทอม...เป็น..)
บางที..วันเวลาที่สูญเสียไป...
อาจจะค้นพบว่า..
สิ่งดีๆก็อยู่ใกล้ตัวเรานี่เอง....เหมือน เพื่อนเราหลายๆคู่ที่กลับมาพบกัน..หลังจากที่ดูหนังเรื่องแฟนฉัน  :cry5:

ส่วนเรื่องที่ป๋าเก๋พูดนี่ ผมเองเมื่อดูหนังเรื่องนี้ก็นึกย้อนไปถึงตอน ม.4 เหมือนกันครับ
กับสาวผมบ๊อบ เสื้อไหมพรมสีชมพู ที่ผมแอบปลื้มอยู่เหมือนกันครับ
แต่อย่างน้อยผม ก็เจ๋งกว่าท่านประธานนะ ที่ได้ทำความรู้จักและพูดคุยกับเธอ  :smile3:

แต่ก่อนจะเล่าถึงเรื่องนั้น ผมจะเล่าเรื่อง
กฎเหล็กห้อง 5 กับ จดหมายรักปริศนา
ให้ฟังก่อนก็แล้วกันครับ

กฎเหล็กห้อง 5 กับ จดหมายรักปริศนา
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 08:57:12 AM »
จำได้ว่าสมัยที่ขึ้น ม.405 นั้น เนื่องจากว่ามีการเรียนร่วมระหว่างชาย-หญิงเป็นครั้งแรกของพวกเราหลายคน
ดังนั้นเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย ม.ยุทธพงษ์ ครูประจำชั้นของพวกเราจึงได้มีการร่างข้อตกลงระหว่างพวกเรากันขึ้น
ส่วนว่าจะมีกี่ข้อ อะไรบ้าง ผมขอยอมรับตามตรงว่าจำไม่ได้จริงๆ ครับ  -09
แต่ที่แน่ๆ แทนที่มาสเซอร์จะร่างเป็น MOU แผ่นเล็กๆ แล้วติดไว้ที่บอร์ดหน้าห้อง
ท่านถึงกับลงทุนเขียนเป็นประกาศใบใหญ่ติดที่หน้าชั้นข้างกระดานดำ  :angry4:
ที่นี่เรื่องมันมีอยู่ว่า...

ในบ่ายวันหนึ่งหลังพักเที่ยง... วันนั้นคงเป็นวันที่ชาว 605/30 ทั้งหลายยังจำกันได้ดีนะครับว่าเกิดอะไรขึ้น

มีจดหมายรักปริศนาได้มาปะไว้ที่หน้าห้อง
จดหมายเจ้ากรรมนั้นมีที่ให้ติดเยอะแยะแต่ไม่ติด ดันทะลึ่งมาปะเอาบนกฎเหล็กของมาสเซอร์  :smile6:
ที่นี่ด้วยความที่มาสเซอร์เป็นคนขยันที่มักจะขึ้นไปรอในห้องเรียนก่อนเวลาเสมอ
ท่านก็ไปเจอะเจอกับจดหมายรักฉบับนี้เข้าพอดี คงเดาได้นะครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น  -03
เพื่อนหลายคนคงจำได้แล้วนะครับที่วันนั้นชาว 605/30 หรือ 405 ในขณะนั้นทำอะไรบ้างในวันนั้น  -07

วันดื่มน้ำร่วมสาบาน ของพวกเราไงล่ะคร๊าบพี่น้อง  -03

รายละเอียดเป็นยังไง ขอเสียงชาว 605/30 ที่ยังจำเหตุการณ์ได้เข้ามาช่วยเล่ากันหน่อยครับ
มาแชร์มุมมองกันครับ  :cry5:

ออฟไลน์ Yai P5/6

• เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: มีนาคม 26, 2008, 08:58:12 AM »
กูไม่น่ามาอ่านก่อนกินข้าวเลย
เวร
...........
ฮอลล์ของใคร
............
ไข่ดาวของกูกะเจเอ็กซ์
ฮากกกกกกกกกกกแตก
............
ไม่ค่อยอยากจำแต่มัน
ติดตา
ไม่ตรึงใจ
 :smile6:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน