เมษายน 27, 2024, 05:39:17 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน  (อ่าน 145567 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 09:22:55 PM »
มาเล่าต่อให้ครับ  -08 กับความหลังความทรงจำไม่อยากจำสักเท่าไหร่
แต่เป็นเรื่องตราตรึงในความทรงจำของชาว 605/30 ทุกคน...

การสอบสวนเริ่มขึ้นจากการหาตัวเจ้าของจดหมายก่อน ซึ่งไม่ยากครับ
พิสูจน์ลายมือได้ไม่ยาก เจ้าของจดหมายก็คือ คุณเสรี ครับ
เรื่องคุณเสรีนี่ผมก็มีเรื่องส่วนตัวจะเล่าให้ฟังตอนท้ายๆ อีกทีก็แล้วกันครับ
เมื่อเจ้าของจดหมายรับสารภาพแล้ว ก็ต้องหาตัวคนติด ความสนุกมันกำลังจะเริ่มจากตรงนี้แหละครับ
สารพัดวิธีที่มาสเซอร์จะขุดค้นมาให้พวกเรารับสารภาพ และเนื่องจากวันนั้นเป็นวันฝึก รด. ด้วย
การทรมาณให้รับสารภาพจึงเป็นเรื่องง่าย ทั้ง วิดน้ำ วิดพื้น กลิ้งไปมา
จนพวกเราทั้งเหนื่อยและกระหายน้ำกันเป็นอย่างยิ่ง
ที่นี้จะให้พวกเราสารภาพกันได้อย่างไร ในเมื่อคนติดไม่ได้อยู่ห้อง 5
คนติดก็คือ คุณวีรยุทธ (กบ) 604/30 ที่เป็นญาติกับ คุณเสรี นั้นแหละครับ
บังเอิญว่าทั้งคู่ก็เป็นสมาชิกชาวหอมั่นศิลป์เหมือนกับผมนั่นแหละ (เรื่องคุณกบเป็นคนติดผมมารู้ภายหลังนะครับ)
จดหมายที่ว่าก็เขียนถึงสาวเจ้าที่อยู่หอมั่นศิลป์เหมือนกันแต่อยู่คนละห้องกันนะครับ (ห้องเดียวกับเสี่ยหมอริมดอย + Mr. กระบี่อยู่ที่ใจ และป้าฉัตร์)

ที่นี้ไคล์แม็กซ์ กำลังจะมา ด้วยความเหนื่อยและกระหาย มาสเซอร์ก็ดูเหมือนจะเห็นใจพวกเรา
จึงบอกให้พวกเราคนหนึ่งไปหยิบแก้วน้ำของมาสเซอร์ในห้องพักครู และรองน้ำมาให้เต็มแก้วด้วย...

ด้วยความดีใจพวกเราจึงจิบกันคนละเล็กละน้อย บางคนก็มาก บางคนก็น้อย... -09
ทีนี้ด้วยแก้วที่เล็ก น้ำก็น้อย มาถึงครึ่งทางน้ำเจ้ากรรมก็ดันหมดแก้ว  -07

พวกเราก็คิดว่ามาสเซอร์คงใจดีให้ไปเติมน้ำในแก้วใหม่...
แต่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2008, 09:25:02 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: จากหล่ายดอยสู่รั้วแดงขาวน้ำเงิน
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 09:30:55 PM »
 -06 โถ ต้องติดตามตอนต่อไป...เมื่อไหร่เนี่ย น้าเก่ง เดี๋ยวนี้เชี่ยวชาญการเขียนบท เหมือนหนังซีรีส์เลยยยยนะ น่าติดตามๆๆๆ
เล่าต่อเลยครับๆๆๆๆๆๆ  -11

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 09:59:52 PM »
อุ อุ ขอบคุณน้าเก๋ ที่สนใจติดตาม แต่เพื่อน 605 ผมนี่ดิหายเรียบเลย  -08
มีแต่อ้ายใหญ่ไข่เป็ดที่เข้ามาอ่าน  -16
เอ้า...สนองให้น้าเก๋ด้วยการเล่าต่อก็แล้วกันครับ...

เสียงมาสเซอร์ก็แว่วมาว่า...

"ทำไมพวกเธอไม่รักกันเลย เพื่อนคนอื่นๆ ที่อยู่หลังๆ ยังไม่ได้กิน
พวกเขาก็หิวน้ำเหมือนเธอนะ ทำไมไม่รู้จักคิดถึงเพื่อนคนอื่นๆ ด้วย
เอาแบบนี้ก็แล้วกัน... พวกเธอช่วยกันคายน้ำที่กินลงไปคืนออกมาให้เต็มแก้วเหมือนเดิม"  :angry4:

คราวนี้ความสนุกก็บังเกิดล่ะครับ หิวน้ำก็หิว น้ำลายก็แห้ง แล้วจะทำยังไงให้น้ำมันกลับคืนมาเต็มแก้วได้เหมือนเดิมล่ะหว่า  ????

โอ๊ยๆ ชักไม่ไหว ภาพเก่าๆ เล่นงาน ขอเบรคก่อนได้ป่ะครับ  -13

อิ อิ ล้อเล่น เฉลยให้ก็ได้ครับ แต่เป็นกระทู้ถัดไปดีกว่าไหม....  -021

ล้อเล่นน่า ล้อเล่น
สารพัดน้ำที่พวกเราช่วยกันคืนออกมาครับ ทั้งน้ำมูก น้ำลาย บางคนก็เป็นเสรด(สะกดถูกหรือปล่าวหว่า)
ช่วยกันทุกน้ำทุกอย่างสุดที่จะพรรณาครับ
เวียนเทียนกันก็หลายรอบอยู่....จนในที่สุด...
น้ำก็กลับคืนเต็มแก้วเหมือนเดิม พร้อมฟองฟอดเหมือนเบียร์ แต่สีนี่... -03
ยังครับความสนุกจะเริ่มจากนี้ไปล่ะครับ...

คำสั่งต่อมาของมาสเซอร์ก็คือ.......  -14
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ thisis_ayre

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:10:58 PM »
แหวะ 

สงสัยว่ามาสเซอร์เก็บแก้วนั้นไว้ หรือว่าทิ้งไปเลย    :no1:

มีใครไม่สบายหลังงานนี้ มั่งไหมเนี่ย

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 10:26:57 PM »
เอ้า...แม่หญิงแอ้ เข้ามาแจมก็ต่อให้จบตอนนี้ไปเลยก็แล้วกันครับ
ส่วนแก้วที่ว่าเดี๋ยวมีคำตอบตอนท้ายเรื่องครับ

..."นี่ไงน้ำแก้วใหม่สำหรับพวกเธอทุกคน แบ่งกันกินให้หมดนะ"  :งง: -03 -16 -02 -14

คำถามแรกที่โพล่งออกมาคือ "มาสเซอร์ครับ..."
แต่ไม่ทันได้จบคำถาม "ปฏิบัติและให้หมดในรอบเดียวครบทุกคน" คือคำตอบสุดท้ายครับ...
คงเดาได้นะครับว่าอะไรตามมา...  :cry6: :cry6: :cry6:

แต่ครั้งนั้นเป็นการพิสูจน์จิตใจของเพื่อนหลายคนได้ดีทีเดียวครับ
เพื่อนผู้เสียสละบางคนได้ยอมดื่มเป็นจำนวนมาก  :cry5:
แต่มีอยู่ 2-3 คนที่ไม่ได้อยู่ร่วมดื่ม... สาเหตุอะไร ใครบ้างผมไม่ขอพูดถึงนะครับ (ผมจำได้ครับ)
ในจำนวนเพื่อนที่ดื่มไปเยอะมากๆ ต้องยกนิ้วให้ สำเร็จ ศิริ เจ้าพ่อของพวกเรา เสียดายที่เพื่อนมาด่วนจากพวกเราไปก่อน  :cheer2:
คนต่อมาคือ บักน่อง หรือ พี่น่อง โสภณ ยศพันธ์ในปัจจุบัน ท่านประธาน พี่ใหญ่ไข่เป็ดด้วย ขออภัยที่อาจตกหล่นเพื่อนคนอื่นๆ อีก -11
ที่เหลือก็คนละเล็กละน้อย จนหมดแก้วในที่สุด
ผมประทับใจในเพื่อนทุกคนที่ร่วมชะตากรรมกันมากๆ ครับ  -11

อยากบอกพวกเราทุกคนที่ร่วมชะตากรรมกันในวันนั้นว่า พวกนายทุกคนแน่มากเพื่อน :cry5:

ส่วนแก้วนะหรือครับ มาสเซอร์ให้เอาไปล้าง และเก็บไว้ที่โต๊ะมาสเซอร์เหมือนเดิม
และไม่มีใครไม่สบายหลังจากเหตุการณ์นี้ครับ ทุกคนสบายดีครับ

ส่วนเรื่องหาตัวคนผิด ผลก็คือ ไม่ได้ครับ และเหตุการณ์ไม่ได้จบลงเพียงเท่านี้
ยังมาเรื่องต่อเนื่องอีก จนเมื่อขึ้น ม.5 และ ม.6 พวกเราหลายคนถูกหมายหัวว่าเป็นพวกนอกคอกและแหกกฏ
เรื่องนี้ผมได้รับทราบภายหลังจาก มาสเซอร์ประจำชั้นของพวกเราตอน ม.5 และ ม.6 อีกทีครับ
เหตุการณ์ต่อเนื่องนั้นเดี๋ยวผมจะเล่าให้ฟังอีกที ตอนนี้ขอไปอาบน้ำแล้ว ดูเป็ดแดงย่างเกลือ จิ้มเบียร์ช้าง ก่อนคร๊าบพี่น้อง  022
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2008, 10:30:42 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 11:17:56 PM »
เคยแต่ดื่มเบียร์แกล้มเสลด ไอ่เฮียตี้แบบไม่รู้ตัว หนูไม่ได้ตั้งใจกิน หนูไม่ได้ตั้งใจกิ้นนนนนน  :angry8:
ถ้าเจอแบบนี้ก็คง...
แหวะ....
เหมือนแอ้ล่ะวะ น้าเก่ง
605...ทำไปด้ายยยยยย  :cry7:

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 12:51:37 PM »
 001 รับไม่ด้ายยยยยยย
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Poramet

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 01:40:54 PM »
มาสเซอร์เปิ้นเป๋นทหารเก่า แนวทางของเปิ้นจะเป๋นแนวทหาร ผม,ออด,กิ๊,มี่ หรือฉายาขณะนั้น ป็อก,หลอ,หยิก,ย่อย จะฮู้ดี
เพราะหมู่ผมเกยไปอยู่ในความดูแลของเปิ้นในห้องขนาด 3*5ม.ล้อมรอบด้วยเหล็กดัดต๋อนเทอม2เกือบทั้งเทอม

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 08:44:53 PM »
แทนที่จะสามัคคีกันดื่ม ทำไมตอนนั้นไม่สามัคคีกันบอกไปว่า "บอยไม่ดื่ม"  :angry6:
ผ่อลอมาสเซอร์จะว่าจะใด
รุ่นเฮานี่กลั๋วครูบาอาจ๋ารย์เนาะ เป๋นบ่าเดี่ยวท่าจะบ่ได้แล้ว

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: เมษายน 01, 2008, 09:15:07 PM »
อู้งานไป 2 วันกลับมาต่อให้เรื่องเหตุการณ์ต่อเนื่องจากน้ำสาบาน
ขอบคุณที่ติดตามเรื่องราว และร่วมแสดงความคิดเห็นกันครับ

หลังจากที่หาตัวคนติดจดหมายไม่ได้ และเหตุดังกล่าวทำท่าจะบานปลาย
เนื่องจากว่ามาสเซอร์ คงจะรู้ว่าพวกเราไม่ได้ทำแน่ๆ มาสเซอร์จึงจัดประชุมนอกรอบกับพวกเราทั้งหมด
โดยอ้างว่าเพื่อเป็นการปรับปรุง และแสดงความคิดเห็นต่างๆ ว่าอยากให้มีการปรับปรุงแก้ไขเรื่องใดๆ กันบ้างในห้อง
(ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นการแก้เก้อของมาสเซอร์มากกว่าครับ)
ครั้งนั้นเป็นการแสดงความคิดเห็นที่ว่าดุเดือดที่สุดนะครับ จากพวกเราแทบทุกคน
เพราะความไม่พอใจในเหตุการณ์ ก่อนหน้านี้ ผมเองก็ได้แสดงความคิดเห็นไปหลายอย่างหนัก ก็หลายข้ออยู่
จนมาสเซอร์เองก็คงไม่คิดว่าพวกเราจะไม่พอใจกันมาก
เรื่องนี้มาสเซอร์เรียกรายการนี้ว่า มาเปิดใจกันนะ แต่จริงๆ แล้วมันมีเบื้องหลังแอบแฝงที่พวกเราไม่รู้ตัวอยู่ครับ
บทสรุปทั้งหมดมาเฉลยตอน ม.5 และ ม.6 ครับ
ครูประจำชั้น ม.5 และ ม.6 บอกกับผม ไม่ทราบว่าเพื่อนคนอื่นได้รู้ข้อมูลนี้เหมือนกันหรือปล่าว
ว่างานนี้พวกเราถูกหลอกครับ มาสเซอร์ทำบันทึกถึงครูประจำชั้นรุ่นถัดไปของพวกเรา
โดยมาร์กชื่อพวกที่แสดงความคิดเห็นกันในวันนั้นทุกคน ว่าเป็นพวกนอกคอกหัวรุนแรงครับ  -07
โดยเฉพาะผมเองโดยหมายหัวมากสุด เพราะวันนั้นคิดว่าเป็นเรื่องเปิดใจจริงๆ เลยอัดเรื่องแรงๆ ไปหลายเรื่องครับ
 -123
จำได้ว่ามาสเซอร์โถ(ครูประจำชั้น ม.6) และครูปทุมรัตน์ (ครูประจำชั้น ม.5) เคยเรียกผมไปคุย และบอกกับผมว่า
ผมถูกมาสเซอร์ยุทธพงษ์ ทำบันทึกต่อเนื่องถึงมาสเซอร์และครูว่าเป็นคนหัวรุนแรงครับ  -09 -07 -08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 09:18:28 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

• **
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 01:11:42 AM »
วุ้่ย เหมือนอ่านนิยายเลยวุ้ย  แล้วทั่นนักเขียนก็ชอบทิ้งท้ายไว้ให้อยากอ่านต่อ  ทั่นเก่ง รีบกลับมาเขียนต่อให้จบเร็ว

สงสัยจังว่าการที่ถูกหมายหัวแบบนี้ มีผลต่อการใช้ชีวิตในโรงเรียนตอนนั้นอย่างไร

เรื่องถ่มน้ำลายใส่แก้วเนี่ย เราได้ยินจากปากเพื่อนห้องห้า  แต่เค้าไม่ได้บอกว่า แก้วมันไม่ได้ถูกวนแค่รอบเดียว แต่มีการวนแก้วรอบที่สองด้วย  เฮ้อ  ขอไปอ้วกก่อนน้า.....

ออฟไลน์ Yai P5/6

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 07:59:52 AM »
ตอนนั้นไอ้โสมันเปงหัวหน้าห้อง
มานบอกว่า
จบแค่นี้เหอะ
ม่ายงั้น
ชิ...หายแน่
............
เพิ่งกินข้าวเช้ามาด้วยดิ
 -06
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 09:06:56 AM »
จะพยายามต่อให้จบก่อนครบรอบขวบปีเวปปีที่ 3 ครับ
เรื่องการถูกหมายหัวมีผลต่อการใช้ชีวิตในโรงเรียนมั๊ยนั้น
ขอตอบว่ามีน้อยครับ ผมว่าพวกเราโชคดีที่ทั้งครูและมาสเซอร์ท่านดูความประพฤติของเราในแต่ละช่วงชั้นนะครับ
จำได้ว่าหลังจากที่ถูกเรียกไปคุยด้วยทั้ง ครูปทุมรัตน์ และมาสเซอร์โถ ท่านชมพวกเรานะครับ
สำหรับผมนั้นท่านบอกสั้นๆ ว่า เท่าที่ครูดูเธอก็ไม่ได้เป็นแบบบันทึกที่ว่านี่นา

ป.ล. เรื่องเล่าจะพยายามเล่าให้จบและต่อเนื่องครับ แต่ภาระกิจรัดตัวจริงๆ ครับช่วงนี้
ว่างก็แต่ช่วงค่ำๆ บางทีก็ต้องใช้เวลาเคาะความทรงจำในช่วงนั้นด้วยอ่ะครับแม่หญิงแอ้

ตอนต่อไปเป็นเรื่องของ เด็กหล่ายดอยกับ สาวผมบ๊อบเสื้อไหมพรมสีชมพู ดีมั๊ยครับ  :smile3:
ว่าแต่ว่าชักจะเขินๆ อ่ะ  :smile4: เจ้าตัวเค้ามาสมัครสมาชิกด้วยแล้วอ่ะ  :smile8:
เธอจะเข้ามาอ่านมั๊ย แล้วเธอจะจำเด็กหล่ายดอยคนนี้ได้หรือปล่าวหว่า  :smile4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 08:44:37 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:03:30 AM »
ทำไมมึงถนัดแต่เรื่องชวนอ้วกวะเก่ง
 :smile10:
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 04:03:48 PM »
มันน่าอ๊วกตรงไหนฟ่ะ  -18
ไอ้คุณมรึงนี่ก็ ทำมาด้วยกัน กินมาด้วยกัน
ใครใช้ให้ตอนที่มาสเซอร์ให้กินน้ำรอบแรก แมม่มแดกซะหมดแก้วอ่ะ
ไม่งั้นคงไม่ต้องมีความประทับใจแบบแปลกๆ หรอกน่า
 -123

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 06:46:53 PM »
ป่าวๆ
เรื่องน้ำแก้วนั้นน่ะโอเคเพื่อน
จริงใจอยู่แล้ว(งก)
...........
กูหมายถึง
"เด็กหล่ายดอยกับความรู้สึกดีๆ ที่มีให้สาวผมบ๊อบเสื้อไหมพรมสีชมพู"
จะอ้วก
 :laugh2:

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 08:44:05 PM »
เดี๋ยวกูเปลี่ยนเรื่องใหม่ก็ได้
ความรู้สีกของเด็กหล่ายดอย ที่สนใจสาวเจ้า แต่สาวเจ้าไม่สนดีป่ะ  -04

แม่มม เปลี่ยนเรื่องให้ก็ได้ฟ่ะ  -15
เฮ้อ... ป๊อดว่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเล่าดีป่ะอ่ะ -25
ขอเวลาตั้งสติและทำใจก่อนอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2008, 08:55:44 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

• **
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 04:46:47 AM »
เล่า เล่า เล่า  น้า เก่ง น้า...

เหมือนติดนิยายเลยเรา 

ใครหวา???   :smile10:

« ตอบกลับ #198 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:21:53 PM »
ครับ เล่าไปป๊อดไปจะเป็นไรไปเนอะ กลัวเดี๋ยวมีคนมาอ๊วกอีกอ่ะ  -08
ก่อนอื่นขอปูพื้นเรื่องก่อนที่จะเข้าเรื่องก่อน อ่ะยังไงหว่า  ????
คือว่าเรื่องมันเริ่มต้นที่ว่า ขอท้าวความไปที่หลังจากสลับห้องสร้างห้องใหม่ในชั้น ม.4
ทีนี้มันก็มีทั้งหญิงและชายปะปนกัน คละเคล้ากันไปอย่างที่รู้ๆ กันนะ
แล้วบังเอิญว่าผมเองก็ได้มาอยู่ห้อง 5 มีเพื่อนจาก 302/27 มาอยู่ด้วยกันก็มากพอดู
ทั้งทีกระจายไปยังห้องอื่นๆ อีกก็หลายอยู่ ในกลุ่มห้อง 5 ด้วยกันที่สนิทมากๆ ก็มี เอกราช คาน
แรกๆ ก็ไปไหนด้วยกันสองหน่อ ต่อมาก็มีคุณมิ้งค์จาก 304/27 และคุณใหญ่ ไข่เป็ด 304/27 เช่นกันเข้ามาร่วมแจม
ดังภาพนี้

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 08:37:28 PM »
เรื่องราวต่อมาก็คือว่า พวกเราทั้งสี่ครองรักกันอย่างหวานซึ้ง  :cry5:

เอ้ย...ไม่ใช่ ไม่ใช่ คือว่าด้วยความที่ผ่านจากโรงเรียนชายล้วนมาตลอด
ทีนี้เมื่อมาเจอสาวๆ เข้าความรู้สึกแปลกๆ ก็เริ่มต้นขึ้น แล้วความบังเอิญก็คือว่า...
ผม เอกราช และคุณมิ้งค์ ก็มาชอบมองๆ สาวคนเดียวกัน
แล้วใหญ่ ตอนนั้นคุณท่านแหล่ใครว้า... ปิดเงียบไม่รู้เลยอ่ะ  -05
อ้าว... ไม่ใช่ ไม่ใช่อีกแหละ เฮ้อ...ป๊อดจริงๆ นะเนี๊ยะ
เรียบเรียงความคิดไม่ถูกเลย

เอาใหม่ครับ เริ่มใหม่ เรื่องมันเริ่มจากคุณมิ้งค์ และคุณเอกราช ก็ไปตกหลุมรัก เอ้ย แอบๆ ปลื้มสาวห้องเดียวกันที่ไม่ใช่ห้อง 5
เอ...จะเผาเพื่อนหรือว่าเล่าเรื่องตัวเองกันแน่หว่า...ชักสับสนแล้ว  :งง:

สิ่งเดียวกันก็เริ่มจะเกิดขึ้นกับผม เมื่อวันหนึ่งในฤดูหนาวมาถึง
วันที่ผมเดินตามหาเพื่อนร่วมก๊วนที่ทอดทิ้งผมเอาไว้  -09
แต่เป็นวันที่ผมได้พบกับสาวน้อยผมบ๊อบในเสื้อกันหนาวสีชมพู  :smile4:
ที่เดินสวนทางกับผม มาพร้อมกับรอยยิ้มทักทาย  :smile3:
สิ่งที่เกิดขึ้นมันจะเรียกได้ว่าเป็น first impression ได้หรือปล่าวนะ  023

ยอมให้ใหญ่อ๊วกอีกรอบก็ได้ว่ะ  -17

จนเมื่อเธอเดินผ่านเลยไป แว๊บแรกที่คิดขึ้นมารุ่นเดียวกันแน่ๆ แต่เธออยู่ห้องไหนกันล่ะ...

ใหญ่ขอร้องถึงตรงนี้ถ้าคุณท่านนึกออกว่าเป็นใครอย่าเพิ่งเฉลยเน้อ  -01
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2008, 08:55:21 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »