เมษายน 28, 2024, 12:15:49 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดนี้รองรับ RSS feed นะจ๊ะ  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
บอร์ดนี้รองรับ RSS feed นะจ๊ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 11:11:15 AM »
บางท่านอาจทราบอยู่แล้ว ขอบอกท่านที่ยังบ่ทราบละกัน
สำหรับคนที่ใช้ IE 7 บนเมนูบาร์ จะเห็นปุ่มสี่เหลี่ยมสีส้มๆ
ที่ข้างในมีรูปเหมือนคลื่นวิทยุ 1 จุดกับเส้นโค้ง 2 เส้น

เวลาเข้าเว็บ www.montfort27.com แล้ว คลิกที่ปุ่มนี้
มันจะโชว์ข้อความเฉพาะส่วนที่อัพเดตจากที่เราเคยอ่านไปครั้งล่าสุด

จริงๆ หลังจากเข้าสู่ระบบ เราก็คลิกดูตรง "แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน" ในบอร์ดนี้ได้อยู่แล้ว
เพียงแต่ถ้าใช้ RSS feed มันจะโชว์ข้อความทั้งก้อนเลย ก็ง่ายขึ้นอีกขั้น แล้วแต่ชอบ
ใช้มาพักหนึ่งแล้ว แต่ไม่เห็นมีคนพูดถึง วันนี้เลยขอพูดถึงเสียหน่อย
ขอชมทีมงานเฮียตี้ด้วย ทันสมัยแต๊ เว็บอื่นๆ บางเว็บยังบ่มีเลย

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
Re: บอร์ดนี้รองรับ RSS feed นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 06:04:58 PM »
ตรงไหนว่ะ ฮายังบ่ฮู้เลย 555
ดีแล้วที่บอกเพื่อน ๆ

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
Re: บอร์ดนี้รองรับ RSS feed นะจ๊ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 09:19:05 AM »
ขอผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ
หาบ่เจอ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 10:14:17 AM »
ผู้รู้บ่มา ขออนุญาตผู้รู้พ่องบ่รู้หลายตอบแตนก่อนเน่อเจ้าท่านเซียนฯ
"แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน" เป๋นฟีเจอร์ของเว็บบอร์ดนี้เจ้า
หลังจากตี้เฮาใส่ username และ password เพื่อเข้าสู่ระบบแล้ว
จะหัน (ที่แปลว่าเห็น ;D ) ข้อความนี้อยู่หัวมุมซ้ายมือบนสุดเลยเจ้า (ต้อง sign-in เข้าสู่ระบบ ถึงจะหัน)

ส่วนตัวดึงข้อมูล RSS ต้องใช้ Internet Explorer 7 ถึงจะหันไอคอนสี่เหลี่ยมสีส้มๆ ที่ว่า
ถ้าใช้ IE6 จะยังบ่มีตั๋วนี้เจ้า

RSS คืออะหยัง? อ่ะ http://office.microsoft.com/th-th/outlook/HA101595391054.aspx#1

หรืออันนี้ http://www.guru-ict.com/mambo/index.php?option=com_content&task=view&id=182&Itemid=61

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 12:45:26 PM »
ขอบคุณจ้าดนักครับ แต่เฮาจะฮู้ได้จะใดว่า
ของเฮา เป็น IE6 หรือ IE7 ครับ

บ่ค่อยฮู้เรื่องมีหน้าที่เล่นอย่างเดียว

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 12:52:47 PM »
ดูเมนูบาร์ตางบน คลิก Help-->>About Internet Explorer เจ้า