เมษายน 25, 2024, 01:06:21 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ กำหนดการเลี้ยงรุ่น ประจำปี 50  (อ่าน 20730 ครั้ง)

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
    • http://www.icothai.com
ประกาศ กำหนดการเลี้ยงรุ่น ประจำปี 50
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 08:49:15 PM »
วันที่   4 ส.ค. 50 เวลา 19.00 น. รร.อาเขตอินน์
วันที่ 13 ต.ค. 50 เวลา 19.00 น. รร.นิ่มซีเส็ง
วันที่   8 ธ.ค. 50 เวลา 19.00 น. รร.พฤกษา

เน้นสังสรรค์พบปะเพื่อนฝูง พาลูกเมียมาได้

กรรมการรุ่น
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

aekaia

• บุคคลทั่วไป
Re: ประกาศ กำหนดการเลี้ยงรุ่น ประจำปี 50
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 10:23:34 PM »
ขอบคุณท่านประธานและเพื่อน ๆ ที่ไปร่วมประชุมครับ เพื่อน ๆ ที่อยู่ต่างถิ่นวางแผนล่วงหน้าได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
Re: ประกาศ กำหนดการเลี้ยงรุ่น ประจำปี 50
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 11:21:35 AM »
รับทราบตามนั้นครับ...แต่ขอติการนัดประชุมครั้งนี้หน่อยนะครับในฐานะเพื่อนก็แล้วกัน พวกท่านนัดกัน 1 ทุ่มตรง กระผมก็ไปตามกำหนด  1 ทุ่มตรงจอดรถหน้าสำนักงาน ico นั่นแหละครับ มองเข้าไปด้านในมืดตื่อเดินไปหากริ่งกดก็ไม่มี มีรถเก๋งสีขาวจอดอยู่ 1 คัน รถมอไซค์แบบวิบาก 1 คัน รถมอไซค์เวฟสีแดง 1 คัน ผมรออยู่จนถึง 1 ทุ่ม 20 นาที โทรไปหาท่านเลขาเอกหัวล้านว่าตกลงผมมาประชุมผิดวันหรือเปล่าก็ได้รับคำตอบว่าไม่ผิด  (แต่ผิดที่ผมเสือกมาตรงตามเวลาเท่านั้นเอง!!!???) ผมจึงโทรหาท่านประธานก็ได้รับแต่เสียงฝากข้อความเป็นภาษาฝรั่งสำเนียงโรคจิตๆ หน่อยว่า "พลีส-ลีฟ-อะ-ใบเสร็จ"....เลยตัดสินใจโทรเข้าสำนักงานตามเบอร์ที่แปะไว้บนป้ายหน้าบ้าน  มีเสียงผู้หญิงรับว่า "โปรดกดเบอร์ภายในที่ท่านต้องการติดต่อหากไม่ทราบกด11 หรือ 12 เพื่อติดต่อโอปะเรเตอร์"...กดทั้ง11 กด ทั้ง12 รออยู่สักพักเสียงผู้หยิงคนนั้นตอบมาว่า "ขออภัยไม่มีผู้รับสาย"...กลับบ้านสิครับ...ผมจะอยู่ทำมะเขือพวงทำไมล่าว...ปวดฉี่ก็ปวดหิวก็หิวกะจะมากินมาฉี่ที่บ้านท่านประธานนั่นแหละ...อด หมด เซ็ง...!!!...

ติมาแล้ว...ก็ขอเสนอแนะว่า นัดประชุมคราวหน้า ขอให้ทุกคนตรงเวลานะครับ ไม่ใช่นัดกระทันหันไม่ให้เตรียมตัวกันเสียเมื่อไหร่  ส่วนท่านเจ้าของสถานที่นัดกี่โมงก็ควรจะเปิดบ้านเตรียมรับเพื่อนๆ ด้วยครับ  นักบุญหลุย์ มารี เดอ มงฟอร์ต สั่งสอนพวกเราให้เป็นคนตรงต่อเวลาเพื่อแสดงออกถึงความรับผิดชอบในหน้าที่หากเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ (นัดประชุมหรือนัดแดกข้าวก็มากันซะผิดเวลา เหมือนกับว่า  กูเป็นบุคคลสำคัญพวกเมิงต้องรอกู (ไอ้แสร่ด)..)แล้วแบบนี้รุ่นเราจะทำการใหญ่ใดๆ ได้สำเร็จเล่าครับ  โตเป็นผู้ใหญ่กันเสียทีสิครับ..พอเสียทีเถอะอ้างธุระโน่นนี่...(กูก็มีธุระเหมือนพวกมึงนั่นแหละ  แถมเสี่ยงตายขออนุญาตเมียมาประชุมโดนเมียด่าหูตูบนับครั้งไม่ถ้วน)..เค้านัดกันล่วงหน้านะครับไม่ได้นัดเช้าประชุมเย็น..ปั๊ดถ่อ....งืดขนาดดดด...

เออ...ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ...สงสัยว่ามงฟอร์ต 27 มีเพื่อนร่วมรุ่นอยู่ในเชียงใหม่มากมาย เข้าใจว่าหลักสองร้อยขึ้นไปแต่ไหงประชุมทีนัดหมายอะไรกันที สังเกตุหลายทีแล้วมันไม่ค่อยจะให้ความร่วมมือมากันเลย  ..อ้างนู่นอ้างนี่...แต่ปากบอกว่ารักเพื่อนรักรุ่น..(ไอ้ว่อกเฒ่า)...ความเสียสละน่ะ  สำนึกน่ะ  ความจริงใจต่อเพื่อนน่ะ...ความรับผิดชอบ ละเว้นความรู้สึกเห็นแก่ตัวกันเสียบ้างแล้วเราจะเป็นรุ่นที่เหนียวแน่น สามัคคี แน่นแฟ้นกันมากขึ้น รักกันยิ่งขึ้นกว่าเดิม นะ ที่บ่นมาก็ใช่ว่าผมดีเด่อะไรนักหนาหรอก...เจ็บใจอุตส่าห์อั้นฉี่ตีรถมาจากหางดงจะมาฉี่บ้านท่านปะธานซะหน่อย(ชอบห้องน้ำที่สำนักงานเค้าสะอาดดี)...เลยขอระบายสักหน่อย...(คนที่ซวยสุดเมื่อวานคือ ท่านป้อม ภัทร ชมพูมิ่ง MC 304/606 โทรมาตอนผมอารมณ์ค้างพอดี...เลยรับกล้วยจากผมไปหลายใบ...ในราคาโปรโมชั่นยกหวี..แถมอวยพรให้มันเป็นไอ้รวยๆๆๆๆๆๆๆ....จนวางหูแทบไม่ทัน...ขอกราบขอโทษเพื่อนมา ณ ที่นี้ด้วย )

นับถือพวกท่านเจ้าประคุณเทวดารุ่น 27 ทุกคน (จริงๆ ว่ะ)

เนิน

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 01:14:00 PM »
แล้วตกลงได้ประชุมกันมั๊ยละเนี้ย ?????
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 06:39:39 PM »
เห็นด้วยครับเนิน เรื่องความตรงต่อเวลา
เมื่อก่อนก็เงี้ยะ นัดกันกินเหล้า 1 ทุ่ม
คนแรกมาถึงตรงเวลา สั่งเหล้าจิบไปเรื่อยๆ
นั่งดื่มคนเดียวมันเครียดนะ มีแต่สายตาสมเพชจากโต๊ะข้างๆ
ดื่มได้ 3 แก้ว เมา หมดสนุก

2 ทุ่มครึ่ง เพื่อนๆทะยอยมา
ไอ้คนมาคนแรกเมา เสียอนาคตไปแล้ว
ต้องขอกลับบ้านก่อน

ลองทายซิว่า
นัดกันคราวหน้า 1 ทุ่มเหมือนเดิม
ไอ้คนนั้นจะมากี่โมง

ครับพอเป็นบ่อยๆเข้า
คราวนี้นัดกัน 1 ทุ่ม
มาถึง 3 ทุ่ม พอดีเป๊ะ

ออฟไลน์ Chat601

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 04:27:13 AM »
น่าเห็นใจพี่แบงค์ วงแคลช เสียอารมณ์หมดเลยใช่ไหม
แล้วตกลงได้ไปฉี่ที่ไหน บ่ได้ฉี่ใส่กางเกงแม่นก่อ

aekaia

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:40:48 AM »
ขอโทษด้วยคนว่ะเนิน ในฐานะที่ฮาก็เป็นคนนัดพวกเราด้วยคนหนึ่ง พอดีของฮามันจำเป็นจริง ๆ ว่ะ ไม่ได้แก้ตัวนาโว้ย ฮาบอกหื้อเปิ้นฟั่งต๋ายเตื้อ รอหื้อผมประชุมรุ่นหื้อแล้วก่อนเปิ้นก่อบ่ะฟัง เปิ้นบอกว่าเปิ้นจะไปบะเดี่ยวนี้ละ ฮาก่อเลยจ๋ำเป๋นว่ะเพื่อน  ไว้โอกาสหน้าแก้ตั๋วใหม่เน่อหมู่เฮา ฮาชอบกำอู้ของไอ่ตี้ว่ะ ทุกวันนี้ฮายังจ๋ำได้อยู่เลย ฮาเคยโทรไปถามมันว่า "เฮ้ยตี้ มีไผมาพ่องรึยังวะ มากั๋นนักรึยัง"

มันตอบฮาจ๋นฮาอึ้งเลยว่ะ "คิงจะถามยิหยังว่ามานักก่อ ถ้ามานักคิงจะฟั่งมา หรือว่าถ้ามาหน้อยคิงจะบ่ะมากา ? หน้าที่คิงคือต้องมา คิงก่อแค่มา มันก่อแค่นั้น"

ตึงวันนี้ฮาก่อยังเอากำอู้ของมันไปเตือนตั๋วเก่ากับสอนละอ่อนในหน่วยงานฮาเลย

ฮาว่าถ้าหมู่เฮาคิดแบบนี้กั๋นทุกคนทำอะหยังก่อตึงสำเร็จว่ะ  มาได้ก่อขอหื้อตรงเวลา จะมาช้าก่อขอหื้อโทรบอกกั๋นน่อยเป๋นก๋านหื้อเกียรติกั๋น มาบะได้เพราะธุระจ๋ำเป๋นก่อขอหื้อบอกกั๋น ถ้าเลี่ยงได้หรือว่าเลื่อนธุระไปก่อนก่อดี แต่ถ้าเลื่อนบ่ได้แต๊ ๆ ก่อบะว่ากั๋น ต่างคนก่อต่างมีภารกิจหาเลี้ยงครอบครัวและสังคมของไผของมันอยู่แล้ว แค่หมู่เฮาได้มาเจอกั๋น รวมกั๋น กิ๋นข้าวตวยกั๋น ฮาก่อว่าเป๋นเรื่องที่วิเศษที่สุดแล้วว่ะเพื่อน หมู่เฮาเพื่อนกั๋นทั้งนั้น มีอะหยังก่อค่อย ๆ อู้กั๋นเน่อ

aekaia

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:44:40 AM »
คราวหน้าถ้าเอ่ยถึงกระพ้มก้อไม่ต้องมีสร้อยตามท้ายก้อได้ครับไอ่คุณท่านเนิน เอาแค่เลขาเอกก็พอ เค้ารู้กันทั้งโลกแล้วครับ ไม่ต้องย้ำ ไอ้แสร่ดดดดดด

ออฟไลน์ PingTherdsak

• เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
Re: ประกาศ กำหนดการเลี้ยงรุ่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 10:48:21 AM »
ขอแก้ตัวให้ท่านประธานหน่อยนะครับ
วันนั้นผมก็คนหนึ่งที่ไปสายนะ ประมาณทุ่ม40 น่าจะได้(เพื่อให้สอดคล้องกับเนินเล็กน้อย) คือไม่เจอเนิน
คิดว่าโชคดี2ต่อนะ ต่อแรก-ไม่โดนเนินเดือดเอา,ต่อที่สอง-เจอตุ้ยพอดี มาถึงพร้อมกัน
ตอนแรกก็หาออดจะกดเรียกอยู่เหมือนกัน
แต่บังเอิญแอบมองเข้าข้างในออฟฟิศ ตามนิสัยหนุ่มโฉดทั่วไป  เห็นมีน้องผู้หญิงอยู่ก็เลยเรียกให้เปิด
และได้เข้าไปข้างในพร้อมกับตุ้ย   สักพัก"ทอง606" ก็ตามมาเลยได้คุยกันแค่ 4 คน
เรื่องนี้คิดว่ามันธรรมดาก็รู้กันอยู่พวกเรามีใครตรงเวลากันที่ไหน แต่ยังไงก็ต้องนัด 1ทุ่มนี่แหละ
เอางี้สิ.. คราวหน้าเรานัดกันที่ห้องอาหารไหนคนมาก่อนก็สั่งก่อนใครมาครบ 2 ชม.ก่อนมีสิทธิไม่ต้องจ่ายตังได้
(คือกินฟรี... สิทธิพิเศษเฉพาะนี้สำหรับคุณ) เพื่อเป็นการส่งเสริมสร้างนิสัยการตรงต่อเวลา
น่านะ....รุ่นเรามันก็เจริญๆกันแล้ว.....ดุด่ามันไปก็เท่านั้น.......
คิดว่า.. ถ้ามีอะไรที่เราได้มาง่ายๆ  มันก็จะไม่รู้ค่าของมันสิ
 ปิง304602

น้ำปิง 304,602

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:40:11 PM »
 :-[ ฮาบ่ได้ไป ไปบ่ได้แต้ๆ ขอเอาทีนยันว่าไปบ่ได้แต้ๆ  :-*ลองเล่าบรรยากาศก๋านประชุมดีกว่า ได้เรื่องสาระอะไรกันบ้างเพื่อน เล่าสู่กันฟังหน่อย  >:(

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 09:27:02 AM »
เหมือนท่านเนินเลย ฮ่าฮ่า ตอนประชุมครั้งก่อนโน้น ไปถึงมืดขนาดเสียวคิดว่ามาผิดวัน วันก่อนผ่านไปบ่อมีไผ๋สักคนแถมบ่ได้เอาโทร.ไปตวยเลยโทรหาใครบ่ได้........

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2007, 04:01:45 PM »
วันนี้หายโกดแล้วนะ....

ไม่มีไร...มาบอกเฉยๆ

;D

ออฟไลน์ icothai

• http://www.icothai.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 04:53:26 PM »
ขอบคุณมากสำหรับ คำแนะนำ ครับ
ผมว่าเรื่อง "ตรงเวลา" เป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วครับ ;D

ขอโทษเพื่อนๆด้วย ในข้อผิดพลาดตรงนี้
โดยเฉพาะ "พี่เนินรูปหล่อ" ต้องขอโทษในความผิดครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง
และขอแก้ไขในโอกาสหน้าครับ

เอาเป็นว่า ผมเห็นด้วยกับ สจ.ปิงนะครับ
ถ้าเพื่อนคนใหนมาตรงเวลา ก็ควรได้รางวัล
ผมมีเวลากลับบ้านไม่เกินเที่ยงคืน แบบซินเดอร์เรล่า เหมือนกัน
ถามเลขาเอก กับเซียนกะบี่ดู เพราะไม่ชวนผมไปกินข้าวเย็นด้วย
ผมก็เลยมี "ชนัก" ปักที่กลางหลังทันที

จะได้กรึมๆ แล้วกลับบ้านแต่หัววัน เพื่อรีบทำการบ้าน
ที่รักจะได้ดีใจ เวลาออกไปทานข้าวเย็นข้างนอกกับเพื่อนๆ
(เป็นกลยุทธ ที่รุ่นพี่เค้าสอนผมมาอีกที)

แล้วเจอกันตามนัด นะครับ ;D
ขอบคุณครับ

ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ PingTherdsak

• เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 03:36:23 PM »
ขอบคุณมากสำหรับ คำแนะนำ ครับ
ผมว่าเรื่อง "ตรงเวลา" เป็นเรื่องที่ถูกต้องแล้วครับ ;D

ขอโทษเพื่อนๆด้วย ในข้อผิดพลาดตรงนี้
โดยเฉพาะ "พี่เนินรูปหล่อ" ต้องขอโทษในความผิดครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง
และขอแก้ไขในโอกาสหน้าครับ

เอาเป็นว่า ผมเห็นด้วยกับ สจ.ปิงนะครับ
ถ้าเพื่อนคนใหนมาตรงเวลา ก็ควรได้รางวัล
ผมมีเวลากลับบ้านไม่เกินเที่ยงคืน แบบซินเดอร์เรล่า เหมือนกัน
ถามเลขาเอก กับเซียนกะบี่ดู เพราะไม่ชวนผมไปกินข้าวเย็นด้วย
ผมก็เลยมี "ชนัก" ปักที่กลางหลังทันที

จะได้กรึมๆ แล้วกลับบ้านแต่หัววัน เพื่อรีบทำการบ้าน
ที่รักจะได้ดีใจ เวลาออกไปทานข้าวเย็นข้างนอกกับเพื่อนๆ
(เป็นกลยุทธ ที่รุ่นพี่เค้าสอนผมมาอีกที)

แล้วเจอกันตามนัด นะครับ ;D
ขอบคุณครับ

ขอโทษนะครับท่านประธาน
คือว่าเรื่องตรงเวลานี่ หมายถึง เวลาเริ่มนะครับ
ไม่ใช่กลับบ้านตรงเวลา
ถ้าใช้นโยบายกลับบ้านตรงเวลา สงสัยรุ่นเราคงจะอยู่กันไม่ได้นะครับ
เพราะสังเกตดูมักจะใช้วันนัดเลี้ยงรุ่น ทำกิจกรรมส่วนตัวอยู่บ่อยครั้ง
เอาเป็นตรงเวลาตอนเริ่มก็พอนะครับ เวลากลับตามอัธยาศัย
ปิง304602
น้ำปิง 304,602

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 09:50:30 AM »
แต่ผมจำเป็นจะต้องตรงเวลาทั้งเวลาเริ่มและเวลาเลิกครับ  เพราะตอนทำเรื่องขออนุมัติกับสุดที่รักทางบ้าน (ซึ่งจะต้องทำเป็นลายลักษณ์อักษรชี้แจงวัตถุประสงค์ รายละเอียดของงาน เวลาเริ่มงานและเวลาที่คาดว่าเห็นสมควรจะต้องลาเพื่อนๆ กลับบ้าน โดยหนังสือที่ทำต้องส่งล่วงหน้าให้อนุมัติก่อนงานเริ่มไม่น้อยกว่า 72 ชั่วโมง)  หากกลับไม่ตรงเวลา จะมีปัญหาในการทำเรื่องครั้งต่อไป.... :'(

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2007, 09:02:29 PM »
ตรูจาคอยดูว่านัดงวดหน้าจาเป็นยังงัย (ติดตามจากท่านเนินนี่แหละ)
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 08:21:52 AM »
แต่ผมจำเป็นจะต้องตรงเวลาทั้งเวลาเริ่มและเวลาเลิกครับ 
เพราะตอนทำเรื่องขออนุมัติกับสุดที่รักทางบ้าน
(ซึ่งจะต้องทำเป็นลายลักษณ์อักษรชี้แจงวัตถุประสงค์ รายละเอียดของงาน เวลาเริ่มงานและเวลาที่คาดว่าเห็นสมควรจะต้องลาเพื่อนๆ กลับบ้าน โดยหนังสือที่ทำต้องส่งล่วงหน้าให้อนุมัติก่อนงานเริ่มไม่น้อยกว่า 72 ชั่วโมง) 
หากกลับไม่ตรงเวลา จะมีปัญหาในการทำเรื่องครั้งต่อไป.... :'(

ขอยกมือสนับสนุนท่านเนินด้วยอีกคนขอรับกระผม
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Lion King

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 05:44:58 PM »
ทำไมต้อง กลับ ตามเวลาด้วย ไม่ค่อยเข้าใจหัวข้อนี้
เคย แต่อยากกลับ เมื่อไหล่ก้กลับ ไม่อยากกลับก็ไม่กลับ
อยู่กับเพื่อนสนุกกว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 08:45:20 PM »
ช่ายๆ เห็นด้วยกับเฮียคร๊าบ ไปทีไร ไล่กลับบ้านผมก็ไม่กลับหรอก
เพราะกลับบ้านไปเมียก็ไม่อยู่ไม่รู้ว่าจะกลับไปทำไมอ่ะ
แต่คราวหน้าถ้ากิ๊กอยู่อาจต้องหนีกลับก่อน เฮียคงไม่ว่าผมนะ :D ;)
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2007, 11:02:23 PM »
ทำไมต้อง กลับ ตามเวลาด้วย ไม่ค่อยเข้าใจหัวข้อนี้
เคย แต่อยากกลับ เมื่อไหล่ก้กลับ ไม่อยากกลับก็ไม่กลับ
อยู่กับเพื่อนสนุกกว่าตั้งเยอะ

อันนี้เป็นพยานยืนยันได้ครับ
เวลานัดเที่ยวกัน
เฮียจะกลับคนสุดท้ายเสมอ

มีเพียงบางครั้งที่เฮียขอตัวกลับก่อน
ปรากฎว่าหลังจากนั้นไม่นาน
เมียท้องทุกที