มีนาคม 28, 2024, 11:03:38 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปสมัยเดินทางไกล ลูกเสือสามัญ (ใครเป็นใครมาดูเอาเองนะ)  (อ่าน 10795 ครั้ง)

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
เผอิญผมไปพบภาพนี้โดยบังเอิญในเครื่องคอมพ์ของผมเลยนำมาให้ชมกัน

จำชื่อได้มั่งไม่ได้มั่งต้องขออภัยเพื่อนๆ ด้วย เพราะรตอนที่ถ่ายภาพนี้อยู่ชั้นอะไรผมยังจำไม่ได้เลย

ที่แน่ๆเรียงจากซ้ายไปขวา คนซ้ายสุด ก็คือ ท่านสหรัฐ  ถัดมาเป็นเจ้าบอล(ภาคภูมิ กการกิจวัฒนา) ถัดมาเป็นท่านนิรุตหรือเจ้าเปา ถัดมาผมจำชื่อไม่ได้จริงๆ ใครจำได้ช่วยเพิ่มเติมให้ด้วยนะครับจำได้แต่ว่าเค้าเรียนอยู่ห้องเดียวกับผมนี่แหละ...แต่ไม่ได้มีสัมพันธ์สวาทกันสักเท่าใด ฮา..คนต่อมาคือท่านฝน (หรือฉายา "ฝน คอนคอร์ด" เนื่องจากวีรกรรมจิบวิกซอลพิงค์ประชดผู้ปกครองโทษฐานไม่ยอมถอยมอไซค์ยามาฮ่าคอนคอร์ดให้ขี่ทำเอาฮืออากันทั้งห้องในสมัยนั้น ปัจจุบันอาจจะมีฉายาใหม่ เป็น "ฝน เมอร์ซีเดส" แล้วก็ได้ใครจะรู้?)...คนถัดมาเรียนห้องเดียวกับผมแต่ผมก้เสือกจำไม่ได้อีกเช่นกัน ถัดมาคือโอภาส เปเล่จิ๋วแห่งมงฟอร์ตยุคนั้น...ถัดจากโอภาสมาก็คือฉัตรชัย คำป๊ก!!  ถัดจากฉัตรชัยใครจำได้ก้เก่งแล้วเพราะเสือกเอาไม้พลองมาบังหน้า...คนขวาสุดหล่อสุดคือผมเอง..นายเนิน  ศิลาพันธุ์(มีแววหล่อตั้งแต่เด็กเนอะ) 55555.....

เออ...ว่ะ...ใส่รูปยังไงขอรับ...???  พิมพ์มาตั้งเยอะแล้วดันใส่รูปไม่เป็น..งั้นเดี๋ยวจะเอารูปมาใส่นะ...แป้บๆ

• *
ให้ทายว่าภาพลูกเสือนี้ถ่ายที่ไหน..ผมยังจำสถานที่ได้แม่นยำ  ถ่ายวันที่เรามีกิจกรรมเดินทางไกลรอบเมืองเชียงใหม่ของหลักสูตรลูกเสือสามัญ สถานที่ที่ถ่ายทำตอนนั้นยังเป็นถนนลูกรังริมคันคลองชลประทาน แต่ปัจจุบันสถานที่ ณ ตรงนั้นคือ สี่แยกถนนสุเทพ (สายหลัง ม.ช.) ตัดกับถนนสายคันคลองทางไปไนท์ซาฟารีครับ

http://images.temppic.com/10-05-2007/images_vertis/1178765174_0.47991300.jpg

• *

เอาวะลองแปะดูอีกรอบ

• *

เพื่อนๆ บางคนอาจจะนึกหน้า บ่ะเนิน ไม่ออก เลยเอาภาพมาลงให้ชมเป็นขวัญตา...ส่วนคนซ้ายมือในภาพที่เห็นแว่บๆ ก็คือเจ้าโย้ หรือหัทยา  ส่วนเห้นหน้าซีกนึงนั่นก็คือ บ่ะเทียม หรือชื่อจริง มนตรี  แซ่แต้ (พันธุมสินชัย) เจ้าพ่อโรงงานแชลแล็ก...

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ฮูปลูกเสือที่เอามาลง คงเป็นตอนเดินทางไกลตอน ป.6 มากกว่านะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ลูกเสือสามัญ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2007, 01:18:56 PM »
อยากดูอีก มีไหม แม้ไม่ได้อยู่ในหมู่เดียวกัน

ออฟไลน์ yomja

• มัธยมต้น MC 27/30
เนิน เราไม่รู้จักเธอหรอก แต่เราว่าเธอหน้าเหมือน เป๊าะมากเลย ว่ามะ

• *
เป๊าะ ไหนอ่ะครับ?...หรือว่าเป๊าะ ชลบุรี??? ???

ออฟไลน์ กระบี่อยู่ที่ใจ

• มัธยมปลาย MC 27/30
เคยมีมาสเตอร์ท่านหนึ่ง พูดถึงท่านเนินไว้ว่า

" ชื่อมันเหมือนดาราหนังไทยเลย เนิน ศิลาพันธุ์ "

ประมาณว่าคล้ายๆ มิตร ชัยบัญชา ยังไง ยังงั้น

เป๊าะ ไหนอ่ะครับ?...หรือว่าเป๊าะ ชลบุรี??? ???

ไม่ใช่กำนันเป๊าะ แต่เป็นเป๊าะสรชาติ(หรืออะไรเนี่ยแหล่ะ) ห้อง 605 น่ะ ไม่รู้จักกันเหรอ แปลกจัง

ออฟไลน์ pongsatorn/27

เอามารำลึกมั่งดูกันเอง

ออฟไลน์ Yai P5/6

• เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
555
ตาดหมอก แม่นก่
 ;D
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

บอล ภาคภูมิ นามสกุลนี้เหรอ ???????????? ??? ???

ออฟไลน์ pongsatorn/27

555
 ;D
บ่แม่นไข่เป็ดเป็นตอนเดินทางไกลไปดอยคำเน้อ

ออฟไลน์ donggy

• *
บอล ภาคภูมิ นามสกุลนี้เหรอ ???????????? ??? ???
บ่ไจ่ครับป้ายอม นามสกุลบอล อันเก่า คือ การวัฒนศิริกุลครับ
ส่วนนามสกุลใหม่คือ กาจญวัฒนานนท์ คร้าบบบบบบบ O0
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
555
 ;D

บ่ใช่ตาดหมอก ครับ วัดพระธาตุดอยคำ ตอน ป.6 หรือ ม.1 หว่า จำไม่ได้
แถวๆวัดดอยคำตอนนี้กลายเป็นพื้นที่งานพืชสวนโลกไปหมดแล้ว เนรมิตรได้ดั่งใจ
สมัยที่เราเดินทางไกลไปกันนั้น ยังเป็นที่ทิ้งขยะของเมืองเชียงใหม่อยู่เลย จำได้บ่   :laugh:

ออฟไลน์ Yai P5/6

• เจียมเพราะจน เป็นคนอย่างข้า
คุ้นๆตอนคิงบอกว่ากองขยะนี่แหละ
ส่วนมากที่จำได้คือ
เดินทางไกล
ที่ไปกางเต้นท์นอนตาดหมอก
ข้าวของเรี่ยราดตามรายทาง
เพราะมันหนักขี้ค้านแบก
ได้เล่นน้ำตกกัน
ตอนค้างแรม
มีทั้งทาก
ทั้งยุง
แถมฝนตก
กลางคืนนำ้มาท่วมเต้นท์
ต้องย้ายไปยนอนรวมกันที่ศาลา
มีมาสเซอร์เหนก(หรือเปล่าหว่า)
มาก่อไฟปิ้งกล้วยแจก

แม่นก่อวะ
.......
จำได้เป็นวูบๆ
 :D
หายหัวไปเมิน ปิ๊กมารับใช้ ปี้น้องแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ varit nilpanit

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
แม่นแล้ว Yai
ตอนนั้นพวกเราเลยเปลี่ยนชื่อที่เป็น ต๊าก(ทาก)หมอก 

ออฟไลน์ Montri babu

ไม่ใช่กำนันเป๊าะ แต่เป็นเป๊าะสรชาติ(หรืออะไรเนี่ยแหล่ะ) ห้อง 605 น่ะ ไม่รู้จักกันเหรอ แปลกจัง
ไม่แปลกหรอกที่คุณท่านเนินจะจำไม่ได้เพราะ คุณสรชาติเป็นผู้ชาย ลองเป็นผู้หญิงสิแค่เสียงเดินมันยังจำได้เลย :smile1: