เมษายน 20, 2024, 12:17:02 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม The Singleton of Glen Ord  (อ่าน 6211 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ห่างหายกันไปนานแล้วครับกับการรีวิวเหล้าแบบบ้านๆ ของผม หลังจากที่ต้องไล่ตามเก็บของเก่าไปหลายตัว  -0030
วันนี้บอลโลกคู่หยุดโลกเลยตัดสินใจเปิดขวดใหม่รับบอลโลกกันหน่อยดีกว่าครับ
มองไปมองมาสายตาก็มาหยุดที่เจ้า The Singleton of Glen Ord 12 Years ขวดนี้ครับ
ข้อมูลเบื้องต้นสำหรับเจ้าขวดนี้นั้นจัดเป็น Highland SM จาก Ross-Shire Black Isle ครับ
เริ่มต้นที่กลิ่นก่อนก็แล้วกันครับ เพราะมันหอมแตะจมูกอย่างแรงเมื่อเปิดขวดออกมา
กลิ่นของผลไม้ เจือกลิ่นดินอ่อนๆ ให้ความรู้สึกผ่อนคลายเหมือนหลังฝนซาดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 03:03:04 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม The Singleton of Glen Ord
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:54:11 PM »
ว่ากันที่สีนั้นออกแนวสีเข้มค่อนไปทางสีทองแดง ไม่เป็นทองสดใสครับ ขาจัดว่าค่อนข้างใหญ่และหนักดีครับ
ขอวกกลับไปที่เรื่องกลิ่นอีกสักรอบว่า กลิ่นนั้นออกแนวอโรม่าดีครับ
ว่าแล้วก็ล้างปากด้วยน้ำเย็นๆ เตรียมลองของกันดีกว่าครับ  :smile7:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม The Singleton of Glen Ord
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:01:36 PM »
รสชาตินุ่มนวลชวนให้อยากลิ้มลองดีเชียวครับ ไม่มีอาการบาดลิ้นบาดคอครับ
กลิ่นและรสนั้นผสานกันได้อย่างลงตัวเชียว ไม่มีกลิ่นของควันครับสำหรับเจ้า The Singleton of Glen Ord 12 Years ขวดนี้
เรื่องรสชาติสำหรับผมแล้วจัดได้ว่าถูกใจครับ แต่จะให้บรรยายว่าเป็นอย่างไรบ้างนี่คงต้องหามาลองกันเองแล้วครับ
เพราะความลงตัวที่ผสมผสานกันออกมาได้ดีเชียวครับ
ด้าน After Taste นั้นทิ้งความหวานติดปลายลิ้นของคาราเมล+กลิ่นทอฟฟี่จางๆ เอาไว้ให้ถวิลหาได้ไม่เลวเลยครับ
จัดได้ว่าคุ้มค่าสมค่าตัวดีครับ งวดหน้าถ้ามีโอกาสกลับไปเดินเล่นที่ท่าขี้เหล็กอีกครั้งคงต้องขยับขึ้นไปลองรุ่นพี่ตัว 18 ปีเสียแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2010, 09:23:07 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:07:37 PM »
สรุปสำหรับผมกับเจ้า The Singleton of Glen Ord 12 Years ขวดนี้แล้ว
เหมาะสำหรับวันที่ต้องการผ่อนคลายหลังจากเหน็ดเหนื่อยเมื่อยล้ามาจากงานประจำวันได้ดีเชียวครับ
กับกลิ่นอโรม่าอ่อนๆ เจือกลิ่นหอมของผลไม้ และกลิ่นดินหลังฝนซา ช่วยฟื้นพลังขึ้นมาได้เป็นอย่างดีครับ 
ว่าแล้วก็ขอตัวไปจิบ The Singleton of Glen Ord 12 Years เคล้าบอลคู่บราซิล-ฮอลแลนด์ ก่อนล่ะครับ -0023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 09:13:59 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ KITTI

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 10:34:52 PM »
 -27 :shoot: -26