มีนาคม 28, 2024, 08:13:02 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วส่งการบ้านกับ Glenlivet XXV  (อ่าน 1715 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่วส่งการบ้านกับ Glenlivet XXV
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2017, 09:05:51 AM »
ตัว Top จากค่าย Glenlivet ราคาพอเอื้อมถึง จริงๆ แล้วตัวนี้ผมมีอยู่ในรั้วบ้านขวดเด็ม
แต่ที่เอามาลองรอบนี้ได้แบ่งมาจากน้าเขยครับ ลองแบบขวดเล็กๆ กันไปก่อนละกัน
เดี๋ยวถ้าลองขวดใหญ่ไฟกระพริบก็ค่อยมาว่ากันอีกสักรอบ
สำหรับเจ้า Glenlivet XXV นี้ได้คะแนน 93.5 จาก Jim Murray's Whisky Bible 2016 ครับ

สี ทองอำพัน คล้ายพวกทองเก่า

กลิ่น Citrus, Dark Chocolate, องุ่นแห้ง, Caramel, เชอรี่เบาๆ รวมๆ แล้วกลิ่นจัดว่าน่าประทับใจ

รสชาติ เผ็ดเล็กน้อย Cinnamon ผลไม้แห้ง

Aftertaste จัดว่ายาว ทิ้งความหวาน sherry ไม้ไหม้ malt หอมๆ ครีมมันๆ ไว้ในปากค่อนข้างยาว
รวมๆ แล้วจัดว่างานดี มีแต่....

Conclusion งานดี แต่ไม่ค่อยว้าวสักเท่าไหร่ กลิ่นจัดว่าดี แต่รสชาติออกแนวทื่อๆ ไปสักนิด
ไม่ค่อยมีอะไรแปลกใหม่ ตรงไปตรงมา บอกความเป็น Glenlivet และ Speyside ได้อย่างชัดเจน
ถ้าเทียบกับตัว Cipher แล้ว Cipher ให้ความแปลกใหม่น่าค้นหากว่า ส่วนตัว XXV บอกอัตลักษณ์ของ Glenlivet สูงวัยก็แค่นั้น

ป.ล. ความเห็นที่ให้เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ตามประสาลิ้นบ้านๆ ไม่รับประกันความถูกต้องนะครับ -0019
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เมาไม่รั่วส่งการบ้านกับ Glenlivet XXV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2017, 02:47:16 PM »
สำนักนี้ผมว่าตัวเริ่มต้นทำออกมาได้ดีคุ้มตังค์มากครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: เมาไม่รั่วส่งการบ้านกับ Glenlivet XXV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2017, 08:25:48 AM »
สำนักนี้ผมว่าตัวเริ่มต้นทำออกมาได้ดีคุ้มตังค์มากครับ
จริงครับ ยังตัว NAS Founder's Reserve นี่คุ้มเงินดีครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jui

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 09:40:34 PM »
จริงครับ ยังตัว NAS Founder's Reserve นี่คุ้มเงินดีครับ

เห็นด้วยครับ ^^
May the force be with you ... ^^