เมษายน 19, 2024, 03:31:14 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกม้าตายเพราะน้ำแร่  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
ตกม้าตายเพราะน้ำแร่
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2017, 09:08:47 AM »
ปรกติก็ดื่มวิสกี้ผสมน้ำเย็นน้ำแร่ไปเรื่อยไม่ได้คิดอะไรเอาที่หาง่ายแหละสบายกระเป๋า แต่มะคืนนี้เกิดแปลกใจทำไมเหล้ามันเค็มจัง เลยส่งข้อความถามพี่เก่งที่แสนดีว่าพี่ครับ ชิมวิสกี้ที่มันจับรสเค็มได้นี้เป็นเพราะพัฒนาการของเหล้าหรือว่าเพราะใส่น้ำแร่มากไปครับ

พี่เก่ง ใช้น้ำแร่ยี่ห้ออะไรครับ
น้องน้อย อ้อ มินาเร่ ครับ ใช้ไปฝานึงครับพี่
พี่เก่ง อันนั้นเค้าเรียกผสมแย้วครับไม่ได้หยด ถ้าหยดมันต้อง 1,2,3 หยดพอ แล้วก็ยี่ห้อนี้จะออกเค็มกว่าตัวอื่น แนะนำน้ำแร่ยี่ห้อ highland หาได้ตามห้างครับ
น้องน้อย  -07 ว่าแล้วทำไมกินเหล้าตัวเดิมแต่มันเค็มกว่าทุกวัน เสียไตเพราะกินเค็ม -09

ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะครับเดี๋ยวจะไปเดินห้างหาดูครับ -0005 -0005 -0005

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ตกม้าตายเพราะน้ำแร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 12:04:18 PM »
น่้ำแร่บางยี่ห้อก็มีกลิ่นแรงครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ