มีนาคม 29, 2024, 06:02:25 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Johnnie Walker Premier  (อ่าน 1933 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
รับการบ้านขวดนี้มาจากเฮีย City อีกแล้วครับ สำหรับ JW Premier ขวดนี้จัดเป็นตัวที่แยกออกมาจากตัวปกติ 4 Rangers ของค่าย JW เหมือนกับ JW Extra Rare หรือ ER ที่เคยเล่าไว้ก่อนหน้านี้ ส่วนตัวก่อนลองคิดว่าน่าจะทำได้ดีเหมือนตัว ER ซึ่งหลังลองแล้วก็จริงเลยครับ
คราวนี้เรามาว่ากันตามประสาลิ้นบ้านๆ กันดีกว่าครับ

สี ติดออกไปทางสีแดง ข้างกล่องบอกว่าเป็นสี Ruby ครับ ขนาดตอนที่รินลงแก้วก็ยังเป้นสีแดงเหมือนทองแดงเข้มๆ อยู่เหมือนเดิมครับ

กลิ่น สัมผัสกลิ่นแรกตอนที่รินได้กลิ่นถังไม้โอ๊คเก่าๆ หอมๆ ไม่อับเหมือนกลิ่น Blue Ranger เจือด้วยกลิ่นของผลไม้รสเปรี้ยว
กลิ่นตัวน้องแอลเล็กน้อย น้ำผึ้งนิดๆ คาราเมลหน่อยๆ รวมๆ แล้วกลิ่นจัดว่าดีงามเลยครับ

รสชาติ จิบแรกสัมผัสได้ถึงความเก่า แต่ไม่อับเหมือน Blue Ranger ควันไม้จางๆ เหมือน Malt จากย่าน Islay แต่ไม่มีกลิ่น Peat ชวนให้นึกไปถึง Talisker 10 เนื้อเหล้าค่อนข้างละเอียด ให้ความเป็น Malt Whisky ค่อนข้างมากกว่าความเป็น Blended Whisky ให้ความหลากหลายอยู่พอควรน่าสนใจ และน่าค้นหาครับ
ตอนที่ดมยังให้กลิ่นตัวน้องแอลเล็กน้อย แต่ในปากแล้วกลับแทบไม่มีกลิ่นตัว และความซ่าบาดของน้องแอลเอาเลย
ถ้าให้คะแนนความชอบแบบส่วนตัวก็คงต้องบอกว่าชอบมากกว่า Blue Ranger และ ER ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Johnnie Walker Premier
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 09:23:50 AM »
Aftertaste ทิ้งกลิ่นควันจางๆ ไว้ในปากพอประมาณ แบบไม่ยาวมากในตอนแรก แต่สักพักกลับมีการตีกลับขึ้นมาเรื่อยๆ ยาวดีครับ

Conclusion จัดว่าดีงามกว่าตัวหลัก 4 Rangers จิบในวันหลังฝนตก หรือปลายฝนต้นหนาวอย่างนี้ เพลงที่ชอบ หนังสือที่ใช่ หรือจะกับเพื่อนสนิทรู้ใจนังพูดคุยกันไปเรื่อยๆ มีหมดขวดไม่รู้ตัวแน่ๆ

ข้อเสีย ขวดออกแบบมาให้จับได้ไม่ถนัดเอาเลย อีกเรื่องคือบ้านเราหาได้ยากมาก แถมตระกูลนี้เข้าบ้านเราทีไร "ราคา" ไปไกลเกิ๊นนนน

ความเห็นทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ waterman2011

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Johnnie Walker Premier
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 01:40:19 PM »

ขอบคุณครับ ต้องหาโอกาสลอง

ถามนิดครับ เนื้อเหล้าข้นดีมั้ย พอดีไม่แน่ใจกับคำว่าเนื้อละเอียด

ที่ถามเพราะ ระยะหลังชอบเเบบข้นๆมากกว่า

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 05:48:08 PM »

ขอบคุณครับ ต้องหาโอกาสลอง

ถามนิดครับ เนื้อเหล้าข้นดีมั้ย พอดีไม่แน่ใจกับคำว่าเนื้อละเอียด

ที่ถามเพราะ ระยะหลังชอบเเบบข้นๆมากกว่า
ไม่ข้นมากครับ ดื่มลื่นเพลินลิ้นครับ
ถ้าชอบเนื้อข้น แนะนำ Glenlivet Cipher น่าจะถูกใจครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 01:12:46 PM »
ขอดแบบนี้จริงๆ เหมาะเป็นตัวดีแคนครับ แต่กับเหล้า Blend คงจะไม่เหมาะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ