มีนาคม 29, 2024, 10:33:28 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับเหล้าปริศนา #1  (อ่าน 1597 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
สำหรับเหล้าปริศนาขวดนี้ผมได้รับการบ้านมาจากคุณ tootoo สมาชิกรุ่นแรกๆ ของกลุ่มมักเหล้าคลับส่งมาให้ทายกันเล่นๆ รับปีใหม่
คุณ tootoo บอกว่าเป็นเหล้าเก่าขอให้ผมลัดคิวทดสอบให้ด้วย ก็จัดกันไปครับ
พอดีสอบถามข้อมูลเบื้องต้นว่าเป็น SM ก็เลยจัดมาไว้ในหมวดนี้ไปด้วยละกันนะครับ
จะพยายามให้ดีที่สุดครับ สำหรับเฉลยจะอยู่ใน คำตอบที่ 1 นะครับ

สี ทองอำพัน จัดว่าค่อนข้างสวยติดออกไปทางแดงๆ นิดๆ น่าจะมีบ่มด้วยถัง Sherry ด้วยแน่ๆ

กลิ่น แนวธูปของความเก่านิดหน่อย น่าจะเกิดจากความเก่าของเหล้า คาราเมลเบาๆ
ผลไม้สุกจำพวกมะละกอ กลิ่นตัวน้องแอลค่อนข้างน้อย รวมๆ แล้วอโรม่าจัดว่าค่อนข้างดีงาม
แต่กลิ่นไม่ค่อยคุ้นเคยสักเท่าไหร่ มีลักษณะเด่นของกลิ่นอีกอย่างที่พอจะจับได้คือกลิ่น Fruit Cake
ได้กลิ่นนี้ทำให้นึกถึง SM จากย่าน Highland และ Speyside ครับ

รสชาติ คาราเมลนำโด่งเมื่อแรกสัมผัสในปาก ตามด้วยความหวานของไซรัป จัดว่าค่อนข้างหวาน
เริ่มรู้สึกคุ้นเคยกับรสชาติแบบนี้ละ แอบคิดถึง Glenlivet Cipher นิดหน่อยด้วยความหวานของไซรัป

Aftertaste คาราเมลกับกลิ่น Fruit Cake ยาววนๆ อยู่ในปาก แถมด้วยอาการบาดนิดๆ แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไรครับ

Conclusion เป็น SM อีกตัวที่น่าสนใจดีครับ เหมาะสำหรับสายหวานที่นิยม SM จากย่าน Highland/ Speyside

และจากลักษณะรวมๆ ของรสชาติกับกลิ่นแล้วขอเดาว่าเป็น SM จากค่าย "Glenlivet" ครับ แต่คงไม่สามรถระบุรุ่น/อายุได้ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับเหล้าปริศนา #1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 05:35:34 PM »
เฉลยจากคุณ tootoo ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับเหล้าปริศนา #1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 01:48:54 PM »
 -123 สุดยอด

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 10:28:50 AM »
เทพจริง เดี๋ยวส่งไปให้ลองมั่งดีก่า :smile9:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 11:23:18 AM »
เทพจริง เดี๋ยวส่งไปให้ลองมั่งดีก่า :smile9:
-07