มีนาคม 29, 2024, 02:31:36 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่ามีเหล้าตัวไหน กลิ่นกับรสชาติใกล้เคียงบาวานี่ 12y ดับเบิ้ลวูดบางป่าวครั  (อ่าน 3270 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
 -23 คือกำลังหาตัวเปรียบเทียบกันอยู่ครับ เคยลองกับกวาง 12y ผมว่าบาวานี่ นุ่มกับหวานกว่า แต่ถ้าราคากวาง12y ถูกกว่า ลองแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันสักนิดครับ อิอิ -0019 -0027

ออฟไลน์ waterman2011

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *

ลอง บาววีน 14 ปี เลยครับ ลงตัวสุดๆ เมื่อเทียบราคาครับ

• **
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
อันนี้ก็น่าสนครับคิดไว้ในใจแต่อยากลองตระกูลอื่นมาสู้ดู

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
น่าจะหาตัวเทียบเคียงยากครับ เพราะค่ายนี้เป็นเอกลักษณ์จริงๆ ครับ
เนื้อเหล้าเข้มข้นไม่เหมือนใคร แม้แต่ในค่ายเดียวกันต่างถังต่างปีก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
ครับลองชิมแล้วยังหามวยเปรียบยากครับ เหมือนผมเจอรักแท้แบบ ผบ เลย ชิมตัวอื่นไปแล้วก็ยังต้องถวิลหาแต่บาวานี่ 12y ดับเบิ้ลวูด ความหวานฉ่ำมันนี้โดนใจขนาดเน่

ถ้าชอบหวานฉ่ำๆ ที่พอจะนึกออกก็มี
Glenmorangie Nectar d'or 12
Cragganmore 14 
Glengoyne 17
แต่ 2 ตัวหลังนี่น่าจะหายากหน่อยนะครับ
ตัว Nectar d'or ต้องเป็นรุ่นระบุอายุ 12 ปีนะครับ ถ้าเป็นรุ่นเก่าเลยจะดีกว่า
สรุปแล้วน่าจะหายากทั้ง 3 รุ่นเลยนั่นแหละครับ 555

Edit เพิ่ม Glenfarclas 12 อีกตัวครับ ฉ่ำดี แถมเชอรี่หวานๆ เหมาะกับหน้าหนาวอย่างนี้ด้วยครับ
ตัวนี้น่าจะหาง่ายหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2016, 08:55:02 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
ตัวนี้อยากลองเหมือนกันครับGlenfarclas 12y แต่หายากมากครับในห้าง ต้องให้เพื่อนจัดหามาให้ แต่พี่เก่งครับ KAVALAN ที่แบ่งใส่ขวดน้ำปลาที่เป็นรางวัลตอนครบรอบกลุ่ม นี้มันช่างอัศจรรย์ยิ่งนัก คือมันเข้าปากแล้วเพดานแห้งกลิ่นควันในคอนี้ยาววววมากกกก น้ำตามแล้วยังไม่หาย ค้างนานมากครับ คือชิมแก้วเดียวก่อนดูบอลๆจบแล้วกลิ่นยังพอรู่้สึกได้นิดๆ จะยาวไปไหนเนี้ย คือขอบคุณที่แบ่งประสบการณ์ใหม่มาให้ลิ้มลองเปิดเนตรโดยแท้จริง ข้าน้อยขอคารวะ  -0023 -0029 -0060

• **
Singleton of Dufftown 12 Yo แล้วถ้าเป็นตัวนี้จะพอเปรียบมวยกันได้มั๊ยครับพี่เก่ง ผมพึ่งได้มาแต่ยังไม่ไปรับเลยตัวอยู่ระยองแต่เหล้าอยู่บ้านที่กรุงเทพ  :cry7: :cry1:

Singleton of Dufftown 12 Yo แล้วถ้าเป็นตัวนี้จะพอเปรียบมวยกันได้มั๊ยครับพี่เก่ง ผมพึ่งได้มาแต่ยังไม่ไปรับเลยตัวอยู่ระยองแต่เหล้าอยู่บ้านที่กรุงเทพ  :cry7: :cry1:
ลองย้อนกลับไปอ่านกระทู้นี้ http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=2354 ส่วนตัวคิดว่าน่าจะพอไหวนะครับ แต่จะให้ดีต้องลองเทียบเองครับ เพราะตัว B12 DB กับผมมันผ่านมานานมากละครับ  :smile6:

• **
ร้องโอ๊ยขึ้นมาอย่างดังด้วยความอยากนั่งอ่านรีวิวท่านแล้วใจจะขาด  :cry6: :angry8: -0044 :no:

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ตอบยากเลย ตัวนี้ผมจับชงโซดารัวๆ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ตอบยากเลย ตัวนี้ผมจับชงโซดารัวๆ
หราาาาา

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ