มีนาคม 28, 2024, 07:03:32 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Compass Box The Spice Tree  (อ่าน 1255 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Vatted Malt หรือ Blended Malt อีกหนึ่งจากค่าย Compass Box เช่นเดียวกับ Peat Monster
ข้อมูลเพิ่มเติมรบกวน Google กันได้ครับ สายชิมเช่นเคย ลองแล้วเล่าสู่กันฟังเนาะ

สี ออกเป็นทางทองอำพันค่อนข้างเข้มกว่าตัว Peat Monster

กลิ่น จัดว่าค่อนข้างโล่งๆ หอมๆ สบายๆ คาราเมลอ่อนๆ กลิ่นผลไม้สุกจำพวกมะละกอ หอมสดชื่นดี
เจือด้วยกลิ่นตัวของน้องแอลพอประมาณ

รสชาติ สัมผัสแรกคือความเผ็ด มีแต่ความเผ็ดร้อนของเครื่องเทศ สมกับชื่อของมันจริงๆ แล้วก็จบลงแบบงงๆ ไม่มีอะไร
เป็นอีกตัวที่ต้องร้อง "เฮ้ยอะไรว่ะ" หลังจากที่ได้เจอกับ  Glen Elgin เมื่อนานมาแล้ว

Aftertaste หายๆ ไม่เหลืออะไรเลย ทิ้งความเผ็ดร้อนของเครื่องเทศไว้ นอกนั้นไม่เหลืออะไรให้คิดถึง
มันคืออัลลัย

Conclusion ปล่อยมันไว้บนชั้นอย่างนั้นเถอะ มันคืออัลลัย Whisky รสเครื่องเทศเยี่ยงนั้นหรือ ???

ป.ล. ความเห็นทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยนะครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Compass Box The Spice Tree
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 01:07:43 PM »
ผมว่าไม่ค่อยสมชื่อ Spice น่าจะไปทาง Oaky มากกว่าครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ