มีนาคม 19, 2024, 09:19:05 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Into the Darkness with Highland Park Dark Origin  (อ่าน 1912 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Into the Darkness with Highland Park Dark Origin
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:17:57 PM »
Highland Park Dark Origin ขวดนี้ผมไม่แน่ใจว่าออกมาในโอกาสพิเศษอะไรสักอย่างหรือเปล่านะครับ
อย่างที่บอกคือผมไม่ใช่สายข้อมูลจริงจังสักเท่าไหร่ เน้นสายชิมแล้วมั่วมากกว่า แหะๆ
เอาเป็นว่าค่ายนี้เขาตั้งใจทำออกมาได้ดีทีเดียวครับ สำหรับเจ้าขวดนี้
ได้คะแนนรีวิวจาก MJ Complete Guide to Single Malt Scotch ไปถึง 82 คะแนน ถึงจะไม่สูงมากอย่างรุ่น 18 ปี
แต่ก็ถูกใจผมอยู่พอควรครับ ข้อมูลคร่าวๆ ก็มีประมาณนี้ครับ
คราวนี้เรามาว่ากันแบบบ้านๆ ดีกว่าเนาะ
สี ทองแดงเข้มออกไปทางน้ำตาลอยู่พอควรเลยครับ

กลิ่น แยมผิวส้ม ยาสูบ มะนาว เจือด้วยกลิ่นกัมมะถัน และดินประสิวนิดหน่อย
แล้วก็มีกลิ่นของเชอรี่ คิดว่าน่าจะผ่านการบ่มด้วยถังเชอรี่ด้วยแน่ๆ ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Into the Darkness with Highland Park Dark Origin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 09:27:52 PM »
ว่ากันที่รสชาติแบบลิ้นบ้านๆ กันบ้างดีกว่าครับ
เผ็ดคล้ายพริกไทย น้ำขิง Peat นิดๆ สัมผัสได้ถึงกลิ่นคล้ายยาแก้ไอรสเชอร๊่
รสอย่างนี้จิบช่วงกลางฤดูฝนแบบนี้นี่ฟินดีครับ ถ้าเป็นช่วงปลายฝนต้นหนาวนี่ยิ่งจะฟินหนักกว่านี้อีก
ตัวเนื้อเหล้าถือว่าดีงาม เกือบๆ จะ Full Body ลงตัวกำลังดี

Aftertaste ดีงามยาวพอประมาณ ทิ้งควันคล้ายสูบบุหรี่หมดมวน ทิ้งกลิ่นยาสูบไว้ในปากกำลังดีเลย

Conclusion สำหรับคนที่เป็นสายควันจ๋าแล้วน่าจะอ่อนไปสักนิดครับ
แต่สำหรับผมแล้วจัดว่ากำลังดี เพราะควันดีงาม กลิ่นถังเชอรีเบาๆ ได้จิบกลางฤดูฝนตอนกลางคืน มีลมโชยเย็นๆ ฟินมากครับ
เหมาะสำหรับนั่งจิบกับเพื่อนรู้ใจ หรือคนรู้ใจคอเดียวกันได้ดีเลย

ป.ล. ความเห็นทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยครับ

ป.ล. 2 เฮียครับ ขวดนี้ไม่แน่ใจแล้วว่าจะอยู่รอดถึงออกพรรษาไหมนะครับ แต่จะพยายามจิบช้ารอเฮียนะครับ อิอิ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: Into the Darkness with Highland Park Dark Origin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 10:08:18 AM »
ค่ายนี้ยิ่งตัวพิเศษเหมือนยิ่งออกมายิ่งอ่อน บอร์ดี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ติดเผ็ด งงๆ เหมือนหลงทาง 023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 08:14:31 PM »
ค่ายนี้ยิ่งตัวพิเศษเหมือนยิ่งออกมายิ่งอ่อน บอร์ดี้ไม่ค่อยเท่าไหร่ติดเผ็ด งงๆ เหมือนหลงทาง 023
เน้นขายชื่อกับ Limited Edition ไงครับ มีคนหลงเก็บครบไปแล้วด้วยจิ :laugh2:

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 01:22:54 PM »
ใครอะครับ

ออฟไลน์ Nai-kla

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:59:38 PM »
 :cheer:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 12:56:04 PM »
ใครอะครับ
ชุดเทพเจ้าอะไรนี่แหละครับ ได้ข่าวว่าเป็นหนึ่งในแอดมินเพจเย็นย่ำฯ นะครับ 555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 10:44:21 AM »
 -0039 -0039