เมษายน 20, 2024, 03:57:15 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: the glengoyne 10 the real taste of malt  (อ่าน 1276 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
the glengoyne 10 the real taste of malt
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 09:17:14 AM »
ตัวนี้ที่ผมได้มาเป็นตัวฉลากเก่าที่เป็นรูปมัดข้าวบาร์เล่ของตัวใหม่มันเป็นรูปห่านสองตัวแต่คิดว่ารสชาติยังไงคงจะไม่หนีกันมาก
หลังจากที่เสียตังไปแล้วเพราะแก้วแถมของขวดนี้ก็อยากจะลองจริงจังกับมันมั่งเสียแล้วเอาเป็นว่ามาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ

จากข้อมูลที่อ่านมาคร่าว ๆ นะครับ SM ของโรงกลั่นนี้จะให้วิธีการ malting โดยการนำไปตากแดด ต่างจากโรงกลั่นอื่น ๆ ที่ใช้วิธีการแบบที่เราคุ้นเคยคือการใช้ peat วิสกี้จากโรงกลั่นนี้เลยไม่มีกลิ่น peat มากวนใจสำหรับคนที่ไม่ชอบ

สี . เป็นสีทองค่อนข้างเข้มที่เดียว
ขา . ผมว่ามันจัดว่าเล็กไปหน่อยแต่การไหลอืดอาดได้ใจเลยทีเดียว
กลิ่น . ผมรินทิ้งในแก้วไว้สักพักนึงพอมาดม มันเป็นกลิ่นแบบอโรมามัน ๆ ติดหวานเล็กน้อยมีกลิ่นสด ๆ สะอาด ๆแบบของพวกผลไม้สดนิด ๆ แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นกลิ่นอะไร
รสชาติ . สัมผัสแรงเลยที่ผมรู้สึกคือความเป็นทุ่งหญ้าโล่ง ๆ อุ่น ๆ แล้วก็ค่อย ๆ ให้ความเป็นแอปเปิ้ลออกมาหน่อย ๆ หวานมัน
after taste . หวานติดปาก ความรู้สึกแบบมอลล์มาเต็ม ๆ  เด่นชัด แต่ผมว่ามันสั้นไปหน่อย แล้วก็จบแบบติดแห้งไปนิดนึงไม่ค่อยให้ความรู็สึกชุ่มฉ่ำเท่าที่คาดไว้

ตัวนี้ผมว่าเป็น SM ที่ดื่มได้ค่อนข้างง่ายเลยครับไม่ซับซ้อนคาแรคเตอร์ค่อนข้างจะเด่นชัดในตัวมันเอง คิดว่าถ้าได้ลองแล้วอาจจะชอบเพราะมันเป็นอะไรที่ให้ความรู้สึกสบาย ๆ แบบทุ่งหญ้าเต็ม ๆ

ป.ล.ขออนุญาตลงรูปในภายหลังนะครับ
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: the glengoyne 10 the real taste of malt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 10:31:14 AM »
เยี่ยมเลยครับ  023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: the glengoyne 10 the real taste of malt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2016, 05:37:33 PM »
แจ๋วครับ 023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jui

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2016, 05:44:52 PM »
ดีงามครับ^^ -11
May the force be with you ... ^^