เมษายน 26, 2024, 11:23:07 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: glengoyne 10  (อ่าน 2184 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
glengoyne 10
« เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 10:15:53 AM »
ราคา 1700 บาท แถมแก้ว glencairn แสตมป์ไทย ถือว่าถูกหรือแพงครับ  -0054 -0054

ป.ล. ซื้อมาแล้วน่ะครับแต่อยากรู้ และจะลองรีวิวให้ฟังภายหลังครับ
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: glengoyne 10
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 11:47:04 AM »
ซื้อมาแล้วก็ไม่แพงละครับ จริงๆ ก็ราคาดีละครับ
เอาเข้าจริง ผมว่ามันเป็นความสุขที่เรารับได้ อย่าไปซีเรียสเรื่องราคาเลยดีกว่าครับ
ถูกแพงไม่ใช่ประเด็นอยู่ที่ว่าเรารับกับราคาที่ซื้อได้หรือเปล่า เหล้ามีแสตมป์ผมก็ซื้อนะครับ
ถ้ามันตอบโจทย์เราได้ และไม่เดือดร้อนเงินในกระเป๋าเท่านั้นพอครับ
มันอยู่ทีโอกาสมากกว่า บางทีมันเข้ามาให้เราซื้อแค่ครั้งเดียว กลับไปอีกทีไม่มีแล้ว อันนั้นยังน่าเสียดายกว่านะครับ อิอิ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jui

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 12:26:04 PM »
ชี้เป้าด้วยครับ อยากได้แก้วแถม^^ 023
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 07:32:33 PM »
ซื้อมาแล้วก็ไม่แพงละครับ จริงๆ ก็ราคาดีละครับ
เอาเข้าจริง ผมว่ามันเป็นความสุขที่เรารับได้ อย่าไปซีเรียสเรื่องราคาเลยดีกว่าครับ
ถูกแพงไม่ใช่ประเด็นอยู่ที่ว่าเรารับกับราคาที่ซื้อได้หรือเปล่า เหล้ามีแสตมป์ผมก็ซื้อนะครับ
ถ้ามันตอบโจทย์เราได้ และไม่เดือดร้อนเงินในกระเป๋าเท่านั้นพอครับ
มันอยู่ทีโอกาสมากกว่า บางทีมันเข้ามาให้เราซื้อแค่ครั้งเดียว กลับไปอีกทีไม่มีแล้ว อันนั้นยังน่าเสียดายกว่านะครับ อิอิ

อันที่จริงคำ ๆ นี้เป็นคำที่ผมพูดบ่อยมากครับทั้งกับเพื่อน คนรู้จัก แฟน และก็ลุงเจ้าของร้านที่ซื้อกันอยู่ประจำ -0019
(ป.ล.ลุงเจ้าของร้านที่ผมไปซื้ออยู่ประจำแกกินเหล้าใส่โซดา พอผมบอกว่าผมกินแต่แบบออนเดอะร็อกแกบอกว่ากินเหล้าแปลก ๆ แหะ -0009)
ยังไงราคาที่ผมซื้อไหวผมก็ซื้อหมดแม้ว่าบางคนจะบอกว่าแพงไปหรือเปล่าเหล้ามันก็เหมือนกันหมดกินไปเหอะ  แต่ความสุขของผมมันก็แค่นี้แหละครับ เหล้าดี ๆ กับ หนังสืออ่านเพลินๆ ไม่ก็เพลงสบาย ๆ เลยไม่ยึดติดกับราคาค่างวดแค่อยากไถ่ถามว่ามันเหมาะไหมคนอื่น ๆ คิดว่าคุ้มหรือเปล่าส่วนตัวผมเมื่อไหร่ที่ผมซื้อมาคือก็คุ้มค่าแล้วอย่างน้อยถ้าชอบก็สุขยิ่งขึ้นไปอีก แต่ถ้าไม่ค่อยชอบก็แบ่งปันให้คนรอบข้างไปบ้าง

ส่วนพิดกัดใน อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี ครับ ในร้านมี 2 ขวด ผมจับมาแล้ว 1 เหลืออีก 1 ผมไม่รู้ว่าจะคุ้มไหมถ้าจะมา + ที่นี่เพราะส่วนใหญ่ที่มีก็เป็น blended แทบทั้งร้าน SM แถวนี้หายากเหลือทนครับ

การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 08:43:09 PM »
ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความเห็นกันครับคุณ TLE เรื่องแบบนี้บางคนก็มองว่าแพง ไม่คุ้ม บางคนก็ว่าเกินคุ้ม
มันอยู่ที่มุมมอง ของความชอบส่วนตัวโดยแท้ครับ คนที่เข้ามาสายนี้ใหม่ๆ มักเกิดคำถาม ซื้อดี ไม่ซื้อดี แพงไปหรือเปล่า
เรื่องปกติครับ ส่วนตัวผมมองที่โอกาสกับเงินในกระเป๋าเป็นหลักครับ ถ้ามีโอกาสก็จัดมีความพร้อมก็จัด
แต่หากเงินในกระเป๋าไม่พร้อมก็คงต้องปล่อยผ่าน แต่เมื่อมีความพร้อมและเจอกันอีกครั้งก็คงไม่พลาดละครับ แหะๆ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 02:44:10 PM »
โคตรถูกครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ jui

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 11:44:56 AM »
พิกัดไกลเหลือเกิน เสียดาย
แต่ก็ขอบคุณมากๆครับ ที่แลกเปลี่ยนมุมมองกัน^^
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 03:43:21 PM »
ไม่แพง