เมษายน 26, 2024, 08:34:09 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: งานสระเกล้าดำหัวครูบาอาจารย์อาวุโสที่ กทม. วันเสาร์นี้แล้ว  (อ่าน 30134 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
แจ๊คช่วยมากแล้ว บ่ดีแฮ่นแป๋งกำกึ๊ด
บ่ได้ถ่ายฮูปเพื่อนๆ ที่โต๊ะของรุ่นเฮาไว้เลยกาแจ๊ค ขอดูพ่องลอ
อยากหื้อเพื่อนๆ เห็นส.จ.ปิงภาคบางกอก และแหม่ม+กิ่ง 604 พ่อง
ขอบคุณปิงมาก รู้ล่วงหน้าก่อนมาแค่สองชั่วโมงก่อยังอุตส่าห์ไปเจอเพื่อนๆ
วันนั้นใหญ่ในกาดและส.จ. ปิงเลยวิ่งรอกสองงานเลย (งานวิศวะม.ช.ด้วย)

พักผ่อนเหอะแจ๊ค ขอบคุณมาก เดี๋ยวรอใหญ่-โก้มาโพสต์รูปแจ๊คมั่งดีกว่า

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
รูปป้ายจ้า
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

• **
ดูดูไปละกันนะ ขี้เกียจคิดคำพูด
ปล.ไอ้ใครๆที่แซวฮาไว้น่ะ ขอให้บ้านบึ้ม...!  >:(
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

• **
ตอนนี้กำลังยุ่งๆ ไม่อยากตอบโต้ใคร รอตูว่างก่อนเหอะมึ๊งงงงงงงงงง  >:(

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
คร๊าย คร๊าย ว่าไร จารย์โกย  >:(
ต้องปกป้องเพื่อนพ้องพวกเราไว้ก่อนเนอะ
ช่วยๆ กันหน่อย อย่างน้อยเราก็เด็กหอเหมือนกันเนอะ  :P
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• *
บัญชีรับ/จ่าย งานสระเกล้าฯ ที่กรุงเทพฯ ค่ะ

• *
โดยสรุปคือ มีรายรับจากที่เพื่อนๆ ช่วยกันมา 13,000 บาท  มีรายจ่าย 13,500 บาท
เหมือนๆ จะติดลบ 500 แต่ว่าไม่ติดหรอก
เพราะเดี๋ยวจะได้เงินช่วยเหลือจากสมาคมฯ มา 2,000 บาท เคลียร์หนี้สินแล้ว
เราจะเหลือเงินรุ่น 1,500 บาท โอเค้?  ;)

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือกันมา ไม่ว่าจะเป็นกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์
เจอกันใหม่โอกาสหน้า

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 :D ดีใจด้วยครับ ที่เกิดความสมดุล
ในที่นี้หมายถึงสมดุลด้านจิตใจ สุขกาย สุขใจ หายเหนื่อย
โดยไม่เดือดร้อนเข้าเนื้อตัวเองคร๊าบ
และขอเป็นแรงใจให้กับพวกเรา มว.ที่ กทม.จัดกิจกรรมดีๆต่อไปเน้อ :D

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
เป็นกำลังใจให้ทางเพื่อนๆ ที่กรุงเทพด้วยครับ ;D
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
น่าสนุกดีจังนะ
นอกจาก อจ.โก้ที่ได้เสียกับนิสิตแล้ว
มีคู่อื่นอีกไหมครับ

แล้วพองานเลิก ไปไหนกันต่อครับ
สนใจมาก เรื่องเพื่อนได้เสียเนี่ย

• *
 ::) ดูเหมือนจะมีอีกคู่นะ
หลังจากนัวเนียนิสิตจนหนำใจแล้ว
ดึกๆ อจ.โก้ก็หันไปพะเน้าพะนอคุณป๊อดหมอฟัน
ว่าดีใจเหลือเกินที่ได้เห็นหน้าเขา พูดไปก็โอบไป
แล้วยังครวญเพลงซึ้งคำนึงความหลัง
ว่าเพลงนี้เคยร้องกันสองคนกับป๊อด
ชื่อเพลงไรนะ ของวงไอศครีมน่ะจารย์โก้ (โบ๊....โบ)

เสียดายที่ตอนนั้นปาปาราซซี่กลับบ้านไปซะก่อน
เพราะเมียปาปาราซซี่กำลังท้อง นอนดึกไม่ดี

• *
ไมบัญชีมันดาวน์โหลดไม่ได้ จะลองเปลี่ยนชื่อไฟล์แล้วโพสต์ใหม่นะ

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
 :o ฉัตร ไปตันติดต่อโป๊กอิ๊ดต๋อนใด หยังมาเงียบแซบ...
อู้แล้วน้ำลายไหล โฮงหมูโกโซบิ้ก ลักไป กทม. ตอนเผลอ.... ;D
ถูกแห๋มต่างหาก เฮาจะเหมามากิ๋นขึ้นบ้านใหม่ดีก้า  :P

• *
อ้ายโอ๋เปิ้นจัดก๋าน เฮาบ่ฮู้เรื่อง
จากฮ้านอะหยังเก๊าะโอ๋?

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ถึงหญิงห้อง 1
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 02:03:33 PM »
มือถือเราถูกตัด ยังไม่ได้ไปจ่าย( มัน )  รออีกสองสามวันจ๊ะ ถึงจะติดต่อผมทางมือถือได้
เพื่อนหญิงคนที่ชื่อหญิงห้องหนึ่ง ใส่เสื้อสีขาว สวมที่คาดผมสีน้ำเงิน ที่บอกกระผมว่าทำบริษัทจัดการด้านคอม ฯ
ไปเจอเราบ่อย ๆ ที่ พารากอน ชื่ออะไรนะ ชื่อจริง ๆ นะที่พาสามีมานั่งหัวโต๊ะ เอ็มซี 27 วันนั้น
วันนั้นไม่น่ารีบกลับ อยากจะคุยอะไรอีกตั้งเยอะนะ

• *
หญิงเค้าอยู่ห้อง 3 แจ๊ค ไม่ใช่ห้อง 1

วันนี้พี่อ้อย/พี่อ๊อดติดต่อมาว่าจะโอนเงินอุดหนุนค่าซุ้มอาหารจากสมาคมศิษย์เก่ามาให้ 2,000
ป้อหลวงเป็ด ห้อง 1 ก็โทรมาว่าจะโอนเงินให้ 500 ใช้คราวนี้ไม่ทัน ก็เก็บไว้ใช้ในกิจกรรมต่อไป
เมื่อวานเฮียซิตี้กะคุณโตก็โทรมาจากเชียงใหม่ ว่าจะแบ่งเงินรุ่นให้พวกเราไว้ใช้ในกิจกรรมรุ่นที่กรุงเทพฯ
ถ้าได้มาก็จะเก็บไว้ ทำบัญชีไว้ให้นะเพื่อนๆ ไม่ต้องเป็นห่วง

• *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
เห็นหญิงเขาพูดเรื่องอาชีพวางระบบคอมฯ ร้านค้าในพารากอน ก็เลยสนใจว่าทำอย่างไร
เออ ไม่เห็นเป้ไปงานดำหัวเลย

• *
ป้อหลวง เป็ด อยู่ไหนละฉัตร คนบ้านเดียวกับกระผมเลย แต่เค้าคงรวยฟ่าเรา แหะ ๆ

• *
เป้อีเมล์มาบอก 1-2 วันก่อนถึงวันงานว่า ไปไม่ได้ ต้องไปต่างจังหวัด
แต่วันรุ่งขึ้นก็โทรมาถามนะว่าเป็นไงบ้าง เพื่อนๆ ไปกันเยอะไหม
เรานับเพื่อนๆ ที่ไป ถ้าเฉพาะตัวศิษย์เก่าจริงๆ ได้ 20 คนนะ ใครนับได้มากกว่านี้มั่ง
เมื่อรวมกับภรรยา-สามี-ลูกๆ -ญาติ แล้วก็ราวๆ 40 คนแหละ

ป้อหลวงเป็ดอยู่ในกรุงเทพฯ นี่แหละ ไม่ได้เจอนานแล้วเหมือนกัน
ป้อหลวงกำลังขมักเขม้นกับการเรียน MBA อยู่แล้วก็ทำงานไปด้วย