มีนาคม 29, 2024, 04:16:45 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ใบแนะนำสินค้านี้ก้อน่าสนใจครับ  (อ่าน 3007 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
ใบแนะนำสินค้านี้ก้อน่าสนใจครับ
« เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 10:57:34 AM »
พึ่งได้น้องกวาง glenfiddich 12 ปีมาครั้งแรกในชีวิต เรื่องรสชาติของเหล้าวันนี้ขอข้ามไปก่อนเดียวไว้เจอกันเสาร์-อาทิตย์นี้น่ะ -23                แต่สนใจในกระดาษการ์ดที่เค้าทำมาข้างในมากกว่ามันมีเรื่องราวคำอธิบายว่าคุณกำลังจะเจอกับอะไรใหม่ๆบ้างมันเลยทำให้เกิดคำถามเล็กๆ
ตัว 12 ปี เค้าอธิบายแบบว่าผมแปลตามรูปที่เห็นว่าจะได้รสสัมผัสของลูกแพรกับเปลือกไม้โอ๊ค
ตัว 15 ปี เป็นน้ำผึ้งกับลูกเกต
ตัว 18 ปี เป็นซินน่ามอนกับแอปเปิ้ล (ในรูปเหมือนแท่งโป๊ยกั๊กที่ใส่ในพะโล้กับแอปเปิ้ลเน่า)
ที่อยากจะสื่อคือทำไมเหล้าบ้านเราไม่ทำอะไรแบบนี้มั่งครับ มันดูมีเรื่องราวน่าสนใจฝรั่งเค้าต้มเหล้ามาเป็นร้อยปีจริงแต่เราก้อดื่มกันมาไม่น้อยสร้างเรื่องราวให้ตัวเองจะได้เป็นการเพิ่มมูลค้าสินค้าไปในตัวเหล้าไทยจะได้ไม่แพ้ชาติใดในโลก  :laugh2: (อย่าว่าเค้าน่ะที่เค้าอยากรู้)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ใบแนะนำสินค้านี้ก้อน่าสนใจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 03:33:07 PM »
พึ่งได้น้องกวาง glenfiddich 12 ปีมาครั้งแรกในชีวิต เรื่องรสชาติของเหล้าวันนี้ขอข้ามไปก่อนเดียวไว้เจอกันเสาร์-อาทิตย์นี้น่ะ -23                แต่สนใจในกระดาษการ์ดที่เค้าทำมาข้างในมากกว่ามันมีเรื่องราวคำอธิบายว่าคุณกำลังจะเจอกับอะไรใหม่ๆบ้างมันเลยทำให้เกิดคำถามเล็กๆ
ตัว 12 ปี เค้าอธิบายแบบว่าผมแปลตามรูปที่เห็นว่าจะได้รสสัมผัสของลูกแพรกับเปลือกไม้โอ๊ค
ตัว 15 ปี เป็นน้ำผึ้งกับลูกเกต
ตัว 18 ปี เป็นซินน่ามอนกับแอปเปิ้ล (ในรูปเหมือนแท่งโป๊ยกั๊กที่ใส่ในพะโล้กับแอปเปิ้ลเน่า)
ที่อยากจะสื่อคือทำไมเหล้าบ้านเราไม่ทำอะไรแบบนี้มั่งครับ มันดูมีเรื่องราวน่าสนใจฝรั่งเค้าต้มเหล้ามาเป็นร้อยปีจริงแต่เราก้อดื่มกันมาไม่น้อยสร้างเรื่องราวให้ตัวเองจะได้เป็นการเพิ่มมูลค้าสินค้าไปในตัวเหล้าไทยจะได้ไม่แพ้ชาติใดในโลก  :laugh2: (อย่าว่าเค้าน่ะที่เค้าอยากรู้)

นั่นสิครับเป็นการให้ความรู้เรื่องรสชาติไม่ใช่แค่นุ่มกับาด

ปล.ตัว 18 ปี เป็นซินน่ามอนกับแอปเปิ้ล (ในรูปเหมือนแท่งโป๊ยกั๊กที่ใส่ในพะโล้กับแอปเปิ้ลเน่า)
ชินน่ามอน= อบเชยครับ แอปเปิ้ลไม่ได้เน่าครับเป็นแอปเปิ้ลเชื่อมครับ เมื่อซักสิบกว่าปีที่แล้วเป็นเคยมีให้ชิมใน topping ของร้าน Swensen ผมชอบมากครับแต่รสชาติก็แอบแหวะนะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• **
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
Re: ใบแนะนำสินค้านี้ก้อน่าสนใจครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 05:39:02 PM »
ไม่รุจะเรียกว่าอะไรนึกขึ้นได้ว่าเหมือนเครื่องทำพะโล้เขินเลย อิอิ ????

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 06:04:46 PM »
cinnamon หรือ อบเชย ผบ. ผมเคยปลูกไว้บนดาดฟ้า ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ตายไปหรือยังครับ
ยังเคยเอาเปลือกกับใบมาดมอยู่ครับ กลิ่นหอมดี ผมชอบนะครับ
ตัว 18 ปีให้ชัดเจนมากเลยครับ ที่เป็นแท่งๆ ที่เห็นนั่นคือส่วนเปลือกของมันที่เขาขูดออกมาครับ (ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ)

เรื่องใบปิดบ้านเราตอนนี้คงยากครับ เพราะติดขัดเรื่องข้อกฏหมายที่เป็นประเด็นกันอยู่พักหนึ่ง
ต้องทำใจบ้านเราเมืองพุทธ กินเหล้ามันบาปครับ ต้องแอบๆ ซ่อนๆ กินกันครับ
จะโฆกษณาอย่างเปิดเผยก็ไม่ได้ด้วยสิครับ ยิ่งทำใบปิดแบบนั้นนี่ #จบข่าว
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 08:36:00 PM »
ใช้ตัวเดียวกับที่โรยบนกาแฟป่าวครับ -28

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 08:49:34 PM »
ใช้ตัวเดียวกับที่โรยบนกาแฟป่าวครับ -28
แม่นแล้วครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 11:27:34 PM »
แล้ว @ เก่งได้ลองเข้าเวปที่ให้ดูยังครับว่าน่าสนใจมัย underthelabel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 08:54:44 AM »
แล้ว @ เก่งได้ลองเข้าเวปที่ให้ดูยังครับว่าน่าสนใจมัย underthelabel
bookmark ไว้แล้วครับเดี๋ยวค่อยหาเวลาเข้าไปอ่านอีกทีครับ ขอบใจมากครับ

ออฟไลน์ jui

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 10:19:16 AM »
ผมก็ชอบเก็บสะสมครับ
เรื่องราวน่าสนใจ มากๆครับ^^
ปล.แอบตามลายแทง underthelabel ด้วยคนครับ
 -0054
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 09:59:32 PM »
เหล้าไทยผมว่ามันเป็นอะไรที่เบสิคมาก ๆ เลยครับเมื่อเทียบกับเหล่าสกอตราคาต่ำ เพราะอย่างผมเคยลองดูดมดื่มมาแล้ว 285 กลิ่นไม่ได้ลี่้ลับอะไรเลยเพียงแค่มีกลิ่นคาราเมล โอ๊คนิดๆ แล้วก็ alc จาง ๆ ส่วนตัว 285signature ก๊คล้าย ๆ กันแต่ด้วยรสชาติที่อ่อนกว่าดื่มค่อนข้างง่ายแต่ส่วนตัวผมว่าค่อนข้างจืดเลยทีเดียว after สัั้น ๆ ไม่น่าจดจำทั้งคู่ หงษ์นี่ไม่เคยคิดจะจับเท่าไหร่ แต่เท่าที่จำได้กลิ่นก็มี คาราเมลกับโมราส after สั้น ๆ เหมือนกัน
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ splinter

• มือใหม่หัดดื่ม
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 11:38:19 AM »
ยากครับ เพราะแต่เดิมเหล้าบ้านเรามันถูกผูกขาดอยู่ที่ไม่กี่เจ้า แต่ตอนนี้ติดเรื่องกฏหมาย อีกอย่างคือเรื่องรสนิยมในการดื่มของคนส่วนใหญ่เน้นเมา ไม่เน้นสุนทรีย์