เมษายน 26, 2024, 01:00:31 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง เหล้าไม่มีสแมป์,สแตมป์นอก,สแตมป์ไทย ต่างกันอย่างไร  (อ่าน 5098 ครั้ง)

ออฟไลน์ usagi

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
ตามหัวข้อครับ สแตมป์นอก,สแตมป์ไทย,ไม่มีสแตมป์  ต่างกันอย่างไงมีโอกาสที่เป็นเหล้าปลอมมั้ยครับ
ปกติ..ก็ซื้อจากห้างทั่วไปราคาก็สูงพอสมควร อยากลองสั่งจากเวป ดูมั่งครับแต่กลัวว่าจะเป็นเหล้าปลอม
เลยอยากถามเพื่อนๆดูครับว่าสั่งจากเวปนี่เชื่อถือได้มากแค่ไหนครับ

ราคาห้าง ควายป่า 1,639 บ. ,ไก่ป่า 1,950 บ.

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ไม่ต่างกันหรอกครับ มีแสตมป์ก็เสียภาษีถูกต้องเท่านั้นเองครับ
เสียภาษี+นำเข้าแบบถูกต้องต้นทุนมันก็สูงกว่าเหล้าไม่มีแสตมป์เป็นธรรมดาครับ

ถ้าเป็นเหล้าที่ไม่ใช่เหล้าตลาดปลอมไปก็คงไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ
ยอดขายมันน้อยครับ ไม่คุ้มที่จะลงทุน

ส่วนเรื่องสั่งจากเวปอันนี้ก็แล้วแต่ความเสี่ยงที่จะลองกันเองครับ
คงไม่มีใครรับประกันได้ว่าจะเป็นเหล้าปลอม หรือเชื่อถือได้มากแค่ไหน

ปกติผมจะฝากเพื่อนที่เดินทาง ตปท. บ่อยๆ ช่วยหิ้วจาก Duty Free มากกว่าครับ
หรือถ้าเจอราคามีแสตมป์ที่พอรับได้ก็จัดมาครับ

ป.ล. ขอย้ายมาไว้ตรงนี้ดีกว่านะครับ จะได้ถูกหมวด ขอบคุณครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ..ครับ
นานๆเข้ามาที่ผมศิษยเก่ามงฟอร์ต...เรียนตั้งแต่มงฟอร์ตเล็ก...ที่ข้างหลังเป็นป่าช้ายังไม่ทุบ...รุ่นแรกกับตึกใหม่ที่หนอง :-X ...
1.งั้นแสดงว่าเหล้าที่นำเข้ามา(ที่ยังไม่ติดสแตมป)ก็เอามาขายทางเวปก็เป็นตัวเดียวกันกับที่ขายตามห้าง
2.ส่วนที่ลงตามห้างต้องติดสแตมป์เสียภาษีแล้วบวกราคาก็เพิ่มขึ้น..เท่ากับคนซื้อจ่ายเพิ่ม...คนขายไม่ต้องรับผิดชอบ
3.เท่ากับขายได้ 2 ทางทั้งถูกและผิดกฎหมาย..
4.เห็นบางเวปที่เขาขาย...บอกจะเอาแบบมีหรือไม่มีสแตมป์ก็ได้...แต่คนละราคา...
...งั้นลองสั่งตามเวปดู...เรื่องภาษีผมไม่ห่วงปีๆนึงโดนหักไปเยอะ...บางปีมีเสียเพิ่มไม่เคยโกงจ่ายตลอด...เอาไปใช้เป็นประโยชน์อะไรบ้าง..รึก็เปล่า...
...ขอกินเหล้าให้สบายใจบ้างดีก่า...

ภาพชั้นเก็บสวยๆ...น่ามีไว้ที่บ้าน...บ้าง

ผ่อนคลายยามคำ่...หลังเลิกงาน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
นานๆเข้ามาที่ผมศิษยเก่ามงฟอร์ต...เรียนตั้งแต่มงฟอร์ตเล็ก...ที่ข้างหลังเป็นป่าช้ายังไม่ทุบ...รุ่นแรกกับตึกใหม่ที่หนองห อย
1.งั้นแสดงว่าเหล้าที่นำเข้ามา(ที่ยังไม่ติดสแตมป)ก็เอามาขายทางเวปก็เป็นตัวเดียวกันกับที่ขายตามห้าง
2.ส่วนที่ลงตามห้างต้องติดสแตมป์เสียภาษีแล้วบวกราคาก็เพิ่มขึ้น..เท่ากับคนซื้อจ่ายเพิ่ม...คนขายไม่ต้องรับผิดชอบ
3.เท่ากับขายได้ 2 ทางทั้งถูกและผิดกฎหมาย..
4.เห็นบางเวปที่เขาขาย...บอกจะเอาแบบมีหรือไม่มีสแตมป์ก็ได้...แต่คนละราคา...
...งั้นลองสั่งตามเวปดู...เรื่องภาษีผมไม่ห่วงปีๆนึงโดนหักไปเยอะ...บางปีมีเสียเพิ่มไม่เคยโกงจ่ายตลอด...เอาไปใช้เป็นประโยชน์อะไรบ้าง..รึก็เปล่า...
...ขอกินเหล้าให้สบายใจบ้างดีก่า...
รุ่นแรกที่เส้นมหิดลนี่ ม.1 หรือ ม.4 ครับ ถ้า ม.4 เราคือรุ่นเดียวกันนะครับ
เรื่องความเข้าใจเหล้ามีแสตมป์กับไม่มีแสตมป์ก็ตามนั้นครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
นานๆเข้ามาที่ผมศิษยเก่ามงฟอร์ต...เรียนตั้งแต่มงฟอร์ตเล็ก...ที่ข้างหลังเป็นป่าช้ายังไม่ทุบ...รุ่นแรกกับตึกใหม่ที่หนอง :-X ...

1.เหล้าจากผู้ผลิตเดียวกันแต่สายส่งและดีเลอร์เมืองนอกจากจะคนละเจ้าครับ ซึ่งอาจจะทำให้ได้เหล้าคนละล๊อตการผลิต
2.คนขายต้องขายราคาต่ำที่สุดครับ เอาจริงๆ คนที่ขายตามเวปมีกำไรมากกว่าครับ ตย.เหล้าทุนมาขวดละ 600 เวปขาย 1,000 แต่ห้างโดนภาษีทุนกลายเป็น 1,000-1,200 ขาย 1,200-1,400 ก็ลำบากแล้วครับ
3.จะว่า 2 ทางก็ได้แต่สำหรับดีเลอร์บางเจ้าในเมืองไทย ก็มองว่าเป็นคู่แข่งอยู่ดี เพราะดีเลิร์เมืองนอกเป็นคนละเจ้า
4.อันนี้ตอบยากเพราะบางทีมันก็ซื้อแสตมป์มาติดเอง ซึ่งก็ผิดกม.อยู่ดี
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ