เมษายน 19, 2024, 05:14:23 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลของการดื่มเหล้าของแต่ละท่านครับ  (อ่าน 3779 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
ส่วนตัวผมมองว่ามันคือการใช้ชีวิตในรูปแบบหนึ่งการให้รางงวัลหลังทำงาน การสังสรรค์กับตัวเอง ซึ่งไม่แน่ใจว่าคนอื่น ๆ จะคิดคล้าย ๆ กันไหม หรือถ้าไม่คล้ายคิดกันอย่างไรบ้างครับ
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ขอเหตุผลของการดื่มเหล้าของแต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 12:42:51 PM »
เพราะ

Best whisky in the world isn't Johnnie Walker Blue Label

เลยต้องค้นหากันไปครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ขอเหตุผลของการดื่มเหล้าของแต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 05:04:17 PM »
เอาแบบหล่อๆ ก็แสวงหาความสุข รสชาติ แปลกใหม่ให้กับชีวิต
ชีวิตสั้นเกินไปที่จะดื่มเหล้าไร้รสนิยมครับ

ถ้าจริงๆ ก็ผ่อนคลายให้หายเมื่อยล้าทั้งกำลังกาย ทั้งกำลังความคิด
เติมไฟนิดๆ ให้กับชีวิตอันแสนสั้นครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Addy17

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 07:26:43 PM »
ชอบครับ..ชอบรสสุรา ไม่ได้ชอบบรรยากาศแบบโกวเล๊งด้วยครับ
การดื่มนิดๆ..ทำให้เราหลุดออกจากชีวิตจริงอันแสนเคร่งเครียดหรือบางครั้งก็น่าเบื่อ
แค่เปิดสุราหรือเบียร์ดีๆดื่มก็ฟังเพลงเพราะขึ้น เขียนหนังสือลื่นขึ้น ดูหนังคิขุอาโนเนะ สนุกขึ้น^^

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 08:51:49 AM »
ที่
เอาแบบหล่อๆ ก็แสวงหาความสุข รสชาติ แปลกใหม่ให้กับชีวิต
ชีวิตสั้นเกินไปที่จะดื่มเหล้าไร้รสนิยมครับ

ถ้าจริงๆ ก็ผ่อนคลายให้หายเมื่อยล้าทั้งกำลังกาย ทั้งกำลังความคิด
เติมไฟนิดๆ ให้กับชีวิตอันแสนสั้นครับ

ตามนั้นเลยครับเหนื่อย ๆ กับชีวิต ก็เติม spilit ให้ตัวเอง  -0027
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 09:57:46 AM »
 -0079 ก็มันตอบได้หลายแบบน่ะเพราะเหตุผลแต่ละคนมันไม่เหมือนกันถ้ากินกับเพื่อนก็มันสนุกได้แลกเปลี่ยนเรื่องราวถามไถ่สารทุกข์สุขดิบ -0028 แต่ถ้ากับแม่บ้านก้อ อิอิ.... แต่ถ้ากินคนเดียวก้อเพื่อต้องการปลดปล่อยความคิด sm สัก 2-3 แก้วให้หน้าตึงๆแล้วอาบน้ำนอนนี้สบายตัวสุดๆ -0027 -0024 -0053 -0025

ออฟไลน์ Boyd_Nakkhamthong

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 10:49:42 AM »
หลักๆก้อผ่อนคลายร่างกายและจิตใจยามที่เราเหนื่อยล้าครับ -30 -0024
และก้อให้รางวัลกับตัวเองที่ทำงานมาทั้งวันครับ. แค่แก้วเดียวก้อทำให้พลังงานที่เราเสียไปในแต่ละวันกลับมาได้อย่างไม่น่าเชื่อ
   -0023. สวัสดีครับผมชื่อบอยครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ -0023

ออฟไลน์ jui

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 11:13:51 AM »
พี่ๆเค้าตอบไปหมดแล้วครับ ตามนั้น
อิอิ ลอกการบ้าน^^ -30
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ ลุงมะตูม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 01:34:31 PM »
สวัสดีครับ  ผมเป็นสมาชิกใหม่ นะครับ 
เหตุผลของการดื่มเหล้า ช่วงวัยรุ่น กินโชว์เพื่อน กินตามเพื่อน สถานะจน  เหล้าที่กิน คือเหล้าที่ถูกที่สุด หรือ ตามแต่จะรวมตังค์กันได้  สมัยน้้น ผมขาประจำแสงทิพย์ครับ ตื่นเช้าปวดหัว พอเริ่มทำงาน เป็นยุคเหล้านอกเริ่มหันมาจับตลาดล่าง เริ่มกิน สเปย์(สีม่วงๆ) ฮันเตอร์(สีเขียวๆ) แม็คคะลั่ม(สีขาวๆ)แกรนแม็กเกรเกอร์ (โปร 2 ขวด 500 ช่วงเริ่มทำตลาด ตอนนี้เป็น แคลนโกลไปหล่ะ) เรด แบล็ค รีเจ็นซี่ (ที่ทำงานกินกัน ตอนแรกไม่ชอบกลิ่น หลังๆ กินแต่ รี)  ปัจจุบัน มีความสนใจ อยาก จะลองเหล้า ดีๆบ้าง เพราะ ไปดูซีรีย์มาเรื่องหนึ่ง พระเอกจะเลี้ยงเหล้านางเอก นางเอกบอกเอาเหล้าอะไรก็ได  พระเอกบอกว่า "ชีวิตเรามันสั้นเกินกว่าจะกินเหล้าอะไรก็ได้" เสร็จแล้ว พระเอกก้อสั่ง Macallan 25 ปีเลี้ยงนางเอก แต่ที่มาเจอ เวปนี้ เพราะ อยากรู้ รีวิว Hibiki 17 ปี ก็เข้ากูลเกิล มาเจอ จากนั้น ก้อ ตามอ่านมาเรื่อยๆ ครับ เดียวนี้ กินเหล้า เน้นเพรียว อย่างเดียวเลยครับ  ของคุณครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 09:03:56 AM »
ยินดีต้อนรับครับ ลุงมะตูม ชอบประโยคนี้มากครับ "ชีวิตเรามันสั้นเกินกว่าจะดื่มเหล้าอะไรก็ได้"
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 09:35:02 AM »
ยินดีต้อนรับครับ ค่อยๆ พัฒนาการขึ้นมาเรื่อยๆ เลยนะครับ แต่ช่วงนี้อาจจะลำบากหน่อยเพราะราคาเหล้าปรับตัวขึ้นมาเยอะมากครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ jui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 11:10:55 AM »
สเปรสีม่วง นี่นึกถึงปฏิทิน วิชุดา พินดั้ม เลยครับ^^
 -21
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ ลุงมะตูม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 09:16:07 PM »
วิชุดา น่า จะ บูลอีเกิ้ล นะครับ    :love:  ตรีรัก อีก คน  :angry2:

ออฟไลน์ jui

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2016, 03:11:53 PM »
วิชุดา น่า จะ บูลอีเกิ้ล นะครับ    :love:  ตรีรัก อีก คน  :angry2:

อิอิ จริงด้วยครับ
ตรีรัก นี่ก็ช้อบชอบ :love:

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2016, 03:41:57 PM »
ชอบดื่ม ดื่มเพราะรสชาติ  ดื่มเพราะบรรยากาศ
   เพื่อผ่อนคลาย เพื่อความสนุก เพื่อเรียนรู้ 
        บางครั้งก็อยากเมาโดยไม่รู้สาเหตุ

ออฟไลน์ First_Kitti

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 04:01:07 PM »
อยากลองครับ  :V :V :V